รบกวนช่วยดูเอกสารยืนยันปิดชำระหนี้หน่อยครับ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110869 โดย nukarnt
จากหัวหระทู้เลยครับ พอดีผมอยากให้ดู หนังสือยืนยันการปิดยอดหนี้ครับ ว่าเป็นของจริงรึป่าว

พอดีช่วงสองวันก่อน มีเจ้าหน้าที่ทวงหนี้ โทรมาให้ขอเสนอปิดบัตรเครดิตทหารไทย ที่ค้างชำระอยู่เกือบ 1 ปี ผมก็เก็บเงินรอ h/c อยู่พอดีเลยรับข้อเสนอไป ทำเรื่องเอกสารส่งทางไลน์เรียบร้อย มาวันนี้ ทางเจ้าหน้าที่ ได้ส่งหนังสือมาทางไลน์ตามรูปด้านล่างนี้เลยครับ

อยากถามซัก 2 คำถามว่า
1. เอกสารอันนี้ใช่เอกสารยืนยันการปิดหนี้ฉบับจริงรึป่าวครับ
2. การส่งเอกสารยืนยันทางไลน์ สามารถใช้เป็นหลักฐาน และการยืนยันการปิดยอดหนี้กับทางธนาคารได้ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :pray:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110874 โดย thida28

nukarnt เขียน: จากหัวหระทู้เลยครับ พอดีผมอยากให้ดู หนังสือยืนยันการปิดยอดหนี้ครับ ว่าเป็นของจริงรึป่าว

พอดีช่วงสองวันก่อน มีเจ้าหน้าที่ทวงหนี้ โทรมาให้ขอเสนอปิดบัตรเครดิตทหารไทย ที่ค้างชำระอยู่เกือบ 1 ปี ผมก็เก็บเงินรอ h/c อยู่พอดีเลยรับข้อเสนอไป ทำเรื่องเอกสารส่งทางไลน์เรียบร้อย มาวันนี้ ทางเจ้าหน้าที่ ได้ส่งหนังสือมาทางไลน์ตามรูปด้านล่างนี้เลยครับ

อยากถามซัก 2 คำถามว่า
1. เอกสารอันนี้ใช่เอกสารยืนยันการปิดหนี้ฉบับจริงรึป่าวครับ
2. การส่งเอกสารยืนยันทางไลน์ สามารถใช้เป็นหลักฐาน และการยืนยันการปิดยอดหนี้กับทางธนาคารได้ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :pray:

จากประสบการณ์ ขอตอบดังนี้
1. เอกสารทางไลน์....ไม่รู้ว่าใช้ยืนยันตามกฎหมายได้หรือไม่?
2. การยืนยันว่าเอกสารทีได้รับนั้นตัวจริงไหม?....ไม่ยากค่ะ โทรไปยังธนาคารที่คุณเป็นหนี้ คุณค้นจากgoogle เพื่อหาเบอร์คอลเซ็นเตอร์ธนาคารนั้นๆได้ค่ะ ถามว่า....มีสำนักงานทวงหนี้ชื่อนี้เป็นผู้เก็บหนี้แทนธนาคารนี้จริงหรือไม่ เพราะเราจะปิดหนี้แล้ว
3.หน้าตาเอกสารปิดหนี้ เป็นอย่างที่คุณแนบมาค่ะ
สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110879 โดย jackTs

nukarnt เขียน: 1. เอกสารอันนี้ใช่เอกสารยืนยันการปิดหนี้ฉบับจริงรึป่าวครับ

เป็นเอกสารยืนยันให้ส่วนลดหนี้ (Hair cut) ฉบับจริงครับ

nukarnt เขียน: การส่งเอกสารยืนยันทางไลน์ สามารถใช้เป็นหลักฐาน และการยืนยันการปิดยอดหนี้กับทางธนาคารได้ไหมครับ

ได้ครับ

และเอกสารฉบับนี้ ยังสมารถใช้กับคดีความ ที่ถูกฟ้องศาลแล้ว ได้เช่นเดียวกันด้วยครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena