อี่ซี่บายให้ Fax บัตรพนักงานให้ครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3837 โดย Kwnar
ตกลงจะปิดบัตรของอี่ซี่ครับ แต่ จนท. สนง. กฏหมายขอให้ Fax บัตรพนักงานไปให้เพื่อไปขอส่วนลดกับอีซี่ จนท. อ้างว่าจะได้ทำเรื่องขอส่วนลด กับ บ. อีซี่ ตามที่ขอให้ครับ รบกวนพี่ช่วยแนะำหน่อยด้วยครับถ้าส่งไปจะเสี่ยงอะไรไหมครับ

นานๆจะมาตั้งกระทู้ครับ ที่ผ่านมาเข้ามาเก็บข้อมูลบ้าง ผมใกล้จะเป็นไทแล้ว เดี๋ยวจะมา update การปลดนี้ให้ครับ หลังจากล้มรุกคุกคานมานาน

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3841 โดย Champcyber99

Chan เขียน: ตกลงจะปิดบัตรของอี่ซี่ครับ แต่ จนท. สนง. กฏหมายขอให้ Fax บัตรพนักงานไปให้เพื่อไปขอส่วนลดกับอีซี่ จนท. อ้างว่าจะได้ทำเรื่องขอส่วนลด กับ บ. อีซี่ ตามที่ขอให้ครับ รบกวนพี่ช่วยแนะำหน่อยด้วยครับถ้าส่งไปจะเสี่ยงอะไรไหมครับ

นานๆจะมาตั้งกระทู้ครับ ที่ผ่านมาเข้ามาเก็บข้อมูลบ้าง ผมใกล้จะเป็นไทแล้ว เดี๋ยวจะมา update การปลดนี้ให้ครับ หลังจากล้มรุกคุกคานมานาน

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ :wake:

แสดงว่าคุณยังตกลงปิดไม่ได้เพราะ สนง ให้ส่งเอกสารไปขอส่วนลดทำก็ได้ไม่ทำก็ไม่มีผลอะไรการ h/c ไม่จำเป็นต้องส่งเอกสารอะไรให้ให้เขาทำเอกสารมาให้เราเลยถ้าเราพอใจยอดที่จะจ่าย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3846 โดย Mommyangel
ส่งไปได้ค่ะ....แต่ให้ขีดคร่อมให้เรียบร้อย.... แล้วเขียนข้อความที่เราจะขอส่วนลด....
ตัวอย่าง...
ข้าพเจ้า.....บัตรเครดิตเลขที่........จำนวนเงิน..........บาท ขอชำระปิดบัญชีที่ยอด........บาท
ชำระภายใน..........นี้ ถ้าชำระได้ ขอให้ธนาคารยกหนี้ที่เหลือให้ทั้งหมด เป็นอันจบหนี้สินกัน...

พี่ลีก็เคยส่งไปค่ะ...แล้วก็ได้ยอดตามที่เราขอ...

แต่ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณนะคะ..ว่าจะส่งหรือไม่ส่ง....

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3850 โดย Shofrets
เคยเห็นแต่ขอบัตรประชาชน นี่ขอบัตรพนักงาน มันมีเลศนัยอะไรอะปาว (o_O)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3851 โดย jackTs
เคยได้ยินแต่
ให้ส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมกับเอกสารใบแจ้งหนี้ของเจ้าอื่นๆไปให้พิจารณา เพื่อขอส่วนลด

ไม่เคยได้ยินว่าให้ส่งสำเนา"บัตรพนักงาน"ไปเพื่อขอส่วนลด

มันจะเอา"บัตรพนักงาน"ไปทำแป๊ะ อะไรวะเนี่ย?

ลองถามมันไปดูซิว่า
ถ้ากรูส่ง FAX "ตั๋วจำนำ "ไปให้แทน...มรึงจะเอาไหมวะ?

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Pych, ntps, Premsak

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3855 โดย TorryV92
บัตรใบหนี้ ยอดรวม 140,000 บาท ผมหยุดจ่าย สิงหาคม 54 ปิดตอน ธันวาคม 2554 ได้ 70,000.- บาท ส่งใบภาระหนี้ไปให้ 3-4 ใบเอง บัตรก็ไม่ต้องลองดูนะครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3857 โดย mookmaew
หยุดบัตรนี้ ปีกว่า ยอดสูงด้วย ออกสำนักงานนอกและกลับเข้าส่วนกลางอีกรอบ
จวนส่งฟ้องแล้วโทรไปตามอยู่ฝ่ายกฎหมาย
(ในเอกสารเครดิตบูโร : อยู่ในกระบวนการกฎหมาย)
ปิดบัญชีของส่วนลดได้เกือบ 50% ผ่อนได้ถึง 6 เดือน

อีกใบขอภาระหนี้ที่อื่นประกอบ
อีกใบไม่ขอเอกสาร

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3988 โดย Kwnar
สวัสดีครับ มารายงานความคืบหน้าครับ สรุปแล้วผมไม่ได้ส่งอะไรให้อีซี่ครับ บัตรพนักงานก็ไม่ได้ส่ง เจ้าหน้าที่โทรมาว่าส่วนลดที่ขอไว้อนุมัติแล้ว ผมเพิ่งไปจ่ายมาวันนี้เองครับ ยอดเต็ม 61,970.00 บาท ลดเหนือ 26,000.00 บาท หยุดมาประมาณ 2 ปี ครับ ใกล้จะหมดหนี้แล้วกะว่าภายในครึ่งปีนี้จะเคลียร์ให้หมดทุกอย่างครับ :wo:

ขอบคุณครับ

[attachment:1]จดหมายลดหนี้2.jpg[/attachment]

[attachment:2]Pay In.jpg[/attachment]

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3993 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3995 โดย Kwnar
ขอบคุณครับที่แนะนำการแนบรูป ขอลองใหม่อีกทีครับ
[attachment:1]Settlement Letter.jpg[/attachment]

[attachment:2]Pay In.jpg[/attachment]

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4015 โดย ntps
แค่ลองภูมิคุณมังว่าจะส่งให้ไหม แต่พอเราเงียบ ก็ให้ตามเราขอ
เพิ่งเคยได้ยินว่า ขอส่งบัตรพนักงาน เอาไปทำอะไรได้ สงสัยจัง
ยินดีด้วยค่ะ ที่ได้ปิดดั่งที่หวัง ส่วนลดดีมากค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5449 โดย Kwnar
สวัสดีครับ มาแชร์ความคืบหน้าเรื่องหนี้สินครับ 2 ตัวสุดท้าย ไทยธนาคาร (เก่า) และอิออน ตั้งใจจะปิดอิออนวันนี้ แต่ไม่ได้ง่ายเหมือนอีซี่ที่ผมเพิ่งปิดไป ผมโทรหา จนท. เพื่อเจรจา โดยขอจ่ายที่ 7,000 บาท จากยอด 26,663 บาท หยุดมา 3 ปี จนท. แจ้งว่าไม่ได้ แต่ลดให้เหลือ 24,000 อะไีรวะหยุดตั้งนานไม่ลดเลย แถมบอกว่าเราไม่คิดค่าติดตาม แต่คิดแค่ดอกกับเงินต้น และบอกว่าสามารถผ่อนได้ เราช่วยลูกค้าเสมอ ผมบอกว่าไม่มีเงิน มีแค่ 7,000 บาท ถ้าได้ ปิดเดี๋ยวนี้เลย ขณะต่อรองกินบะหมี่แห้ง แทะกระดูกหมูน้ำซุปอยู่อย่างเอร็ดอร่อย ผมบอกไปว่าช่วยหน่อยล่ะกัน ตัวเลขเท่านั้นจ่ายไม่ไหว จนท. บอกว่าส่วนลดตามที่ผมขอมันเยอะไป ไม่มีใครเคยขอเยอะขนาดนี้ เค้าว่าจั้งสั้น หรือว่าผมขอเยอะไป ก็มันมีแค่ 7,000 บาทเองอะ

ผมย้ำกับ จนท. ว่าช่วยลดให้หน่อยล่ะกัน จ่ายเท่านั้นจ่ายไม่ไหว แต่ จนท. ก็ย้ำแบบเดิม และบอกว่าเดี๋ยวโทรมาหาไหม เพราะผมดันไปบอกว่าขอคิดดูก่อน แต่เอาให้จริงผมก็มีอยู่เท่านั้นและ โทรมาอีกทีก็ให้ได้เท่านั้น นอกเสียจากจะมีตัวเลขสวยๆ เพิ่มจากที่ผมขอนิดหน่อยก็ OK กะไว้ว่าภายในสิ้นเดือนนี้ยังยึกยักเล่นท่าไม่ลด ผมจะไปเลือกปิดไทยธนาคารก่อน ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

ขอบคุณครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5451 โดย Pych
โอ้โห คุณเล่นขอส่วนลด (26,663-7,000) / 26,663 x 100 = 73.75%
คุณขอเยอะซะขนาดนั้น ใครจะไปให้คุณได้ล่ะครับ

ครั้งที่แล้ว Easy ลดให้คุณตั้ง 58% ก็เยอะมากแล้วนะครับ :shy:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5454 โดย Kwnar
ผมก็ว่ายังงั้นล่ะครับ เดี๋ยวไปตั้งสติใหม่ก่อน

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5455 โดย Pych
ไม่เป็นไรครับ กดให้มิดด้ามน่ะได้ แต่อย่าคาดหวังครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5472 โดย cannavaro
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ส่งก็ได้ ไม่ส่งก็ได้ พวกบัตรประชาชนอะ แต่ถ้าเป็นผม ผมไม่ส่งนะ
ปิดมาก็หลายใบ สูงสุดที่ได้เกือบ 70% ก็ไเคยส่งไป 1 ครั้งของ First choice ตอนนั้นยังมือใหม่อยู่
ก็ได้ตามค่าเฉลี่ยส่วนลด 50% อยู่ดี

แต่ส่งแล้วต้องขีดคร่อมให้ชัดเจนนะครับ ว่าเอาไปทำอะไรยังไง

โชคดีครับ

ปล. ผมว่าช่วงเวลาในการต่อรองสำคัญกว่าการส่งบัตรพวกนี้นะ
แน่นอนว่าช่วงสิ้นเดือน ช่วงปิดยอดเนี่ย ราคาแฮร์คัทดีจิงๆ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5529 โดย nunee

Anakin เขียน: ไม่เป็นไรครับ กดให้มิดด้ามน่ะได้ แต่อย่าคาดหวังครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

หนูกดมิดด้ามตลอดอะ...ยังไม่มีก็ไม่จ่าย มีก็จ่ายเท่านั้น

แต่คุณพี่เจ้าของกระทู้เทพมากไปเปล่า 70 กว่าเปอร์เลยกล้ามาก
(เดาว่าต่อไปงั้นแหละ เผื่อฟลุ๊กอะดิ)

555+ :wake:

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6387 โดย Kwnar
สวัสดีต้นเดือนครับ มารายงานความคืบหน้าหลังจากไม่ประสบความสำเร็จในการต่อรองกับ อิออน ผมจึงเปลี่ยนแผนมาเจรจากับเจ้าหนี้รายที่ 2 ซึ่งเป็นรายสุดท้าย คือไทยธนาคาร (เ่ก่า) เพราะขี้เกียจรออิออนแล้วเล่นตัวนัก ผมไปจ่ายเจ้าอื่นก่อนดีกว่า เจ้าหนี้รายนี้ค่อนข้างนานครับติดมาประมาณ 4 ปี ได้โทรสอบถามยอดหนี้ ก็ปาไป 80,000 กว่าๆ ครับ จากต้น 41,xxx บาท ตกใจหมดเลยวิ่งสูงจัง แต่ก็ต้องยอมรับความจริง เจ้าหน้าที่คุยดีครับ เราเลยดีกลับ การเจรจาออกแนวขอร้อง บวกขอความเห็นใจ เจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าจ่ายก้อนเดียวสามารถลดได้ที่ 53,000 บาืท ผมบอกยังสูงไป ไม่มีจ่าย แจ้งไปว่าอยากปิดให้วันนี้เลยมีแค่ 20,000 บาท ได้ไหม กดมิดด้ามอีกแล้วครับ ก็มันมีเท่านี้จริงๆ เจ้าหน้าที่บอกขอกลับไปปรึกษาหัวหน้าก่อน สาธุ ขอให้ได้ทีเถอะ จะได้จบๆ

เจ้าหน้าที่แจ้งว่าได้ขายหนี้ให้ บ. สินทรัพย์ อะไรสักอย่าง ด้วยยอดจริง มันเลยทำให้มูลหนี้สูง งงๆ อยู่ แต่เอาเป็นว่าผมมีเท่านั้นจริงๆ ถ้าเจ้านี้ไม่สำเร็จอีกกะจะหยุดต่อรองสักพัก แต่ก็กลัวเงินหมดเพราะเวลามีเงินมันชอบมีเรื่องจำเป็นที่จะต้องใช้ทุกที เอาใจช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :wo:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6657 โดย Kwnar
ในที่สุดก็ปิดได้อีกหนึ่งตัวครับ ผมเพิ่งปิดไทยธนาคารไปอีก 1 เจ้าวันนี้เองครับ ตามยอดหนี้ที่เล่าให้ฟัง พุ่งไปถึง 80,xxx บาท ในที่สุดก็ได้ปิดที่ 25,000 บาท เพิ่งจ่ายไปเมื่อบ่ายนี้เอง เบาตัวเลยครับ แต่ก็เบาใจที่ภาระที่สะสมมานานจะหมดไปเร็วๆ นี้ ผมยังเหลืออีก 1 ตัวสุดท้าย คืออิออน ไม่ยอมลดให้ซะทีทั้งๆ ที่เป็นยอดน้อยที่สุดที่ผมมีอยู่ ไม่เป็นไรไม่ซีเรียสแล้วกะว่าตัวนี้จะไปปิดหลังสงกรานต์

มาเล่าสู่กันฟังครับ :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12674 โดย headage
ยินดีด้วยค่ะ ^^
จะหมดแล้วเนาะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.682 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena