บัตร KTC ขอความช่วยเหลือพี่ๆหน่อยค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108702 โดย Prattana16
วันนี้มีเจ้าหน้าที่KTCจากบ.วินโทรเข้ามา บอกให้โทรมาชำระยอดขั้นต่ำทั้ง 4 รอบบิล ควรทำยังไงดีค่ะ มีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะหลีกเลี่ยงการโดนฟ้อง เพราะไม่อยากไปขึ้นศาลเลยค่ะ

ขอคำแนะนำคนมี่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108705 โดย ยิ้มอ่อน
ไม่อยากขึ้นศาลก็หาเงินชำระให้หมดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108711 โดย aof

Prattana16 เขียน: วันนี้มีเจ้าหน้าที่KTCจากบ.วินโทรเข้ามา บอกให้โทรมาชำระยอดขั้นต่ำทั้ง 4 รอบบิล ควรทำยังไงดีค่ะ มีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะหลีกเลี่ยงการโดนฟ้อง เพราะไม่อยากไปขึ้นศาลเลยค่ะ

ขอคำแนะนำคนมี่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ

เเนะนำให้หามาจ่ายนะครับ ถ้าไม่อยากไปขึ้นศาล เพราะพึ่งไปขึ้นศาลมาวันที่ 25/12/61 ที่ผ่านมา การไปขึ้นศาลไม่ได้มีดีอะไร ไม่มีส่วนลดใดๆ มีเเต่เสียเพิ่มอีก 10 เปอร์เซนต์ของยอดหนี้เดิม สำหรับเจ้า KTC

ข้อมูล ณ ปัจุบัน การจะหยุดจ่ายเพื่อหวังส่วนลดเยอะๆ ใช้ไม่ได้กับเเบงค์ที่เกี่ยวข้องกับรัฐ ทนายเล่าไห้ฟัง เช่น ออมสิน เเละ ktc ที่พึ่งเจอมา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108716 โดย Killer6639

aof เขียน:

Prattana16 เขียน: วันนี้มีเจ้าหน้าที่KTCจากบ.วินโทรเข้ามา บอกให้โทรมาชำระยอดขั้นต่ำทั้ง 4 รอบบิล ควรทำยังไงดีค่ะ มีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะหลีกเลี่ยงการโดนฟ้อง เพราะไม่อยากไปขึ้นศาลเลยค่ะ

เเนะนำให้หามาจ่ายนะครับ ถ้าไม่อยากไปขึ้นศาล เพราะพึ่งไปขึ้นศาลมาวันที่ 25/12/61 ที่ผ่านมา การไปขึ้นศาลไม่ได้มีดีอะไร ไม่มีส่วนลดใดๆ มีเเต่เสียเพิ่มอีก 10 เปอร์เซนต์ของยอดหนี้เดิม สำหรับเจ้า KTC

ข้อมูล ณ ปัจุบัน การจะหยุดจ่ายเพื่อหวังส่วนลดเยอะๆ ใช้ไม่ได้กับเเบงค์ที่เกี่ยวข้องกับรัฐ ทนายเล่าไห้ฟัง เช่น ออมสิน เเละ ktc ที่พึ่งเจอมา

วันนี้ของผมพึ่งโทรมาว่าจะดำเนินการตามกฎหมาย ถ้าไม่จ่ายวันนี้ แบบนี้คือจะฟ้องเลยไหมครับ หยุดมา 3 รอบละครับ ยอดกลม 38000 ครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108721 โดย aof

Killer6639 เขียน:

aof เขียน:

วันนี้ของผมพึ่งโทรมาว่าจะดำเนินการตามกฎหมาย ถ้าไม่จ่ายวันนี้ แบบนี้คือจะฟ้องเลยไหมครับ หยุดมา 3 รอบละครับ ยอดกลม 38000 ครับ

ของผมหยุด 5 รอบบิลครับ ยอดฟ้อง 110,000 ของคุณยอดไม่เยอะเท่าไรน่าจะยังไม่ฟ้องเร็ว เขาคงจะรอค่าปรับค่าทวงถามค่าดอกเบี้ยต่างๆขึ้นอีกหน่อย เเนะนำถ้ามีเงินให้ทะยอยจ่ายปล่อยนานไปมีเเต่เพิ่มไปเรื่อย พอถึงวันที่ฟ้อง ktc ก็ไม่ลดสักบาท เเถมคิดเพิ่มกับเราอีก 10 เปอร์เซนต่อปี เเต่ถ้าวันที่ไปศาลเรามีเงินก้อนพร้อมปิดเขาก็ลดไห้ได้ เเต่ลดในที่นี้หมายถึงลดเเค่ค่าปรับ ค่าทวงหนี้ ในช่วงที่หยุดจ่ายเท่านั้น ktc เคี้ยวมาก เจ้านี้จะโทรเเค่เเรกๆช่วง 1-3 เดือน พอเข้าเดือนที่ 4-5 จะเงียบๆ หลังจากนั้นหมายสาลจะไปโพล่ที่บ้าน ผมพึ่งโดนมา ไปขึ้นศาลเมื่อ 25/12/61 ที่ผ่านมา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108735 โดย Killer6639
ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องเอาเงินไปปิดตัวนี่ก่อน ค่อยเริ่มเก็บไหม
ผมมีหนัก2ตัว UOB กะ KTC นี่แหละครับ

aof เขียน:

Killer6639 เขียน:

aof เขียน:

ของผมหยุด 5 รอบบิลครับ ยอดฟ้อง 110,000 ของคุณยอดไม่เยอะเท่าไรน่าจะยังไม่ฟ้องเร็ว เขาคงจะรอค่าปรับค่าทวงถามค่าดอกเบี้ยต่างๆขึ้นอีกหน่อย เเนะนำถ้ามีเงินให้ทะยอยจ่ายปล่อยนานไปมีเเต่เพิ่มไปเรื่อย พอถึงวันที่ฟ้อง ktc ก็ไม่ลดสักบาท เเถมคิดเพิ่มกับเราอีก 10 เปอร์เซนต่อปี เเต่ถ้าวันที่ไปศาลเรามีเงินก้อนพร้อมปิดเขาก็ลดไห้ได้ เเต่ลดในที่นี้หมายถึงลดเเค่ค่าปรับ ค่าทวงหนี้ ในช่วงที่หยุดจ่ายเท่านั้น ktc เคี้ยวมาก เจ้านี้จะโทรเเค่เเรกๆช่วง 1-3 เดือน พอเข้าเดือนที่ 4-5 จะเงียบๆ หลังจากนั้นหมายสาลจะไปโพล่ที่บ้าน ผมพึ่งโดนมา ไปขึ้นศาลเมื่อ 25/12/61 ที่ผ่านมา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108739 โดย Prattana16
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ส่วนตัวตอนนี้กำลังจะเข้าสู้รอบบิลที่5แล้วค่ะ ยอดหนี้ 43,000 ทางเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าตอนนี้บัตรถูกยกเลิกแล้ว แจ้งให้ชำระปิดยอดทั้งหมด หรือ ชำระทั้ง4รอบบิลที่ค้าง (5,500) และสามารถผ่อนชำระยอดขั้นต่ำได้ปกติ ตอนนี้กำลังลังเลว่าควรไปจ่ายมั้ย แล้วผ่อนต่อ เพราะยังไงก็ไม่มีส่วนลดใดๆอยู่แล้ว

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108740 โดย aof

Prattana16 เขียน: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ส่วนตัวตอนนี้กำลังจะเข้าสู้รอบบิลที่5แล้วค่ะ ยอดหนี้ 43,000 ทางเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าตอนนี้บัตรถูกยกเลิกแล้ว แจ้งให้ชำระปิดยอดทั้งหมด หรือ ชำระทั้ง4รอบบิลที่ค้าง (5,500) และสามารถผ่อนชำระยอดขั้นต่ำได้ปกติ ตอนนี้กำลังลังเลว่าควรไปจ่ายมั้ย แล้วผ่อนต่อ เพราะยังไงก็ไม่มีส่วนลดใดๆอยู่แล้ว

สำหรับเจ้านี้ เเนะนำให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไป หรือถ้ามีเงิน ให้ชำระยอดคงค้าง 4 รอบบิล เพื่อที่จะเข้าสู่การจ่ายปกติได้ เจ้านี้จะเเตกต่างจากเจ้าอื่น เจ้าอื่นยิ่งหยุดนานยิ่งลดหนัก สำหรับเจ้านี้ยิ่งหยุดนานยิ่งเพิ่ม

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108744 โดย Prattana16
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ คาดว่าน่าจะไปชำระตามที่เจ้าหน้าบอก เพราะยื้อไปคงไม่ส่งผลดี

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108746 โดย Killer6639
วันนี้ผมก็พึ่งชำระไปครับ คิดแล้วเอาเงินก่อนรอปิดบัตรอื่นก่อนดีกว่า เพราะผมจ่ายรอบละ 1500 วันนี้ชำระไปละ 5000 ไม่รู้เอาไปหยอดต้องไหนบ้าง

aof เขียน:

Prattana16 เขียน: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ส่วนตัวตอนนี้กำลังจะเข้าสู้รอบบิลที่5แล้วค่ะ ยอดหนี้ 43,000 ทางเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าตอนนี้บัตรถูกยกเลิกแล้ว แจ้งให้ชำระปิดยอดทั้งหมด หรือ ชำระทั้ง4รอบบิลที่ค้าง (5,500) และสามารถผ่อนชำระยอดขั้นต่ำได้ปกติ ตอนนี้กำลังลังเลว่าควรไปจ่ายมั้ย แล้วผ่อนต่อ เพราะยังไงก็ไม่มีส่วนลดใดๆอยู่แล้ว

สำหรับเจ้านี้ เเนะนำให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไป หรือถ้ามีเงิน ให้ชำระยอดคงค้าง 4 รอบบิล เพื่อที่จะเข้าสู่การจ่ายปกติได้ เจ้านี้จะเเตกต่างจากเจ้าอื่น เจ้าอื่นยิ่งหยุดนานยิ่งลดหนัก สำหรับเจ้านี้ยิ่งหยุดนานยิ่งเพิ่ม

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108776 โดย Prattana16
ไปชำระยอดค้างทั้งหมด 4 รอบบิล แล้วค่ะ ต่อไปก็สามารถชำระขั้นต่ำตามบัตรได้ปกติแล้ว ยังเหลือบัตรอื่นๆที่ต้องสู้ๆต่อกันอีกค่ะ ✌✌✌

Killer6639 เขียน: วันนี้ผมก็พึ่งชำระไปครับ คิดแล้วเอาเงินก่อนรอปิดบัตรอื่นก่อนดีกว่า เพราะผมจ่ายรอบละ 1500 วันนี้ชำระไปละ 5000 ไม่รู้เอาไปหยอดต้องไหนบ้าง

aof เขียน:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108777 โดย Badman
ยื้อไปไม่มีประโยชน์เจ้านี้ฟ้องเร็วมากและไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้น
ขึ้นศาลไกล่เกลี่ยคุณต้องผ่อน 24 - 36 งวดดอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อปี
ถ้าคุณมีเคทีซีเจ้าเดียวน่าจะเคลี้ยร์ขั้นต่ำไปครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108780 โดย Killer6639
ถ้าผมจ่ายขั้นต่ำสัก2รอบ เพื่อรอเก็บปิด ไม่ทราบว่ามาถูกทางไหมครังของเจ้าKTC

Badman เขียน: ยื้อไปไม่มีประโยชน์เจ้านี้ฟ้องเร็วมากและไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้น
ขึ้นศาลไกล่เกลี่ยคุณต้องผ่อน 24 - 36 งวดดอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อปี
ถ้าคุณมีเคทีซีเจ้าเดียวน่าจะเคลี้ยร์ขั้นต่ำไปครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108781 โดย Badman
ขึ้นอยู่กับเคทีซีว่าเขาจะยอมในสิ่งที่คุณเสนอหรือเปล่าครับ ถ้ารับก็จบครับแล้วค่อยหาเงินปิดจบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.515 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena