มือใหม่หยุดจ่าย เพื่ออนาคต ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยนะคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91326 โดย เหมียวยิ้มสู้
สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิก รายงานตัวค่ะ

ตอนนี้มีหนี้บัตรอยู่ที่ 2 แสนกว่า กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายให้หมดสิ้นปีนี้ค่ะ

1. umay 70,000
2. aeon 25,000
3. scb กดเงินสด 15,000
4. firstchoice บัตรผ่อน/กดเงินสด 34,000 หยุดจ่าย รอบบิลแรก 5/12/59
5. citi bank ready credit 35,000
6. citi bank visa cash back 6,000
7. citi bank visa reward 17,000

ยังไงเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ และขอเป็นกำำลังใจให้ทุกคนที่สู้อยู่ สู้ไปด้วยกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ปล. ขอบคุณข้อมูลดีจากเว็บไซด์ และทุกคนด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91330 โดย เหมียวยิ้มสู้
มาอัพเดรท fisrt chioce ค่ะ
ตอนนี้หยุดจ่ายครบ 1 อาทิตย์ มีโทรมาตามแค่ครั้งเดียว
รอรับโทรศัพท์ต่อไปค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91441 โดย เหมียวยิ้มสู้
ใครเคยมีประสบการณ์ของ citi bank บ้างคะ อยากรู้ว่าฟ้องเร็วหรือป่าวคะ ส่วนลดดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วยคร่า

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91593 โดย เหมียวยิ้มสู้
อัพเดตค่ะ ตอนนี้ first choice จากที่พูดดีเริ่มไม่ดีละค่ะ

เริ่มขู่นู้นนี่ แอบท้อเบาๆ

แต่ก็ขอสู้ต่อ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91594 โดย consai
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ถ้าผ่าน 2 เดือนแรกไปได้ก็ไม่ค่อยเครียดแล้ว

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91601 โดย เหมียวยิ้มสู้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91602 โดย walker65
FCของเราก็โทรมาทั้งขู่ทั้งปลอบ บอกว่าไม่มีค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91612 โดย chai202519

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: ใครเคยมีประสบการณ์ของ citi bank บ้างคะ อยากรู้ว่าฟ้องเร็วหรือป่าวคะ ส่วนลดดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วยคร่า

ของผม ready credit 1ปี8เดือนครับฟ้องแตผมไม่แน่ใจว่าขึ้นอยู่กับปริมาณยอดฟ้องหรือปล่าว ของผมยอดฟ้อง 310000 ขึ้นศาลเดือน กพ. 2017 แต่บางคนก็ฟ้องเร็วครับ6-7เดือนฟ้องละ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91622 โดย เหมียวยิ้มสู้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91623 โดย Pptoon
สู้ๆคะเราหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 1 แล้วคะ ตอนนี้ FC กับ กรุงศรีโทรมาชวนประบโครงสร้างหนี้แล้วคะ แต่ยังไม่สนใจ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91624 โดย Jk.1234
ใจเย็นๆนะคะ ต้องรับโทรศัพท์ปกตินะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91641 โดย เหมียวยิ้มสู้
ขอบคุณทุกท่านนะคะ

ตอนนี้ FC หยุด 1 เดือนชวนปรับโครงสร้างหนี้ซะแล้วค่ะ ถามว่าเรามีปัญหาอะไรถึงไม่จ่าย

ใจต้องนิ่งไว้ค่ะ

:say:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91670 โดย เหมียวยิ้มสู้
ตอนนี้หยุดจ่ายทั้งหมดแล้วค่ะ
จากนี้คงได้รับโทรศัพท์กันยาวๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91680 โดย เหมียวยิ้มสู้
Umay+ นี่สุดยอดจริงๆค่ะ โทรวันแรก ชั่วโมงละครั้งเลย :No:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91683 โดย phaitoon
ตอนนี้ผมเองก็เริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อเกือบทุกตัว มีตัวที่ผมจ่ายตรง ๆ ไม่ให้ขาดคือหนี้บัตร ธนาคารไทยพานิขย์เพราะเงินเดือนผมเข้าที่ธนาคารนี้สาเหตุที่ต้องจ่ายเพราะป้องกันการดูดเงิน 100 % ของธนาคารเพื่อไปใช้หนี้แล้วก็กลัวเล่นเกมกดไม่ทันธนาคารครับ ผมมีหนี้บัตรและสินเชื่อรวม 8 รายการเป็นเงิน 890000 บาทนะครับ ตั้งใจจะให้เจ้าหนี้อายัดเงินเดือน เพราะถ้าทำประนอมแล้วผ่อนจ่ายผมไปไม่รอด การอายัดเงินเดือนนี้ไม่น่ากลัวแต่ก่อนทำผมได้ไปขอฝ่ายบุคคลผมแล้วตอนแรกบุคคลผมไม่อยากให้ผมทำอายัดเงินเดือนเพราะบริษัทห้ามไว้แต่ผมก็ขอร้องบุคคลอยู่นานโดยเสนอตัวเดินเอกสารเองแล้วเอาใบเสร็จมาให้เขาเลยโอเค การทำอายัดที่บริษัทผมจะต้องแอบทำนะครับ เพราะถ้าเรื่องถึงกรรมการบริษัทผมก็อาจโดนให้ออก นะครับ แนวทางทั้งหมดนี้ผมได้มาจากชมรมนี้และขอให้ชมรมนี้อยู่เคียงข้างพวกเราต่อไป จตอนนี้ผมสบายใจ มาก ครับ ต่อไปนี้ถ้าหนี้บัตรหมดเมื่อไรจะไม่เข้าไปยุ่งตลอดชีวิต สู้ ๆ นะครับ ^_^

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91689 โดย Tumaung

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: Umay+ นี่สุดยอดจริงๆค่ะ โทรวันแรก ชั่วโมงละครั้งเลย :No:

ของเราบังคับให้จ่ายวันนี้ เราบอกไม่สะดวกก็ ไม่ได้ค่ะ ต้องจ่ายวันนี้ ไม่รู้จะตอบไง เลยกดตัดสายเลย หุหุ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91700 โดย เหมียวยิ้มสู้
คุณ Tumaung กดตัดสายแล้วเค้าโทรมาใหม่ป่าวคะ เมื่อวานของเราโดนไป 6 สาย โดนถึง 2 ทุ่มเลย Umay เค้าสายแข็งจริงๆ :สู้ๆ:

คุณ phaitoon สู้ๆนะคะ เพื่ออิสระภาพของพวกเรา :สู้ๆ:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91705 โดย phaitoon
ขอบคุณครับ คุณเหมียวยิ้มสู้ ^_^

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91817 โดย เหมียวยิ้มสู้
อัพเดรตนะคะ ตอนนี้ยูเม่รับสายบ้างไม่รับสายบ้าง บังคับจ่ายท่าเดียว
citi bank ready โทรมาครั้งแรก บอกว่าไม่มีนโยบายให้จ่ายไม่ตรงนะคะ พูดจาแข็งๆ ไม่รู้มีส่วนลดดีมั้ย
เฟริสช้อยรอบบิล 2 โทรมาอาทิตย์ละ 2 ครั้ง บอกส่งเรื่องตามระบบค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91818 โดย phaitoon
ผมเองก็โดน KTC ทวงเบา ๆ ผมตอบไม่มีเงินจ่ายขั้นต่ำได้และก็บอกเพิ่มอีกว่าไม่สามารถกดเงินในบัตรเครดิตมาหมุนได้นะครับ สู้ ๆ นะครับ ^_^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.605 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena