หนี้1ล้านกว่า..ต้องสู้เพื่ออนาคตของลูก ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95896 โดย ben10

Barcode910 เขียน:

Hai555 เขียน: หากเป็นไปได้ UOB ควรรีบดำเนินการก่อนฟ้องครับ เพราะถ้าฟ้องแล้วต่อรองยากมากครับ ของผมโชคดีหน่อย ยอด 239,xxx ต่อรองปิดที่ 155,000 บาท เพราะกำลังจะส่งฟ้องแล้วด้วย

ของผมไม่ได้ต่อรองเลยครับ ส่ง SMS มา โทรกลับไปบอกว่าส่งฟ้องแล้ว ไม่สามารถขอส่วนลดได้ :No:

ของผมเมื่อสักครู่ติดต่อเข้ามา ขอให้จ่ายก่อน 1 งวด จะได้ไม่ออกไปยัง สนง.กฏหมาย และขอส่วนลดดอกเบี้ยให้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95902 โดย Hai555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95903 โดย Hai555
คุณ ben10 / คุณ Barcode910 ครับ
ลองแจ้งเค้าไปเลยครับว่าเรามีข้อเสนออะไรที่เราสามารถทำได้ เช่นจะปิดครั้งเดียวให้ส่วนลดเท่าไหร่ หรือจะขอผ่อนเป็นงวดๆละ xxx บาท จำนวน xx งวด (แต่ถ้าเป็นแบบผ่อนส่วนลดจะน้อยครับ) ช่วยลองนำเสนอให้ทางผู้มีอำนาจลองพิจารณาด้วยครับ ของผมก็ลองทำแบบนี้ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95904 โดย ben10

Hai555 เขียน: คุณ ben10 / คุณ Barcode910 ครับ
ลองแจ้งเค้าไปเลยครับว่าเรามีข้อเสนออะไรที่เราสามารถทำได้ เช่นจะปิดครั้งเดียวให้ส่วนลดเท่าไหร่ หรือจะขอผ่อนเป็นงวดๆละ xxx บาท จำนวน xx งวด (แต่ถ้าเป็นแบบผ่อนส่วนลดจะน้อยครับ) ช่วยลองนำเสนอให้ทางผู้มีอำนาจลองพิจารณาด้วยครับ ของผมก็ลองทำแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ คุณ Hai555 ของผมมันติดตรงเก็บเงินไม่ทันนี่แหละครับ ส่วนลดดันเสนอมาพร้อมๆกัน 2 ราย กำลังตัดสินใจว่าจะจ่ายตัวไหนก่อนดี ตัวไหนให้ส่วนลดดีก็จัดตัวนั้นก่อนละครับ แต่ uob ของผมยอดเยอะ 200,000 กว่า นี่ฟ้องแล้วส่วนลดคงจะลำบากแน่ๆ เท่าที่อ่านดู ไม่มีส่วนลดเลย เขี้ยวอีกต่างหาก

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95907 โดย Barcode910

Hai555 เขียน: คุณ ben10 / คุณ Barcode910 ครับ

คุยแล้วครับ ถ้าทำเรื่องส่งฟ้องแล้ว จะไม่มีส่วนลดครับ

แต่สามารถชำระหนี้ได้ทั้งหมดหรือผ่อน โดยไม่ได้ส่วนลดอะไรทั้งสิ้นครับ

ก็เลยปล่อยไปครับ ครับ ก็รอหมายศาลดีกว่า

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95909 โดย Hai555
ของผม 239,xxx เจราจาปิดจบที่ 155,000 บาทครับ และผมลองถามเจ้าที่ว่าถ้าผมไม่ปิดก้อนนี้ถ้าส่งฟ้องแล้วผมจะต้องจ่ายประมาณเท่าไหร่ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตามยอดฟ้องแล้วให้ผ่อน 12-18 เดือนครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95910 โดย Hai555
เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ท่านนะครับ สู้ๆครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95911 โดย Barcode910

Hai555 เขียน: เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ท่านนะครับ สู้ๆครับ

ขอบคุณมากครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95912 โดย ben10
ของผมเมื่อสักครู่ UOB เสนอมาว่าชำระวันนี้ 21,000 บาท จะทำเรื่องเสนอส่วนลด 10,000 บาท สรุปคือ
จ่าย 21,000 บาท หักดอก และอื่นๆที่เหลือจะไปหักเงินต้น และลดให้อีก 10,000 บาท มีใครได้รับข้อเสนอแบบนี้บ้างครับ...มาแปลกแฮะ อ้อแถมท้ายด้วยว่า จะเสนอปิดแบบมีส่วนลดให้ในครั้งต่อไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95929 โดย สุขอยู่ที่ใจ

ben10 เขียน: ของผมเมื่อสักครู่ UOB เสนอมาว่าชำระวันนี้ 21,000 บาท จะทำเรื่องเสนอส่วนลด 10,000 บาท สรุปคือ
จ่าย 21,000 บาท หักดอก และอื่นๆที่เหลือจะไปหักเงินต้น และลดให้อีก 10,000 บาท มีใครได้รับข้อเสนอแบบนี้บ้างครับ...มาแปลกแฮะ อ้อแถมท้ายด้วยว่า จะเสนอปิดแบบมีส่วนลดให้ในครั้งต่อไป

คุณben10 เค้าให้จ่ายก่อนงวดเดียวหรือจ่ายทุกเดือนคะ อยากรู้คะ มีความคืบหน้าอย่างไร บอกด้วยนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95930 โดย สุขอยู่ที่ใจ
วันนี้ไปจ่ายจบหนี้กสิกร ยอด49,229บาท ลดเหลือ 15,000บาท จบบัตรเครดิตไป1ใบเป็นแบงก์แรกที่ปิดได้ o_) หนทางอีกยาว ทางอีกยาวไกล :ลั่ลล้า:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95931 โดย ben10

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: วันนี้ไปจ่ายจบหนี้กสิกร ยอด49,229บาท ลดเหลือ 15,000บาท จบบัตรเครดิตไป1ใบเป็นแบงก์แรกที่ปิดได้ o_) หนทางอีกยาว ทางอีกยาวไกล :ลั่ลล้า:

ยินดีด้วยครับ กสิกรนี่ส่วนลดกี่เปอร์เซ็นครับ นานมั้ยครับกว่าส่วนลดจะมา ของผมนี่เริ่มเล่นเกมส์กดละครับ เป็นบัญชีเงินเดือนเข้าสักด้วย

ส่วน UOB นี่ผมว่าไม่ค่อยน่าไว้ใจสักเท่าไร เท่าที่อ่านดูส่วนลดให้ยากมากครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95934 โดย สุขอยู่ที่ใจ

ben10 เขียน:

สุขอยู่ที่ใจ เขียน: วันนี้ไปจ่ายจบหนี้กสิกร ยอด49,229บาท ลดเหลือ 15,000บาท จบบัตรเครดิตไป1ใบเป็นแบงก์แรกที่ปิดได้ o_) หนทางอีกยาว ทางอีกยาวไกล :ลั่ลล้า:

ยินดีด้วยครับ กสิกรนี่ส่วนลดกี่เปอร์เซ็นครับ นานมั้ยครับกว่าส่วนลดจะมา ของผมนี่เริ่มเล่นเกมส์กดละครับ เป็นบัญชีเงินเดือนเข้าสักด้วย

ส่วน UOB นี่ผมว่าไม่ค่อยน่าไว้ใจสักเท่าไร เท่าที่อ่านดูส่วนลดให้ยากมากครับ

กสิกรหยุดมา5เดือนคะ คุยดีมากบอกไปว่ายื่นเรื่องคลีนิคแก้หนี้รอคำตอบหลังจากนั่น2สัปดาห์ที่แล้วมาเอาคำตอบ จึงบอกตามตรงว่ากู้ไม่ผ่าน เลี้ยงลูก2คน ทำงานคนเดียว เขาใจดีมากถามว่าจ่ายได้เท่าไหร จึงสรุปกันที่15,000บาท จากยอดค้างรวมดอกเบี้ยก็ลดประมาณ70% คะไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องหรือเปล่า
ส่วน UOB รู้สึกกังวลเพราะเงียบมากและยอดสูงด้วย
ยังงัยก็สู้ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95935 โดย ben10

สุขอยู่ที่ใจ เขียน:

ben10 เขียน: ของผมเมื่อสักครู่ UOB เสนอมาว่าชำระวันนี้ 21,000 บาท จะทำเรื่องเสนอส่วนลด 10,000 บาท สรุปคือ

คุณben10 เค้าให้จ่ายก่อนงวดเดียวหรือจ่ายทุกเดือนคะ อยากรู้คะ มีความคืบหน้าอย่างไร บอกด้วยนะคะ

จ่ายก่อนงวดเดียวครับ รอบบิลหน้าถ้าปิดแบบมีส่วนลดให้แจ้งเจ้าหน้าที่ไปเลย 555 ทำไมไม่เสนอมาเลยละ...?

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95950 โดย สุขอยู่ที่ใจ
บ.ธนชาติ ยอดเงินตอนนี้ 36,754 บาท มีมาแจ้งให้จ่ายก่อน3,500บาทภายใน31/7/60 เลยสอบถามว่าพอจะมีส่วนลดอะไรมั้ยคะ เพราะจ่ายไม่ไหวจริงมีภาระและค่าใช้จ่ายเยอะมาก เขาเสนอว่า ถ้าเคยปิดหนี้ที่อื่นมาก็เข้าเงื่อนไขลดได้ประมาณ 20-30% คิดจากยอดหนี้ตอนนี้ลดได้คือ ต้องจ่ายที่26,000บาท โดยต้องขอเอกสารเครดิตบูโรและทำเสนอขออนุมัติก่อน งั้นรอไปก่อน :wake:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95977 โดย สุขอยู่ที่ใจ
มาสอบถาม ซิติแบงก์มีใครเคยประนอมหนี้แล้วหยุดจ่ายเขาฟ้องเร็วมั้ยคะ จ่ายไป5งวดเริ่มไม่ไหวแล้ว :cry2: หรือมีคำแนะนำสำหรับการหลงผิดไปประนอมหนี้ก่อนเจอเว๊ปนี้.. :wake:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96023 โดย KimmyChan
ยอดหนี้พอๆกันเลย ค่อยๆเคลียร์ไปด้วยกันค่ะ

สู้ๆนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96047 โดย สุขอยู่ที่ใจ

KimmyChan เขียน: ยอดหนี้พอๆกันเลย ค่อยๆเคลียร์ไปด้วยกันค่ะ

สู้ๆนะคะ

ขอบคุณคะ เราสู้ไปด้วยกันคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96048 โดย consai
เข้ามาให้กำลังใจครับ ขอให้คิดอย่างมีสติ ลดมากลดน้อย ขึ้นอยู่กับการเจรจาต่อรองครับ

จ่ายเท่าที่เราไหว สู้ๆ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96120 โดย สุขอยู่ที่ใจ

consai เขียน: เข้ามาให้กำลังใจครับ ขอให้คิดอย่างมีสติ ลดมากลดน้อย ขึ้นอยู่กับการเจรจาต่อรองครับ

จ่ายเท่าที่เราไหว สู้ๆ

ขอบคุณ คุณconsaiมากคะ :love: จะสู้เต็มที่คะเพื่อลูก2คน ตอนนี้หลังชนฝาจะเจออะไร ก็ต้องผ่านช่วงนี้ให้ได้ :hurt:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.809 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena