บันทึกหนี้ 1.3 ล้าน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #104754 โดย setzero
สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตบัตรกดเงินสด และสิ้นเชื่อเงินสด
ยอดหนี้ตอนนี้ก็มีดังต่อไปนี้ครับ
สิ้นเชื่อ City bank ยอดเงินต้น 230,000 (H/C ที่150,000 ปิดแล้ว)
บัตร City cast back 110,000 (H/C ที่70,000 ปิดแล้ว)
บัตร กดเงินสด City 175,000 H/C ที่ 98,300 ปิดแล้ว)
บัตรเครดิต TMB so fast 19,000
บัตรเครดิต TMB so good 110,000
บัตรเครดิต UOB 100,000 (H/C ที่ 86,000 ปิดแล้ว))
บัตรกดเงินสด UOB 99,000 (H/C ที่ 91,000 ปิดจบแล้ว)
สินเชื่อ UOB 76,000 (H/C ที่ 73,000 ปิดจบแล้ว)
สินเชื่อ เกียตินาคิน 160,000 (H/C ที่ 165,000 ปิดแล้ว)
สินเชื่อ CIMB 67,000 (H/C ที่ 55,000ผ่อนจ่าย2งวด ปิดแล้ว)
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโปร 23,000 (H/C ที่ 12,000 ผ่อนจ่าย4งวด)

ตอนนี้เหลือเจ้าเดียวแล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104755 โดย 10021986
สู้ไปด้วยกันคะ ของดิฉันยอดหนี้เกือบ 5 แสนคะ หยุดเดือนนี้เดือนแรกเหมือนกันคะ ของคุณยังดีไม่มีอิออน กับอีซี่บาย 2 เจ้านี้ทวงเวิ้นเวอเล่าลือมากคะอีซี่บายนี้โทรวันละ 9 สาย ตั้งแต่ 8โมงเช้า ยัน 2 ทุ่ม ขนาดรับแทบทุกสายยังไม่จบ อิออนโทรทุกวัน วันละครั้ง ก็เริ่มเหน็บๆมาแระ แต่ยังไม่ด่ามากเพาะเพิ่งรอบบิลแรก
Fcc โทร 2-3 วันครั้ง แล้วมาอัพเดทการรับมือการทวงหนี้กันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104756 โดย setzero
ผมว่าโทรมาก็ดีครับจัได้รู้สถานะการณ์ด้วยว่าเค้าจะทำอะไรในกระบวนการถัดไป
ผมกลัวประเภทเงียบๆ มาแล้วอยู่ดีๆ ฟ้องเลยแบบนี้มากกว่า
เพราะยังไม่ได้ตดลง HC กันเลยน่ะครับ
สู้ๆครัย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104757 โดย ยิ้มอ่อน
ของเรา citi cash back, citi ready credit, tmb so fast, tmb so chill กำลังจะเข้ารอบบิลที่4 ค่ะ ยังเก็บเงินไม่ได้ เดี๋ยวเราจะอัพเดทกระทู้ที่เราตั้งเรื่อยๆ เข้าไปติดตามได้ค่ะ

คนเราผิดพลาดกันได้ค่ะ เมื่อผิดพลาดสามารถทำได้2ทาง คือ 1.เลือกที่จะหันหลังให้กับปัญหา และ 2.เผชิญหน้ากับปัญหา

เพราะความจริงมันน่ากลัว บางคนเลยชอบที่จะอยู่ในฝัน

สู้ๆนะคะ เราเป็นกำลังใจให้ เก็บเงินต่อเดือนให้มากที่สุดค่ะ แล้วค่อย H/C

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104768 โดย setzero
ขอบคุณครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104772 โดย Gillaw
เป็นกำลังใจให้นะครับ บ่อเกิดแห่งหนี้ของผมเหมือนคุณเลย เข้าใจเลยว่าหนักใจแค่ไหน อันนี้อีเมล์ผม This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. มาระบายกันได้นะครับ ยินดีครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104777 โดย คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้
Replied by คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ on topic เป็นหนี้เพราะความโลภของตัวเอง
สู้ๆนะคะ เป้นเจ้าหนี้ รายเดียวกับเรา
เราเพิ่งหยุดรอบบิลแรก

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104783 โดย setzero

Gillaw เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ บ่อเกิดแห่งหนี้ของผมเหมือนคุณเลย เข้าใจเลยว่าหนักใจแค่ไหน อันนี้อีเมล์ผม This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. มาระบายกันได้นะครับ ยินดีครับ

ขอบคุณครับ เราต้องฝ่ามันไปให้ได้ครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104784 โดย setzero

คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ เขียน: สู้ๆนะคะ เป้นเจ้าหนี้ รายเดียวกับเรา
เราเพิ่งหยุดรอบบิลแรก

สู้ด้วยกันครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104790 โดย pirom
สู้ๆๆครับ ของผมล้่านสาม จะเข้ารอบบิลที่สามแล้วคับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104809 โดย setzero

pirom เขียน: สู้ๆๆครับ ของผมล้่านสาม จะเข้ารอบบิลที่สามแล้วคับ

ยังไงก็มา update กันบ้างนะครับ
จะได้มีหลายๆแนวทางในการสู้กับเจ้าหนี้ครับ
55

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104811 โดย Deiss1501
ขอเข้ามาติดตาม city ครับ ยอดใกล้ๆกัน น่าจะไปด้วยกันครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104816 โดย setzero

Deiss1501 เขียน: ขอเข้ามาติดตาม city ครับ ยอดใกล้ๆกัน น่าจะไปด้วยกันครับ

ครับผม เดี๋ยวต้องมาลุ้นกันครับ ว่าจะมีอะไรมากก่อน ระหว่าง HC หนือ หมายศาล 5555

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104826 โดย pirom

setzero เขียน:

pirom เขียน: สู้ๆๆครับ ของผมล้่านสาม จะเข้ารอบบิลที่สามแล้วคับ

ยังไงก็มา update กันบ้างนะครับ
จะได้มีหลายๆแนวทางในการสู้กับเจ้าหนี้ครับ
55

ช่วงนี้ยังไม่มีไรมากครับ โทรศํพท์เข้าทุกเช้า รับทันบ้างไม่ทันบ้าง ใกล้ส่งเรื่องออกสำนักกฎหมายแระครับ :say:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104831 โดย kanussanun
สู้ๆนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104932 โดย setzero
รบกวนสอบถามครับ
ถ้าเอกสารแจ้งยอดส่งมาที่บริษัท และ ที่อยู่ที่ตามบัตรประชาชนที่ไปตอนสมัครบัตรและสินเชื่อ
เป็นที่อยู่คอนโด ซึ่งตอนนี้ขายไปแล้ว และ ผมยังไม่ได้ไปแจ้งเปลี่ยนที่อยู่ใหม่
ที่มีหมายศาลมา หมายศาลจะส่งไปที่คอนโดที่ผมขายไปใช่หรือเปล่าครับ

และถ้าผมไปแจ้งเอาชื่อเข้าทะเบียนบ้านใหม่
หมายศาลจะส่งมาที่อยู่ใหม่ที่ผมย้ายชื่อเข้ามั้ยครับ
หรือว่าจะต้องโทรไปแจ้งแต่ช่ะธนาคารก่อนว่าผมเปลี่ยนที่อยู่แล้ว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104934 โดย เจ๋งแจ๋ว
ยอดหนี้สูงขนาดนี้ เตรียมทางหนีทีไล่ให้ดีนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องสินทรัพย์ที่มีชื่อเป็นของคุณเอง
ตัดสินใจทำอะไรตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ ถ้าคิดว่าถ้าขึ้นศาลแล้ว ยอมความหน้าศาลแล้ว แล้วเกิดไม่ใหวขึ้นมา step ต่อไปน่าจะหนักเอาเรื่องนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากนะครับ แต่อยากให้เตรียมพร้อมในทุกด้านเอาไว้ก่อน ถ้าสามารถทำได้ครับ
อ่านเยอะๆ มีอีกหลายหัวข้อเลยที่ต้องไปอ่านให้เข้าใจนะครับ

o_) o_)

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104938 โดย setzero

เจ๋งแจ๋ว เขียน: ยอดหนี้สูงขนาดนี้ เตรียมทางหนีทีไล่ให้ดีนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องสินทรัพย์ที่มีชื่อเป็นของคุณเอง
ตัดสินใจทำอะไรตั้งแต่เนิ่นๆนะครับ ถ้าคิดว่าถ้าขึ้นศาลแล้ว ยอมความหน้าศาลแล้ว แล้วเกิดไม่ใหวขึ้นมา step ต่อไปน่าจะหนักเอาเรื่องนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากนะครับ แต่อยากให้เตรียมพร้อมในทุกด้านเอาไว้ก่อน ถ้าสามารถทำได้ครับ
อ่านเยอะๆ มีอีกหลายหัวข้อเลยที่ต้องไปอ่านให้เข้าใจนะครับ

o_) o_)

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ก็เริ่มวางแผนแล้วครับ อยากจะรีบเคลียร์ยอดออกไปให้มากที่สุดครับ
รอโบนัสปลายปีด้วยครับ
แต่ตอนนี้กังวลว่ากลัวหมายศาลจะมาแล้วเราไม่เห็นหรือว่าส่งไปผิดที่น่ะครับ
ทรัพย์สินตอนนี้ ก็มีรถยนต์ที่เป็นชื่อตัวเอง 1 คันครับ กะว่าจะขายก่อนเรื่องถึงกรมบังคับคดี ถ้าไม่ไหวจริงๆ
แล้วก็บ้านที่กำลังผ่อนอยู่กับธนาคารครับ
เท่าที่อ่านดู ตอนนี้มีทรัพย์สินที่ยึดได้คือบ้านกะรถนี่ล่ะครับ แล้วก็อายัดเงินเดือน
ถ้าเป็นตามเป้าขอลดได้รายล่ะ 40-50% ก็น่าจะไม่ต้องขายรถครับ
แต่เท่าที่ตอนนี้เก็บข้อมูลดู ธนาคารให้ส่วนลดน้อยมากเลยครับ
แต่ก็ทำใจไว้แล้วครับ ว่ายังไงก็ต้องหยุดครับไม่งั้นปลดหนี้ไม่ได้แน่ๆครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105367 โดย setzero
Updateหลังจากที่กำลังจะผ่านไป 1 รอบบิลครับ
City bank โทรตามทุกวัน วันล่ะครั้งครับ
TMB เงียบกริบ นานๆโทรทีครับ
UOB ตอนนี้เริ่มโทรล่ะ เลยกำกนดตั้งแต่วันที่ 19
เกียตินาคิน นานๆโทรทีครับ น่าจะ 2-3 ครั้งเองครับถ้าจำไม่ผิด
CIMB 3 วันโทรครั้งนึงครับ
กรุงศรีโฮมโปร อาทิตย์ล่ะครั้งครับ

สู้ต่อไปครับ
ตอนนี้ติดอย่างเดียวครับ ที่ทำงานห้ามพกโทรศัพท์ครับ
เลยลำบากกับการรับสายหน่อย แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105668 โดย Deiss1501
สู้ๆไปท่าน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.629 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena