จ่ายขั้นต่ำหมุนจนไม่ไหวแล้วค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104997 โดย sirin
อันดับแรก ต้องขอบคุณที่ตอบรับเข้าชมรมนะ คะ
เข้าเรื่องเลย ตอนนี้มีหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล ทุกเดือนหมุนเงินจ่ายขั้นต่ำมาตลอด จนพอกขึ้นมาเรื่อยๆ หาทางออกไม่เจอ จน มาพบชมรมนี้ ได้เข้ามาอ่านได้คววามรู้หลายอย่าง แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าต้องทำอย่างไรดี จึงอยาก รบกวน ขอความคิดเห็นจากหลาย ๆท่านค่า
ดิชั้น มีหนี้ดังนี้ ยอดหนี้ตามใบแจ้งยอดปัจจุบัน
- บัตรอิออน 67,014.90 ( กดมาหมุนอย่างเดียว) เริ่มใช้ปี 56 จ่ายงวดสุดท้ายเมื่อ 4กค 61
- บัตร เครดิต Citi 58,672.42 เริ่มใช้บัตร พค. 60 จ่ายงวดสุดท้าย เมื่อกค.61
- สินเชื่อบุคคล Citi เหลือผ่อน 3310 X20 งวด จ่ายงวดสุดท้าย 3 สค .61
- บัตร เครดิต scb 58,421.12 เริ่มใช้ พค. 57 จ่ายงวดสุดท้าย 8สค. 61
-กดเงินสด Speedy 57, 596.86 จ่ายล่าสุด 20 กค 61
มีเงินเดือน 20,000- 25,000 ค่าใช้จ่ายในบ้าน ค่าเดินทางตกเดือนละ 10,220ค่ะ ทุก ๆเดือนไม่พอจ่ายต้องกดเงินสด มาหมุนจ่ายตลอด จนพอกขึ้นเรื่อยๆ
ตอนนี้ หยุดจ่ายอิออนแล้ว โทรมาทวงทุกวัน
จากที่หาข้อมูลอ่านๆ มาคือ ตอนนี้กะกลังตัดสินใจว่า จะ หยุดจ่ายทั้งหมดทุกตัว รอเก็บเงินไว้ทำ Hair cut
หรือ หยุด อิออน กับบัตร ซิตี้ และสินเชื่อซิตี้ แล้วจ่ายขั้นต่ำแต่ของ scb ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมดดีคะคำนวนแล้ว พอไหว ค่ะ แต่ก็จะไม่มีเงินเก็บมาก พอไปปิดใบอื่นๆ
รบกวนปรึกษา อีกเรื่อง นะคะ ถ้าถึงขั้นตอน มีหมายศาล ต้องไปขึ้นศาล ต้องหาทนาย ต้องจ้างทนายมั้ยคะ กราบขอบพระคูณล่วงหน้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105000 โดย 10021986
หยุดทุกบัตรเก็บเงินรอ H/C แต่ถ้าจะเลือกผ่อนขั้นต่ำสักบางบัตร ลองเปลี่ยนเป็นของอิออนเพราะเจ้านี้ทวงป่าเถื่อนทั้งด่า ดูถูก บางคนแจ๊คพอตมีเมสเซนเจอไปหาที่ทำงาน แต่ถ้าเราพร้อมที่จะสู้ทนได้ก็หยุดหมดเลยดีกว่าคะ เราก็หยุดจ่ายทุกบัตร ยอดหนี้ เกือบๆ5 แสน เพิ่งหยุดเดือนนี้เดือนแรก สู้ไปพร้อมกันคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105003 โดย ยิ้มอ่อน
ไหนๆก็จะเสียเครดิตแล้ว หยุดจ่ายทุกบัตรเลยดีกว่าค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105007 โดย Badman

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105009 โดย sirin
ขอบคุณคำแนะนำนะคะ อิออน ตอนนี้ก็เริ่มโทรมาถี่ เราก็บอก ตอนนี้เพิ่งตกงาน (จริงๆ ยังทำอยุ่ค่ะ แต่แจ้งออกล่วงหน้า เพื่อเอาชื่อออกจากประกันสังคม) มีแล้วจะจ่าย คุณติต่อเราได้ตลอด ไม่หนีค่ะ บอกให้ไปชำระภายในวันที่20 นี้ค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105015 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105070 โดย sirin
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ ต้องตั้งสติให้ได้ พยายามอ่าน หาข้อมูล แนวทางให้ได้มากที่สุดค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106584 โดย sirin
เข้ามา อัพเดทสถานการณ์ล่าสุด อิออนไวมากกกกก เข้าเดือนที่ 3 มีโทรมา ให้ปรับโครงสร้างหนี้ละค่ะ แถมพูดจาไม่ดีบังคับ จะเอาคำตอบ ว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ส่วนของซิตี้ก็โทรมาไม่ค่อยบ่อย ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109410 โดย sirin

sirin เขียน: ขอบคุณคำแนะนำนะคะ อิออน ตอนนี้ก็เริ่มโทรมาถี่ เราก็บอก ตอนนี้เพิ่งตกงาน (จริงๆ ยังทำอยุ่ค่ะ แต่แจ้งออกล่วงหน้า เพื่อเอาชื่อออกจากประกันสังคม) มีแล้วจะจ่าย คุณติต่อเราได้ตลอด ไม่หนีค่ะ บอกให้ไปชำระภายในวันที่20 นี้ค่ะ

,
มาอัพเดท อิออน ล่าสุด โทรมาจากสำนักงานที่ของแก่น ชื่อไรซักอย่าง ให้ส่วนลด 50% จ่ายก้อนเดียว
ก็ต่อรองไปว่าตกงานอยู่ไม่มีรายได้ประจำ ขอผ่อน เค้าไม่ตกลง เราก็ให้รอไป
แล้วล่าสุด ติดต่อมาเมื่อวาน ลด เหลือ 44,000 ให้ผ่อนได้ 2000x12 เดือน เดือนสุดท้าย ให้ปิดเงินก้อน 20,000

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110636 โดย sirin
ตอนนี้ ได้รับหมายอิออน แล้วค่ะ นัดขึ้นศาล 19 มิย. มีทนายโทรมา ให้จ่ายหมด ลดดอกให้ ก็บอกไปว่าไม่มีเงินก้อน เยอะขนาดนั้น มีส่วนลด ให้อีก เค้าบอกว่าอิออนไม่มีนโยบาย ลดต้นให้ ก็คงต้องไปขึ้นศาล
_____

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.546 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena