วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72268 โดย jinnyja
update กันหน่อย
Eon เริ่มเสนอโครงการประนอมหนี้แล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าฟังมาผิดไหม นางบอกว่า ลด ดอกของเดิม ให้ คิดแค่เงินต้น แล้วเอาเงินต้น มาคิดใหม่ เหมือนจะคิดแค่ ไม่เกิน 10 % นางลองคำนวนมาให้ ผ่อนเดือนละ 1400 36 เดือน แต่จะทำได้ ต้องจ่ายเข้ามาสักงวดก่อน เราเลยฟังอย่างเงียบๆ นางว่าถ้าไม่สนใจทำก็ไม่เป็นไร แค่เสนอให้พิจารณา นางยังบอกอีกว่า จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ถ้าเรายังไม่สามารถจ่ายได้ จะส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฏหมาย ก็จะมีคนตามมาทวงที่ทำงาน ตามกฏหมาย สะดุด อิตรง ตามกฏหมายนี่แระค่ะ ดีนะที่เรา ศึกษาข้อมูล มีภูมิคุ้มกันระดับหนึ่ง ไม่งั้นเราคงสติแตก ตามที่นางบอก แน่ๆ พอเราพยายามจะบอกเหตุผลที่เราไม่สามารถจ่ายได้ นาง ก้พยายามตัดบทไม่ยอมให้เราพูด นางรีบตัดบทเรยว่าพยายามหามาจ่ายหน่อยนะค่ะ แต่น้ำเสียงนางไม่เหวี่ยงไม่วีน นะค่ะ นิ่งๆ แล้วก็จบด้วย นางบอกว่าอีก 2-3 วันจะติดต่อมาใหม่ค่ะ :No:

FC อาทิตย์ล่ะ 1 ครั้ง เหมือนเดิมค่ะ ไม่เซ้าซี้ บอกไม่มี นางก็วางไป ขอติดต่อตามระบบ
SCB แยกกันโทร ระหว่าง บัตรกดเงินสด กับ บัตรเครดิต อาทิตย์ ล่ะ 1 ครั้ง พร้อมกับส่งข้อความ มาแจ้งเตือน
K bank แยกกันโทร ระหว่าง บัตรกดเงินสด กับ บัตรเครดิต อาทิตย์ ล่ะ 1 ครั้ง พร้อมกับส่งข้อความ มาแจ้งเตือน
citibank อาทิตย์ละ 1 ครั้ง ไม่เซ้าซี้มาก บอกยังไม่มี ก็วางสายไป แล้วจะติดต่อตามระบบ

จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ค่ะ ยังเก็บตังได้นิดเดียวเอง มีเหตุตลอดๆๆๆ :pray: :pray: :pray: :cry2: :cry2:
ขออนุญาติ ทดสอบการแนบรูปด้วยนะค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72287 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: update กันหน่อย
Eon เริ่มเสนอโครงการประนอมหนี้แล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าฟังมาผิดไหม นางบอกว่า ลด ดอกของเดิม ให้ คิดแค่เงินต้น แล้วเอาเงินต้น มาคิดใหม่ เหมือนจะคิดแค่ ไม่เกิน 10 % นางลองคำนวนมาให้ ผ่อนเดือนละ 1400 36 เดือน แต่จะทำได้ ต้องจ่ายเข้ามาสักงวดก่อน เราเลยฟังอย่างเงียบๆ นางว่าถ้าไม่สนใจทำก็ไม่เป็นไร แค่เสนอให้พิจารณา นางยังบอกอีกว่า จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ถ้าเรายังไม่สามารถจ่ายได้ จะส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฏหมาย ก็จะมีคนตามมาทวงที่ทำงาน ตามกฏหมาย สะดุด อิตรง ตามกฏหมายนี่แระค่ะ ดีนะที่เรา ศึกษาข้อมูล มีภูมิคุ้มกันระดับหนึ่ง ไม่งั้นเราคงสติแตก ตามที่นางบอก แน่ๆ พอเราพยายามจะบอกเหตุผลที่เราไม่สามารถจ่ายได้ นาง ก้พยายามตัดบทไม่ยอมให้เราพูด นางรีบตัดบทเรยว่าพยายามหามาจ่ายหน่อยนะค่ะ แต่น้ำเสียงนางไม่เหวี่ยงไม่วีน นะค่ะ นิ่งๆ แล้วก็จบด้วย นางบอกว่าอีก 2-3 วันจะติดต่อมาใหม่ค่ะ :No:

FC อาทิตย์ล่ะ 1 ครั้ง เหมือนเดิมค่ะ ไม่เซ้าซี้ บอกไม่มี นางก็วางไป ขอติดต่อตามระบบ
SCB แยกกันโทร ระหว่าง บัตรกดเงินสด กับ บัตรเครดิต อาทิตย์ ล่ะ 1 ครั้ง พร้อมกับส่งข้อความ มาแจ้งเตือน
K bank แยกกันโทร ระหว่าง บัตรกดเงินสด กับ บัตรเครดิต อาทิตย์ ล่ะ 1 ครั้ง พร้อมกับส่งข้อความ มาแจ้งเตือน
citibank อาทิตย์ละ 1 ครั้ง ไม่เซ้าซี้มาก บอกยังไม่มี ก็วางสายไป แล้วจะติดต่อตามระบบ

จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ค่ะ ยังเก็บตังได้นิดเดียวเอง มีเหตุตลอดๆๆๆ :pray: :pray: :pray: :cry2: :cry2:
ขออนุญาติ ทดสอบการแนบรูปด้วยนะค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ
อิออน มาแนวนี้ ตื้อสุดๆ ให้เซ็นเอกสาร บอกจะเอาเข้ามาให้เซ็น ถึงที่ทำงาน
บอกว่า ไม่สะดวก ไม่ว่างติดงาน ไม่มีเงิน นางอิออน ก็แถ ได้อีก จะโทรมาสอบถามอีก โทร มาวันละ 2-3 รอบเช้าเย็น เหนื่อยใจ กะเจ้านี่ จิง :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72291 โดย jinnyja
คุณ ampaisri หยุด อิออน มา กี่เดือนแล้วค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72295 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: คุณ ampaisri หยุด อิออน มา กี่เดือนแล้วค่ะ

อิออนหยุดรอบบิล 1/5/58 ค่ะ
นี่ก็รอบบิลที่ 3 อะคะ
ตื้อมาก โทรบ่อย โทรนาน
:upset:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72348 โดย jinnyja
วันนี้ โทรกันมาแต่เช้าเลยค่ะ ทั้ง FC SCB กำหนดจ่ายสุดท้าย คือวันจันทร์จะตัดรอบบิลแล้วนะค่ะ คุณ

ลูกค้า ( คิดในใจ ถ้ามีก็อยากจะไปจ่าย อ่ะค่ะ แต่นี้ ไม่มีจะให้หมุนแล้ว :cry2: :cry2: )

เน้นย้ำ จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วนะค่ะ :No: :No: :No:

citibank ตามมาติดๆๆๆๆ
:pray: :pray: :pray: :pray: :pray: :pray:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72660 โดย jinnyja
15-7-58 update ค่ะ
วันนี้ โทรกันมาครบเลยค่ะ เจ้าหนี้ทั้ง ห้า เจ้า เริ่มโดย
1. SCB มาเป็นรายแรก แจ้งยอดทั้ง บัตรกดเงินสด และบัตรเครดิต เริ่มมีซักถาม มากขึ้น ยังจ่ายไม่ได้เลยเหรอค่ะ ถ้าจ่าย 2000 จะกดออกมาได้ อีก 1800 นะค่ะ ตอบตอนนี้ยังไม่มี ค่ะ วางสายไป
2.citibank แจ้งยอดคางชำระ ไม่พูดเยอะ วางไป
3.K bank ทั้งบัตรกดเงินสด และเครดิต มาเสียงเริ่มดุๆ ล่ะค่ะ สอบถามว่ายังไม่มีจ่ายอีกเหรอค่ะ จะเข้ารอบบิลที่3 แล้วนะค่ะ แล้วก็วางสายไป
4. FC ไม่เซ้าซี้ บอก แค่ว่าดูบัญชีให้แค่ได้ถึงวันศุกร์นี้ ค้างมา 3 งวดแล้ว ถ้ายังไม่มียอดเข้ามาก็จะต้องส่งเรื่องตามระบบ เราค่ะไป วางสาย
5.Eon ไฮไลท์ ของวันนี้ค่ะ มารายสุดท้าย จัดเต็มมาเลยค่ะ
Eon : นางเริ่มถาม ว่าเงินเดือน เอาไปใช้อะไรหมด
เรา: ใช้จ่ายในชีวิต นี่ล่ะค่ะ ช่วงนี้ติดหมุนเงินไม่ทัน
Eon : ลูกค้าไม่ยอมหมุน โดยการจ่ายแล้วกดบัตร ออกมาใหม่ นี่ค่ะ
เรา: ไม่อยากมีหนี้เพิ่มค่ะ ที่มีอยู่ก้ไม่รู้จะจ่ายหมดเมื่อไหร่ แล้วเราก็บอกไปว่าเราเองก็พยายาม แต่มันไม่มีจริงๆ ไม่ได้อยากจะไม่จ่าย ถ้ามีก็อยากจะจ่ายไป
Eon: คุณยังทำงานอยู่ไหมค่ะ แล้วคนที่ติดต่อ ที่ลงไว้ ยังเป็นสามีคุณอยู่รึป่าวค่ะ แล้วเงินเดือนเอาไปทำอะไรหมดค่ะ เสียงนางเริ่มห้วนๆ เชิงต่อว่า
เรา: เงียบ ฟัง พร้อมกับระงับอารมค่ะ เริ่ม มีอารมขึ้นนิดๆล่ะ กะการที่นางถาม เรื่องส่วนตัว พอนางถามว่าคุณยังอยู่ไหมค่ะ ทีนี้เราเลยจัดเต็มไปค่ะ ตอบทุกคำถามที่นางถาม แล้วตบท้ายด้วย เราก็อยากใช้หนี้คืนค่ะ แต่ตอนนี้เราติดปัญหาจริงๆ ขอเคลียร์ปัญหา ก่อน ถ้ามีแล้วเราจะไปจ่ายคืนแน่นอน พอเจอเราเริ่มขึ้นและร่ายยาวบ้าง นางอึ้ง ค่ะ เงียบไป
Eon: นางปรับเสียงมาเป็นปกติ แล้ว พูด อ่อยลงว่าอยากช่วยลูกค้า ถ้าหามาจ่ายได้ สัก 1400 ก่อน จะดึงเรื่องไว้ให้ ยังไม่ต้องส่งไปสำนักงานกฏหมายข้างนอก จะได้ไม่โดนมาทวงที่ทำงาน
เรา: ไม่เป็นไร ค่ะ เรายอมรับ แต่ตอนนี้ไม่มีจริงๆค่ะ ถ้ามีแล้วจะรีบไปจ่ายค่ะ
Eon: นางว่า เดวอีก 2-3 วันจะโทรมาใหม่นะค่ะ ให้ลูกค้าพยายามอีกหน่อย
เรา: ค่ะ โทรมาได้ค่ะ แต่เราไม่รับปากนะค่ะ ว่าจะหามาจ่ายคุณตอนนี้ได้ไหม สวัสดีค่ะ วางสาย :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72692 โดย jinnyja
เมื่อวาน กะวันนี้ ตอนเช้า เราเข้าชมรม เวปบอร์ด ไม่ได้ ใครเป็นเหมือนเราบ้าง ไม่ได้เข้า 1 วัน รู้สึกแย่เลย เพิ่งเข้าได้มะกี้ ดีใจมากๆ เลยค่ะ
update ทวงหนี้หน่อยค่ะ ตอนนี้ ที่โทรจิกสุด ก้ยกให้ Eon เลยค่ะ ตอนนี้โทรมาทุกวัน หลังจากที่เมื่อวันที่ 15 ประทะคารมกันไป เมื่อวานนางดทรมาอีก เปลี่ยนสไตล์พูดดี ปะมานว่าเห็นใจ และเป็นห่วงลูกค้า ไม่อยากให้โดนฟ้อง แถม มีบอกคุณลูกค้าก้รับโทรศัพท์ตลอดเลย นางจะมาไม้ไหม ตั้งรับกันต่อไป
:pray::pray:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72700 โดย Anny_Ann
เมื่อวานเราก้อเข้าไม่ได้เหมือนกันค่ะ เรานี่เข้ามาอ่านหากำลังใจให้ตัวเองทุกวันเลย เรามีของ FC กะSCB Speedy เหมือนกันเลยค่ะ แต่หนี้บัตรเราพัวพันกะชื่อคนอื่นด้วย ชื่อเราเองจิงๆมีเเค่ 3 ใบ เราเพิ่งหยุดจ่ายFC เดือนกรกฎาคมเปนงวดแรกค่ะ แล้วscb จะเริ่มตอนปลายเดือนนี้ แต่เราเก็บเงินเพื่อ HC ได้เต็มที่เดือนละไม่เกิน 5000 เองค่ะ เพราะเงินเดือนเราไม่สูงแถมยังต้องจ่ายบัตรที่ไม่ใช่ชื่อเราต่อไปก่อน ตอนนี้ก้อเริ่มทำอาชีพเสริมรับงานมาทำที่บ้านส่งริบบิ้นดอกพวงมาลัยร้อยละ18บาท อาศัยเวลาว่างหลังเลิกงานเพื่อเอาเงินตรงนี้มาใช้จ่ายค่ะ

เราขอถามคุณนิดนึงนะคะว่าเก็บไว้HCต่อเดือนประมาณเท่าไหร่

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72739 โดย jinnyja
Anny_Ann ตอนแรกตั้งเป้าไว้เดือน 10,000 ค่ะ แต่มีเหตุ ตลอดค่ะ เลยลดเป้ามาที่ 9000 ช่วง 2-4 เดือน นี้ เพื่อไม่ให้ตึงมากเกินไป ค่ะ ต้องสำรองไว้เผื่อมีรายการฉุกเฉินค่ะ และคาดว่า ในช่วงเดือน พฤศจิกายน น่าจะเก็บได้ สักหมื่น นิดๆ ค่ะ เราก็อยากจะหางานพิเศษ ทำเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้เลย สู้ๆๆ ไปด้วยกัน นะค่ะ :สู้ๆ::สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73073 โดย jinnyja
update
25/7/2558

กำลังจะเข้ารอบบิลที่3 แล้วค่ะ ตอนนี้รับโทรศัพท์ ทุกวันค่ะ สลับเปลี่ยนหมุนเวียนกันไป ไม่มีเหงาค่ะ

-FC จะเข้ารอบบิลที่3 วันที่ 2 สิงหาคม นี้ โทรบ่อยมากขึ้นค่ะ จากเดิม โทรมาอาทิตย์ล่ะ 1 ครั้ง มารอบนี้ เพิ่มเป็น 2-3 ครั้งค่ะ และเริ่มชวนให้ทำประนอมหนีแล้วค่ะ โดยอธิบายอะไรไม่รู้ยืดยาวฟังมั่งไม่ฟังมั่ง แต่เราก้ปฏิเสธไป ว่าไม่ไหวจริงๆ เจาหน้าที่ก็เลยบอกว่าถ้าเข้ารอบที่ 3 แล้ว จะส่งสำนักงานกฏหมายติดตามแล้วค่ะ ไม่ประวิงเวลาแล้วค่ะ(นำเสียงนางเหมือนหน่ายที่จะโทรตาม) แล้วก็วางสายไป
- SCB เจ้านี้แยกกันโทร ระหว่าง บัตรเครดิต กับบัตรกดเงินสด บัตรกดเงินสด จะใช้วิธียิงมา ไม่ให้เรารับ ส่วนบัตรเครดิต จะโทรไม่ยิง เสนอประนอมหนี้แล้วเหมือนกัน เริ่มโทรถี่ขึ้น จาก เมื่อก่อน อาทิตย์ล่ะครั้ง เป็น 2-3 ครั้ง
- K bank ยังโทรมาน้อยที่สุด อาทิตย์ละ 1 ครั้ง
- Eon เจ้านี้ ตามประสบการณ์ที่เราเจอ จะโทรบ่อยเกือบทุกวัน ช่วงอาทิตย์ สิ้นเดือน และอาทิตย์ แรก กะอาทิตย์ ที่ 2 ช่วงต้นเดือน โทรตามทุกวัน ล่าสุด เปลี่ยนคนทวงเราน่าจะคนที่4 ล่ะ คนนี้เป็นผู้ชาย พูดจาดีมาก มีให้กำลังใจเราสู้ๆ ด้วย จนอยากจะไปปิดให้ก่อนเจ้าแรกเลย ถ้ามีเงิน น่ะ อิอิ แต่ที่แปลกคือ อาทตย์นี้ไม่โทรมาเลยตั้งแต่วันจันทร์ แต่อาทิตย์หน้าคงจะกระหน่ำโทรเหมือนเดิม
- Citibank จะเข้ารอบบิลที่2 แล้ว เริ่มกระหน่ำโทร อาทิตย์ล่ะประมาน 3 วัน ประมานโทรมาย้ำว่ากำหนดวันนี้นะค่ะ อย่าลืม ไม่ถาม แค่ต้องการจะย้ำว่าอย่าลืม
^^ ^^ :pray: :pray: :pray:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73354 โดย jinnyja
31/7/2558 เวลา 10:35 น.
รายงานสถานการณ์การทวงหนี้กันหน่อยนะค่ะ
- เจ้าแรก ของวันนี้ citibank
citibank : วันนี้ชำระทันไหมค่ะ
เรา: ไม่ทันค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีตังค่ะ
citibank : ค่ะ งั้น บิลตัดเข้ารอบที่3 แล้วนะค่ะ บัตรจะถูกระงับการใช้งานค่ะ
เรา : ค่ะ วางสายไป

- ตามมาด้วย Eon หลังจากที่เงียบหายไป 4 วัน วันนี้โทรมาขอคำตอบเรื่องประนอมหนี้
Eon: ตกลงว่าไงครับเรื่องประนอมหนี้
เรา: ยังไม่สามารถทำประนอมหนี้ได้จริงๆค่ะ
Eon : ทำไมล่ะครับ ทางเราพยายามช่วยเหลือคุณแล้วนะครับ
เรา: ตอนนี้ ยังไม่สามารถจ่ายได้จริงๆค่ะ เงินไม่พอใช้จริงๆค่ะ
Eon : คุณก้ยังทำงานไม่ใช่เหรอครับ เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่มีเงินมาจ่าย
เรา: ค่ะ ทำงานค่ะ แต่ รายจ่ายเยอะขึนเงินไม่พอที่จะไปจ่ายคุณจริงๆค่ะ
Eon: คุณจะนิ่งเฉยไม่ทำอะไรเลยไม่ได้นะครับ ยอดเงินคุณก็เยอะ กดเงินไปใช้แล้วด้วย คุณจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยเหรอครับ(มาแนวกดดันล่ะค่ะเหมือนยายคนผู้หญิงก่อนหน้านี้ ที่จะเปลี่ยนมาเป็นผู้ชายคนนี้)
เรา : รับผิดชอบค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีที่จะไปจ่ายจริงๆค่ะ ถ้ามีจะจ่ายให้นะค่ะ พยายามหาตังอยู่ค่ะ
แล้วมันก็พูดๆๆๆๆๆถึง ผลเสียสารพัดที่จะตามมา ค่าปรับ ค่าดอกเบี้ย ค่าฟ้องศาล เรานิ่งฟัง และตอบว่า ทราบค่ะ
Eon: คิดดูอีกทีนะครับ เดี๋ยววันจันทร์ จะโทรมาถามใหม่ครับ วางสายไป

:sweat::sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73386 โดย ple_samchar

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73388 โดย ple_samchar
สู้ๆต่อไปครับจัดเต็มแบบนี้ทุกครั้งคงจะไม่เหงานะครับ 5555++ :psy: :psy: :psy:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73406 โดย ple_samchar
T800000 สู้ๆนะครับอีกไม่นานก็หมดหนี้ครับผมเป็นกำลังใจให้ครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73413 โดย Srisamorn
รบกวนสอบถามค่ะ เมื่อเราหยุดจ่ายสินเชื่อส่วนบุคคล เขาจะคิดยอดหยุด จากเงินต้นหรือเงินต้นรวมดอกเบี้ยตลอดสัญญาคะ
ถ้ายอดที่กู้มา200,000 ผ่อนมาแล้ว7งวด เหลือยอดประมาณ170,000 แต่ยอดตลอดสัญญาเหลืออยู่ที่ 240,000ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73444 โดย jinnyja
ขอบคุณค่ะ คุณ ple_samchar ค่ะ ไม่มีเหงาค่ะ โทรกันมาทุกวัน สลับกันไปค่ะ แต่บางทีก้เครียดๆเหมือนกันค่ะ ก็อาศัยเข้ามาหากำลังใจในนี้และค่ะ
^^^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73445 โดย jinnyja
Srisamon อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะค่ะ เท่าที่ดูจากยอดของเราเอง และเราเข้าใจว่า ถ้าเป็นสินเชื่อ ที่แบ่งผ่อนชำระรายเดือน เขาน่าจะคิดยอดเงินต้น บวกดอกเบี้ย ให้เราหมดแล้ว แล้วค่อยนำมาหารเฉลี่ย เป็นจำนวนเงินรายเดือนที่เราจะต้องผ่อนชำระ เวลาที่เขาจะทวง ก็น่าจะทวงเงินต้น รวมดอกเบี้ย และในกรณีของคุณ ผ่อนมาแล้ว 7 งวด ก็น่าจะทวงยอดที่เหลือ นะค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73484 โดย Srisamorn

jinnyja เขียน: Srisamon อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะค่ะ เท่าที่ดูจากยอดของเราเอง และเราเข้าใจว่า ถ้าเป็นสินเชื่อ ที่แบ่งผ่อนชำระรายเดือน เขาน่าจะคิดยอดเงินต้น บวกดอกเบี้ย ให้เราหมดแล้ว แล้วค่อยนำมาหารเฉลี่ย เป็นจำนวนเงินรายเดือนที่เราจะต้องผ่อนชำระ เวลาที่เขาจะทวง ก็น่าจะทวงเงินต้น รวมดอกเบี้ย และในกรณีของคุณ ผ่อนมาแล้ว 7 งวด ก็น่าจะทวงยอดที่เหลือ นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73558 โดย jinnyja
4/8/2558 เวลา 14:11 น.

up date จ้า มาแล้ว คุณอิออน เรา หลังจากที่ปะทะคารมกันไปเมื่อวันศุกร์ ที่ 31 /7/2558 บอกว่าวันจันทร์จะโทรติดต่อมาใหม่ เรื่องประนอมหนี ไอ้เราก็รอ เอ๊ะ ทำไมไม่เห็นโทรมาหว่า พอมาวันนี้ โดนจัดเลยค่ะ แอบส่งพนักงานมาที่บริษัทเลย 5555555 เรากำลังจะไปทานข้าวที่โรงอาหาร พี่ รปภ. เดินมากระซิบ มีพนักงานจาก อิออนมาขอเข้าพบ เราก็ บอกไปว่า ไม่สะดวกให้เข้าพบค่ะ พี่รปภ. ก็รับทราบ และไปเคลียร์ให้
ที่นี้ พอมันเข้าพบเราไม่ได้ มันเลยโทรเข้าเครื่องค่ะ
อิออน : สวัสดีครับ ผมมาจากอิออน เอาเอกสารมาให้เซ็นต์ครับ
เรา : เอกสารอะไรค่ะ
อิออน : เอกสารสัญญาประนอมหนี้ครับ
เรา: อ่าว น้อง พี่เพิ่งจะคุยกับเจ้าหน้าที่ไปเมื่อวาน ว่ายังไม่พร้อม ที่จะประนอมหนี้ เพราะ ทำไปพี่ก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี แจ้งเจ้าหน้าที่เขาไปแล้วนี่ค่ะ ว่าพี่ติดปัญหาการเงิน ขอเคลียร์ปัญหาก่อน ถ้าพร้อมแล้วจะติดต่อกลับไป นี่เขาไม่ได้แจ้งน้องเหรอค่ะ แล้วนี่จะเข้ามาพบก็ไม่แจ้งล่วงหน้า นะค่ะ เมื่อวานก็คุยกันแล้ว คุยไม่รู้เรื่องเหรอค่ะ (เราพูดน้ำเสียงปกติน่ะ แต่พูดเยอะมาก กว่าทุกครั้งที่คุย จัดไปซะยาวเลย พนักงาน อึ้งไปแปบนึง)
อิออน : เหรอครับ ผมไม่รู้ เขาส่งผมมา ให้เอาเอกสารมาให้เซ็นต์ประนอมหนี้ แล้วพี่จะทำยังไงครับ ยังไม่จ่าย ประนอมหนี้พี่ก็ไม่ทำ จะเกิดผลเสียนะครับ เขาจะต้องส่งสำนักงานกฏหมาย
เรา : ค่ะ พี่ทราบ แต่ตอนนี้พี่ยังไม่สามารถจ่ายได้จริงๆค่ะ ประนอมหนี้ไป ก็ยังจ่ายไม่ไหว พี่มีภาระหนี้อีกหลายตัวค่ะ ขอเคลียร์ปัญหาก่อน ถ้ามีแล้วจะติดต่อจ่ายเข้าไปค่ะ
อิออน : ถ้าให้พี่จ่ายยอดแค่ 1400 จ่ายไหวไหมครับ ผมดึงเรื่องให้ได้ถึงวันที่ 10 /8/2558 อยากให้พี่พยายามดูก่อน นะครับ
เรา: (คิดในใจ ถ้ามีกรูจ่ายเมิงไปล่ะ)ไม่รับปาก นะค่ะ แต่จะพยายาม ดูค่ะ โทรติดต่อมาอีกทีละกัน
อิออน : ครับๆ แล้วจะให้ผมติดต่อมาได้วันไหน ครับ
เรา : แล้วแต่สะดวกเลยค่ะ
อิออน : งั้นวันที่ 10 /8/58 ช่วงบ่าย ผมติดต่อมานะครับ เดี๋ยวผมลงบันทึกใหไว้ ว่ามาพบพี่แล้ว
เรา; ค่ะ
อิออน : ขอบคุณครับพี่ สวัสดีครับ
เรา : ขอบคุณค่ะ วางสายไป
แอบมาพบโดยที่ไม่แจ้งล่วงหน้า มันคงคิดว่าถ้าบอกก่อน เราก็คงไม่ยอมให้มาพบอยู่ดี เลยใช้วิธีมาไม่บอก กะให้เราตกใจหรือกดดัน แต่ขอบอกไม่น่ะเราไม่ตกใจ เพราะเตรียมตัวรับมือไว้แล้ว ว่าถ้ามาเราก็ไม่ให้เข้าพบ แต่แค่ตกใจ นิดหน่อย ว่ามันเล่นไม้นี้เลย แต่พนักงานที่มาพูดจาดีนะค่ะ คุยดี แต่เสียดาย ดันลืมถามชื่อ ไว้
^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73560 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: 4/8/2558 เวลา 14:11 น.

up date จ้า มาแล้ว คุณอิออน เรา หลังจากที่ปะทะคารมกันไปเมื่อวันศุกร์ ที่ 31 /7/2558 บอกว่าวันจันทร์จะโทรติดต่อมาใหม่ เรื่องประนอมหนี ไอ้เราก็รอ เอ๊ะ ทำไมไม่เห็นโทรมาหว่า พอมาวันนี้ โดนจัดเลยค่ะ แอบส่งพนักงานมาที่บริษัทเลย 5555555 เรากำลังจะไปทานข้าวที่โรงอาหาร พี่ รปภ. เดินมากระซิบ มีพนักงานจาก อิออนมาขอเข้าพบ เราก็ บอกไปว่า ไม่สะดวกให้เข้าพบค่ะ พี่รปภ. ก็รับทราบ และไปเคลียร์ให้
ที่นี้ พอมันเข้าพบเราไม่ได้ มันเลยโทรเข้าเครื่องค่ะ
อิออน : สวัสดีครับ ผมมาจากอิออน เอาเอกสารมาให้เซ็นต์ครับ
เรา : เอกสารอะไรค่ะ
อิออน : เอกสารสัญญาประนอมหนี้ครับ
เรา: อ่าว น้อง พี่เพิ่งจะคุยกับเจ้าหน้าที่ไปเมื่อวาน ว่ายังไม่พร้อม ที่จะประนอมหนี้ เพราะ ทำไปพี่ก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี แจ้งเจ้าหน้าที่เขาไปแล้วนี่ค่ะ ว่าพี่ติดปัญหาการเงิน ขอเคลียร์ปัญหาก่อน ถ้าพร้อมแล้วจะติดต่อกลับไป นี่เขาไม่ได้แจ้งน้องเหรอค่ะ แล้วนี่จะเข้ามาพบก็ไม่แจ้งล่วงหน้า นะค่ะ เมื่อวานก็คุยกันแล้ว คุยไม่รู้เรื่องเหรอค่ะ (เราพูดน้ำเสียงปกติน่ะ แต่พูดเยอะมาก กว่าทุกครั้งที่คุย จัดไปซะยาวเลย พนักงาน อึ้งไปแปบนึง)
อิออน : เหรอครับ ผมไม่รู้ เขาส่งผมมา ให้เอาเอกสารมาให้เซ็นต์ประนอมหนี้ แล้วพี่จะทำยังไงครับ ยังไม่จ่าย ประนอมหนี้พี่ก็ไม่ทำ จะเกิดผลเสียนะครับ เขาจะต้องส่งสำนักงานกฏหมาย
เรา : ค่ะ พี่ทราบ แต่ตอนนี้พี่ยังไม่สามารถจ่ายได้จริงๆค่ะ ประนอมหนี้ไป ก็ยังจ่ายไม่ไหว พี่มีภาระหนี้อีกหลายตัวค่ะ ขอเคลียร์ปัญหาก่อน ถ้ามีแล้วจะติดต่อจ่ายเข้าไปค่ะ
อิออน : ถ้าให้พี่จ่ายยอดแค่ 1400 จ่ายไหวไหมครับ ผมดึงเรื่องให้ได้ถึงวันที่ 10 /8/2558 อยากให้พี่พยายามดูก่อน นะครับ
เรา: (คิดในใจ ถ้ามีกรูจ่ายเมิงไปล่ะ)ไม่รับปาก นะค่ะ แต่จะพยายาม ดูค่ะ โทรติดต่อมาอีกทีละกัน
อิออน : ครับๆ แล้วจะให้ผมติดต่อมาได้วันไหน ครับ
เรา : แล้วแต่สะดวกเลยค่ะ
อิออน : งั้นวันที่ 10 /8/58 ช่วงบ่าย ผมติดต่อมานะครับ เดี๋ยวผมลงบันทึกใหไว้ ว่ามาพบพี่แล้ว
เรา; ค่ะ
อิออน : ขอบคุณครับพี่ สวัสดีครับ
เรา : ขอบคุณค่ะ วางสายไป
แอบมาพบโดยที่ไม่แจ้งล่วงหน้า มันคงคิดว่าถ้าบอกก่อน เราก็คงไม่ยอมให้มาพบอยู่ดี เลยใช้วิธีมาไม่บอก กะให้เราตกใจหรือกดดัน แต่ขอบอกไม่น่ะเราไม่ตกใจ เพราะเตรียมตัวรับมือไว้แล้ว ว่าถ้ามาเราก็ไม่ให้เข้าพบ แต่แค่ตกใจ นิดหน่อย ว่ามันเล่นไม้นี้เลย แต่พนักงานที่มาพูดจาดีนะค่ะ คุยดี แต่เสียดาย ดันลืมถามชื่อ ไว้
^^

ของเราวันนี้ อิออน คุยดี ผิดปกติ จากเดิมที่จิกกัด โทรมาจากบริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง (หยุดจ่าย 2/5/58)

อิออน "ไม่ทราบว่าคุณ......ชำระเงินเข้ามารึยังคะ ตอนนี้ค้างอยู่ 3 รอบบิล?"
เรา "ยังเลยค่ะ"
อิออน "จะชำระได้เมื่อไหร่คะ?"
เรา "ตอนนี้ไม่มีจริงๆค่ะ "
อิออน "ยังงัย คุณ.... ลองพยายามหาดู นะคะ เผื่อจะ ชำระเข้ามาได้บ้าง บางส่วนก็ยังดีค่ะ"
เรา "ค่ะ"
อิออน "กลางๆเดือน ดิฉันจะโทรสอบถามอีกครั้งนะคะ"
เรา "ค่ะ"

แล้วก็วางสายไป

สู้ๆไปพร้อมกันค่ะ คุณ jinnyja

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.841 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena