ขอคำแนะนำหน่อยครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #110991 โดย Anurug
ผมเป็นหนี้อยู่หลายตัวเหมือนกันครับตอนนี้ เครียดมาก ๆ โดยมีหนี้ดังนี้
1. บัตรกดเงินสด + บัตรเครดิต ktc ตอนนี้โดนคำพิพากษาให้ชำระหนี้รวมดอกเบี้ย ประมาณ 150,000 บาท ภายใน 15 วัน เนื่องจากขาดนัดไปศาลครับ
2. เงินกู้ส่วนบุคคล tmb ยอดรวมประมาณ 89,000 บาท (ทำประนอมหนี้ไปตอนนี้ค้างชำระอยู่ 5 งวด)
3. บัตร fc ยอดรวมอยู่ที่ 65,000 กำลังคิดว่าจะหยุดจ่ายครับ
4. บัตรกดเงินสดธนชาต 46,000 กำลังคิดว่าจะหยุดจ่ายเช่นกัน
ตอนนี้กำลังกังวลกับบัตร ktc ที่โดนฟ้องและมีคำพิพากษาไปแล้วว่าผมต้องดำเนินการยังไงบ้าง ติดต่อ ktc ไม่ได้เลยครับ รบกวนผู้รู้ตอบให้หายข้องใจด้วยครับ ตอนนี้เครียดมากเลยครับ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111008 โดย jackTs
.
การไม่ไปศาล(จะด้วยเหตุอะไรก็ตาม) ศาลจะถือว่าจำเลย"หนีศาล"และจะพิพากษาไปตามที่โจทก์ฟ้องมาทุกประการ โดยศาลจะถือว่าจำเลยสละสิทธิ์ต่างๆอันเป็นสิทธิ์ที่จำเลยพึงมีทั้งหมด

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

หากจำเลยจะขอยื่นอุทธรณ์ต่อ ก็จะไม่สามารถกระทำได้ด้วย เนื่องจากจำเลยได้สละสิทธิ์ต่างๆทั้งหมดไปแล้ว

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.316 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena