หยุดจ่ายทุกบัตร กับหนี้ 355,000 ตั้งเป้าหมายไว้ 2 ปี

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110054 โดย sozyperjer
บัตรกดเงินสด
1.Umay + เงินต้น 193,000 แต่ยอดล่าสุด 270,000 (หยุดจ่าย 2 มี.ค. 62)
2.Amoney เงินต้น 45,000 (หยุดจ่าย 2 มี.ค. 62)
3.First Choice เงินต้น 40,000 (หยุดจ่าย 5 มี.ค.62)

ตอนนี้เริ่มเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110056 โดย sozyperjer
3 เม.ย. 62
1.Umay + ให้ชำระยอดขั้นต่ำเข้าไปเพื่อรักษาบัญชี
2.Amoney เงียบ
3.First Choice เงียบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110061 โดย Giantt_Rabbit1979
ของเราหยุดเข้ารอบบิลที่ 3 หละคะ การโทรทวงหนี้เริ่มลดลง

ยูเมะ เสนอให้ปิด บช ด้วยการผ่อนจ่าย 12 เดือนไม่คิดดอก โดยยอดหยุดจ่ายของเราอยู่ที่ 179,000 แต่ยอดปัจจุบันยอดวิ่งไปที่ 18x,xxx เราจำตัวเลขไม่ได้ นางลดให้เหลือ 130,000 โดยผ่อนจ่าย 2 เดือนแรกที่ 13,000 ส่วนที่เหลือ หาร 10 เอา เราปฏิเสธไป นางถามเราอยากให้ลดเหลือเท่าไหร่ เราก็บอกไปว่า 90,000 นางมีอึ้งคะ แต่ก็บอกเราว่า ลดให้ไม่ได้ ยังไงให้เราลองหาคนช่วยเหลือจ่ายยอดที่เค้าเสนอมา...แล้วก็วางสายไป

ส่วนเอมันนี่ ยอดรวมดอกของเราวิ่งไป 30,200 (ยอดกู้ 29,000) หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 3 เจ้านี้เรารับสายบ้างไม่รับบ้าง เพราะไม่ค่อยสุภาพ รับสายครั้งล่าสุด เราบอกให้ดำเนินการตามระบบ แล้วค่อยไปสู้ในศาลกัน รู้สึกจะโทรลดลงหละคะ

อิออน ยอดกดเงินเรา 100,000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 3 รายนี้ส่งคนมาทวงหนี้ที่ทำงานเลย แต่ไม่เจอกันเพราะเราติดเคส มีแต่จดหมายแจ้งมาให้ ก็ไม่ได้กังวลไร เพราะพูดดี บอกให้หามาจ่ายให้ได้ท่าเดียว

UOB ส่งเรื่องให้ บ.ภายนอกทวงหนี้หละคะ แต่ได้เป็นจดหมายทวงหนี้ทั่วไป โดยรวมยังเงียบอยู่ มี sms แจ้งว่าจะระงับบัตรเราแล้ว

ช่วงนี้ก็ลดรายจ่าย ประหยัด เก็บตังค์รอ HC อย่างเดียวเลย

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110066 โดย sozyperjer
Giantt_Rabbit1979

สู้ๆ ครับของผมก็เริ่มโทรลดลงบ้างแล้วครับ ช่วงนี้เก็บตังรอยาวๆ เหมือนกันเลยครับ

เอมันนี่ นี่สงสัยโดนคนทวงคนเดียวกันเลยมั้งครับ พูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110120 โดย cartoon10825
uทำไมยอดล่าสุดเยอะจังคะเพิ่มมาเยอะมาก

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110133 โดย sozyperjer

cartoon10825 เขียน: uทำไมยอดล่าสุดเยอะจังคะเพิ่มมาเยอะมาก

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมว่าเจ้าหน้าที่น่าจะแจ้งยอดผิด ครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110168 โดย sozyperjer
9 เม.ย. 62
1.Umay + เงียบ
2.Amoney ให้ชำระเข้ามาก่อนเที่ยง

10 เม.ย. 62
1.Umay + เสนอส่วนลดจาก 202,000 เหลือ 180,000 ผ่อน 12 งวด โดยให้จ่ายงวดแรกไปก่อน 12,000 แต่ยังไม่ได้ให้คำตอบเจ้าหน้าที่ไป

สอบถามหน่อยครับเรื่องเสนอส่วนลดอต่หยุดดอกเบี้ยไว้ให้แล้วผ่อนชำระรายเดือนนี่ เป็นเหมือนการจ่ายหยอดหรือป่าวครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110169 โดย Giantt_Rabbit1979
ของเรายูเมะ ยอด 180,000 เสนอส่วนลดให้เหลือ 100,000 นึงแต่ต้องจ่ายงวดแรก 13,000 ภายในเดือนนี้ แต่เราไม่มีจ่ายเลยปล่อยผ่านโปรนี้ไปอ่ะคะ

sozyperjer เขียน: 9 เม.ย. 62
1.Umay + เงียบ
2.Amoney ให้ชำระเข้ามาก่อนเที่ยง

10 เม.ย. 62
1.Umay + เสนอส่วนลดจาก 202,000 เหลือ 180,000 ผ่อน 12 งวด โดยให้จ่ายงวดแรกไปก่อน 12,000 แต่ยังไม่ได้ให้คำตอบเจ้าหน้าที่ไป

สอบถามหน่อยครับเรื่องเสนอส่วนลดอต่หยุดดอกเบี้ยไว้ให้แล้วผ่อนชำระรายเดือนนี่ เป็นเหมือนการจ่ายหยอดหรือป่าวครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110175 โดย prim31032561
ของเรายูเมะ เสนอ ให้หยุดจ่ายได้ 6 เดือน แต่ต้องทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ใหม่ ไม่มีเสนอส่วนลดเลยช่วงนี้

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110318 โดย sozyperjer
สอบถามหน่อยครับ เรื่องการส่งเรื่องตามระบบ เราจำเป็นต้องส่งสำเนา บัตรประชาชน ให้กับทางเจ้าหนี้หรือป่าวครับ เพราะตอนนี้ยังไม่สะดวกจ่ายขั้นต่ำกับทาง amoney แล้วบอกให้ทาง amoney ส่งเรื่องตามระบบ แต่เค้าต้องการสำเนาบัตรประชาชนเราไปแล้วให้เซ็นต์กำกับว่าให้ส่งเรื่องตามระบบ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110320 โดย NooNiiZ14
ไม่ต้องส่งค่ะ ระวังโดนหลอกเอาเอกสารไปทำสัญญานรกนะคะ ของเราหยุดจ่ายเป็นปีไม่เคยเรียกเอาเอกสารอะไร มีเสนอส่วนลดมาเรื่อยๆ จนจบกันที่ 16,500 จากยอด 45,000 กว่าๆ ส่งเรื่องตามระบบเค้าก็แค่ส่งออกไปให้สำนักงานอื่นตามหนี้กับเราแค่นั้นค่ะ แค่ข้อความที่ให้เขียนกำกับก็กำกวมมากละ ระวังนะคะ

sozyperjer เขียน: สอบถามหน่อยครับ เรื่องการส่งเรื่องตามระบบ เราจำเป็นต้องส่งสำเนา บัตรประชาชน ให้กับทางเจ้าหนี้หรือป่าวครับ เพราะตอนนี้ยังไม่สะดวกจ่ายขั้นต่ำกับทาง amoney แล้วบอกให้ทาง amoney ส่งเรื่องตามระบบ แต่เค้าต้องการสำเนาบัตรประชาชนเราไปแล้วให้เซ็นต์กำกับว่าให้ส่งเรื่องตามระบบ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110345 โดย sozyperjer
ขอบคุณครับ ผมก็กลัวโดนหลอกเหมือนกัน

NooNiiZ14 เขียน: ไม่ต้องส่งค่ะ ระวังโดนหลอกเอาเอกสารไปทำสัญญานรกนะคะ ของเราหยุดจ่ายเป็นปีไม่เคยเรียกเอาเอกสารอะไร มีเสนอส่วนลดมาเรื่อยๆ จนจบกันที่ 16,500 จากยอด 45,000 กว่าๆ ส่งเรื่องตามระบบเค้าก็แค่ส่งออกไปให้สำนักงานอื่นตามหนี้กับเราแค่นั้นค่ะ แค่ข้อความที่ให้เขียนกำกับก็กำกวมมากละ ระวังนะคะ

sozyperjer เขียน: สอบถามหน่อยครับ เรื่องการส่งเรื่องตามระบบ เราจำเป็นต้องส่งสำเนา บัตรประชาชน ให้กับทางเจ้าหนี้หรือป่าวครับ เพราะตอนนี้ยังไม่สะดวกจ่ายขั้นต่ำกับทาง amoney แล้วบอกให้ทาง amoney ส่งเรื่องตามระบบ แต่เค้าต้องการสำเนาบัตรประชาชนเราไปแล้วให้เซ็นต์กำกับว่าให้ส่งเรื่องตามระบบ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110429 โดย sozyperjer
เข้ารอบบิลที่ 3 ทวงกันหนักมากทุกเจ้าช่วงสิ้นเดือน ต้นเดือน

สอบถามหน่อยครับมีวิธีจัดการยังไงบ้างครับ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110784 โดย sozyperjer
กำลังเข้ารอบบิลที่ 4

1.Umay + จดหมายยกเลิกสัญญามาถึงแล้ว แต่ก็โทรมาให้ประนอมหนี้หรือจ่ายขั้นต่ำเข้าไป เพื่อรักษาบัญชีแต่ปฏิเสธไป ช่วงนี้ใกล้ๆสิ้นเดือน ขยันยิงเบอร์มา พอรับก็ตัดสายทิ้ง
2.Amoney จดหมายยกเลิกสัญญามาถึงแล้ว แต่ก็โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไป เพื่อรักษาบัญชีแต่ปฏิเสธไป (เจ้านี้เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่) แต่ช่วงนี้เงียบ หลังจากกลางเดือน
3.First Choice โทรมาให้ประนอมหนี้ แต่ปฏิเสธไป รอ H/C เจ้านี้ดีหน่อย นานๆ โทรมาที

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.516 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena