บันทึกหนี้ ขอเป็นหนี้แค่ 3 ปีพอ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #103130 โดย noochom
สวัสดีค่ะหลังจากแอบซุ่มอยู่นาน สมัครสมาชิกมาได้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ
เลยขอตั้งกระทู้ไว้คอยเตือนตัวเองสักหน่อย
กว่าจะได้รู้จักเว็บนี้ก็ต้องขายทองจ่ายหนี้ไปตั้งเท่าไหร่ ถ้ารู้จักเว็บนี้ก่อนคงไม่เสียทองไปหรอก ฮือออออ :wake:
เริ่มจาก ทางบริษัทที่ทำงานอยู่เลื่อนการจ่ายเงินเดือนออกไป1เดือนทำให้ทุกอย่างรวนไปหมดเลย
พอได้พบกับเว็บนี้ เลยหยุดจ่ายทุกอย่างเพื่อที่จะได้มีโอกาสได้หายใจสะดวกๆสักที
หนี้ที่มี ทั้งหมด รวมยอด 362,871.76 บาท
สินเชื่อส่วนบุคคล
กรุงศรีอยุธยา ยอดหนี้ตอนหยุด 121,685.76 บาท ขั้นต่ำเดือนละ 3,686 บาท หยุดจ่ายรอบ 5/5/2561(จ่ายล่าสุด 30/4/2561 20 บาท ตัดจากเงินในธนาคารกรุงศรีอยุธยา)
บัตรเครดิต (bank)
กสิกร 3 ใบ (1ใบเป็นบัตรเสริมของแม่) ยอดหนี้ตอนหยุด รวม 36,295.53 บาท หยุดจ่ายรอบ 7/5/2561 (จ่ายหยอดล่าสุด19/4/2561)
TMB So Fast 1ใบ (So Fastสมชื่อ ดอกเบี้ยเนี่ย) ยอดหนี้ตอนหยุด 76,892.17 บาท หยุดจ่ายรอบ 1/5/2561 (จ่ายหยอดล่าสุด 12/4/2561)
บัตรเครดิต (non bank)
KTC 1 ใบ ยอดหนี้ตอนหยุด 37,659.26 บาท หยุดจ่ายรอบ 10/5/2561(ก่อนหน้านี้มีจ่ายหยอดเรื่อยๆ จ่ายล่าสุด 12/4/2561) เรื่องถึงศาลทำยอมความจ่ายขั้นต่ำ1,000บาท/เดือน 36งวด
First Choice ยอดหนี้ตอนหยุด 15,558.02 บาท หยุดจ่ายรอบ 15/5/2561(ก่อนหน้านี้มีจ่ายหยดเรื่อยๆ) มีหนังสือมาจาก ลีเดอร์ กรุ๊ปแล้วว่าค้างจ่ายมาประมาณ 70 วัน ให้จ่ายเข้าไป 11,052.87บาท[/color] ยอดวันที่ปิด16,487.75บาทHCที่8,500บาท
บัตรกดเงินสด (non bank)
KTC 1 ใบ ยอดหนี้ตอนหยุด 74,781.02 บาท หยุดจ่ายรอบ 5/5/2561(ก่อนหน้านี้มีจ่านหยดเรื่อย จ่ายล่าสุด 12/4/2561) เรื่องถึงศาลทำยอมความจ่ายขั้นต่ำ1,500บาท/เดือน 36งวด
สถานะการณ์ตอนนี้
สินเชื่อกรุงศรี ต้นเดือนมิถุนา2561ให้จ่ายขั้นต่ำไว้ก่อน1เดือน
กสิกร เงียบหายไปเลย
TMB มีจดหมายทวงหนี้จาก ข้างนอกมาทวงให้จ่ายทั้งหมด
KTC โทรมาบอกว่าให้จ่ายบัตรเครดิต 33,000 บาท และบัตรกดเงินสด 7พันกว่า บาท ภายในวันที่ 10/6/2561 ไม่งั้นจะส่งเรื่องฟ้องศาล เตรียมรอรับหมายศาล ได้มาแล้วเรียบร้อย555
FirstChoice ไม่โทรมา ชอบยิงมา รับไม่เคยทันเลย ตี๊ดแรกมากดรับก็ยังไม่ทัน เค้าทำเพื่ออะไรคะงงใจมากกกก

เป้าหมายตอนนี้
ตั้งใจไว้ว่า3ปี จะเก็บหนี้พวกนี้ให้หมดไปค่ะ สู้ๆๆ ใครมีหนี้ เตรียมหมดหนี้ไปด้วยกันนะคะ
:ไม่ยอม: :ไม่ยอม: เรื่องร้ายก่อนจะเตรียมเก็บเงินจ่ายหนี้ บริษัท ประกาศลดเงินเดือน 20 % ฟ้าผ่าเปรี้ยงงงงงลงกลางใจ โอ้ววววมายก๊อด เก็บได้น้อยเก็บได้มาก ก็ขอให้ได้เก็บละกันเนอะ

ถ้าได้หมายศาลของKTC หรือมีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

สู้ๆๆๆๆค่ะ
:love: :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103194 โดย noochom
มาอัพเดตเพิ่มเติมค่ะ
12/6/61
สินเชื่อของกรุงศรี โทมาให้จ่าย1เดือน
Firstchoice ยิงมาอีกแล้ว โทรศัพท์อยู่ในมือก็รับไม่ทัน ยิงมาเพื่อ ถ้าเป็นปืนคงโดนยิงจนพรุน ตั้งแต่หยุดจ่ายไปไม่เคยได้คุยเลย ยิงมาตลอด
กสิกร คราวนี้ก็ยิงมาแล้วก็วาง
TMB เสนอให้ทำปรับโครงสร้างหนี้ แต่ไม่ได้ทำ บอกไปว่าถึงทำไปก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103199 โดย mmsvs
สู้ๆ. หยุดจ่ายทุกใบ อดทนช่วงแรกโดนโทรตาม. อดออม และเก็บเงิน. เพื่อ hair cut. สู้ๆ ผมหมดหนี้ก็เพนฝราะเว็บนี้ละครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103209 โดย noochom

mmsvs เขียน: สู้ๆ. หยุดจ่ายทุกใบ อดทนช่วงแรกโดนโทรตาม. อดออม และเก็บเงิน. เพื่อ hair cut. สู้ๆ ผมหมดหนี้ก็เพนฝราะเว็บนี้ละครับ

ขอบคุณค่ะ สู้ๆ เริ่มเก็บเดือนนี้แล้วค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103307 โดย noochom

noochom เขียน: มาอัพเดตเพิ่มเติมค่ะ
12/6/61
สินเชื่อของกรุงศรี โทมาให้จ่าย1เดือน
Firstchoice ยิงมาอีกแล้ว โทรศัพท์อยู่ในมือก็รับไม่ทัน ยิงมาเพื่อ ถ้าเป็นปืนคงโดนยิงจนพรุน ตั้งแต่หยุดจ่ายไปไม่เคยได้คุยเลย ยิงมาตลอด
TMB เสนอให้ทำปรับโครงสร้างหนี้ แต่ไม่ได้ทำ บอกไปว่าถึงทำไปก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี

อัพเดต 18/6/61
สินเชื่อของกรุงศรีเงียบ
Firstchoice หลังจากยิงมาอีกแล้วก็โทรกลับไป ก็คงยังให้จ่ายอดขั้นต่ำไป 1 เดือน บอกไปว่าไม่มี ให้โทรมาอีกทีสิ้นเดือน เมื่อสิ้นเดือนพ.ค.ลูกค้าก็นัดสิ้นแต่ลูกค้าก็ไม่จ่าย (ก็ไม่มีโว้ยยยย) ทางนั้นก็แจ้งว่าถ้าลูกค้าไม่จ่ายดอกเบี้ยก็ยังคงเดินไปเรื่อยๆลูกค้ารับทราบนะครับ ก็ตอบไปว่าค่ะ
กสิกร เงียบ
TMB โทรมาเพื่อยืนยันว่าเราไม่มีจ่าย และไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ ขอส่งเรื่องตามระบบ

อยากได้ แฮร์คัท ของ Firstchoice และ กสิกร สิ้นเดือนน่าจะพอปิดได้ แต่รอดูก่อนนะ ให้ได้เงินมาจริงๆก่อน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103347 โดย bumbump
สู้ๆครับ ผมเข้างวด3 เคลียร์ไปก้อนเดียว

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103380 โดย noochom
อัพเดต 21/6/61
สินเชื่อของกรุงศรี โทรมาบอกว่าลูกค้าต้องพยายามหามาจ่ายนะคะ

กสิกร ให้จ่ายเข้ามา ไม่งั้นลูกค้าจะไม่สามารถทำธุรกรรมใดๆได้แล้วนะคะ (ไม่ต้องขู่ข้ารู้แล้วโว้ยยยยยยย)

อดทน สู้ๆๆๆบอกตัวเอง :wo: :wo:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103381 โดย noochom

bumbump เขียน: สู้ๆครับ ผมเข้างวด3 เคลียร์ไปก้อนเดียว

ขอบคุณค่ะ สู้ไปพร้อมๆกัน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103537 โดย noochom

noochom เขียน:

noochom เขียน: มาอัพเดตเพิ่มเติมค่ะ
12/6/61

อัพเดต 18/6/61
สินเชื่อของกรุงศรีเงียบ
Firstchoice หลังจากยิงมาอีกแล้วก็โทรกลับไป ก็คงยังให้จ่ายอดขั้นต่ำไป 1 เดือน บอกไปว่าไม่มี ให้โทรมาอีกทีสิ้นเดือน เมื่อสิ้นเดือนพ.ค.ลูกค้าก็นัดสิ้นแต่ลูกค้าก็ไม่จ่าย (ก็ไม่มีโว้ยยยย) ทางนั้นก็แจ้งว่าถ้าลูกค้าไม่จ่ายดอกเบี้ยก็ยังคงเดินไปเรื่อยๆลูกค้ารับทราบนะครับ ก็ตอบไปว่าค่ะ
กสิกร เงียบ
TMB โทรมาเพื่อยืนยันว่าเราไม่มีจ่าย และไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ ขอส่งเรื่องตามระบบ

อยากได้ แฮร์คัท ของ Firstchoice และ กสิกร สิ้นเดือนน่าจะพอปิดได้ แต่รอดูก่อนนะ ให้ได้เงินมาจริงๆก่อน

อัพเดต 27/6/61
สินเชื่อของกรุงศรี ให้จ่ายเข้ามาก่อน1งวด ก่อนส่งออกให้ข้างนอกดูแล
Firstchoice ให้จ่ายไป1,500 บาทก่อน29/6/61 เงินเดือนออกหวังว่าคงมีจ่ายนะคะ แน่ะ ดูพูดเข้า
กสิกร โทรมารับไม่ทัน
TMB ส่งข้อความมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้ โดยที่ดอกเบี้ยเหลือ6.775%ต่อปี ให้ติดต่อกลับภายในวันนี้
KTC มีแต่ส่งใบแจ้งหนี้มา พร้อมยอดที่เพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103544 โดย kchi
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมเองก็จะเริ่มหยุดชำระหนี้เดือน กค นี้แล้วเหมือนกัน แล้วทำใจยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103557 โดย ่janjiracg
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน หยุดพร้อมกันเลยยยค่ะ ติดตามอ่าน
:vomit:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103738 โดย noochom
อัพเดตล่าสุด 3/7/61
First choice ตะกี๊นี้เลย
FC-ลูกค้านัดไว้ เมื่อวันศุกร์ ไม่เห็นลูกค้าจ่ายเข้ามาเลยคะยอด1500
Chom-ยังไม่มีค่ะเงินเดือนยังไม่ออก
FC-ลูกค้านัดไว้แล้วหนิคะ ต้องมีความรับผิดชอบสิคะ
Chom-ก็เงินเดือนยังไม่ออกหนิคะ
FC-เงินเดือนไม่ออกแล้วลูกค้ากินอยู่ยังไงคะ
Chom-ใช้เงินแฟนค่ะ
FC-อย่างนี้ก็ขอแฟนมาจ่ายสิคะ แฟนคงไม่ปล่อยให้อดหลอกนะคะ
Chom-ไม่มีหรอกค่ะ ของแฟนก็ต้องใช้กินใช้อยู่ ไม่มีมาจ่ายให้หรอกค่ะ
FC-เดี๋ยวดิฉันโทรเช็คที่สำนักงานใหญ่เดี๋ยวก็รู้ว่าลูกค้าโกหกไหม
Chom-เชิญเลยค่ะ โทรเดี๋ยวนี้เลยก็ได้ค่ะ
FC-ลูกค้าต้องรับผิดชอบสิคะ #$5512#!@%^$

มายาวเหยียดไม่ได้สนใจที่กรูพูดเล๊ยยยยย
บอกว่าไม่มี ไม่มีเว้ยยยยย
พอดีเสียงโทรศัพท์ที่ทำงานโทรมาพอดี
เลยบอกไปว่า เดี๋ยวนะคะ มีงานเข้า เลยรับโทรศัพท์ และก็ปล่อยให้เจ๊แกพูดไป

สักพักเจ๊แกคงรอไม่ไหวเลยวางไป

ทวงไม่ดีเลย แหม๋ เจ๊คนนี้พูดไม่ดี เบื่อๆๆๆๆ มีน้ำโห ให้ทุกรอบ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104630 โดย trijamchan
เราเป็นกำลังใจให้นะเราก้อเป็นหนี้ตั้งใจจะหทดหนี้ภายใน3ปีเหมือนกันเลยแต่จะเก็บได้มากน้อยแค่ไหนก้อไม่รู้ก้อจะตั้งใจไปเรื่อยๆนี้พอๆกันคะสู้ๆไปด้วยกันคะเคทีซีมีอะไรคืบหน้าบอกด้วยนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104632 โดย ยิ้มอ่อน
เงินเดือนลดลง 20% เง้ออออ

ของเรายอดรวมทั้งหมด 450000 หยุดจ่ายทุกบัตรพร้อมกัน 05/2018
ตอนนี้เตรียมตัวเตรียมใจรอหมายศาล ktc อยู่เช่นกัน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104788 โดย noochom
ตอนนี้ KTC ยังเงียบไปค่ะ แต่ว่ามีโทรมาสอบถามที่อยู่ น่าจะเตรียมเช็คที่อยู่เพื่อเตรียมส่งหมายศาลมา
ตอนนี้กลับบ้านก็มองประตูบ้านก่อนเลยว่ามีหมายศาลมาแขวนหรือยัง

trijamchan เขียน: เราเป็นกำลังใจให้นะเราก้อเป็นหนี้ตั้งใจจะหทดหนี้ภายใน3ปีเหมือนกันเลยแต่จะเก็บได้มากน้อยแค่ไหนก้อไม่รู้ก้อจะตั้งใจไปเรื่อยๆนี้พอๆกันคะสู้ๆไปด้วยกันคะเคทีซีมีอะไรคืบหน้าบอกด้วยนะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104789 โดย noochom

ยิ้มอ่อน เขียน: เงินเดือนลดลง 20% เง้ออออ

ของเรายอดรวมทั้งหมด 450000 หยุดจ่ายทุกบัตรพร้อมกัน 05/2018
ตอนนี้เตรียมตัวเตรียมใจรอหมายศาล ktc อยู่เช่นกัน

เงินเดือนลดไม่พอ ยังเลื่อนจ่ายไปแบบไม่มีกำหนดอีกค่ะ ตอนนี้ ขายแซนวิชตอนเช้าก่อนไปทำงานเอากำไรหยอดกระปุกไว้เตรียมจ่ายหนี้ค่ะ

รอหมายศาลของKTCทุกวันค่ะ กลับบ้านก็รีบมองรั้วบ้านก่อนเลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104791 โดย noochom
อัพเดตล่าสุดวันนี้
กสิกร โทรมาเสนอส่วนลดให้ จากยอด 39,XXX บาท ลดให้เหลือ 27,000 บาท ทางเราลดให้เยอะมากเลยนะคะตั้งหมื่นกว่าบาท และถ้าเกินจากรอบนี้ไปอาจจะไม่มีส่วนลดแล้วนะคะ

เลยบอกไปว่าพรุ่งนี้ลองโทรมาอีกทีนะคะ ว่าจะพอดีไหม
เรากะว่าพรุ่งนี้จะขอต่อรองลงไปอีก เพราะยอด27,000ก็ยังคงสูงเกินไปสำหรับเรา TT :cry2:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104792 โดย rotsukhon
กสิกร ที่เคยมีประสบการณ์ จะตามอยู่ ปีแรก ที่ค้างชำระเท่านั้น หลังจากนั้น จะเงียบหายไปเลย เพราะ ขายหนี้ ให้บริษัท JMT มาทวงเราแทน ล่าสุด ของเราหนี้ ทั้งหมด จริงๆ เงินต้น 80000 บาท นะคะ แต่ JMT บอก ซื้อหนี้บัตร 3 ใบ ของเรามา ยอดรวม 100000 กว่า ตกลงลดให้ ปิดยอดที่ 67000 บาท ซึ่งเราก็ยังไม่มีเงินไปจ่ายอยู่ดี กำลังเจรจาอยู่ แนะนำว่า ถ้า กสิกรเริ่มลดให้ ได้ สัก 50% รีบปิดเลยดีกว่าค่ะ ลองเสนอ เค้าไป ว่าเรามีเงินแค่นี้ ว่าเค้าจะเอาไหม เรามองว่า น่าจะยอมนะ เพราะ สุดท้ายเมื่อเค้า ตัดสินใจขายหนี้ ให้ JMT เราว่าเค้าได้เงินจาก JMT น้อยกว่า 50% มากกกกก เสียดายยย ของเรา ไม่ทันแล้ว รอลุ้นต่อไปว่า สิ้นปีนี้ มันจะ แข็งข้อ อัพยอดปิด จาก 67000 เป็นเท่าไร ก่อนหน้านี้เคยเข้าใจว่า เค้าซื้อหนี้มาราคาถูก 20-30% มาลดให้เรา 50% ยังได้กำไร น่าจะคุยกันง่าย กว่า คุยกับแบงค์ แต่พอเจอกับ ตัว รู้สึก เราน่าจะเข้าใจผิด หรือ มันยังเน่าไม่พอ ที่มันจะยอมลดหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ 5555+ ต้องต่อสู้ไปอีกสักพัก เพราะ เหลือ อีก 2 ที่ ที่อยู่กับบริษัท นี้

noochom เขียน: อัพเดตล่าสุดวันนี้
กสิกร โทรมาเสนอส่วนลดให้ จากยอด 39,XXX บาท ลดให้เหลือ 27,000 บาท ทางเราลดให้เยอะมากเลยนะคะตั้งหมื่นกว่าบาท และถ้าเกินจากรอบนี้ไปอาจจะไม่มีส่วนลดแล้วนะคะ

เลยบอกไปว่าพรุ่งนี้ลองโทรมาอีกทีนะคะ ว่าจะพอดีไหม
เรากะว่าพรุ่งนี้จะขอต่อรองลงไปอีก เพราะยอด27,000ก็ยังคงสูงเกินไปสำหรับเรา TT :cry2:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #104925 โดย noochom
ขอบคุณมากค่ะ ที่แชร์ประสบการณ์ให้ฟัง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105494 โดย noochom
สวัสดีค่ะ มาอัพเดต

ตอนนี้ได้หมายศาลของktcมาแล้ว หลังจากหยุดไป4รอบเต็ม
มาแขวนตอนไม่อยู่บ้าน

ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า น้องหมาผู้ชอบคุ้ยชอบแทะเป็นชีวิตจิตใจได้แทะหมายศาลไปหมดแล้ว ทำให้ไม่รุ้หมายคดีที่เท่าไหร่กะวันที่เท่าไหร่

เราสามารถไปขอหมายศาลใหม่ได้ไหมคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.766 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena