มือใหม่หยุดจ่าย เพื่ออนาคต ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91862 โดย เหมียวยิ้มสู้
หยุดจ่าย fc เข้ารอบบิลที่ 2 มีจดหมายแบบนี้มาที่บ้านค่ะ ใครเคยได้รับบ้างคะ
ดูแล้วไม่น่าเกี่ยวขึ้นขึ้นศาล แค่ทวงเฉยๆ
เราก็ยังไม่ยอมจ่ายต่อไปค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91865 โดย consai
ได้เหมือนกันครับ เก็บเข้าแฟ้ม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91866 โดย Tumaung
เราได้ของ Umay แค่ 1 อาทิตย์ก็ได้เลยค่ะ เจ้าอื่นยังไม่มา Umay โทรวันละ 4 ครั้ง เรารับสายแค่วันละ 1 ครั้ง ไม่ไหวโทรบ่อยไปค่ะ ทุกครั้งที่รับก็ตอบแบบเดิมว่าถ้ามีจะรีบไปจ่าย ถ้าคนที่โทรมาไม่ยอมจบการสนทนาเราก็จะกดว่างสายไปยังไม่มีการโทรซ้ำหลังโดนวางหูใส่นะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91871 โดย เหมียวยิ้มสู้

consai เขียน: ได้เหมือนกันครับ เก็บเข้าแฟ้ม

ขอบคุณค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91872 โดย เหมียวยิ้มสู้

Tumaung เขียน: เราได้ของ Umay แค่ 1 อาทิตย์ก็ได้เลยค่ะ เจ้าอื่นยังไม่มา Umay โทรวันละ 4 ครั้ง เรารับสายแค่วันละ 1 ครั้ง ไม่ไหวโทรบ่อยไปค่ะ ทุกครั้งที่รับก็ตอบแบบเดิมว่าถ้ามีจะรีบไปจ่าย ถ้าคนที่โทรมาไม่ยอมจบการสนทนาเราก็จะกดว่างสายไปยังไม่มีการโทรซ้ำหลังโดนวางหูใส่นะคะ

เข้าอาทิตย์ที่ 2 umay+ เหมือนจะรู้ทันว่าเรารอ H/C เริ่มพูดยาวจะให้จ่ายให้ได้เลยค่ะ สงสัยต้องวางสายหนีบ้างละ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91908 โดย เหมียวยิ้มสู้
update ยูเม่ วันนี้นะคะ หยุดเข้าอาทิตย์ที่ 2 ไม่รับสายเดียวโทรเข้า office แล้วค่ะ

โทรมาหลายๆรอบก็ไมรู้จะตอบว่าไง จะให้จ่ายท่าเดียว

อดทนกันต่อไปค่ะ :No:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91914 โดย เหมียวยิ้มสู้
วันนี้ไม่ได้รับสายยูเม่อีกรอบตอนจะ2ทุ่ม โทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ ไม่รู้เอาเบอร์มาจากไหน แย่มาก
คงต้องทนรับทุกสายแล้ว ไม่รู้จะตอบว่าอะไรดีค่ะ คือก็บอกยังไม่มีๆ ก็บอกต้องจ่ายๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91947 โดย เหมียวยิ้มสู้
วันนี้ aeon โทรมาทวงยอดไม่เยอะ พยายามให้จ่ายเดินยอด 200 เราจะบอกว่าไม่มี 200 เขาก็คงไม่เชื่อ่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะพูดยังไง แต่ยังไงต้องทำตามพี่ๆในนี้แนะนำไม่จ่ายเพื่อเดินบัญชีค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92055 โดย Rider V1
ถ้าไม่อยากรับสายบ่อยๆ ก็รับสายวันละครั้งก็พอแล้วครับ คนทวงหนี้เขาก็รู้แล้วครับว่ายังติดต่อเราได้ ฟ้องช้าหรือฟ้องเร็ว อยู่ที่นโยบายแต่ละปีของธนาคารด้วยครับ ผมหยุดมาเกือบห้าปี ตอนนั้น UOB กับ Citi ฟ้องเร็ว UOB นี่ 4เดือนผมก็โดนฟ้องแล้วครับทั้งที่รับสายทุกวัน ตอนนี้ก็ดูเหมือน นโยบายแต่ละธนาคารจะเปลี่ยนไปจากตอนนั้น
สิ่งสำคัญคือ คุณ เหมียวยิ้มสู้ ต้องวางแผนการรับมือนะครับ ว่าหนี้แต่ละตัวจะจัดการอย่างไร จะวาง
แผนเก็บเงินอย่างไร การจ่ายคืนเจ้าหนี้มีทั้งการ Hair Cut, การผ่อนจ่าย(ที่ไม่ใช่การให้เจ้าหนี้เอายอดไปคิดดอกเบี่ยเพิ่มนะครับ) ทุกอย่างอยู่ที่การเจรจาและต่อรองครับ ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็ไปจบกันที่ศาลครับ การไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะครับ

ตอนนี้ก็ทนรับสายไปก่อนครับ เดียวเข้าเดือนที่สี่เขาจะขี้เกียจโทรตามเองล่ะครับ
สู้ๆๆ ครับ เป็นกำลังใจให้
o_) o_) o_)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92061 โดย ploy1

phaitoon เขียน: ผมเองก็โดน KTC ทวงเบา ๆ ผมตอบไม่มีเงินจ่ายขั้นต่ำได้และก็บอกเพิ่มอีกว่าไม่สามารถกดเงินในบัตรเครดิตมาหมุนได้นะครับ สู้ ๆ นะครับ ^_^

เหมือนกันเลยแต่เราเจอยูเมะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92062 โดย ploy1

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92172 โดย เหมียวยิ้มสู้

Rider V1 เขียน: ถ้าไม่อยากรับสายบ่อยๆ ก็รับสายวันละครั้งก็พอแล้วครับ คนทวงหนี้เขาก็รู้แล้วครับว่ายังติดต่อเราได้ ฟ้องช้าหรือฟ้องเร็ว อยู่ที่นโยบายแต่ละปีของธนาคารด้วยครับ ผมหยุดมาเกือบห้าปี ตอนนั้น UOB กับ Citi ฟ้องเร็ว UOB นี่ 4เดือนผมก็โดนฟ้องแล้วครับทั้งที่รับสายทุกวัน ตอนนี้ก็ดูเหมือน นโยบายแต่ละธนาคารจะเปลี่ยนไปจากตอนนั้น
สิ่งสำคัญคือ คุณ เหมียวยิ้มสู้ ต้องวางแผนการรับมือนะครับ ว่าหนี้แต่ละตัวจะจัดการอย่างไร จะวาง
แผนเก็บเงินอย่างไร การจ่ายคืนเจ้าหนี้มีทั้งการ Hair Cut, การผ่อนจ่าย(ที่ไม่ใช่การให้เจ้าหนี้เอายอดไปคิดดอกเบี่ยเพิ่มนะครับ) ทุกอย่างอยู่ที่การเจรจาและต่อรองครับ ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็ไปจบกันที่ศาลครับ การไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะครับ

ตอนนี้ก็ทนรับสายไปก่อนครับ เดียวเข้าเดือนที่สี่เขาจะขี้เกียจโทรตามเองล่ะครับ
สู้ๆๆ ครับ เป็นกำลังใจให้
o_) o_) o_)

ขอบคุณนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92173 โดย เหมียวยิ้มสู้
มา update ค่ะ ใกล้สิ้นเดือนพี่ยูเม่เริ่มพูดจาไม่ไดี ให้ยืมเงินคนนู้นคนนี้ คุณจะวางแผนอย่างไร

ใจอยากบอกว่ารอ H/C ไปเลย พูดแบบนี้จะได้มั้ยคะ แต่เรารู้คำตอบของเค้าอยู่แล้ว

แต่ถ้าไม่บอกคงเซ้าซี้ถามอยู่นั่นทำไมแค่นี้คุณไม่มีจ่ายคะ ขอเดินบัญชีก่อน

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92174 โดย เหมียวยิ้มสู้
สอบถามท่านผู้เคยผ่านประสบการณ์ค่ะ

umay โทรมาจะขอให้เราจ่ายเดินบัญชีแล้วจะมีส่วนลดให้ถ้าอยากปิดบัญชี อันนี้เค้าจะลดให้จริงๆมั้ยคะ แล้วลดเยอะมั้ย ช่วงเย็นๆเค้าจะโทรมาเจรจาอีกค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92177 โดย Hippocrite

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: สอบถามท่านผู้เคยผ่านประสบการณ์ค่ะ

umay โทรมาจะขอให้เราจ่ายเดินบัญชีแล้วจะมีส่วนลดให้ถ้าอยากปิดบัญชี อันนี้เค้าจะลดให้จริงๆมั้ยคะ แล้วลดเยอะมั้ย ช่วงเย็นๆเค้าจะโทรมาเจรจาอีกค่ะ

ลมปากเชื่อไม่ได้ครับ หนังสือส่วนลดต้องมาก่อนเสมอ จ่ายไปวันนี้ใครประกันได้ว่าจะลดให้ เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ เงินอยู่กับเรา เราก็ต่อรองได้เยอะกว่า

สู้ๆนะครับ​ (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92178 โดย เหมียวยิ้มสู้

Hippocrite เขียน:

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: สอบถามท่านผู้เคยผ่านประสบการณ์ค่ะ

ลมปากเชื่อไม่ได้ครับ หนังสือส่วนลดต้องมาก่อนเสมอ จ่ายไปวันนี้ใครประกันได้ว่าจะลดให้ เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ เงินอยู่กับเรา เราก็ต่อรองได้เยอะกว่า

สู้ๆนะครับ​ (^_-)

ขอบคุณค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92243 โดย เหมียวยิ้มสู้
วันที่ครบ 1 เดือน Umay เสนอส่วนลดจาก 71,000 เหลือ 56,000 ค่ะ แต่มีข้อแม้ให้เราจ่ายขั้นต่ำเพื่อเดินบัญชีไปทุกเดือน ถ้าจะปิดบัญชีจะให้ส่วนลดเพิ่มมากกว่าที่แจ้งค่ะ เอาไงดีคะ เริ่มหมดมุกคุยแล้ว คงจะโทรมาจี้วันเงินเดือนออกแน่ๆเลยค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92250 โดย Tann
อย่าไปเชื่อ ผมหยุดไปแปดเดือนชิวๆ แต่ปิดไปแล้วล่ะ ทวงแค่สามเดือนแรกเท่านั้นล่ะครับ
วิธีรับมือคนทวงหนี้ของผมคือชวนเค้าคุยไปเลย เล่าเรื่องหนี้ไปเรื่อยเปื่ย แต่จิตใจตั้งมั่นว่าส่วนลดที่เราต้องการคือเท่าไหร่ (โขกเยอะๆ) เดี๋ยวมันก็รำคาญวางสายไปเอง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92269 โดย เหมียวยิ้มสู้

Tann เขียน: อย่าไปเชื่อ ผมหยุดไปแปดเดือนชิวๆ แต่ปิดไปแล้วล่ะ ทวงแค่สามเดือนแรกเท่านั้นล่ะครับ
วิธีรับมือคนทวงหนี้ของผมคือชวนเค้าคุยไปเลย เล่าเรื่องหนี้ไปเรื่อยเปื่ย แต่จิตใจตั้งมั่นว่าส่วนลดที่เราต้องการคือเท่าไหร่ (โขกเยอะๆ) เดี๋ยวมันก็รำคาญวางสายไปเอง

สุดยอดเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92322 โดย เหมียวยิ้มสู้
Aeon เข้ารอบบิลที่ 2 เค้าจะมาที่ทำงานจริงหรือป่าวคะ ช่วงเดือนแรกนานๆโทรมาที

เราจะรับมือกับพวกแมสเซนเจอร์ยังไงดี ไม่ต้องออกไปพบเขาได้มั้ยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.710 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena