รวมสำนักงานกฏหมายที่เคยส่งฟ้องลูกหนี้

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111517 โดย Ceaza
ใครเคยโดนสำนักงานกฏหมายไหน ส่งฟ้องบ้างครับ ช่วยลงชื่อหน่อยได้ไหม อาจจะปิดชื่อบางส่วนก็ได้ เผื่อบางคนจะได้รู้ว่าถึงเจ้านี้แล้ว มีความเสี่ยงว่าจะถูกฟ้องเร็ว ๆ นี้แน่ อาจจะช่วยตัดสินใจและเป็นประโยชน์ในการหาเงินมาจ่าย HC ส่วนผมเองก็เหลือใบสุดท้าย เข้าปีที่ 4 อีก 1.5 ปีหมดอายุความ เพิ่งเปลี่ยนเจ้าใหม่ ไม่เคยได้ยินชื่อนี้เลย สนง.กฏหมายประชาช..
ผมเองโดนฟ้อง 2 ครั้ง ไปขึ้นศาล ยอมความชำระใบละ 2000/เดือน ให้จบภายใน 1 และ 2 ปี (ครบกำหนดยอดยังไม่หมดขอส่วนลดปิดจบทีเดียวได้อีก (HC)
1. บัตรเครดิตกรุงศรี โดย N&เอ.. ฟ้องหลังหยุดจ่ายประมาณ 11 เดือน
2. เฟริสช้อย โดย สยามวา...ทร์ ฟ้องหลังหยุดจ่ายประมาณ 1 ปี

ทั้งสองใบให้ส่วนลดดีงามมาก แต่ลังเลไปปิดตัวอื่นก่อน พอมาอีกเดือนโทรแจ้งเลยว่ากำลังจะส่งเรื่องฟ้อง ปิดแค่ได้เงินต้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118759 โดย konsiam
การจะเอาชื่อของสำนักงานกฏหมาย มาเป็นตัวยืนยันว่า จะฟ้อง เป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน เพราะ แล้วแต่ ความอดทน ของเจ้าหนี้ 
บางครั้ง เจ้าหนี้ ให้โอกาส สำนักงานเอ ตาม สามเดือน แล้วมา สำนักงานบี สามเดือน ตามด้วยสำนักงาน ซี ถึงฟ้อง
หรือ เจ้าหนี้ ตามเองก็มีครับ
และความเห็นส่วนตัว ประเด็นหลักของธุรกิจสำนักงานกฏหมาย หากไม่ใช่ norminee ก็คือ ฟ้องลูกหนี้ 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ceaza, Badman

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118764 โดย Badman
นโยบายแต่ละสถาบันการเงินต่างกัน
- บางรายใช้ สนง.หลายที่มี Supplier หลายสำนักงาน สำนักงานแต่ละที่นโยบายก็แตกต่างกันไปอีก
- บางรายตั้งบริษัทลูก มาตามงาน
- บางรายใช้บริษัทรายเดียว ทวงบ้างไม่ทวงบ้าง แต่ฟ้องเร็ว
- บางรายหยุดเกิน 90 วันก็ขายหนี้ให้บริษัทบริหารสินทรัพย์

ตามไม่ได้สุดท้ายก็ให้ฝ่ายกฎหมายของสถาบันการเงินฟ้องเอง สิ่งสำคัญคือต้องเก็บเอกสารใบเจ้งหนี้ที่ผิดนัดชำระไว้
เช็คเครดิตบูโรเก็บไว้หลังหยุดชำระไปแล้วเพื่อใช้เป็นหลักฐานในอนาคต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ceaza

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118768 โดย Ceaza
ขอบคุณมากครับ
ผมพลาดที่ไม่ได้เช็กเครดิตบูโรหลังหยุดจ่าย
แต่ใบทวงหนี้เก็บไว้ตั้งแต่หยุดจ่ายงวดแรกเลยครับ ทุกบัตร
ใบแรกที่หยุดจ่าย
มันจะมีโชว์รายการชำระเดือนที่แล้ว
ใบที่สอง
มันจะไม่มียอดชำระของใบแรกที่เราหยุดจ่ายแล้ว
ของอิออนผมเองที่ตั้งด้านบน
หยุดจ่ายงวดแรก 02/01/2016
ปีนี้ 05/01/2021 ถ้านับตามปี อายุความครบแล้วครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118769 โดย Badman
ใบทวงหนี้สามารถใช้เป็นหลักฐานในการสู้คดีเรื่องอายุความได้ครับ
บัตรเครดิตอายุความ 2 ปี สินเชื่อส่วนบุคคลผ่อนเป็นงวดๆ มีจำนวนงวด จำนวนเงินที่ผ่อนต่อเดือนที่แน่นอนอายุความ 5 ปีหลังจากวันผิดนัดชำระ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ceaza

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118779 โดย meephol
สอบถามหน่อยครับ ว่า ผมจำได้ว่ามี อีออนกับ อีซี่บาย ไม่ได้จ่ายมา น่าจะ 5-6 ปีแล้ว อาทิตย์ที่แล้วไปเช็คบูโร ปรากฏว่าทั้งสองใบมีการชำระงวดสุดท้ายเมื่อปีที่แล้วนี้เอง มันเป็นไปได้ยังไงครับ...ผมไม่เคยไปจ่ายเลย มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ...ขอบพระคุณมากครับ

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118780 โดย Badman

meephol เขียน: สอบถามหน่อยครับ ว่า ผมจำได้ว่ามี อีออนกับ อีซี่บาย ไม่ได้จ่ายมา น่าจะ 5-6 ปีแล้ว อาทิตย์ที่แล้วไปเช็คบูโร ปรากฏว่าทั้งสองใบมีการชำระงวดสุดท้ายเมื่อปีที่แล้วนี้เอง มันเป็นไปได้ยังไงครับ...ผมไม่เคยไปจ่ายเลย มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ...ขอบพระคุณมากครับ

ขอดูเอกสารด้วยครับ แล้วมีรหัส 42 โอนหรือขายหนี้หรือเปล่าครับ

3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #118792 โดย Ceaza
แล้วยอดหนี้เป็นเท่าไรครับ 0 หรือเปล่า มันจะมีแจ้งนะ ของผม  แจ้งในใบเครดิตเลยว่าขายหรือโอนหนี้ 

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.441 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena