ผูกเอง แก้เอง จะปลดหนี้ให้ได้คะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108386 โดย chompoo1018
สวัสดิ์ดีคะ พี่ๆ ชมเป็นคนนึงที่มีหนี้บัตร จ่ายขั้นต่ำมาตลอด จนวันนึงเริ่มไม่ไหว เครียดมากๆ ถึงมากที่สุด นั่งร้องไห้คนเดียว เพราะไม่มีเงินไปจ่าย เงินเก็บก็ไม่มี ภาระหนี้รัดตัว จนมานั่งสืบค้นในเน๊ตว่ามีทางไหนที่ช่วยได้บ้าง จนมาเจอชมรมนี้คะ ชมเข้ามาอ่านตลอด ได้ความรู้และแนวทางในการปกป้องตัวเองจากพวกทวงหนี้ กวนๆด้วยคะ ความเครียดเริ่มเบาบางลง คิดเสมอว่าเป็นหนี้ ก้ต้องใช้คะ จะไม่หนี และชมก้รับสายพวกทวงหนี้ตลอดคะ
หนี้ของชมกับเหตุการณ์ทวงหนี้ บลาๆๆๆ
1.fc = 38000 หยุดจ่าย 2/9/61 เข้าบิลที่2-3 เริ่มทวงหนัก ผู้หญิงบ้าง ผู้ชายบ้าง ล่าสุดที่ได้คุย จนท.ผู้ชาย
จนท.สวัสดีคับ ขอสายคุณ....
เรา.พูดอยุ่คะ
จนท. คุณ..ได้ชำระเข้ามาหรือยังคับ ยอด.....
เรา.ยังคะ ยังไม่มีเงินคะพี่
จนท.คุณ....ต้องชำระเข้ามาคับ เพราะให้โอกาศคุณหลายเดือนแล้ว
เรา.ก้ตอนนี้ไม่มีเงินอะคะ
จนท.(ขึ้นเสียง...แล้วเมื่อไหร่จะมีคับ)
เรา.(ขึ้นเสียงบ้างงงง)เมื่อไหร่มีก้ชำระเมื่อนั้นแระคะ
จนท.คับ เดวให้เจ้าหน้าที่ติดต่อไปใหม่
ชมคิดว่า แรงมาแรงกลับคะ ไมโกง :555:

2.อิออน = 40000 หยุดจ่าย 2/10/61 จนท.ผู้หญิงคุยง่ายอยุ่คะ บอกยังไม่มีคะ พยายามหายุ่
3.ktc แพลตตนัม = 40000 หยุดจ่าย 2/10/61 นานครั้งจะโทรมาที ส่วนใหญ่ ส่ง SMS
4.ยุเมะ = โทรจิกแบบสุดๆๆ โทรทุกเวลาจริงๆคะ เปลี่ยนคนโทร 4-5 คนได้ ล่าสุด
จนท.ช่วงเช้า สวัสดีคะ ขอสายคุณ.......
เรา.พุดอยุ่คะ
จนท.ยังไม่เห็นยอดชำระเข้ามาเลยคะ
เรา.ก้ยังไม่มีเงินคะ
จนท.เงินเดือนคุณ..ออกตั้งแต่ต้นเดือนแล้วไม่ใช่หรอคะ
เรา.คะ ก้จ่ายนุ่นนี่นั่น ก้หมดแล้วคะ
จนท.จ่ายอย่างอื่น แล้วไม่จ่ายของทางเราหรอคะ
เรา.ก้เงินมันหมดไงคะ เลยไม่มีจ่ายเข้าไป
จนท.เงียบสักพัก (แล้วก้สาทยายว่าเราเป็นลูกหนี้ที่ดีมาตลอด ไม่อยากให้เสียสิทธิ์)
เรา.ขี้เกียจฟังคะ ให้นางพูดคนเดียว เราพุดแค่ คะ คะ คะ จนนางวาง บลาๆๆๆ :sweat:

หากมีสิ่งไหนที่แนะนำชมได้ รบกวนพี่ๆ ด้วยนะคะ เพราะบางสิ่งบางอย่างที่ชมอ่าน ชมก้เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง และหากผิดพลาดประการใด ชมต้องขออภัยจริงๆคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108393 โดย chompoo1018
อัพเดต พี่ยูเมะจ้าาา 19/12/61 โทรมาประมาณ 19.00 น.
จนท.สวัสดีคะ...ขอสายคุณ.....(จนท.คนเดิม เพิ่มเติมคือตื้อสุดๆ)
เรา.คะ พุดสายคะ
จนท.พอดีทางบริษัทยังไม่เหนยอดคุณเข้ามาเลยอะคะ
เรา.ก้ยังไม่ได้จ่ายคะ บอกว่าเดือนนี้ไม่มีเงินคะ
จนท.ดิฉันก้ไม่รุ้จะช่วยคุณยังไงดี เพราะผุ้จัดการก้ถามๆ ดิฉันก้พยายามหลีกเลี่ยงเพื่อช่วยคุณตลอดคะ เพราะคุณเปนลูกค้าชั้นดีมาตลอด มีทางไหนที่ดิฉันจะช่วยคุณได้คะ และตอนนี้ลุกหนี้เกือบทุกคนก้จ่ายกันมาเกือบหมดแล้ว เหลือแค่คุณคะ(อิตอแหล เกือบหลุดปากไปคะ )
เรา. แล้วคุณจะช่วยยังไงละคะ
จนท.ดิฉันก้ช่วยคุณเต้มที่แล้วยอดที่ขอให้ชำระเข้ามาก้น้อยมากเลยนะคะ
เรา.ก้ตอนนี้ไม่มีเงินคะ ชอตคะเดือนนี้ เข้าใจมั้ยคะ
จนท.คะ งั้นเอายังงี้ ฉันรุ้ว่าคุณสามารถชำระเข้ามาได้ แต่ดิฉันจะไม่บังคับยอดคุณ แต่ขอให้คุณชำระเข้ามา เพื่อทางบริษัทจะได้รุ้ว่าคุณยังอยากชำระหนี้ให้บริษัทอยุ่
เรา.คะ คะ

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพเดตใหม่นะคะ ขอบคุณพี่ๆชมรมที่ทำให้กล้าและไม่กลัวอีกต่อไปคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108394 โดย ยิ้มอ่อน
มีแต่ตัวโหดๆ ผ่าน4รอบบิลไปให้ได้จะดีขึ้นหน่อยค่ะ ตอนนี้ก็รับสายวนไปแต่อย่าเก็บมาคิดจนเครียดนะ ช่วงเวลานี้รีบเก็บเงินเลยค่ะ
สู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108399 โดย chompoo1018

ยิ้มอ่อน เขียน: มีแต่ตัวโหดๆ ผ่าน4รอบบิลไปให้ได้จะดีขึ้นหน่อยค่ะ ตอนนี้ก็รับสายวนไปแต่อย่าเก็บมาคิดจนเครียดนะ ช่วงเวลานี้รีบเก็บเงินเลยค่ะ
สู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ

คะ จะสุ้ๆ และรีบเก้บเงินให้มากที่สุดคะ ขอบคุณนะคะที่มาเปนกำลังใจให้ชม

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108445 โดย chompoo1018
อัพเดต 22.12.61
1.ktc ส่งแต่ข่อความ นานๆโทรที น่ากลัวนะคะเจ้านี้
2.อิออน เงียบๆ สงสัยหลังปีใหม่ จัดเต็ม
3.fc เงียบคะ นานๆโทรที
4.ยุเมะ โทรจิกยุ่นั่นแระ จิกๆๆยุ่นั่นแระ 5555 แต่ก้ผ่านไปได้ เพราะอ่านในกระทุ้มาเยอะ การตอกกลับของคุณหมูสมิง และก้เคสพี่กอบัว และอีกหลายเคส จึงไม่ค่อยกลัวกับการทวงเท่าไหร่คะ ตอนแรก แค่รับสายยังไม่กล้าเลยยิ่งได้คุย ก้ใจเต้นตุบๆ แล้วจ้า ต้องอ่านในชมรมที่พี่เค้าทำกระทู้ไว้ให้เยอะๆคะ ช่วยได้จริงๆนะ
อะไรที่ชมพอช่วยตัวเองได้ก้จะทำไปก่อนคะ แต่ถ้าวันไหนชมไม่มีความรุ้จริงๆ ต้องขอความกรุณาพี่ๆด้วยนะคะ อิอิ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108462 โดย thida28

chompoo1018 เขียน: อัพเดต 22.12.61
1.ktc ส่งแต่ข่อความ นานๆโทรที น่ากลัวนะคะเจ้านี้
2.อิออน เงียบๆ สงสัยหลังปีใหม่ จัดเต็ม
3.fc เงียบคะ นานๆโทรที
4.ยุเมะ โทรจิกยุ่นั่นแระ จิกๆๆยุ่นั่นแระ 5555 แต่ก้ผ่านไปได้ เพราะอ่านในกระทุ้มาเยอะ การตอกกลับของคุณหมูสมิง และก้เคสพี่กอบัว และอีกหลายเคส จึงไม่ค่อยกลัวกับการทวงเท่าไหร่คะ ตอนแรก แค่รับสายยังไม่กล้าเลยยิ่งได้คุย ก้ใจเต้นตุบๆ แล้วจ้า ต้องอ่านในชมรมที่พี่เค้าทำกระทู้ไว้ให้เยอะๆคะ ช่วยได้จริงๆนะ
อะไรที่ชมพอช่วยตัวเองได้ก้จะทำไปก่อนคะ แต่ถ้าวันไหนชมไม่มีความรุ้จริงๆ ต้องขอความกรุณาพี่ๆด้วยนะคะ อิอิ

สวัสดีค่ะ ตามประสบการณ์ที่ตัวเองมีบัตรเครดิต บัตรสินเชื่อ เกือบทุกสถาบัน พบกับตัวเองว่า...
1.KTC ฟ้องเร็ว ตัวเองก็โดนฟ้อง และทำสัญญาจ่ายที่ศาลไปแล้ว
2. อิ...เนื่องจากหยุดจ่ายหลายใบพร้อมกัน ด้วยความโง่ของตัวเอง กับอิ...เราจึงต้องประนอมหนี้แทน ได้ส่วนลดแต่เจอสัญญาทาส ก็ต้องกัดฟันสู้ เพราะเราทำเอง
3.เฟิร์ส...ให้ส่วนลดไปครึ่งต่อครึ่ง จึงปิดบัญชีเรียบร้อย ที่เรียกว่า Haircut นั่นล่ะค่ะ
4.ยู....เพราะจ่ายปิดบัญชีHaircut ได้ส่วนลดที่งามมมมมากกกก เลยทะยอยจ่ายปิดตามที่ได้รับหนังสือยืนยัน เหลือแค่2หมื่น ผ่อนงวดละ5พันก็หมดหนี้ค่ะ //ต้องพยายามต่อรองส่วนลดเพื่อปิดบัญชี ส่วนลดได้มากหรือน้อยขึ้นกับฝีปากการต่อรองของเราๆค่ะ
.....อ่านจากกระทู้ของเพื่อนๆและที่กรรมการชมรมบอกมา แล้วทำตามนะคะ ส่งพลังให้ค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108465 โดย chompoo1018
ขอบพระคุณพี่มากๆคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ชม :love:
ชมก้จ่ายไม่ไหวคะ คิดไว้แล้วว่าจะไปตกลงที่ศาล เพราะคิดว่าไม่น่ากลัวจากที่อ่านหลายๆเคสของพี่ๆ (บางอย่างก้เข้าใจ บางอย่างก้ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่คะ ^^ )
แต่ขอถามเพื่อเป็นความรุ้หน่อยนะคะ วันที่ไปศาล พี่ให้ศาลท่านเป็นผู้ตัดสินเลย หรือเซนต์ยอมความกับทนายโจทย์หรอคะ (o_O)

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108466 โดย aof
-ของผมก็ ktc ขึ้นศาลพรุ่งนี้ครับ 25/12/18 ยอดฟ้อง 11x,xxx หยุดจ่ายมา 5 งวด

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108467 โดย chompoo1018
24.12.61 อัพเดตสถานการณ์คะ

1.ktc เงียบๆ อยุ่คะ ส่งมาแต่ sms รอฟ้องคะ เตรียมจัยไว้แล้ว
2.อิออน เงียบๆ หายไปไหนไม่รุ้ เสียวๆๆ

3.fc โทรมาแล้วคะ จนท.ผุ้หญิงคะ
จนท.สวัสดีคะ คุณ..
เรา.คะ
จนท.คุณหามาชำระได้หรือยังอะคะ
เรา.(พูดน้ำเสียงแบบเศร้าๆนิดนึง 555) ยังหาไม่ได้เลยคะพี่
จนท.งั้นต้องขอปิดบัตรคุณ และรู้ใช่มั้ยคะว่าจะทำธุรกรรมอะไรไม่ได้เลย
เรา.คะ ปิดได้เลยคะ(เพราะไม่มีจ่ายจริงๆๆ)
จนท.งั้นขอปิดบัตรและส่งเรื่องให้สำนักงานนอกกฎหมาย ต่อนะคะ
เรา.คะๆ (คิดในใจ ห๊ะ จะส่งเรื่องต่อแล้ว )จะโดนทวงแบบโหดๆแล้วช่ายม้ายยยยยยย :sweat:
จนท.วางสาย ตุ๊ดๆๆๆๆ

4.ยุเมะ.เปลี่ยน จนท.ใหม่อีกแล้วจร้าาาา ผ.ญ.
จนท.สวัสดีคุณ...
เรา.พุดสายคะ
จนท.ชำระเข้ามารึยังคะ (พุดจาดีหน่อย)
เรา.ยังเลยคะพี่ ตอนนี้ยังไม่มีเลย
จนท.คะ งั้นขออัพเดตเบอร์โทรคนที่สามารถฝากเรื่องไว้ให้หน่อยนะคะ
เรา.xxxxx คะ ชื่อ....เปนเพื่อนที่ทำงานคะ (เบอรที่ให้โทรติดมั้ยไม่รุ้ ที่รุ้ๆ คือมันเปนเบอร์ที่เพื่อนเลิกใช้ไปแล้วววว :555: )
จนท.คะ แล้วเบอรคุณ....ยังติดต่อได้มั้ยคะ
เรา.(นางยูเมะชอบโทรไปเบอร์แฟนคะ เวลาเราไม่รับสายนาง) อ่อ เลิกไปแล้วคะ แยกย้าย อย่าพุดถึงอีกนะคะ ไม่อยากได้ยินชื่อ (เล่นหย่ายยยมากกกก :laughing: )
จนท.คะ คะ ถ้ากรณีติดต่อคุณ..ไม่ได้ ทางเราถึงจะโทรไปเบอร์ที่คุณให้นะคะ
เรา.คะๆๆๆ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108468 โดย chompoo1018

aof เขียน: -ของผมก็ ktc ขึ้นศาลพรุ่งนี้ครับ 25/12/18 ยอดฟ้อง 11x,xxx หยุดจ่ายมา 5 งวด

สู้ๆนะคะพี่ ชมเปนกำลังใจให้อีกคน สักวันเดวก้ผ่านไปได้คะ ชมเชื่อแบบนั้น อิอิ :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108512 โดย chompoo1018
26.12.61 อัพเดตสถานการณ์คะ

เมื่อวาน โล่งหูมากกกกกกกกกกก 55555 :ลั่ลล้า:

วันนี้เห็นเงียบๆ จิกแบบเจ็บๆเหมือนกันนะคะ เจ้านี้(อิออน)สู่สีกะยุเมะเลย เหอะๆ
เจ้าหน้าที่อิออน เปลี่ยน จนท.อีกแล้วคะ เป็นผู้หญิง (เสียงนางดูร้ายๆๆๆๆ) ขอคนเดิมได้มั้ย 555
จนท.สวัสดีคะ ขอสายคุณ...
เรา.พุดสายคะ
จนท.ชำระเข้ามาบ้างรึยังคะ
เรา.ยังเลยคะ (ตามสเต็บ ก้ม่ายมีนี่นาาา)
จนท.แล้วเมื่อไหร่จะมีชำระเข้ามาคะ ยอดคุณก้ไม่ใช่น้อยๆ 40000-50000 ที่กดออกไป
เรา.พยายามหามาจ่ายยุคะ (ขี้เกียจเถียง)
จนท.รุ้แล้วคะว่าพยามยามจ่าย แล้วเงินเดือนออกไปไหนหมดหรอคะ นี่คุณหามาจ่าย 500-600 ก้ได้นะคะ
เรา.ก้มันหมดอะคะ เดือนนี้ชอตคะ เงินไม่มีจ่ายคะ จะเอาจากไหนมาจ่ายละคะ
(ทำเสียงเข้มๆ ดังๆ ใส่สัก น่อย 5555)
จนท.ชำระเข้ามาด้วยนะคะ คงไม่เกิน28/12/61
เรา.จะพยายามคะ
จนท.พยายามก้จ่ายเข้ามาด้วยนะคะ
เรา.ก้จะพยายามคะ
จนท.สวัสดีคะ ตุ๊ดๆๆๆๆๆ

ktc ไม่ค่อยโทรคะ ส่วนมาก sms เหมือนเดิม
ยุเมะ วันนี้เงียบหูมากก ตั้งแต่เมื่อวาน ไม่รุ้เย็นนี้จะโทรมามั้ย
เฟิสช้อย เงียบๆคะ

ขอเวลาเก็บเงินก่อนเด้ออออ เห้อออ :say:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108614 โดย chompoo1018
สวัสดีคะพี่ๆทุกคน อัพเดต 2/01/62
จนท.ยุเมะ โทรกระหน่ำหลังจากที่พักยาวๆกันไป โทรมาตั้งแต่เช้า 2-3 รอบ บ่าย 3-4 รอบได้ สุดยอดดดจริงๆเจ้านี้คะ
พอไม่รับสาย โทรเข้าเครื่องแฟนคะ ชมเคยแจ้งไปแล้วว่าเลิกกับแฟนแล้ว(หลอกๆ เพราะไม่อยากให้โทรไปรบกวนแฟน) พอดีโทรมาเครื่องแฟน ชมเลยรับและจัดให้คะ
จนท.สวัสดีคุณ..ฟ.รึป่าวคะ
ชม.ไม่ใช่คะ มีอะไรคะ นางก้ไม่ถามนะว่าเราเปนใคร5555
จนท.ขอสายคุณ ฟ คะ จะติดต่อเรื่องลุกพี่ลุกน้องคุณ ฟ คะ(ก้คือชมเอง อิอิ)
ชม.มีอะไร ก้พุดมา ติดต่ออะไร
จนท.ดิฉันจะคุยกับคุณ ฟ คะ ไม่ใช่คุยกะคุณ...
ชม.แล้วมีอะไร เริ่มทำเสียงดุใส่นาง
จนท.คุณ ฟ อยุ่มั้ยคะ
ชม.ไม่อยุ่ มีอะไร
จนท.งั้นขอวางสายคะ เดียวโทรมาใหม่คะ
ชม.ไม่ต้องโทร โทรทำไม รบกวนคนอื่นเค้า รุ้เรื่องมั้ย
จนท.ดิฉันขอวางสายนะคะ
ชม.เออ แล้วไม่ต้องโทรมานะ
จนท.ตุ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วหลังจากเล่นบทโหด นางก้ไม่โทรไปเครื่องแฟนเลยคะ แต่โทรมาเครื่องเราแทน 55555 แต่ไม่ได้รับคะ เปนวันที่อยากพักผ่อน ขอสบายหู วันนึงนะ เล่าสุ่กันฟังนะคะ ตอนนี้พยายามเก้บเงินแต่ก้ได้ไม่มากหรอกคะ แต่จะพยามคะ ฮึบๆๆ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108639 โดย chompoo1018
ktc = จนท.โทรมาว่ายังไม่มียอดเข้ามาเลย (ก้ยังไม่ได้จ่ายเข้าไปคะ มีเหตุให้ต้องใช้เงินคะ) จนท.มันเปนเรื่องของคุณ...นะคะ ถ้ายังไม่มีชำระเข้ามาในวันพุธนี้ ทางเราต้องทำตามระบบนะคะ(คะ ตามนั้นเลยคะ)

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108640 โดย chompoo1018
Fc = จนท.พุดจาดีมาก บอกจะชำระได้วันไหน (เลยบอกว่าขอดุวันที่ 14.1.62 อีกครั้ง)นางเลยบอก ถ้าชำระไม่ได้ มีให้ปรับโครงสร้างหนี้ และส่วนลด ให้ลองดุก่อนแล้วจะโทรมาวันที่นัดใหม่

อิออน = ชำระเข้ามารึยังคะ มาโหดอะ(ยังเลยคะ จะพยายาม)เหนบอกจะพยายาม แต่ก้ไม่เหนชำระเข้ามาคะ
(ถ้ามีก้คงชำระคะ พอดีไม่มีเลยไม่ได้ชำระ)เงินเดือนก้มี น่าจะชำระเข้ามานะคะ สัก 3-4 ร้อย คงไม่ลำบาก(อยากบอกว่าลำบากคะ 5555 แต่ขี้เกียจฟัง เลยบอกคะ จะลองดู)คะ ชำระมาด้วยนะคะ

ยุเมะ = จะเข้ารอบบิลที่ 3 จนท.พุดจาดี บอกไม่มีชำระเข้ามา ติดปัญหาการเงินหรอคะ (ใช่คะ) งั้นเอาแบบนี้มั้ย มีปรับโครงสร้างหนี้ ลดต้นลดดอก ยอดลุกค้าตอนนี้ 39xxx จะตัดให้เหลือ ต้น 37xxx ดอก 15% ผ่อนเดือนละ 1xxx (เลยบอกว่าขอเวลาคิดก่อน พุ่งนี้โทรมาใหม่)

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108808 โดย chompoo1018
ขออนุญาต อัพเดต 15.1.62 คะ

1.ktc เนื่องจากคุยกันแล้ว ว่าเราไม่มีเงินชำระเข้าไปได้ เจ้าหน้าที่จึงทำการปิดบัตร และรอ เจ้าหน้าที่อีกคนติดต่อมาคุยลายละเอียดคะ แต่ก้ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมานะคะ เสียวจริงๆๆเจ้านี้

2.ยุเมะ ตามติดชีวิต เปลี่ยนเจ้าหน้าที่คุย7-8 ท่านได้ ล่าสุด ให้หาเงินเข้าไปชำระ เราก้บอกได้แค่ว่า จะพยายามนะคะ เพราะตอนนี้ติดปัญหาเรื่องเงินอย่างมาก

3.อิออน ล่าสุด เจ้าหน้าที่ผุ้ชายคะ บอกยังไม่เหนคุณ..ชำระเข้ามาเลย (ยังไม่มีให้หรอกคะ เงินกินเรายังหาไม่ได้เลย แล้วไม่ใช่บัตรคุณบัตรเดียวนะคะ ตอนนี้หลายบัตรเลยคะ) เจ้าหน้าที่เลยถามกลับมาว่า แล้วเค้าทำไงกันละคับเวลาคุณ..ไม่จ่ายเข้าไป (เค้าก้ให้หามาชำระ พุดแบบคุณนี่แระคะ แต่ก้ไม่ได้อะไรมาก เพราะเค้าทวงแบบมีมารยาทอยู่ 55555) อ่อ คับ งั้นทางเราก้ต้องโทรหาคุณตลอดนะคับ เพื่อให้คุณชำระเงินเข้ามา (ยินดีคะ โทรได้ตลอด)

4.FC คุณ...ที่คุยกันคะ วันที่ 14.1.62 ว่าจะชำระเข้ามา (พี่คะ ยังหาไม่ได้เลยคะ ไปหยิบยืมก้ไม่มีใครให้เลย 5555 ) งั้นเอาอย่างนี้นะคะ ลูกค้าพอจะหาเงินสักงวดชำระเข้ามาก่อนมั้ย แล้วเรามาคุยลายละเอียดส่วนลดปิดบันชีกัน ของลูกค้า ได้ส่วนลดปิดบัญชี 12 งวดคะ (เอ๊ะ แปลกๆ คิดในใจคะ..... งั้นขอดูวันที่ 21.1.62 อีกทีนะคะว่าจะหยิบยืมใครได้บ้าง)ได้คะ แล้วจะโทรหาใหม่นะคะ (ยินดีคะ)

คำถาม ต้องชำระก่อนหรอคะ ถึงจะได้ส่วนลดปิดบัญชี ชมว่าแปลกๆนะ พี่ๆท่านไหนเจอแบบนี้มั้ยคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108809 โดย ozzine
KTC เจรจาแทบตาย ก้อไม่ลดค่ะ ของเรา หยุดตอนตุลา60 ยอด 40000 จนยอดวิ่งไปที่ 48000 จนท. โทรติดต่อมาตลอด ก้อไม่มีจ่าย สุดท้าย จนท.แจ้งว่ามีกำหนดฟ้อง 22มค.62 เลยขอปิดปัญชีก่อนเลย ลดแต่ดอกให้ จ่าย 40000 ถ้าจะรอขึ้นศาล ก้อได้ ยอดผ่อนชำระอาจน้อยลงจ้าา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108810 โดย chompoo1018

ozzine เขียน: KTC เจรจาแทบตาย ก้อไม่ลดค่ะ ของเรา หยุดตอนตุลา60 ยอด 40000 จนยอดวิ่งไปที่ 48000 จนท. โทรติดต่อมาตลอด ก้อไม่มีจ่าย สุดท้าย จนท.แจ้งว่ามีกำหนดฟ้อง 22มค.62 เลยขอปิดปัญชีก่อนเลย ลดแต่ดอกให้ จ่าย 40000 ถ้าจะรอขึ้นศาล ก้อได้ ยอดผ่อนชำระอาจน้อยลงจ้าา

ขอบคุณคะ คุณ ozzine ของชมคงไปตกลงที่ศาลคะ เพราะคงเก็บเงินไม่ทันเจ้านี้ฟ้องแน่ๆ อิอิ :say:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108968 โดย chompoo1018
อัพเดต 23.1.62
ทุกเจ้าเงียบมากๆคะ ถึงมากที่สุด ตอนนี้ก้ยังเก้บเงินไม่ได้มากเท่าไหร่
โล่งหูไปได้มากเลยคะ มีก้แต่ FC ที่ยังโทรหาอยู่ แต่คุยดีคะ แจ้งให้เราชำระก่อน 25 เนื่องจากจะตัดรอบบิล หากไม่มีชำระ ก้จะคุยกันเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ และปิดยอด ให้ 12 งวด คะ แต่จะลองดูข้อเสนอก่อนคะ
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีทุกบัตรคะ :sweat:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108969 โดย Killer6639
FC ของผมก็นัด 25 แต่คงปฏิเสธครับ จนท คุยดีมากๆ ครับ หวังรอข้อเสนอปัง ๆ มาเหมือนกัน ไม่รุ้จะได้ลดเท่าไหร่ เป้นกำลังใจให้ครับ

chompoo1018 เขียน: อัพเดต 23.1.62
ทุกเจ้าเงียบมากๆคะ ถึงมากที่สุด ตอนนี้ก้ยังเก้บเงินไม่ได้มากเท่าไหร่
โล่งหูไปได้มากเลยคะ มีก้แต่ FC ที่ยังโทรหาอยู่ แต่คุยดีคะ แจ้งให้เราชำระก่อน 25 เนื่องจากจะตัดรอบบิล หากไม่มีชำระ ก้จะคุยกันเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ และปิดยอด ให้ 12 งวด คะ แต่จะลองดูข้อเสนอก่อนคะ
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีทุกบัตรคะ :sweat:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109098 โดย chompoo1018
สอบถามพี่ๆหน่อยคะ ของอิออน แจ้งยอดปาไป 50000แล้วจ้า ถ้าปิดจบ ลดให้ 10000 และ ทาง จนท.เสนอโครงการประนอมหนี้ โดยให้ 42 งวด ลดต้นลดดอก ถ้าร่วมโครงการแล้ว หากมีเงิน สามารถตกลงขอปิดยอดได้ พี่ๆเคยเจอเคสแบบนี้มั้ยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.095 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena