เจอหมายศาลบนกูเกิ้ลแต่บังคับคดีไปแล้ว

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111595 โดย Fighter
กังวลเรื่องหมายศาลมาซักพักแล้วค่ะ คาดว่าปีนี้ยังคงไม่มีหมาย แต่ก็คอยสอบถามญาติที่ตจว.เรื่อยๆว่ามีจดหมายอะไรมามั้ย เพราะบ้านตามทะเบียนบ้านได้ถูกทุบเหลือแต่ที่ดินเปล่าแล้ว จนวันนี้เสิร์ชชื่อตัวเองเล่นบนกูเกิ้ลปรากฎเจอหมายศาลที่ระบุบังคับคดีตั้งแต่ ม.ค 2562 เลยมีความกังวลจะเรียนสอบถามผู้เชี่ยวชาญดังนี้ค่ะ
1.เรายอมรับได้กับการอายัดเงินเดือนแต่อยากจะสอบถามระยะเวลาโดยประมาณว่าเค้าจะเริ่มอายัดพวกโบนัสปลายปีนี้เลยมั้ยคะ เพราะตามที่เข้าใจคงอายัดได้แค่โบนัสเพราะเงินเดือนอยู่ที่ 17000
2.ตอนนี่ยอมรับเลยค่ะว่าไม่มีเงินก้อนหรือเงินเดือนเหลือพอที่จะจ่ายรายเดือนเพราะมีค่าบ้านและรถ และกำลังจะมีน้อง แต่มีแพลนอาจจะได้เงินก้อนช่วงกพ ปีหน้า แต่เรามีบ้านที่ผ่อนอยู่ กลัวว่าเค้าจะมายึดบ้านขายทอดตลาดก่อน ระหว่างอายัดเงินเดือนกับขายทอดตลาดบ้าน เค้าจะเลือกอันไหนก่อนคะ (โจทก์คือเฟิร์สช้อยส์)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena