UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99305 โดย ZZZ
ผมหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 ครับ แต่เจ้าหน้าที่ ไม่ได้โทรมา 2-3 วัน ปกติ โทรทุกวัน ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99420 โดย ZZZ
CIMB คาดว่า คงเปลี่ยน สำนักงานทวงหนี้ เดือนหน้า

kbank เดือนหน้า ส่งออกสำนักงาน กฏหมาย จะพยายามขอส่วนลด 50%

กรุงศรี ยังไม่ได้ส่งเรื่องไปข้างนอก

UOB ยังไม่ส่งเรื่องออกข้างนอก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99421 โดย Cyberplaygo
เป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วมา update อีกนะครับ

ตัวผมเป็นหนี้ CIMB 230,000 ล่าสุดวันที่ 29/12/60 CT COLL โทรมาทวงถามให้ชำระ ซึ่งผมพึ่งเข้ารอบบิลที่สองครับ เดินทางไกลต่อไป :ลั่ลล้า:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99425 โดย ZZZ
CIMB ของผมยอด 15xxxx หยุด 3 เดือนละครับ ถ้าได้ส่วนลด สัก 50% จะกัดฟันปิด บัญชี เลย ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99438 โดย ZZZ
CIMB โทรมา แจ้งว่าหยุดชำระ มา 3 เดือนแล้ว จะชำระได้เมื่อไร ได้หมายศาล หรือยัง ส่งมาวันที่ 29 ธันวา

อยากปิด CIMB ก่อนมาก ถ้าได้ส่วนลด 50 % โทรมาทุกวัน

กรุงศรี โทรตามหนี้ ปกติ เข้ารอบบิล ที่ 3

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99440 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วมา update อีกนะครับ

ตัวผมเป็นหนี้ CIMB 230,000 ล่าสุดวันที่ 29/12/60 CT COLL โทรมาทวงถามให้ชำระ ซึ่งผมพึ่งเข้ารอบบิลที่สองครับ เดินทางไกลต่อไป :ลั่ลล้า:

ทำไมส่งเรื่องออกข้างนอกเร็วจัง

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99441 โดย ZZZ
กสิกร หยุดมา 3 เดือน ส่งออกข้างนอก แล้วเหมือนกันครับ

CIMB กับ กสิรกร ยอดใหญ่ ด้วย แต่อยากปิดของ CIMB ก่อน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99447 โดย ZZZ
CIMB วันนี้ยังไม่โทร มา น่าจะส่งเรื่องต่อไป ที่อื่น เพราะเมื่อวานเจ้าหน้าที่แจ้งว่า หยุดจ่าย 3 งวด ถามว่าได้หมายศาล หรือ ยัง

กสิกร โทรมา ให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่แจ้งไปว่า ภาระหนี้ เยอะผ่อนไม่ไหว แต่ถ้าได้ส่วนลด 50 % จะลองไปยืม มาปิดบัญชี แต่เจ้าหน้าที กสิกร บอกส่วนลดเยอะไป ให้ไม่ได้

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99460 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: CIMB วันนี้ยังไม่โทร มา น่าจะส่งเรื่องต่อไป ที่อื่น เพราะเมื่อวานเจ้าหน้าที่แจ้งว่า หยุดจ่าย 3 งวด ถามว่าได้หมายศาล หรือ ยัง

กสิกร โทรมา ให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่แจ้งไปว่า ภาระหนี้ เยอะผ่อนไม่ไหว แต่ถ้าได้ส่วนลด 50 % จะลองไปยืม มาปิดบัญชี แต่เจ้าหน้าที กสิกร บอกส่วนลดเยอะไป ให้ไม่ได้

ทำไมไวจังครับ เห็นท่านอื่นๆ 10 เดือนขึ้นของ CIMB รอดูกันต่อไปครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99461 โดย Cyberplaygo
Update 4/1/61

- UMAY+ หลังจากเข้ารอบบิลที่สองก็โทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แต่ปฏิเสธไปจึงเสนอปิดบัญชีจากยอด 170,XXX เหลือ 90,000 แบ่งชำระได้ 10 งวด ส่วนลด 47% แต่ยอดยังสูงอยู่และตัวเองก็ไม่มีเงินขนาดนั้นจึงต่อรองไปเหลือ 55,000 เจ้าหน้าที่ปฎิเสธทันทีให้ไม่ได้ ผมเลยบอกว่าให้โทรมาใหม่วันอังคารหน้าขอไปปรึกษาญาติพี่น้องก่อน (โดยส่วนตัวถึงโทรมาอังคารหน้าก็ไม่มีชำระให้อยู่ดี ซื้อเวลาไปก่อนเพราะโทร เช้า กลางวัน เย็น คุยแต่ล่ะทียืดยาวมาก เวียนหัวไม่เป็นอันทำงาน ยังไงก็ให้ส่งเข้าระบบไป มีให้ 55,000 เท่านั้นแหละ)

- CIMB เข้ารอบบิลที่สองเช่นกันยังทวงถามปกติ บอกไม่มีก็วางสายไป

- ธนชาต เข้ารอบบิลที่สองเช่นกันยังทวงถามปกติ บอกไม่มีก็วางสายไป

- SCB เข้ารอบบิลที่สองเช่นกันยังทวงถามปกติ บอกไม่มีก็วางสายไป

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99464 โดย ZZZ

Cyberplaygo เขียน:

ZZZ เขียน: CIMB วันนี้ยังไม่โทร มา น่าจะส่งเรื่องต่อไป ที่อื่น เพราะเมื่อวานเจ้าหน้าที่แจ้งว่า หยุดจ่าย 3 งวด ถามว่าได้หมายศาล หรือ ยัง

ทำไมไวจังครับ เห็นท่านอื่นๆ 10 เดือนขึ้นของ CIMB รอดูกันต่อไปครับ

ครับ เท่าที่อ่าน CIMB ส่วนใหญ่ 10 เดือนขึ้น ถ้า 10 เดือน ผมน่าจะเก็บเงิน ไว้ H/C ได้เกือบ ทุกธนาคาร

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99494 โดย ZZZ
update

กสิกร เข้าเดือนที่ 4 โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้

CIMB เข้าเดือนที่ 4 ช่วง 3-4 วันนี้เงียบหายไป ส่ง sms มาอย่างเดียว ตั้งแต่ ถามว่าได้ รับ หมายฟ้อง หรือ ยัง

UOB หยุด 3 เดือน ช่วงนี้ เงียบ ๆ ไป

กรุงศรี หยุด 3 เดือน 2 วันโทร ครั้งหนึง

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99496 โดย pokobo

ZZZ เขียน: update

กสิกร เข้าเดือนที่ 4 โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้

CIMB เข้าเดือนที่ 4 ช่วง 3-4 วันนี้เงียบหายไป ส่ง sms มาอย่างเดียว ตั้งแต่ ถามว่าได้ รับ หมายฟ้อง หรือ ยัง

UOB หยุด 3 เดือน ช่วงนี้ เงียบ ๆ ไป

กรุงศรี หยุด 3 เดือน 2 วันโทร ครั้งหนึง

ผมมี CIMB , UOB , BAY เหมือนกัน หยุด 6 งวดแระ สู้ๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99497 โดย ZZZ

pokobo เขียน:

ผมมี CIMB , UOB , BAY เหมือนกัน หยุด 6 งวดแระ สู้ๆ

CIMB , UOB หยุด 6 งวด มีเสนอ ส่วนลดหรือยังครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99506 โดย pokobo

ZZZ เขียน:

pokobo เขียน:

CIMB , UOB หยุด 6 งวด มีเสนอ ส่วนลดหรือยังครับ

มีเสนอส่วนลดมาบ้างแต่น้อยอยุ่ ประมาณ10%

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99518 โดย ZZZ
กสิกร โทรมา แต่เช้า ให้ ปรับโครงสร้าง หนี้ ให้จ่ายเดือน ละ 3 พันกว่า บาท แต่แจ้งไปเมื่อเดิมว่า ไม่พร้อมผ่อนจริงๆ อยากปิด อย่างเดียว ขอส่วนลด 50% เจ้าหน้าที่ไม่ให้

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99595 โดย ZZZ
มียอด หนี้ UOB บัตรเครดิต 46,xxx

UOB กดเงินสด 43,xxx

หยุดจ่ายมา 3 เดือน เข้าเดือนที่ 4 ครับ โทรไปขอส่วนลด แต่เจ้าหน้าที่ บอกไม่มีส่วนลด ต้องปิดจำนวนเต็ม

พอเก็บเงินได้แต่สามารถปิดได้แค่ 1 ตัว ควรปิดเลย หรือ รอแล้วปล่อยให้ ไปตามระบบ ดีครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99596 โดย pokobo

ZZZ เขียน: มียอด หนี้ UOB บัตรเครดิต 46,xxx

UOB กดเงินสด 43,xxx

หยุดจ่ายมา 3 เดือน เข้าเดือนที่ 4 ครับ โทรไปขอส่วนลด แต่เจ้าหน้าที่ บอกไม่มีส่วนลด ต้องปิดจำนวนเต็ม

พอเก็บเงินได้แต่สามารถปิดได้แค่ 1 ตัว ควรปิดเลย หรือ รอแล้วปล่อยให้ ไปตามระบบ ดีครับ

ควรรอดีกว่า เพื่อมีตัวอื่นให้ส่วนลดเยอะ จะได้มีเงินก้อนปิด

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99628 โดย ZZZ
ได้รับจดหมายตามหนี้ UOB จากสำนักงานทนายความ ให้ชำระ ภายใน 7 วัน หลังจากนั้นจะดำเนินการตามความเหมาะสม . มีท่านใด ได้รับจดหมาย แบบนี้ แล้วโดนส่งฟ้องเลยมั้ยครับ ถ้าไม่ชำระภายใน 7 วัน

CIMB ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ แล้ว ให้ส่งเอกสาร สำเนาบัตรประชาขน ให้เขียน เข้าไปว่า ขอส่วนลดสำหรับเพื่อปิดบัญชี สินเชื่อ พร้อมกับ สำเนาเอกสาร ภาระหนี้สิน อื่น ๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99629 โดย jackTs

ZZZ เขียน: ได้รับจดหมายตามหนี้ UOB จากสำนักงานทนายความ ให้ชำระ ภายใน 7 วัน หลังจากนั้นจะดำเนินการตามความเหมาะสม . มีท่านใด ได้รับจดหมาย แบบนี้ แล้วโดนส่งฟ้องเลยมั้ยครับ ถ้าไม่ชำระภายใน 7 วัน

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

ZZZ เขียน: CIMB ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ แล้ว ให้ส่งเอกสาร สำเนาบัตรประชาขน ให้เขียน เข้าไปว่า ขอส่วนลดสำหรับเพื่อปิดบัญชี สินเชื่อ พร้อมกับ สำเนาเอกสาร ภาระหนี้สิน อื่น ๆ

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.673 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena