เจ้าไหนหยุดจ่ายไปกี่รอบบิล หมายศาลมาเร็วสุด

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106647 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
อยากทราบว่าในบรรดาเจ้าหนี้เหล่านี้ เจ้าไหนที่หมายศาลมาเร็วสุดหลังจากเราหยุดไปกี่รอบบิล แล้วเจ้าไหนที่ไม่มีส่วนลดให้เลย รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคะ ขอบคุณคะ
ปล.เราจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้า 1/11.18 ส่วนเดือนนี้หยุดของเอมันนี่กับKTC ปากร้ายสุดๆ พยายามคุยให้น่าสงสารสุดๆคะ
1. บัตรกดเงินสดยูเมะ พลัส 11,200
2. บัตรกดเงินสดเอมันนี่ 24,000
3. บัตรเครดิตกรุงศรี แพททินัม 24,000
4. บัตรเครดิตเคทีซี 25,000
5. บัตรสินเชื่อพร้อมใช้เคทีซีพราว 57,500
6. บัตรเครดิตเฟิร์ชช้อย 49,000
7. สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย 30,000 สัญญาผ่อน 60งวด งวดละ920บาท ตอนนี้ผ่อนไป 13งวด สิ่งที่กลัวที่สุดคือกลัวดอกเบี้ยทบต้นบานขึ้นมาเพราะในสัญญา60งวดระบุชัดเจนเรื่องดวกเบี้ยรวมเงินต้นต้องจ่าย 920X60=55,200 ตอนนี้จ่ายไป13งวด เงินต้นลดมาเหลือ26,000เอง ท้อมากจึงจะหยุดเดือนหน้าพร้อมบัตรอื่นๆ 01/11/2018 **ท่านใดทราบเรื่องสินเชื่อบุคคลกสิกรที่ผ่อนเป็นงวด รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนล่วงหน้าคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106686 โดย thida28

ต้องสตรองกว่าหนี้ เขียน: อยากทราบว่าในบรรดาเจ้าหนี้เหล่านี้ เจ้าไหนที่หมายศาลมาเร็วสุดหลังจากเราหยุดไปกี่รอบบิล แล้วเจ้าไหนที่ไม่มีส่วนลดให้เลย รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคะ ขอบคุณคะ
ปล.เราจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้า 1/11.18 ส่วนเดือนนี้หยุดของเอมันนี่กับKTC ปากร้ายสุดๆ พยายามคุยให้น่าสงสารสุดๆคะ
1. บัตรกดเงินสดยูเมะ พลัส 11,200
2. บัตรกดเงินสดเอมันนี่ 24,000
3. บัตรเครดิตกรุงศรี แพททินัม 24,000
5. บัตรสินเชื่อพร้อมใช้เคทีซีพราว 57,500
6. บัตรเครดิตเฟิร์ชช้อย 49,000
7. สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย 30,000 สัญญาผ่อน 60งวด งวดละ920บาท ตอนนี้ผ่อนไป 13งวด สิ่งที่กลัวที่สุดคือกลัวดอกเบี้ยทบต้นบานขึ้นมาเพราะในสัญญา60งวดระบุชัดเจนเรื่องดวกเบี้ยรวมเงินต้นต้องจ่าย 920X60=55,200 ตอนนี้จ่ายไป13งวด เงินต้นลดมาเหลือ26,000เอง ท้อมากจึงจะหยุดเดือนหน้าพร้อมบัตรอื่นๆ 01/11/2018 **ท่านใดทราบเรื่องสินเชื่อบุคคลกสิกรที่ผ่อนเป็นงวด รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนล่วงหน้าคะ

....เจอหมายศาลมากับตัวเอง..พบว่า..
หยุดจ่าย 5เดือน พรอมิสกับKTC ฟ้องศาลแล้วจ้ะ
หยุดมา6-7เดือน ซิตี้ส่งฟ้องศาล
......กำลังหาข้อมูลเพื่อหาช่องโหว่และหาเงินสะสมไปจ่ายจ้ะ และได้ยอดHaircutของยุเมะที่น่าพอใจอยู่
แต่ดันมาตรงกับขึ้นศาล เฮ้อ สู้ๆจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106738 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูล สู้ๆไปด้วยกันคะ ✌️

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106739 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้

thida28 เขียน:

ต้องสตรองกว่าหนี้ เขียน: อยากทราบว่าในบรรดาเจ้าหนี้เหล่านี้ เจ้าไหนที่หมายศาลมาเร็วสุดหลังจากเราหยุดไปกี่รอบบิล แล้วเจ้าไหนที่ไม่มีส่วนลดให้เลย รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคะ ขอบคุณคะ

....เจอหมายศาลมากับตัวเอง..พบว่า..
หยุดจ่าย 5เดือน พรอมิสกับKTC ฟ้องศาลแล้วจ้ะ
หยุดมา6-7เดือน ซิตี้ส่งฟ้องศาล
......กำลังหาข้อมูลเพื่อหาช่องโหว่และหาเงินสะสมไปจ่ายจ้ะ และได้ยอดHaircutของยุเมะที่น่าพอใจอยู่
แต่ดันมาตรงกับขึ้นศาล เฮ้อ สู้ๆจ้า

...ไม่ทราบว่าของคุณพี่ยอดKTC เยอะไหมคะ เขาฟ้องศาลยอดเท่าไร ก่อนฟ้องได้เสนอยอดปิดมีส่วนลดให้ไหมคะ แล้วยูเมะยอดเท่าไร เขาเสนอส่วนลดให้เท่าไร หยุดจ่ายกี่เดือนเขาถึงเสนอให้คะ ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลคะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ✌️

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106752 โดย Badman

ต้องสตรองกว่าหนี้ เขียน:

thida28 เขียน:

...ไม่ทราบว่าของคุณพี่ยอดKTC เยอะไหมคะ เขาฟ้องศาลยอดเท่าไร ก่อนฟ้องได้เสนอยอดปิดมีส่วนลดให้ไหมคะ แล้วยูเมะยอดเท่าไร เขาเสนอส่วนลดให้เท่าไร หยุดจ่ายกี่เดือนเขาถึงเสนอให้คะ ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลคะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ✌️

KTC ไม่ม่ส่วนลดใดๆเต็มที่ก็ตัดแค่ดอกเบี้ยเท่านั้น ยอด 2 หมื่นก็ฟ้องแล้วครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106754 โดย Badman
คุณมีบัญชีหนี้ตรงกับบัญชีเงินเดือนเข้าหรือเปล่าครับเพราะเห็นมีผ่อนของกสิกร

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106762 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้

Badman เขียน: คุณมีบัญชีหนี้ตรงกับบัญชีเงินเดือนเข้าหรือเปล่าครับเพราะเห็นมีผ่อนของกสิกร

ไม่มีแล้วคะ เมื่อก่อนทำงานที่เดิมใช้บัญชีกสิกร ปัจจุบันย้ายมาทำงานอยู่ต่างจังหวัด ใช้ของไทยพาณิชย์คะ ที่กลัวกสิกรคือ มันเป็นสินเชื่อบุคคล ทำสัญญาไว้ 60งวด ตอนนี้ผ่อนไป13งวด ตั้งใจจะหยุดงวดหน้านี้คะ 01/11/2018 กังวลว่าดอกจะทบต้น คุณพี่พอจะทราบไหมคะ ว่าสินเชื่อแบบนี้เขาจะให้ H/C ไหม แล้วถ้าวันนึงเราต้องการจะปิดยอด เขาจะให้ส่วนลดเราไหม

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106771 โดย Badman
มีส่วนลดแน่นอนอัตราส่วนไม่แน่นอน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107311 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
บัญทึกเส้นทางการจ่ายหนี้
ล่าสุด 02/11/2561
1. บัตรกดเงินสดเอมันนี่ โทรมาทุกวันวันละ4-5สาย รับบ้างไม่รับบ้าง เปิดสายรับเฉพาะวันหยุด เพราะทำงานหยุดไม่ตรงวันอาทิตย์ ล่าสุดหยุดจ่ายมา2รอบบิลแล้ว วันที่17/11/2561 ก็จะเข้ารอบบิลที่3 แล้ว ในเวลาประมานทุ่มกว่าๆของวันที่ระบุล่าสุด เจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมาเสียงนุ่มนวลสุภาพบอกว่า ถ้าไม่จ่ายภายในวันพรุ่งนี้ จะส่งเรื่องให้ข้างนอกแล้ว (นี่คือการขู่หรือเอาจริงกันคะ) เลยตอบกลับไปว่าเพิ่ง2รอบบิลเองนี่นะ งั้นถ้าส่งฟ้องเมื่อไรโทรมาแจ้งเลขที่หมายศาลด้วย จะได้ไปขึ้นศาลถูกวัน *แอบกลัวนิดๆที่พูดไปแบบนั้น แต่จากที่ได้อ่านข้อมูลเพื่อนๆในชมรมก็รู้สึกหนักแน่นและสตรองขึ้น✌️
2. ส่วนบัตรอื่นๆก็โทรเข้ามาวันละ1-2สาย แจ้งให้ไปชำระตามปกติไม่มีการขู่ใดๆ รับสายเฉพาะวันหยุด และไม่แน่ใจว่าติดต่อไปที่ทำงานเดิมรึป่าว คิดว่าน่าจะติดต่อไป เพราะเราก็ไม่กล้าถามคนที่เก่าด้วย ถือว่าปิดหูปิดตาไม่ต้องรับรู้อะไรเพิ่ม ตั้งใจเก็บเงินไว้ Hair Cut พอ!

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107323 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
บัญทึกเส้นทางการสู้กับหนี้ 03.11.2561
1.อัพเดทเอมันนี่ จนท.หญิง โทรมาแจ้งให้ชำระยอดก่อน1รอบบิล เลยคิดในใจว่า (อ้าวไหนเมื่อวานบอกจะส่งเรื่องให้ข้างนอก แอบกลัวหน่อยๆในที่สุดก็จริงอย่างที่ได้อ่านประสบการณ์การโดนทวงของหลายๆท่านในชมรม...โล่งใจไปอีกเดือนคะ) ก็ได้แต่คะ จะดูให้ จะลองยืมคนอื่นจ่าย ตอบพอจบๆพ้นๆไปก่อน
2.เฟิร์ชช้อย โทรมาครั้งแรก แจ้งยอดตามปกติ และบอกให้จ่ายจะไม่เสียประวัติ เราก็คะคะ จบไป
3. ส่วนเจ้าอื่นๆยังเงียบอยู่คาดว่าสายจะไหม้เพิ่มขึ้นในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ เพราะรอบบิลนี้เราหยุดจ่ายครบทุกบัตรเลย
“ สู้ต่อไป มีหนี้ก็ต้องใช้ ” แต่ตอนนี้ขอเวลาเก็บเงินเพื่อแฮร์คัท อดทนลำบากตอนนี้ โดนทวง โดนขู่ หัวใจเต้นรัวๆ รอหมายศาล ไปก่อน สักวันเราจะเป็นไทย ตั้งเป้าหมายใช้หนี้ จำนวน 220,700 (คือยอดเงินต้นของบัตรทุกใบ) ให้หมดภายในปีหน้า 2562 เป็นเวลา1ปี เราต้องทำได้คะ ฮึดสู้!!! ✌️✌️✌️

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107609 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
14/11/2561
เป็นอย่างที่คิดไว้ไม่มีผิด เจ้าหนี้ทุกเจ้าโทรมาสายไหม้ทุกวันแต่ไม่ได้รับเพราะทำงาน ประมานวันละ 12สายที่ไม่ได้รับ/วัน ในส่วนของวันนี้คะ วันออฟ เปิดรับสาย
1. บัตรเคทีซี 2 ใบ ทวงโดย บ.วิน(อะไรสักอย่าง จำชื่อไม่ได้) ณตอนนี้รอบบิลที่2 แล้วคะ ทวงปกติ มีสั่งสอนหาหยิบยืมคนอื่นบ้างเพื่อนักษาประวัติบ้าบอคอแตก คะ คะ แล้วก็ตัดสายทิ้งสะเลย
2. บัตรยูเมะ อีซี่บาย ยอดน้อยสุด แต่ก็ทวงแบบทำนองเดิมๆคือหามาจ่ายก่อนเพื่อรักษาประวัติบลาๆๆ
3. เฟริชช้อย นัดจ่ายวันที่นุ่นนี่นั่น นางโทรมาคอนเฟิม ก็เลยคะๆๆ นางคุยง่ายแล้ววางสายไป (ในใจคือชัลไม่มี ไม่หนี รอจ่ายเมื่อคุณเสนอยอดปิดคะ) พลัดวันประกันพรุ่งเอาตัวรอดไปเรื่อยๆก่อน
4. สินเชื่อส่วนบุคคลกสิกร หักบัญชีอัติโนมัติ แต่ไม่ได้เอาเงินเข้าไว้ให้นาง นางก็ทวงตามระบบระเบียบ สั่งสอนด้วย แนะนำด้วย เสียงแข็งหน่อยๆ เราก็คะ คะ กดทิ้งเลย เพิ่งตื่นนอนออกกะดึกมา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107610 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
(ต่อ) 14/11/2561
5. กรุงศรีแพททินัม เงียบกริบ เวลานี้ 16:33น.
6. เอมันนี่ ปกตินางจะเป็นเจ้าแรกๆที่โทรเลยตั้งแต่เช้า8โมงยัน1ทุ่มของทุกวัน3-4สาย ถ้าไม่รับนางก็โทรเรื่อยๆ แต่ทำไมวันนี้นางเงียบ 16:35น. หรือคอยจัดหนักดึกกันนะ?!

***ขอพื้นที่ระบายความเครียด***
##มีหนี้ไม่ใช่เรื่องดีเรื่องสนุกเลย สัญญากับตัวเองว่าไม่หนีแน่นอน ตอนนี้ขอตั้งหลัก อีก1เดือนก็จะสิ้นปีแล้ว ตั้งแต่ปีใหม่ 2562 เป็นต้นไป จะจริงจังเรื่องการเก็บเงินและใช้หนี้ให้หมดภายในสิ้นปี เจ้าหนี้7รายกับเงินต้น 220,700บาท ภาวนาขอให้แต่ละเจ้าถ้าหนี้เน่าแล้วเสนอยอดปิดเยอะๆนะครัช

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108286 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
อัพเดทคะ 14/12/2561 เข้าสู่รอบบิลที่ 3-4 ของการหยุดบัตรทั้งหมด7ใบ
**ต้องบอกว่าเปิดรับสายเฉพาะวันหยุดจริงๆนอกนั้นเราเปิดโหมดปิดเสียงตั้งสั่นไว้ จะได้รับสายอาทิตย์ละ 1-2 วันในวันหยุดที่ตรงกับวันธรรมดา**
1. เอมันนี่ โทรมาวีคที่แล้ว 09/12/2561 พูดจาแมวๆบังคับให้เราพูดว่าจะจ่ายภายในวันนี้ เราเลยบอกไม่รับปากคะตอนนี้ยังไม่มี เราเลยด่าไปว่าปันยาอ่อน แล้วตัดสายทิ้ง นางก็โทรมาใหม่ เสียงแข็งแล้วถามว่าด่าปันยาอ่อนทำไม เราเลยบอกว่าคุนมาพูดบังคับลูกค้าแบบนี้ได้ยังไงฉันจะโทรไปแจ้งร้องเรียนที่สำนักงานใหญ่ แล้วเราก็ตัดสายทิ้ง แล้วเปิดโหมดปิดรับสาย มีข้อความเบอร์โทรเข้ามา 4-5-6 สาย ไม่ซ้ำเบอร์ ล่าสุด 14/12/2561 จนท.หญิงโทรมาคุยดีบอกว่าจะเข้ารอบบิลที่4แล้วขอให้จ่ายเข้ามาก่อน1รอบบิล เราก็เลยพูดปัดๆไปว่าจะลองหายืมคนอื่นดู นางบอกวันจันทร์จะโทรมาใหม่
2.กรุงศรีแพททินัม บอกยังไม่มีนางบอกขอติดต่อตามระบบ คุยแปปเดียว รู้เรื่อง
3. เจ้าที่เหลือเงียบมากหรือทำเรื่องฟ้องอยู่รึป่าวนะแอบกลัว ยูเมะ/เฟิชช้อย/สินเชื่อกสิกร/เคทีซีกดเงินสด/เคทีซีเครดิต **คงต้องสู้กันต่อ สิ้นปีหน้า 2562 ต้องปิดให้หมด**

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108288 โดย Nattarawika
สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้

ว่าแต่ถ้าเราไม่รับสายนี่เค้าไม่โทรหาบุคคลอ้างอิงหรอค่ะ??

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108291 โดย ยิ้มอ่อน
ของเราถ้าตามที่วางแผนไว้ก็สิ้นปีหน้าเหมือนกันค่ะกว่าจะเก็บตังค์ชำระหมด

สู้ไปด้วยกันเนาะ

ถ้าเครียดก็ไปออกกำลังกาย :สู้ๆ:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108882 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้

Nattarawika เขียน: สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้

ว่าแต่ถ้าเราไม่รับสายนี่เค้าไม่โทรหาบุคคลอ้างอิงหรอค่ะ??

ทั้งโทรหาบุคคลอ้างอิงคือพี่สาวเรา กับแฟนเราคะ ร้ายมากมีโกหกว่าจะมีส่วนลดให้ปิดบัญชีให้ติดต่อกลับด่วน พี่สาวเลยโทรมาบอก เราก็โทรไปถาม นางบอกว่าไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้น (*เอมันนี่/งั้นก็รอต่อไปคะ ชิๆๆ) และโทรเข้าออฟฟิตคะ แต่โชคดีที่เราย้ายมาอยู่ต่างจังหวัด เลยไม่กังวลอะไรเพราะที่ทำงานเก่าอยู่ กทม.
สู้ๆๆๆเช่นกันนะคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108883 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้

ยิ้มอ่อน เขียน: ของเราถ้าตามที่วางแผนไว้ก็สิ้นปีหน้าเหมือนกันค่ะกว่าจะเก็บตังค์ชำระหมด

สู้ไปด้วยกันเนาะ

ถ้าเครียดก็ไปออกกำลังกาย :สู้ๆ:

ยอดหนี้เยอะไหมคะ มีอะไรบ้างแชร์หน่อยคะ หยุดมากี่งวดแล้วคะ
สู้ๆเช่นกันนะคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108884 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
อัพเดท ณ.วันที่ 20/01/2562
ปีใหม่ เดือนใหม่แล้ว ตอนนี้เสียงโทรศัพท์เงียบมากทุกเจ้าหนี้เลยไม่มีใครโทรหาเลย บางวัน1-2สายแค่นั้น ที่โทรมาประปราย จะมี กรุงศรีวีซ่าเครดิต/เฟริชช้อย/สินเชื่อบุคคลกสิกร/เอมันนี่ นอกนั้นเงียบกริบมาก คือยูเมะ/เคทีซีเครดิต/เคทีซีพราว เงียบจริงจัง :)
•เราอดทนรับสายบ้างไม่รับบ้างมาจนถึงจุดที่แบบเจ้าหนี้ไม่โทรหาแล้วแสดงว่าคงส่งหนี้ออกข้างนอกหนี้คงเริ่มเน่าแล้วละ ตอนนี้ก็รอ รอ จนกว่าเจ้าหนี้จะเสนอส่วนลดยอดปิดงามๆให้สินะ สาธุๆ ตอนนี้ก็เก็บตังไว้รอแล้วคะ ตั้งใจจะปิดให้หมดทุกใบภายในสิ้นปีนี้แน่นอน ฮึบๆๆ :)))

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109031 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
22.01.2562

ล่าสุดอีซี่บาย (ยูเมะ) โทรมาจ้า แจ้งยอดรวมแล้วบอกว่าให้ชำระเข้ามาก่อน1งวด เราเลยบอกว่ายังไม่มี กำลังหางานใหม่ด้วย รายได้ไม่พอ ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 4 แล้ว เราเลยลองแอ๊บๆถามไปว่าถ้าอยากปิดยอดจะมีส่วนลดให้ไหม นางเลยบอกว่ายังไม่มีโครงการ ถ้าจะปิดต้องปิดยอดเต็ม เราเลยบอกว่างั้นถ้ามีบัตรอื่นเสนอส่วนลดให้ปิดยอดเราก็จะเลือกจ่ายบัตรนั้นก่อน นางบอกว่า คะ เราก็เลยแบบ อ่อคะ ขอบคุนนะคะ กดวางสายเลย. คิดในใจแหมๆ วงเงินที่เรากู้คือ 11,200 บาท แต่คือแบบลดยากลดเย็นเนาะ งั้นก็รอต่อไปละกันจ้า ส่วนบัตรอื่นเงียบกริบมากๆ ทุกวันนี้หลังจากผ่านมา 4รอบบิล บัตร7ใบ ไม่ตามสักแอ่ะเลย ขอบคุนความอดทนกับความหน้าด้านของตัวเรามากๆ ต่อไปก็จะถึงคิวของการรอคอยบัตรต่างๆเสนอยอดปิดส่วนลดเยอะๆกันแล้วสินะ สาธุ โทรมาเสนอทีเถอะ เพี้ยง

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109236 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้
อัพเดทล่าสุด 07.02.2562 ว่าด้วยเรื่องจดหมาย
เนื่องจากเราปิดรับสายเบอร์เจ้าหนี้ในวันทำงาน เปิดรับเฉพาะวันออฟ บางครั้งก็ตรงวันธรรมดาบ้าง วันเสาร์ อาทิตย์บ้าง เลยรับสายบ้างประปราย แต่จดหมายทวงหนี้เป็นปึก แต่ละฉบับใจความประมานว่าพยายามติดต่อทางโทรศัพท์ แต่ลูกค้าติดต่อไม่ได้ ลูกค้าเพิกเฉยบ้าง และมีแบบชวนปรับโครงสร้างหนี้ ประนอมหนี้ บางเจ้าส่งจากสำนักงานกฏหมาย และยังส่งตามที่อยู่ทะเบียนบ้านอีก (แอบหวั่นหมายศาล*~*) แต่มีบางเจ้าที่ฮาร์ดคอลมาก ติดต่อเราไม่ได้เลยขอยกเลิกบัตร มี3ใบ ที่มีจดหมายแจ้งยกเลิกบัตร คือ 1.สินเชื่อพร้อมใช้ Ktc pround
2. บัตรเครดิต Ktc mastercard
3. กรุงศรีเครดิต visa
เหลืออีก 4 ใบ คิดว่าอีกไม่นานก็คงส่งจดหมายมาแจ้งยกเลิกบัตร จนตอนนี้เข้างวดที่4-5กันแล้ว ยังไม่มีเจ้าไหนเสนอส่วนลดปิดบัตรเลย รอต่อไป ตราบใดที่ยังเป็นหนี้เขา :)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.758 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena