ถูกหักเงินในบัญชีจนหมด หนี้พรอมิส

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110157 โดย Aon7834
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะ. ไม่คิดจะไม่จ่าย
เราค้างหนี้พรอมิส เป็นเวลามาสักพักแล้วแล้วคะ.
ล่าสุดเดือนธันวาคม 61 เราโทรติดต่อเข้าไปบริษัทพรอมิสเพื่อขอทราบยอดปิด เจ้าหน้าที่บอกว่าเราไม่เคยโดนฟ้อง ไม่เคยขอลดย่อน จะให้จ่ายแค่ต้นพอ 47,000 เราเลยแจ้งไว้ว่าปี 62 ปิดแน่นอน ประมานเดือน มี.ค -เม.ย จะขอปิด คุยกันอย่างดี. จากนั้นเราไม่เคยได้รับเอกสารอะไรแจ้ง โทมาล่าสุด วันที่ 8/4/2562 ครั้งเดียวแล้วเราไม่ได้อยู่กะโทรศัพท์จึงไม่ได้รับ มาวันที่ 9/4/2562 ประมาณ 9-10 โมง. มียอดหักจากบัญชี 2 ครั้ง 1.หัก 102,681 บ. 2. หัก 102.86 บ.
และหลังจากนั้นก็ไม่มีการแจ้งอะรัยเราเลย
ควรบอกและติดต่อเราเข้ามาก่อนมัยคะก่อนหักได้ เพราะเราก็แจ้งชัดเจนว่าจะปิดอยู่แล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110159 โดย อนณ
หักได้ไงครับ หรือว่าโดนฟ้องศาลแล้วเราแพ้คดีและศาลสั่งบังคับคดีให้ยึดทรัพย์เหรอครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110160 โดย Aon7834
ยังไม่เคยโดนฟ้องเลยคะ
ไม่ได้คุยอะรัยเลย อยู่ดีๆมาหักในบัญชีกรุงไทยไปเฉยๆๆ
ไม่มีติดต่อเรามาอีก
ตอนแรกบอกเราไม่ขอลด ให้จ่ายแค่ต้นพอ 47,000 ช่วงเดือน ธ.ค

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110161 โดย dnnkid
ในสัญญาตอนสมัครสินเชื่อเคยเซ็นต์ยินยอมให้เขาหักเงินในบัญชีไหมครับ ส่วนใหญ่พวกสินเชื่อ บัตรเครดิตมักจะให้เราเซ็นต์ยินยอมให้หักเงินในบัญชีได้โดยไม่บอกล่วงหน้าในกรณีที่เราไม่ได้ชำระเข้าไปนะครับ

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110164 โดย Aon7834
ไม่แน่ใจว่าได้เซ็นไหมคะ.
แต่ควรแจ้ง หรือส่งเอกสารว่ายอดเท่ารัย ติดต่อที่ใครได้บ้าง
หมดเวลาตอนไหน. ไม่เคยมีเอกสารอะไรเลย. โทรก็ไม่โทร

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110178 โดย อนณ
โห้โหดร้ายมากๆ ต้น 47,000 หักไป แสนกว่า ใจร้ายมาก

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110291 โดย Aon7834
ใช่คะ โหดมาก นัดกันอย่างดีว่าจะขอปิด. แต่อยู่ดีๆๆมาหักในบัญชีไปเลย

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110294 โดย Pheonix
ขอให้ไปถามธนาคารกรุงไทยว่า อาศัยอะไรที่ยอมให้หักเงินไปบัญชีของเราไปปิดหนี้ได้ แล้วค่อยมาคุยกันอีกทีหนึ่ง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.394 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena