หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลังใจด้วยค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57565 โดย nut1852

leadglass เขียน:
อ่านตรงนี้แล้วน้ำตาจะไหล

Speedy cash ยอดหนี้พอๆ กันเลยค่ะ ส่วนลดงามมากๆ แต่ดิฉันหยุด SCB ม่ายด้ายยยยย :cry2:
(เงินเดือนเข้าที่นี่ เล่นเกมกดไม่ไหวและไม่มีที่จะใส่เงินที่เม้มไว้สำหรับ HC เพราะนางเป็นศัตรูกับทุกแบ๊งค์ละ)

กรี๊ดดดด ดีใจด้วยนะคะ :)

ขอบคุณครับ :love: :love: :love:
เงินเดือนผ่าน SCB เหมือนกันครับ ตั้งให้ sms แจ้งเตือนเวลามีเงินเข้า แล้วรีบกดออก ลองเหลือเงินไว้ก็ไม่หายนะครับ

แล้ว SCB credit ก็เพิ่งเสนอส่วนลดมา ยอดรวม 225,000 ปิดงวดเดียว ที่ 112.500 -50% เหมือนกัน
แต่ขอจ่ายสิ้นเดือนนี้

หมดหนี้หมดสินหมดเวรหมดกรรม กันไป สำหรับแบงค์ม่วงครับ :bye: :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57566 โดย nut1852

pfs เขียน: UOB โทรมาเสนอ H/C 40% ขู่ว่าเป็นข้อเสนอครั้งสุดท้ายก่อนฟ้อง (ส่วนเจ้านี้เสียงเริ่มแข็งแล้ว)

.

uob ผม ขู่จะฟ้อง ตั้งกะหยุดได้ 4 เดือน บอกเเบงค์ฟ้องเร็ว เพราะฟ้องเอง :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ยอดหยุด 146,000 คุยยังไงก็ไม่ลดไปกว่า 120,000 เลย :say: :say: :say:

แถมมีการบอกว่า พี่ไปจ่าย แบงค์ที่ลดให้ 50% ก่อนก็ได้ :cry2: :cry2: :cry2:

โอเคร จัดให้ จ่าย scb ก่อน รอสิ้นปีละกันนะ ตังค์หมดแล้ววว :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57608 โดย Punny
หลังจากคราวก่อน SCB เสนอปรับปรุงโครงสร้าง/ประนอมหนี้ วันนี้ CITIBANK เสนอมาอีกรายแล้วค่ะ

CITIBANK ยอด 25,710.-
เสนอจ่าย 48 งวดๆ ละ 700.- (700.- x 48 = 33,600.-)

ได้แค่ตอบว่าขอพิจารณาดูก่อนนะค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57799 โดย pfs
วันนี้ไปศาลคดีบัตรเฟริสช้อยส์มา ตอนแรกตั้งใจจะไปขอเลื่อน แต่ไปแล้วเลยลองเจรจาเงื่อนไขดู ผลออกมาเป็นที่ยอมรับได้คือ
ยอดฟ้อง 41X,XXX บาท ให้ผ่อนจ่ายได้ 36 เดือน ไม่คิดดอกเบี้ย โดย pfs ต่อรองขอผ่อนจ่ายเป็นขั้นบันได
เดือนที่ 1-6 จ่าย 3000 (ตอนแรกยืนกรานต่ำสุดได้ที่ 5000 เราก็บอกว่าไม่ไหวงั้นขอเลื่อนไปอีกสองเดือนแล้วกัน)
เดือนที่ 7-12 จ่าย 5000
เดือนที่ 13-24 จ่าย 10000
เดือนที่ 25-36 จ่าย 20000
‘pfs ตัดสินใจเจรจาเลยเพราะเขายอมให้ผ่อน 3000 ในช่วงที่เราต้องการเวลาพอดี เราก็สามรถจ่ายได้ จะได้ไม่ต้องลางานอีกรอบเนื่องจากทำงานอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยสะดวก ลาแต่ละครั้งก็เสียรายได้วันละ 3000 แล้วไหนจะค่าใช้จ่ายในการเดินทางอีก และทางเฟริสช้อยส์ก็บอกว่าถ้าผ่อนไปแล้ว ถ้ามีเงินก้อนก็ขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชีได้ วางแผนเก็บเงินให้ได้มากที่สุดแล้วจะขอ H/C UOB ก่อน ถ้าไม่ฟ้องเสียก่อน :ลั่ลล้า:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57818 โดย leadglass

pfs เขียน: คุณ leadglass แชร์ข้อมูลของ pfs เงินเดือนจ่ายผ่าน scb แต่ pfs ก็หยุดจ่ายบัตร scb ด้วยแล้วก็ใช้
วิธีโอนเงินทางอินเตอร์เน็ตหลังเงินเข้าตอนตีสอง ก็ลุ้นกันอยู่ถึง 6 เดือน ทาง scb ก็เสนอส่วนลด 50%
แต่เนื่องจากติดผ่อนจ่าย h/c บัตรอื่นเลยไม่รับข้อเสนอ ผ่านไปอีกหนึ่งเดือนทาง scb ก็ติดต่อมาอีกแจ้งว่า
จะส่งฟ้อง เนื่องจากเงินเดือนจ่ายผ่านที่นี่เลยตัดสินใจเจรจาขอผ่อน 24 เดือนแบบปลอดดอกเบี้ย (ซึ่งเป็นเงื่อนไขเดียวกับเจรจาที่ศาล)

nut1852 เขียน: ขอบคุณครับ :love: :love: :love:
เงินเดือนผ่าน SCB เหมือนกันครับ ตั้งให้ sms แจ้งเตือนเวลามีเงินเข้า แล้วรีบกดออก ลองเหลือเงินไว้ก็ไม่หายนะครับ

แล้ว SCB credit ก็เพิ่งเสนอส่วนลดมา ยอดรวม 225,000 ปิดงวดเดียว ที่ 112.500 -50% เหมือนกัน
แต่ขอจ่ายสิ้นเดือนนี้

หมดหนี้หมดสินหมดเวรหมดกรรม กันไป สำหรับแบงค์ม่วงครับ :bye: :bye: :bye:

กำลังลังเลเรื่องนี้อยู่ล่ะค่ะ คิดมา 2 เดือนแล้วว่าน่าสนใจมากสำหรับการหยุดจ่าย SCB
ลำพังเจ้านี้ยอดหนี้ก็เยอะมว๊ากกกแล้วค่ะ ถ้าหยุดจ่ายเจ้านี้ด้วยคงเก็บเงิน H/C ได้เร็วขึ้นอีกมาก
แถมด้วยส่วนลดอลังการเสียอีก (คนทวงก็พูดเพราะนะคะแบ๊งค์นี้ อิอิ)

ขอบคุณคุณ pfs และ คุณ nut1852 นะคะที่ช่วยแชร์ข้อมูล ต้องพิจารณาเป็นวาระด่วนเสียแล้ว เพื่อเก็บเงินไว้สู้กับ UOB ค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57822 โดย leadglass

pfs เขียน: วันนี้ไปศาลคดีบัตรเฟริสช้อยส์มา ตอนแรกตั้งใจจะไปขอเลื่อน แต่ไปแล้วเลยลองเจรจาเงื่อนไขดู ผลออกมาเป็นที่ยอมรับได้คือ
ยอดฟ้อง 41X,XXX บาท ให้ผ่อนจ่ายได้ 36 เดือน ไม่คิดดอกเบี้ย โดย pfs ต่อรองขอผ่อนจ่ายเป็นขั้นบันได
เดือนที่ 1-6 จ่าย 3000 (ตอนแรกยืนกรานต่ำสุดได้ที่ 5000 เราก็บอกว่าไม่ไหวงั้นขอเลื่อนไปอีกสองเดือนแล้วกัน)
เดือนที่ 7-12 จ่าย 5000
เดือนที่ 13-24 จ่าย 10000
เดือนที่ 25-36 จ่าย 20000
‘pfs ตัดสินใจเจรจาเลยเพราะเขายอมให้ผ่อน 3000 ในช่วงที่เราต้องการเวลาพอดี เราก็สามรถจ่ายได้ จะได้ไม่ต้องลางานอีกรอบเนื่องจากทำงานอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยสะดวก ลาแต่ละครั้งก็เสียรายได้วันละ 3000 แล้วไหนจะค่าใช้จ่ายในการเดินทางอีก และทางเฟริสช้อยส์ก็บอกว่าถ้าผ่อนไปแล้ว ถ้ามีเงินก้อนก็ขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชีได้ วางแผนเก็บเงินให้ได้มากที่สุดแล้วจะขอ H/C UOB ก่อน ถ้าไม่ฟ้องเสียก่อน :ลั่ลล้า:

ดีใจด้วยค่ะ ได้ผ่อนยาวปลอดดอกเบี้ยแบบนี้ถือว่ารับได้เนาะ

จะได้เก็บเงินก้อนไว้ H/C จอมโหดทัน :wo: :wo: :wo:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57824 โดย pfs
ตามความเห็นส่วนตัวนะคะ ขึ้นอยูกับว่าในตอนสมัครคุณเซ้็นเอกสารให้ตัดเงินจากบัญชีหรือเปล่า ถ้าเซ้นให้หักบัญชี คุณก็ต้องไปติดต่อแบงค์เพื่อขอยกเลิกการตัดบัญชี เปลี่ยนเป็นจ่ายด้วยเงินสดและเก็บหลักฐานไว้ค่ะ อีกกรณีที่ควรทำก่อนคือเปลี่ยนเลขบัญชีที่รับเงินเดือนหรือเปลี่ยนธนาคารที่รับเงินเดือนได้ก็ดีที่สุด
สำหรับ pfs ก็ลุ้นทุกสิ้นเดือนแล้วก็ผ่านมันไปได้ ขนาดตอนนี้ผ่อนอยู่ยังโทรเสนอส่วนลดปิดบัญชีทุกเดือน
เฮ้อ...อยากถูกรางวัลที่ 1 จริงๆเลย
:สู้ๆ:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57829 โดย leadglass

pfs เขียน: ตามความเห็นส่วนตัวนะคะ ขึ้นอยูกับว่าในตอนสมัครคุณเซ้็นเอกสารให้ตัดเงินจากบัญชีหรือเปล่า ถ้าเซ้นให้หักบัญชี คุณก็ต้องไปติดต่อแบงค์เพื่อขอยกเลิกการตัดบัญชี เปลี่ยนเป็นจ่ายด้วยเงินสดและเก็บหลักฐานไว้ค่ะ อีกกรณีที่ควรทำก่อนคือเปลี่ยนเลขบัญชีที่รับเงินเดือนหรือเปลี่ยนธนาคารที่รับเงินเดือนได้ก็ดีที่สุด
สำหรับ pfs ก็ลุ้นทุกสิ้นเดือนแล้วก็ผ่านมันไปได้ ขนาดตอนนี้ผ่อนอยู่ยังโทรเสนอส่วนลดปิดบัญชีทุกเดือน
เฮ้อ...อยากถูกรางวัลที่ 1 จริงๆเลย
:สู้ๆ:

ที่ทำงานเค้าให้ใช้ บ/ช เงินเดือนแค่ 2 ธนาคาร คือ SCB กับ กรุงศรี น่ะค่ะ (ยอดหนี้ทั้ง 2 แบ๊งค์ เยอะสูสีกันเลยค่ะ) น่าเสียดายเนอะ เป็นแบ๊งค์ที่ส่วนลดงามทั้งคู่เสียด้วย

ถ้าเงินเดือนเข้าตรงวันก็ดีน่ะสิคะ จะได้ตั้งโอนล่วงหน้าใน easynet ไว้เลย แต่เงินเดือนดิฉันมันแล้วแต่อารมณ์แผนกการเงิน บางเดือนกว่าจะออกปาเข้าไปวันที่ 10 แหน่ะค่ะ :say:

แต่เป็นความคิดที่ดีนะคะ ว่าจะลองเล่นดูสักตั้งเหมือนกัน

ขอบคุณมากค่ะ ข้อมูลที่คุณ pfs แชร์มีประโยชน์มากเลยค่ะ รอบด้านดีด้วย
ขอให้กุศลนี้จงดลให้คุณ pfs หมดหนี้หมดสินเร็วๆ ด้วยนะคะ ^^
(วันนี้หวยออก ขอให้ถูกรางวัลที่ 1 งวดนี้เลยละกัน ... ว่าแต่ซื้อหรือเปล่าเหอะ 5555)

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57833 โดย zadayu
โอ๊ยยยยยย เป็นหนี้มันเหนื่อย ขอแชร์ด้วยคนค่ะ ตอนนี้หยุดจ่าย กสิกร กับ กรุงศรีมาสเตอร์และเฟิสช้อย์ เข้ารอบบิลที่3 กสิกรนานๆโทรมาที กรุงศรีกับเฟิสช้อยส์นี่โทรกระหน่ำ เพิ่ววางสายจากเฟิสช้อยส์ไป นางเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ ตอบไปว่าไม่ นางทิ้งท้ายว่า เสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ก็ไม่ทำ คุณจะไม่ทำอะไรกับยอดนี้เลยใช่มั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นส่งเรื่องเข้าสำนักงงานกฏหมายเลยนะคะ ตู้ดๆๆๆๆ จะเป็นลม

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57840 โดย pfs
เปลี่ยนเลขบัญชีแล้วสมัคร sms จะได้มีการแจ้งเมื่อเงินเข้า โอนทางมือถือก็ได้ ลองดูนะคะขอให้โชคดีค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58174 โดย สงวน
กำลังจะเก็บเงินได้ ก็มีเรื่องเข้ามาให้ใช้เงินครับ

กรุงศรีเสนอลดให้ 35% ผ่อนจ่าย 6 งวด
ยอดเดิม 254,000 พุ่งไปเป็น 275,000 เขาเสนอลดเหลือ 180,000 ผ่อนเดือนละ 30,000 แต่ไม่ไหวแน่ๆ
ทางเขาแจ้งว่า ผมเพิ่งเปิดบัตรได้ไม่ถึงสองปี ส่วนลดได้ไม่เยอะ. (เชื่อได้ไหม)

ผมกะเจรจา ลดเหลือ 130,000-140,000 แล้วผ่อน 6 งวด คิดว่าน่าจะผ่านไหมครับ??

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58176 โดย pfs
ตอบคุณสงวน
ถ้าหยุดยังไม่เกิน 5-6 เดือนส่วนลดก็ประมาณนั้นแหละ หนี้ยังไม่เน่าพอ ของ pfs เดรือกรุงศรี
เจรจาส่วนลดกันมาเรื่อย จนมาลงตัวที่ส่วนลด 68% แบ่งจ่ายได้บางบัตร 2 งวด บางบัตร 4 งวด
ขอให้คุณใจเย็นเก็บเงินรอเท่านั้น ยิ่งถ้าช่วงก่อนส่งฟ้องมักจะเป็นนาทีทองของลูกหนี้ค่ะ ขอให้คุณโชคดีค่ะ
มาแชร์ข้อมูลหลักเกณฑ์การสำรองหนี้เสียของธนาคารอีกรอบค่ะ

ธปท. กำหนดให้ธนาคารพาณิชย์จัดชั้นลูกหนี้ เป็น 5 ประเภท และให้กันเงินสำรองในอัตรา ดังนี้
1. ลูกหนี้ปกติ สำรอง 1%
2. ลูกหนี้กล่าวถึงเป็นพิเศษ สำรอง 2%
3. ลูกหนี้จัดชั้นต่ำกว่ามาตรฐาน สำรอง 20%
4. ลูกหนี้จัดชั้นสงสัยจะสูญ สำรอง 50%
5. ลูกหนี้จัดชั้นสูญ สำรอง 100%

หลักเกณฑ์การจัดชั้น ขั้นแรกจะดูจากจำนวนเดือนที่ค้างชำระก่อน คือ
1 เดือน ขึ้นไป จัดชั้นกล่าวถึงเป็นพิเศษ จ่ายสำรอง 2%
3 เดือน ขึ้นไป จัดชั้นต่ำกว่ามาตรฐาน จ่ายสำรอง 30%
6 เดือน ขึ้นไป จัดชั้นสงสัยจะสูญ จ่ายสำรอง 50%
12 เดือน ขึ้นไป จัดชั้นสูญ จ่ายสำรอง 100%

ด้วยเหตุผลนี้ทำให้เมื่อค้างชำระสองเดือนขึ้นไปบางแบงค์ก็เริ่มมีส่วนลด 20%
และถ้าค้่างจ่าย 1 ปี ส่วนใหญจะโดนขายหนี้ไปให้เอกชนค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58238 โดย สงวน
ขอบคุณครับ คุณ pfs

ส่วนเคสกรุงไทย มีหมายศาลมาแล้ว วันที่ 3 พ.ย.นี้ (ยอดรวม 2 บัญชี = 400,000 บาท)
กะว่าจะไปขอเลื่อนก่อนสัก 2 เดือน เพราะยังอยากเก็บเงินให้มากกว่านี้ก่อน
ตามที่อ่านๆมา ทางทนายของ สนง. ที่ดูแลเคสของกรุงไทย ไม่น่าติดปัญหาใช่ไหมครับ

แล้วหลังจากนั้น คงขอผ่อนจ่ายเดือนละ 5,000 x 3 ปี ดอกเบี้ย 7.5% ไปก่อน แล้วถ้ามีเงินก้อน ค่อยขอ H/C
เหมือนตามวิธีของคุณ pfs
แต่ทั้งนี้ ต้องมีเอกสารหรือวิธีการอย่างไร ถึงต่อรองแบบนี้ได้ครับ (ไม่แน่ใจว่า อธิบายในห้องนี้ได้ไหม??)

ขอบคุณอีกครั้งครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58271 โดย pfs
ตอบคุณสงวน

ขอแนะนำว่าไปศาลนัดแรกน่าจะขอเลื่อนไปก่อน 1 นัดอาจจะเลื่อนไปได้ประมาณ 2 เดือน และลองสอบถามกับประชาสัมพันธ์ว่าบัตรกรุงไทยจะมีการจัดมหกรรมลูกหนี้บัตรกรุงไทยวันไหน คุณจะได้ติดต่อเพื่อขอเจรจาในวันนั้น เพราะถ้าเป็นวันจัดมหกรรมทางแบงค์จะมีส่วนลดดอกเบี้ยให้เกือบทั้งหมด และยังสามารถเจรจาแบ่งจ่ายแบบขั้นบันไดได้ 36 เดือน และคิดดอกเบี้ย 7.5% (ปกติจะคิด 10%) ถ้ายอดคุณสูงก็ลดดอกเบี้ยไปได้เยอะอยู่ pfs ยอดหลังจากลดเหลือ pfs ต้องจ่าย 400,000 บาท ตอนเจรจาทนายจะให้จ่ายเดือนละ 8000 บาท แต่ pfs ก็ต่อรองขอจ่ายน้อยลงโดยต่อรองขอจ่าย 5000 บาทต่อเดือนให้เหตุผลว่าต้องผ่อนจ่ายหลายที่กลัวว่าจะจ่ายไม่ไหว ขอตกลงยอดจ่ายที่มั่นใจว่าจ่ายไหวอย่างต่อเนื่องขอให้ช่วยพิจารณาด้วย แล้วจะจ่ายยอดเพิ่มขึ้นในปีที่สองและปีที่สาม ทั้งนี้ให้เหตุผลว่ามีความตั้งใจที่จะจ่ายหนี้ถึงได้มาตกลงที่ศาล

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58318 โดย Punny
ถามคุณ pfs ค่ะ
บ้านกับรถ เป็นชื่อของคุณ pfs เลยหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่เราผ่อนบ้านกับรถปกติ ส่วนหนี้บัตรเครดิตเมื่อขึ้นศาลแล้วเจรจาตกลงกันได้ ทางเจ้าหนี้จะไม่ฟ้องยึดทรัพย์เราได้ใช่ไหมค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58323 โดย pfs
ทั้งบ้านและรถเป็นชื่อของ pfs ค่ะแต่ยังผ่อนปกติค่ะ ตราบใดที่เจ้าหนี้เขายังติดต่อเราได้เขาก็จะใช้วิธีทวงกดดันทุกรูปแบบเพื่อให้เราจ่าย ส่วนตัวจะรับสายตลอดและก็แจ้งไปตามตรงว่าตอนนี้ยังจ่ายไม่ได้มีปัญหา..... ขอเวลาหน่อย แล้วจะติดต่อกลับเมื่อพร้อมค่ะ บ้านผ่อนกับ scb ซึ่งก็หยุดจ่ายบัตรเครดิตไป 6-7 เดือนมีเสนอส่วนลด H/C 50% แต่เนื่องจากติดผ่อนจ่ายกับที่อื่นอยู่และมีผ่อนบ้านและบัญชีเงินเดือนกับ scb เลยตัดสินใจเจรจาเงื่อนไขเดียวกับเจรจาที่ศาลคือผ่อนจ่าย 36 เดือนไม่มีดอกเบี้ยโดยขอผ่อน
เดือินที่ 1-22 เดือนละ 5000
เดือนที่ 23-24 จ่ายยอดที่เหลือค่ะ
pfs ผ่อนมาได้ 4-5 เดือนก็ยังมีโทรมาเสนอว่าถ้ามีเงืนก้อนจะปิดมีส่วนลดให้อีกซะงั้น ไม่ถูกหวยรางวัลที่ 1 บ้างก็แล้วไป เฮ้อ..เหนื่อยจัง

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58326 โดย lady2499
-ขอสอบถามคุณ pfs คะ หยุดจ่ายตั้งแต่เดือนต้นเดือนสิงหา ที่ผ่านมา ทุกที่เลยคะ แต่ค่อนข้างกังวลใจกับ

ซิตี้แอดวานซ์ คือชอบยิงมาแล้วก็ไม่ค่อยได้คุยกับทางเลดี้เลย แล้วตัวเลดี้มีผ่อนบ้านกับทาง กรุงไทย อยู่

ก็เลยกังวลว่าจะฟ้องยึดบ้านขายทอดตลาด เพราะเลดี้รับสายไม่ทันบ่อยมาก หรือว่าเขาตั้งใจยิงมาเท่านั้นคะ

อยากถามว่า ซิตี้แอดวานซ์ ชอบทำแบบนี้หรือเปล่าคะ แล้วเราควรโทรกลับไปหรือเปล่า

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58329 โดย pfs
ใช่ค่ะ pfs หักดิบหยุดจ่ายทุกบัตรตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2556 เลยค่ะ เพราะไม่มีทางเลือกจริงๆค่ะ
ณ.เวลานั้น ธุรกิจโดนโกงเงินเก็บเป็น 0 แต่ยังต้องจ่ายหนี้เดือนละสองแสน! แฟนตกงานกระทันหัน
บ้านต้องผ่อน รถต้องผ่อน ก็ยังมีความโชคดีที่ได้มาเจอเว็บไซด์แห่งนี้ยังพอเห็นแสงสว่างปลายอุโมงค์
ถ้าคุณมีเครือซิตี้ต้องเก็บเงินไว้รอจัดการเป็นเจ้าแรกๆ เลย เพราะขึ้นชื่อเรื่องฟ้องเร็วและเมื่อศาลตัดสิน ซิตี้แบงค์อาจจะเลือกอายัดบ้านเพื่อขายทอดตลาด แทนการอายัดเงินเดือน (เคยมีเคสที่สมาชิกโดนมาแล้ว) แต่ไม่ต้องกังวลจนเกินไป ตราบใดที่เขายังติดต่อคุณได้ และซิตี้แบงค์ส่วนลด H/C 50% แบ่งจ่ายได้ค่ะ หวังว่าคำตอบคงช่วยคุณได้บ้าง

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58414 โดย zadayu
สอบถามคุณ pfs ค่ะ ตอนนี้เรามี
Kbank visa 4x,xxx
Kexpress 4x,xxx

Krungsri master 33,xxx

F/C 54,xxxx

ตอนนี้กรุงศรีโทรมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ หลังจากเข้ารอบบิลที่4 ให้ปิดยอดจ่ายทีเดียว 20,000 ไม่อย่างนั้นก็ปรับโครงสร้างหนี้ เราบอกติดต่อมาเดือนหน้าอีกทีได้มั้ย นางบอกว่าถ้าเดือนหน้าอาจจะไม่ได้ส่วนลดเท่านี้ ความจริงอยากได้ 15,000 ผ่อน 5,000 สามงวดด้วยซ้ำ เฮ้อออออ ไม่รู้เอาไงดี

ส่วน F/C เงียบหายไปเลยค่ะ เงียบจนน่ากลัว เข้ารอบบิลที่4เหมือนกัน

กสิกร ยังส่งบิลเรียกเก็บตามปกติ เข้าเดือนที่4 ไม่รู้ว่าจะได้ส่วนลดงามๆเมื่อไหร่ เพราะ 2 บัตร 80,000 กว่าอยู่ เครียดจุงเบย

ใครสามารถช่วยแนะนำได้รบกวนหน่อยนะคะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58416 โดย pfs
ตอบคุณ Zadayu ถ้าไม่พร้อมก็ยังไม่ต้องตอบรับอะไค่ะเดี๋ยวผ่านไป 1 เดือน 2 เดือน เขาก็ติดต่อมาใหม่เอง
ไม่ต้องฟังคำขู่ค่ะ ยิ่งเข้า 6 เดือนไปแล้วส่วนลดงามๆจะมาเอง ทุกเจ้าของคุณส่วนลดเยอะทั้งนั้น ขอให้เก็บเงินให้พร้อมค่ะ เฟริสช้อยส์ กรุงศรี ลดเยอะ แบ่งจ่ายได้ ส่วนกสิกรถ้าจะ H/C จะรวมยอดทุกบัตรค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.857 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena