สอบถามครับ ถ้าเราปิดเครื่องหนี ไม่รับสายเลย จะทำให้โดนฟ้องเร็วขึ้นหรือมีผลเสียอย่างไรบ้

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #108627 โดย bunrai
สอบถามครับ ถ้าเราปิดเครื่องหนี ไม่รับสายเลย จะทำให้โดนฟ้องเร็วขึ้นหรือมีผลเสียอย่างไรบ้างครับ !!! :pray: :pray: :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108629 โดย chayut954

bunrai เขียน: ตั้งใจจะหยุดจ่ายบัตรเครดิต เพราะจ่ายไม่ไหว
มี1บัตที่ผมพึ่งสมัคเอามาหมุนแต่ยังไม่ได้จ่ายสักงวดถ้าไม่จ่ายเลยจะเป็นอะไรไหมครับ รอ hc ทีเดียวได้ไหม

ของผมจ่ายไปได้แค่สองงวด ตามความคิดผม ก็คงเข้าระบบทวงหนี้ปกติแหละครับ แค่อย่าปิดโทรศัพท์หนีก็พอครับ :upset: :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108758 โดย bunrai
เวลา มีพนักงานบัตรเครดิตโทรมาถามสะดวกขำระวันไหน รบกวนชำระวันนี้นะค่ะ มีวิธีตอบกลับกันอย่างไรบ้างครับ !! :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108759 โดย thida28

bunrai เขียน: เวลา มีพนักงานบัตรเครดิตโทรมาถามสะดวกขำระวันไหน รบกวนชำระวันนี้นะค่ะ มีวิธีตอบกลับกันอย่างไรบ้างครับ !! :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ตอบแบบปกติคือยังไม่มีวันนี้ มีวันไหนจะรีบจ่าย
หรือหากพนักงานบีบเรามากๆก็ตอบแบบกวนๆเช่น...ยืนตังพนักงานก่อน เพราะจะได้ไม่ต้องถามทวงอีก
วิธีตอบโต้แบบกวนๆมีในนี้ล่ะค่ะ อ่านและนำไปใช้ได้ดี

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108763 โดย rotsukhon

bunrai เขียน: เวลา มีพนักงานบัตรเครดิตโทรมาถามสะดวกขำระวันไหน รบกวนชำระวันนี้นะค่ะ มีวิธีตอบกลับกันอย่างไรบ้างครับ !! :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ตามประสบการณ์ หากเป็น งวดแรกๆ ที่เพิ่งเริ่มหยุดชำระ คุณ ต้องมีความอดทนให้มาก ไม่ต้องสนใจคำขู่ ต่างๆๆ ค่ะ ตอบตามจริง ว่าเรายังไม่มี หากหาได้ จะชำระให้ พูดแค่นั้นพอค่ะ พยายามรับโทรศัทพ์เพื่อที่ จะได้ไม่โทรมารบกวนที่ ทำงาน สู้ๆๆนะคะ เก็บเงินก้อนให้ได้ แล้ว รีบปิดทีละใบ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108766 โดย chanisorn
ตอบไปตรง ๆ ยังไม่มีค่ะ พยายามแล้วมีหนี้หลายตัว อยากจะส่งฝ่ายกฏหมายก็ทำไปตามขั้นตอน
นั่นแหละ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108895 โดย chayut954
อย่างของผม ตอบไปเลยครับว่า มีปัญหาทางการเงิน ยังไม่มีจ่ายครับ ตอนนี้ก็เข้ารอบบิลที่สามละ รับโทรศัพท์ทุกวัน(เป็นไปได้ แนะนำว่าพยายามรับโทรศัพท์ทุกสายครับ) เป็นกำลังใจให้ครับ :upset: :upset:

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109406 โดย bunrai
เราสามารถขอหนังสือยอด hc มาก่อนแต่ไม่ไปจ่ายได้ไหมครับ แบบว่าบางทีขอมาแล้วแต่ไม่มีเงินไปจ่าย

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109444 โดย ตาบอดคลำช้าง

bunrai เขียน: เราสามารถขอหนังสือยอด hc มาก่อนแต่ไม่ไปจ่ายได้ไหมครับ แบบว่าบางทีขอมาแล้วแต่ไม่มีเงินไปจ่าย

ตามเหตุตามผลนะครับ ถ้าไม่มีเงินจ่ายแนะนำว่าไปเสียเวลาวุ่นวายเดินเรื่องขอส่วนลดเลยครับ
ดับที่เหตุเลยครับ จะได้ไม่ต้องมาตามแก้ผลของมันครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109459 โดย jackTs

bunrai เขียน: เราสามารถขอหนังสือยอด hc มาก่อนแต่ไม่ไปจ่ายได้ไหมครับ แบบว่าบางทีขอมาแล้วแต่ไม่มีเงินไปจ่าย

ถ้าคุณไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ตามสัญญา Haircut เอกสารดังกล่าวก็เป็นอันโมฆะและยกเลิกไป
มันไม่มีผลใดๆในทางกฎหมายหรอกหรอกครับ แต่เจ้าหนี้มันก็อาจมองได้ว่าคุณโกหก ต้องการต่อรองหนี้กันแค่เล่นๆ แต่แล้วก็ไม่มีเงินจ่ายหนี้ได้จริงๆ

และในภายภาคหน้าคุณอาจขอต่อรองราคาได้ยากมากขึ้น

เพราะมันไม่เชื่อใจคุณอีกแล้ว
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109523 โดย bunrai
สอบถามครับ ถ้าเราปิดเครื่องหนี ไม่รับสายเลย จะทำให้โดนฟ้องเร็วขึ้นหรือมีผลเสียอย่างไรบ้างครับ !!! :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.437 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena