กรณีผูกบัตรกับเบี้ยประกันชีวิต ถ้าหยุดจ่ายจะมีผลอย่างไร?

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111350 โดย Wansupang
ดิฉันผูกบัตรกับประกันชีวิต AIA ค่ะ เป็นบัตรกรุงศรี วีซ่า AIA โดยที่ดิฉันมีAIA 4 เล่ม ซึ่งมีอยู่ 2 เล่ม ที่จ่ายประกันมา 7 ปี เหลืออีก 3 ปี ก็จะครบ 10 ปีตามสัญญา ก็ไม่ต้องส่งแล้ว แต่ ณ.เวลานี้ดิฉันเดินต่อไปไม่ไหวแล้วค่ะ อยากถามผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ ว่าถ้าดิฉันหยุดจ่ายบัตรจะเป้นอย่างไร? ผลกระทบคืออะไร และดิฉันควรจะจัดการกับเรื่องนี้อย่างไรดีค่ะ?? :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111352 โดย ReFreshZzz
.

ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้เดิมของคุณด้วย 1 คน ต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< ช่วยเข้าไปอ่านให้ละเอียดครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

ถ้าหยุดจ่ายบัตรเครดิตตั้งแต่เด​ือน กค.62 เราต้องเตรียมรับสถานการณ์อย่าง​ไรบ้างคะ? 5 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46984&Itemid=64#111278

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111360 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ

ถ้าหยุดจ่ายบัตรเครดิตตั้งแต่เดือน กค.62 เราต้องเตรียมรับสถานการณ์อย่างไรบ้างคะ?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46984&Itemid=64#111278

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena