ขอคำปรึกษ หรือคำแนะนำหน่อยค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111019 โดย club123
มีหมายศาลเรียกตัวให้ไปไกล่เกลี่ยยอดหนี้ของ ธ.กรุงศรีเฟริส์ช้อย จำนวนเงิน 33,217 บาท นัดไปศาลวันที่ 20 กค.62 มีพี่แนะนำว่าต้องแจงรายได้ และรายจ่ายของเราต่อเดือน แต่ปัญหาติดตรงที่ รายได้ที่มีต้องจ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบ อัตราดอกเบี้ย ร้อยละ8 เดือนๆนึงต้องจ่ายดอกเบี้ยต่อเดือนละ 8,600 บาท ไม่รวมต้น อยากปรึกษาและสอบถามว่า "หนูสามารถชี้แจงทางศาลได้ไหมค่ะว่ารายได้ที่ได้รับมาต่อเดือน ต้องจ่ายดอกเบี้ยนอกระบบ และ ท่าหนูอยากหยุดจ่ายดอกเบี้ยหนูสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ่ เพราะเงินเดือนหนูแค่จ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบก้อหมดไม่เหลือแร้วอ่ะค่ะ รบกวนแนะนำทางออกให้หนูหน่อยนะค่ะ :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111037 โดย jackTs

club123 เขียน: มีหมายศาลเรียกตัวให้ไปไกล่เกลี่ยยอดหนี้ของ ธ.กรุงศรีเฟริส์ช้อย จำนวนเงิน 33,217 บาท นัดไปศาลวันที่ 20 กค.62 มีพี่แนะนำว่าต้องแจงรายได้ และรายจ่ายของเราต่อเดือน แต่ปัญหาติดตรงที่ รายได้ที่มีต้องจ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบ อัตราดอกเบี้ย ร้อยละ8 เดือนๆนึงต้องจ่ายดอกเบี้ยต่อเดือนละ 8,600 บาท ไม่รวมต้น อยากปรึกษาและสอบถามว่า "หนูสามารถชี้แจงทางศาลได้ไหมค่ะว่ารายได้ที่ได้รับมาต่อเดือน ต้องจ่ายดอกเบี้ยนอกระบบ และ ท่าหนูอยากหยุดจ่ายดอกเบี้ยหนูสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ่ เพราะเงินเดือนหนูแค่จ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบก้อหมดไม่เหลือแร้วอ่ะค่ะ รบกวนแนะนำทางออกให้หนูหน่อยนะค่ะ

ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena