ได้รับจดหมายจากศาล ขอคำชี้แนะด้วยครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110041 โดย lovelovehina
จดหมายได้ ได้หลังจากการที่ศาลนัดไปไกลเกลี่ยครั้งแรก
ผมไม่ได้เซนยอมในครั้งแรก รอให้ศาลตัดสินครับ

อยากจะถามว่า ผมควรทำยังไงต่อครับ ที่เข้าใจทีแรก
นึกว่าศาลจะกำหนดให้เราผ่อนเท่าไหร่ กี่เดือน

ตอนนี้ผมโทรไปถาม พนง ที่ติดตามทวงหนี้มา ได้ความมาว่า

ถ้าปิดยอดเลย 42,000 จ่ายก่อนสงกานต์
ถ้าอยากผ่อน คิดยอดให้ ที่ 4700 12 เดือน

ถ้าไม่มีจ่าย เค้าถามว่า ผมไหวเท่าไหร่ต่อเดือน
ผมเลยตอบว่า 2000 คับ
เค้าให้ผมจ่ายก่อนสงกาน 2000

คือตอนนี้ผมกะว่าจะทำสัญญาแบบผ่อนประนอมไปครับ
เพราะไม่มีเงินก้อน และอาจยื่นข้อเสนอขอปิดเมื่อผมเกบตังได้
ตอนนี้ผมงงๆขัเนตอนนิดหน่อย ช่วยแนะนำทีคับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110043 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ

เจ้าหนี้จะให้ทำ Hair Cut จริงรึเปล่า ขอสอบถามผู้มีประสบการ์ณครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46796&Itemid=64#109815

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.565 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena