บ้านกำลังจะโดนยึด

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111540 โดย rattanavadee
แม่เราได้นำบ้านและที่ดินไปจำนองกับธนาคารสีม่วง 4 แสนกว่าบาท หลังจากนั้นด้วยความที่แม่ไม่รู้ แม่ได้จ่ายเงินให้ธนาคารช้าบ้าง ไม่ครบบ้างจนตอนนี้เงินต้นรวมดอกเบี้ย 5 แสนกว่า เคยมีการประนอมหนี้กับทางศาล จนหมดระยะเวลาแล้ว สิ้นปีนี้ธนาคารบอกให้ทางแม่เอาเงินมาปิดยอดหนี้ทั้งหมด ไม่งั้นจะโดนยึด เราเป็นลูกสามารถช่วยแม่ได้ยังไงบ้างค่ะ สามารถรีไฟแนนซ์แทนแม่ได้มั้ย เงินเดือนเรา 20,000 บาทต่อเดือน รบกวนผู้รู่ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้เราเครียดมาก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ วิธีการ หรือธนาคารไหน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.297 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena