จะเริ่มต้นทำอย่างไรถึงจะประนอมหนี้ จ่ายให้ลดลง40-50%หรือมากกว่านั้น ครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109879 โดย worwantana
:sweat: ผมทำธุรกิจส่วนตัว ผลิตแตรมอเตอร์ไซด์ส่งยี่ปั๊วและรับปักผ้าด้วยเครื่องจักรอุตสหกรรมคอมพิวเตอร์ ทำมา20-30ปีได้ จ่ายบัตรเต็มบ้างขั้นต่ำบ้าง(แต่ส่วนมากจะจ่ายขั้นต่ำ) จนมา10ปีนี้ โดนสินค้าจีนตีราคา โรงงานเลยอยู่ไม่ไหวต้องปิดกิจการไปเมื่อต้นเดือนนี้(มีนาคม) ผมมีรถปิคอัพอีซูสุอยู่1คันดีแม๊กซ์ โฟวิว แคปหลังใส่แคร์รี่บอยติดแอร์ รถ6-7ปี กะขาย4-5แสนบาท เพื่อเอามาปลดหนี้ดังต่อไปนี้
บัตรเครดิต ธ.กรุงเทฯ จำนวนเงิน 250,000 บาท
บัตรเครดิต ธ.กรุงเทพฯ(ของแฟน) จำนวนเงิน 120,000 บาท
บัตรเครดิต ธ.ธนชาต(ใบที่1) จำนวนเงิน 100,000 บาท
บัตรเครดิต ธ.ธนชาต(ใบที่2) จำนวนเงิน 100,000 บาท
กรุงศรีเฟิสซ้อย(ของแฟน) จำนวนเงิน 23,000 บาท
Power By จำนวนเงิน 22,000 บาท

รวมเป็นหนี้ทั้งหมด จำนวนเงิน 615,000 บาท

ขอความกรุณาช่วยผมที ให้ได้ปลดหนี้เยอะๆเพราะจ่ายดอกเบี้ยน่าจะเกินเงินต้นแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109891 โดย เจ๋งแจ๋ว
ใจเย็นๆนะครับ ถ้ามีเวลาเข้าไปอ่านเพิ่มเติมก่อนนะครับ ว่าจะเลือกแนวทางใหนดี

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ในนี้มีวิธีให้ตัดสินใจครับ ว่าจะเลือกเดินเส้นทางใหน

สู้สู้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109902 โดย worwantana
ถ้าผมเลือกวิธีจ่ายหนี้ วิธีที่ 2 SECONDWAY OUT แต่ผมไม่ชอบการที่ให้เขามาทวงมาด่า ผมขอติดต่อกัยธนาคารเจ้าหนี้โดยตรงได้ไหมครับ ขอประนอมหนี้ให้เขาลดหย่อนหนี้ลง ผมจะขายรถเพื่อเอามาจ่ายหนี้บัตรทุกใบแต่ต้องลดหนี้ให้ครับ น่าจะได้นะครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109917 โดย ตาบอดคลำช้าง

worwantana เขียน: ถ้าผมเลือกวิธีจ่ายหนี้ วิธีที่ 2 SECONDWAY OUT แต่ผมไม่ชอบการที่ให้เขามาทวงมาด่า ผมขอติดต่อกัยธนาคารเจ้าหนี้โดยตรงได้ไหมครับ ขอประนอมหนี้ให้เขาลดหย่อนหนี้ลง ผมจะขายรถเพื่อเอามาจ่ายหนี้บัตรทุกใบแต่ต้องลดหนี้ให้ครับ น่าจะได้นะครับ

ผมไม่ชอบการที่ให้เขามาทวงมาด่า ผมขอติดต่อกัยธนาคารเจ้าหนี้โดยตรงได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ พนักงานเค้าจ้างมาเพื่อทำหน้าที่โทรทวงเงินลูกค้าครับ เค้าต้องทำหน้าที่เค้าครับ

ขอประนอมหนี้ให้เขาลดหย่อนหนี้ลง ผมจะขายรถเพื่อเอามาจ่ายหนี้บัตรทุกใบแต่ต้องลดหนี้ให้ครับ น่าจะได้นะครับ
ไม่ได้ครับ หนี้ไม่เน่า เค้าไม่คุยเรื่องลดหนี้กับเราครับ และยิ่งเค้ารู้ว่าคุณมีเงินจ่าย เค้าก็จะปล่อยให้คุณจ่ายไปเรื่อยๆ ครับ

ฝากข้อคิดครับ
เป็นหนี้เค้าแล้วไม่จ่ายเค้าจะโทรมาด่าโทรมาทวงเป็นเรื่องปกติครับ ไม่เชื่อลองให้เพื่อนยืมเงินดูครับ พอถึงวันนัดแล้วไม่จ่าย โทรไม่รับ รับสายก็ผัดผ่อนไปเรื่อย สุดท้ายแฟน(เมีย)คุณจะให้คุณโทรเช้าโทรเย็น เช่นกันครับ หัวหน้างานของคนที่โทรมาทวงเรา เค้าก็จี้เหมือนแฟนเรา ให้ตามหนี้เพื่อนนี่ล่ะครับ ถือซะว่าการรับสายเจ้าหนี้เป็นการจ่ายดอกเบี้ยในรูปแบบนึงครับ

สู้ๆ ครับ

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #109930 โดย คุณากร

worwantana เขียน: ถ้าผมเลือกวิธีจ่ายหนี้ วิธีที่ 2 SECONDWAY OUT แต่ผมไม่ชอบการที่ให้เขามาทวงมาด่า ผมขอติดต่อกัยธนาคารเจ้าหนี้โดยตรงได้ไหมครับ ขอประนอมหนี้ให้เขาลดหย่อนหนี้ลง ผมจะขายรถเพื่อเอามาจ่ายหนี้บัตรทุกใบแต่ต้องลดหนี้ให้ครับ น่าจะได้นะครับ

เป็นลูกหนี้ชั้นดี แต่อยากได้ส่วนลดหนี้...ต้องทำอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=23297&Itemid=64

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110830 โดย worwantana
ผมงดจ่ายมาเกือบ3งวดแล้วครับ พอมาวันนี้ได้รับโทรศัพท์จากเจ้าหน้าที่ธนาคารธนชาต บอกว่าถ้าไม่จ่ายครบ3งวดจะส่งไปให้ฝ่ายกฎหมาย(ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตธนาคารธนชาตอยู่2ใบๆละ1แสนบาทรวมเป็น2แสนบาทครับ) ผมต้องปฎิบัติตัวยังงัยดีครับ ท่านช่วยแนะนำให้ผมทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110831 โดย DaddyP65
ลองขอส่วนลด HC หรือ ขอปรับโครงสร้างดูก่อนนะครับ คาดว่ายังแค่ขู่ครับ

worwantana เขียน: ผมงดจ่ายมาเกือบ3งวดแล้วครับ พอมาวันนี้ได้รับโทรศัพท์จากเจ้าหน้าที่ธนาคารธนชาต บอกว่าถ้าไม่จ่ายครบ3งวดจะส่งไปให้ฝ่ายกฎหมาย(ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตธนาคารธนชาตอยู่2ใบๆละ1แสนบาทรวมเป็น2แสนบาทครับ) ผมต้องปฎิบัติตัวยังงัยดีครับ ท่านช่วยแนะนำให้ผมทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena