KTC จะเอาไงดี ช่วยตอบหน่อยค่ะ

11 ปี 14 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #34667 โดย casanovy
สวัสดีค่ะ ดิชั้นเข้ามาศึกษาในเว็บไซต์นี้นานพอสมควรแล้วค่ะ เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนฟังบ้างเพื่อเป็นกำลังใจในการปลดหนี้กันค่ะ

หนี้ที่ดิชั้นมีอยู่ทั้งหมด
บัตรเครดิต KTC 38000 หยุดจ่ายมาจะครบปีแล้วค่ะ
บัตรกดเงินสด KTC 39000 หยุดจ่ายมาจะครบปีแล้วเหมือนกัน
บัตรเครดิต Firstchoice 42000 หยุดจ่ายประมาณ 8 เดือน (ตอนนี้ปิดแล้ว)
บัตรเครดิตกรุงศรีมาสเตอร์ 28000 หยุดจ่ายประมาณ 8-9 เดือน (ตอนนี้ปิดแล้ว)
สินเชื่อเงินสดกรุงศรี smile cash 14000 หยุดจ่ายประมาณ 11 เดือน
บัตรเครดิตเซนทรัล 27000 หยุดจ่ายประมาณ 6 เดือน(ตอนนี้ปิดแล้ว)
บัตรเครดิตกรุงศรีวีซ่า 15000 หยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือน

รวมๆแล้วก็เกือบๆสองแสนค่ะ ทำงานเป็นแค่พนักงานเงินเดือนไม่เท่าไรเห็นยอดหนี้แล้วเครียดมากค่ะตอนนั้น กดบัตรนู้นมาจ่ายบัตรนี้ บางเดือนจ่ายขั้นต่ำแล้วแทบไม่เหลือเงินใช้ หมุนจ่ายอยู่ประมาณสองปี เริ่มไม่ไหวแล้ว จนมาเจอเว็บนี้ค่ะ เหมือนเทวดามาโปรด ก็เข้ามาอ่าน ศึกษาข้อมูลต่างๆ เริ่มเห็นทางสว่าง เลยพบว่าหนทางที่ดีที่สุดสำหรับเราคือต้องหยุดจ่ายให้หมด เลยตัดสินใจหยุดจ่ายทุกตัวเลยค่ะ แรกๆกลัวพวกทวงหนี้เหมือนกัน เพราะเคยได้ฟังมาเยอะว่าโหดร้าย อิอิ แต่ได้อ่านในหลายกระทู้ในเว็บนี้ เลิกกลัวเลยค่ะ เจ้าหนี้โทรมาก็รับตลอด ไม่เคยปิดเครื่อง ช่วงสามสี่เดือนแรกโทรมาถี่เลยค่ะ มีขู่บ้างว่าจะฟ้องนู่นนี่ แต่ส่วนมากจะเจอแต่เจ้าหน้าที่ที่พูดกันรู้เรื่อง มี Fiestchoice เจ้าเดียวที่เคยปะทะคารมณ์แบบดูเดือด ฮ่าๆๆ พอหยุดจ่ายประมาณ 6-7 เดือน ก็จะมีเจ้าหนี้แต่ละรายโทมาให้ส่วนลด

-เจ้าแรกที่ปิดคือบัตรเครดิตเซนทรัลค่ะ หยุดจ่ายประมาณหกเดือน โทมาให้ส่วนลด เราก็ต่อรองนิดหน่อย จากยอด 26000 เหลือ 15000 ค่ะ ผ่อนได้สามเดือนด้วย
-เจ้าที่สองคือบัตร Firstchoice ค่ะ เจ้านี้ยอดเยอะหน่อย 4XXXXX เราขอผ่อนยาวๆแต่เดือนนึงผ่อนไม่มากค่ะเพราะไม่อยากให้เป็นภาระมากไป ขอผ่อน 10 เดือน ได้ส่วนลดเหลือ 37000 ค่ะ ลดไม่มากแต่เราอยากปิดๆไป ตอนนี้ผ่อนเหลืออีกห้าเดือนก็หมดแล้วค่ะ
-ตัวที่สามคือบัตรกรุงศรีมาสเตอร์ ยอด 26XXX พอดีตอนนี้โบนัสออกค่ะ แต่ก็ยังขอผ่อน 2 เดือน ลดเหลือ 16000 ค่ะ ตอนนี้ปิดเรียบร้อยแล้ว

เราจะชอบแบบผ่อนชำระมากกว่าค่ะ เพราะเราได้รายได้ประจำทุกเดือนรอเก็บเงินก้อนคงนานพอสมควร หักจากเงินที่ผ่อนชำระ เราก็ยังเหลือเงินใช้ค่ะ พอปิดตัวใดตัวนึงหมด เราจะเริ่มปิดอีกตัวทันที

บัตร KTC สองใบรวมกันยอดเกิน 50000 ทางเจ้าหน้าที่บอกว่ายอดเงินสามารถฟ้องได้รวมทั้งหยุดชำระมาปีนึงพอดี กำลังจะส่งเรื่องเร็วๆนี้ เราไม่อยากไปศาลเพราะคงลางานได้ยากและไม่อยากเสียเวลา ล่าสุดวันนี้เลยคุยกับเจ้าหน้าที่แบงค์ว่าจะขอปิดก่อน 1 ใบ คือบัตรกดเงินสด ยอด 39000 ขอแบบผ่อนชำระ เพราะเราคำนวณเงินแล้วยังสามารถจ่ายได้อีกเดือนละประมาณ 3000 บาท ทาง KTC แจ้งว่าถ้าเป็นแบบผ่อนชำระจะไม่มีส่วนลดใดๆให้เลย(เคี่ยวมากๆ) แต่เราก็ตัดสินใจปิดค่ะ สรุปว่าผ่อน 12 เดือน 3XXX ยังพอไหว จะได้จบๆ แฮ่ๆ

ตอนนี้เหลือสินเชื่อเงินสดกรุงศรี smilecash ไม่มีแบบผ่อนชำระค่ะ มีส่วนลดให้แต่ต้องจ่ายงวดเดียว เราเลยขอบายก่อน

เหลืออีกสามใบ บัตรกรุงศรีวีซ่า บัตรกรุงไทย สินเชื่อเงินสดกรุงศรี เราวางแผนไว้แบบนี้ค่ะ

อีกห้าเดือนจะผ่อนบัตร Firstchoice หมด เราจะเริ่มปิดบัตร กรุงศรีวีซ่า ยอดไม่เยอะเท่าไร
สิ้นปีจะได้โบนัส เราจะว่าจะปิดบัตรกรุงไทยและสินเชื่อเงินสดกรุงศรีพร้อมกันเลย สองตัวนี้ถ้าจ่ายครั้งเดียวจะได้ส่วนลด
แค่คิดว่าหนี้จะหมดก็มีความสุขมากแล้วค่ะ ^^ ชีวิตดีกว่าตอนหมุนบัตรโน่นนี่มาโปะเยอะ 5555

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่มีหนี้นะคะ ถ้าเรายังมีแรง มีกำลัง ไม่นานเราก็ใช้หนี้หมดค่ะ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #34676 โดย หน่อยค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ ที่ใกล้จะหมดหนี้แล้ว ส่วนตัวดิฉันเพิ่งเริ่มจะหยุดจ่ายมาสองเดือนค่ะ ตอนนี้เจ้าหนี้ที่โทรมาบ่อยสุดก็เป็นกรุงศรีโฮมโปรค่ะ สู้ต่อไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35333 โดย casanovy
สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับ KTC ค่ะ คือดิฉันมีหนี้กับ KTC 2 ใบค่ะ คือบัตรกดเงินสด 39000 บาท และบัตรเครดิต 37000 ทั้งสองใบหยุดมา 1 ปีเต็มค่ะ เมื่อวันที่ 20/4/56 ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าบัญชีของดิฉันมียอดเกิน 50000 บาท สามารถส่งฟ้องได้และกำลังจะฟ้อง ดิฉันเลยตัดสินใจที่จะปิดบัตรกดเงินสด โดยผ่อนชำระ 10 เดือน ไม่มีส่วนลดแต่หยุดดอกเบี้ย ณ ขณะนั้น เจ้าหน้าที่ให้ส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมเขียนกำกับว่าขอลดหนี้ ดิฉันก็ส่ง และรอพิจารณาผลอนุมัติ และเมื่อเช้า เจ้าหน้าที่คนเดิมได้โทรมาสอบถามว่าชำระเงินเข้าไปหรือยัง ดิฉันจึงตอบว่ายังไม่ได้ชำระ เพราะไม่มีหนังสือยืนยันใดๆตอบกลับมา จากนั้นเจ้าหน้าที่วางหูไปและโทรกลับมาอีกรอบ แจ้งว่า ขณะนี้บัญชีของดิชั้นทั้งสองใบได้ตกไปอยู่ในส่วนของก่อนฟ้องแล้ว กำลังจะทำเรื่องฟ้อง เพราะดิฉันทำเรื่องขอปิดแค่ใบเดียว ดิฉันงงมาก ทั้งๆที่ดิฉันทำเรื่องขอปิดบัญชีแล้ว แต่ทาง KTC ก็ยังดึงเรื่องไปฟ้องอีกทั้งสองใบ ในเมื่อเรามีความประสงค์จะชำระหนี้คืนแล้ว ทำไม KTC ยังฟ้องอยู่อีกล่ะคะ เค้าอยากฟ้องให้เราชำระมากกว่าทำเรื่องให้เราชำระเองหรือ
คำถามค่ะ
1. ถ้าผลอนุมัติออกมาในไม่ช้านี้ว่าให้ปิด 1 บัญชี แล้วบัญชีที่เหลือซึ่งยอดไม่ถึง 50000 บาท เค้าจะฟ้องมั้ยคะ
2. ถ้าเค้ายืนยันจะฟ้องอีก 1 บัญชีที่เหลือ เราควรจะปิด 1 บัญชี ปล่อยให้ฟ้อง 1 บัญชี หรือ ปล่อยให้ฟ้องทั้งสองบัญชีเลยดีคะ
3. อยากทราบว่าทาง KTC เมื่อฟ้องแล้ว เค้ามีนโยบายให้ผ่อนชำระคืนมั้ยคะ หรือให้จ่ายก้อนเดียวทั้งหมด

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35334 โดย พ่อยอด
กระทู้เดิมคุณอยู่ห้อง เรื่องเล่า นะครับ ไปต่อที่เดิมก่อนก็ได้

เดี๋ยว ADMIN เขาจะย้ายให้ครับ 1 คน 1 กระทู้ก็พอครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35338 โดย casanovy
ขอโทษอย่างสูงค่ะ เพราะเห็นว่าในห้องเรื่องเล่า ห้ามถามปัญหาหนี้ เลยเกรงว่าจะผิดกฎ จึงมาตั้งคำถามในห้องนี้แทนค่ะ ขอโทษจิงๆค่า (o_O)

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35339 โดย Pych

casanovy เขียน: 1. ถ้าผลอนุมัติออกมาในไม่ช้านี้ว่าให้ปิด 1 บัญชี แล้วบัญชีที่เหลือซึ่งยอดไม่ถึง 50000 บาท เค้าจะฟ้องมั้ยคะ

ไม่มีใครตอบได้ชัดเจน ฟันธงเท่ากับเจ้าหนี้ครับ แล้วแต่นโยบายของแต่ละธนาคาร แต่ละช่วงเวลา
บางธนาคารอย่าง HSBC ผมค้างมาเกือบ 2 ปีติดเกือบ 2 แสน ยังไม่ฟ้องเลยครับ

แต่ UOB ผมมี 3 ใบ บางคนโดนฟ้องตั้งแต่ 4-6 เดือนแรก
ของผม ผ่านไป 15 เดือน ได้ Hair-Cut ไป 2 ใบ
ส่วนอีกใบ ยื้อไปยื้อมา จนมาฟ้องตอนเกือบ 2 ปี เกือบขาดอายุความ

casanovy เขียน: 2. ถ้าเค้ายืนยันจะฟ้องอีก 1 บัญชีที่เหลือ เราควรจะปิด 1 บัญชี ปล่อยให้ฟ้อง 1 บัญชี หรือ ปล่อยให้ฟ้องทั้งสองบัญชีเลยดีคะ

ตอนนี้กรุงไทยไม่ค่อยมีส่วนลดให้ครับ ถึงปล่อยให้ฟ้อง ก็อาจได้ส่วนลดเฉพาะดอกเบี้ย
ลองตัดสินใจดูเองนะครับ

casanovy เขียน: 3. อยากทราบว่าทาง KTC เมื่อฟ้องแล้ว เค้ามีนโยบายให้ผ่อนชำระคืนมั้ยคะ หรือให้จ่ายก้อนเดียวทั้งหมด

เท่าที่เห็น กรุงไทยให้ผ่อน 36 งวด พร้อมดอกเบี้ย 10% ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37317 โดย casanovy
มาอัพเดตค่ะ ล่าสุด KTC บัตรเครดิตโทรมาแจ้งว่าให้ผ่อนชำระคืนได้ 12 งวด โดยไม่มีส่วนลดใดๆซักบาท เงินต้น 30000 ยอด ณ ปัจจุบัน 37000 บาท และแจ้งว่าถึงจะผ่อนชำระคืนบัตรใบนี้ แต่บัตรกดเงินสดอีกใบนึงก็ยังส่งเรื่องไปที่ฝ่ายกฎหมายอยู่ดี เราเลยตัดสินใจยังไม่ผ่อนชำระคืนค่ะ คิดว่าถ้าไหนๆจะฟ้องอีกใบแล้วก็ไปศาลทีเดียวเลยแล้วกัน พอดีกับทางบัตรเครดิตกรุงศรีโทรมาให้ส่วนลดเลยเอาเงินปิดบัตรกรุงศรีแทนค่ะ

ตอนนี้ก็เหลือสินเชื่อกรุงศรีสไมแคช ยอด 10,XXX กับ KTC อีกเจ้า
..สู้ต่อไปค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41433 โดย jiraphatraun

casanovy เขียน: มาอัพเดตค่ะ ล่าสุด KTC บัตรเครดิตโทรมาแจ้งว่าให้ผ่อนชำระคืนได้ 12 งวด โดยไม่มีส่วนลดใดๆซักบาท เงินต้น 30000 ยอด ณ ปัจจุบัน 37000 บาท และแจ้งว่าถึงจะผ่อนชำระคืนบัตรใบนี้ แต่บัตรกดเงินสดอีกใบนึงก็ยังส่งเรื่องไปที่ฝ่ายกฎหมายอยู่ดี เราเลยตัดสินใจยังไม่ผ่อนชำระคืนค่ะ คิดว่าถ้าไหนๆจะฟ้องอีกใบแล้วก็ไปศาลทีเดียวเลยแล้วกัน พอดีกับทางบัตรเครดิตกรุงศรีโทรมาให้ส่วนลดเลยเอาเงินปิดบัตรกรุงศรีแทนค่ะ

ตอนนี้ก็เหลือสินเชื่อกรุงศรีสไมแคช ยอด 10,XXX กับ KTC อีกเจ้า
..สู้ต่อไปค่ะ

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ของผมก็เหลือกรุงไทยนี่แหละ แบงค์เดียว แต่ 2บัตร
รวมกันแล้ว ราวๆ 1แสนนิดๆ หยุดมาได้ 2 ปีแล้ว ไม่รู้ป่านนี้แอบฟ้องไปรึยัง
ไม่เห็นเค้าตามเลย เก็บเงินรอเจรจาไปพลางๆ หุหุ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45641 โดย casanovy
ขออัพเดตเจ้าหนี้ KTC ล่าสุดค่ะ ตอนนี้ยังมึนๆอยู่ บัตร KTC มี 2 ใบ คือบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด ทั้งสองใบหยุดจ่ายมาประมาณปีครึ่ง ยอดเงินต้นสองใบรวมกัน 60000 บาท ดิชั้นก็ศึกษาการไปศาลมาอย่างดี ตั้งหน้าตั้งตารอหมายศาล จนปัจจุบันยังไม่มีหมายศาลใดๆไปที่บ้าน จนกระทั่งเมื่อวาน 10/10/56 ทาง KTC โทรมาแจ้งว่าจะชำระหนี้ยังไง เพราะคดีนี้ศาลพิพากษาแล้วและดิชั้นไม่ได้ไปศาลตามนัด ดิชั้นก้เงิบเลยสิคะ ทั้งที่เตรียมตัวมาอย่างดี แต่ไม่มีโอกาสได้ต่อสู้อะไรเลย ดิชั้นเลยสอบถามบ้านเลขที่ที่เค้าส่งเอกสารซึ่งเป็นบ้านเลขที่ที่ ตจว. พ่อและแม่ดิชั้นอยู่ตลอด ถ้าได้รับหมายศาลท่านต้องรีบมาแจ้งดิชั้นแน่ และดิชั้นก็กลับบ้านตลอด ไม่เคยได้รับหมายศาลใดๆทั้งสิ้น KTC แจ้งว่า ศาลตัดสินวันที่ 18 ก.ย.56 ที่ศาลแขวงพระนครเหนือ ดิชั้นเลยขอทราบคำพิพากษา เค้าบอกว่าทางเค้าก็ไม่ทราบเหมือนกัน ศาลจะส่งไปให้ที่บ้านดิชั้นซึ่งดิชั้นยังไม่ได้รับ เค้าบอกเลขที่คดีมา ดิชั้นเข้าไปค้นในระบบก้ไม่พบค่ะ ทีนี้มาคุยกันเรื่องปิดหนี้ก้อนนี้ซึ่งดิชั้นจะได้เงินโบนัสปลายปีประมาณ 6XXXX พอที่จะปิดหนี้ได้ทีเดียว แต่ประเด็นคือ ทาง KTC ให้ดิชั้นเดินบัญชีเข้าไปก่อน ไม่เช่นนั้นจะถูกบังคับคดีภายใน 45 วัน ดิชั้นไม่อยากเสียเงินเพื่อเดินบัญชีดังกล่าวเลยค่ะ อยากเก็บไว้เป็นก้อนแต่ก็กลัวเรื่องบังคับคดี คำถามค่ะ

1.ดิชั้นเคยอ่านมาว่าถ้าหมายศาลส่งไปที่ใด ก็จะให้ไปขึ้นศาลที่จังหวัดนั้น แต่ในกรณีนี้ ทำไมมาที่ศาลแขวงพระนครเหนือคะ
2.ถ้าดิชั้นไม่ยอมจ่ายเงินเพื่อเดินบัญชี แต่ทำข้อตกลงกับ KTC ว่าจะปิดหนี้ในเดือนธันวาคม แบบนี้จะสามารถทำได้โดยไม่โดนบังคับคดีมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45642 โดย เด็กหญิงส้มโอ
อย่าจ่ายเดินบัญชี เพื่อยืดอายุความ

เคทีซวย มีประวัติชั่ว ทำให้ลูกหนี้ไม่ได้รับหมายศาล
แต่บ้านคุณอยู่ตจว ไม่มีทางขึ้นศาลกทม
ถ้าคุณเข้าไปหาข้อมูล online แล้วไม่พบ อาจเป็นไปได้ว่า
คุณ key ผิด, key ไม่ครบ, ข้อมูลไม่ update, คนชื่อ นามสกุล เหมือนกัน มีเยอะแยะ
สืบให้ได้ว่า มันโม้
สืบที่ศาลแขวงพระนครเหนือ ศาลแขวงหรือศาลจังหวัดบ้านคุณ ยิ่งมีเลขดำ เลขแดง ยิ่งดี โทรไปเลย

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45643 โดย casanovy
ขอบมากค่ะที่เข้ามาตอบ ล่าสุดดิชั้นโทรไปที่ศาลแขวงพระนครเหนือค่ะ มีเลขที่คดีนี้อยู่จริง ดิชั้นจึงสอบถามคำพิพากษาเจ้าหน้าที่แจ้งว่า คำพิพากษายังอยู่หน้าบัลลังค์ ยังไม่ส่งลงมา ซึ่งทาง KTC แจ้งดิชั้นว่าพิพากษาไปแล้วตั้งแต่วันที่ 18 ก.ย.56 ดิชั้นอยากถามผู้รู้ว่าใช้เวลาประมาณเท่าไร ดิชั้นถึงจะไปขอคัดคำพิพากษาที่ศาลได้ ดิชั้นอยากเห็นคำพิพากษาก่อนจะตกลงกับเจ้าหนี้ค่ะ กลัวจะถูกบังคับคดีเสียก่อน

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45742 โดย ronaldo debt
มาเปนกำลังใจิห้ และรอฟังจากผู้รู้ครับ ผมก้อกำลังจะรับมือกับ เค ที ซวย ครับ ,

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48035 โดย casanovy
สวัสดีค่ะ มีปัญหาให้ต้องคิดหนักเรื่อง KTC เจ้าเดิม หลังจากเมื่อเดือนกันยายน 2556 KTC โทรมาแจ้งว่าศาลพิพากษาแล้วและดิชั้นไม่ได้ไปขึ้นศาล ทั้งๆที่เตรียมตัวและหาข้อมูลไว้อย่างดี ด้วยเหตุที่ไม่ได้รับหมายศาล ล่าสุดเมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2556 มีคำพิพากษาส่งมาที่คอนโด ยอดประมาณ 8X,XXX ดิชั้นจึงรับโทรติดต่อกับเจ้าหน้าที่ KTC เพื่อยืนยันว่าจะชำระหนี้ ตอนแแรกคิดไว้ว่าจะได้โบนัสช่วงสิ้นปี ซึ่งก็น่าจะพอกับส่วนลดที่ี KTC เคยเกริ่นๆมาให้ แต่ปัญหาตอนนี้คือ บริษัทประกาศ ไม่จ่ายโบนัสในปีนี้ ดิชั้นคงไม่มีเงินก้อนไปปิดหนี้ก้อนนี้แน่ๆ เลยคิดว่าจะขอผ่อนชำระ แต่เคยคุยกับ KTC แล้วเมื่อสมัยกอนที่จะโดนฟ้อง เค้ายอมให้ผ่อนชำระ 12 เดือน แต่หลังจากฟ้องแล้ว ทาง KTC ทำท่าจะไม่ยอมให้ผ่อนเลยค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมาก กลัวโดนบังคับคดี ใครเคยมีเคสกับ KTC แล้วยอมให้ผ่อนชำระได้บ้างมั้ยคะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48045 โดย jackTs

casanovy เขียน: สวัสดีค่ะ มีปัญหาให้ต้องคิดหนักเรื่อง KTC เจ้าเดิม หลังจากเมื่อเดือนกันยายน 2556 KTC โทรมาแจ้งว่าศาลพิพากษาแล้วและดิชั้นไม่ได้ไปขึ้นศาล ทั้งๆที่เตรียมตัวและหาข้อมูลไว้อย่างดี ด้วยเหตุที่ไม่ได้รับหมายศาล ล่าสุดเมื่อวันที่ 8 ธันวาคม 2556 มีคำพิพากษาส่งมาที่คอนโด ยอดประมาณ 8X,XXX ดิชั้นจึงรับโทรติดต่อกับเจ้าหน้าที่ KTC เพื่อยืนยันว่าจะชำระหนี้ ตอนแแรกคิดไว้ว่าจะได้โบนัสช่วงสิ้นปี ซึ่งก็น่าจะพอกับส่วนลดที่ี KTC เคยเกริ่นๆมาให้ แต่ปัญหาตอนนี้คือ บริษัทประกาศ ไม่จ่ายโบนัสในปีนี้ ดิชั้นคงไม่มีเงินก้อนไปปิดหนี้ก้อนนี้แน่ๆ เลยคิดว่าจะขอผ่อนชำระ แต่เคยคุยกับ KTC แล้วเมื่อสมัยกอนที่จะโดนฟ้อง เค้ายอมให้ผ่อนชำระ 12 เดือน แต่หลังจากฟ้องแล้ว ทาง KTC ทำท่าจะไม่ยอมให้ผ่อนเลยค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมาก กลัวโดนบังคับคดี ใครเคยมีเคสกับ KTC แล้วยอมให้ผ่อนชำระได้บ้างมั้ยคะ

ก็ใช้วิธี"หักคอจ่าย"สิครับ

consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=7238&Itemid=64&view=topic#7323

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=11682&Itemid=64#11682

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=31905&Itemid=64#32006

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48423 โดย casanovy
ล่าสุดตกลงกับ KTC ได้แล้วค่ะ ผ่อน 12 เดือน ลดให้เฉพาะดอกเบี้ยประมาณ 50% ถือว่าอยู่ในความสามารถที่เราจะจ่ายได้ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำมากๆค่ะ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110138 โดย yapa
ถามปัญหาบัตรเครดิต​ktc.ดิฉันเป็นหนี้ยอด82592.86บาท​ ดิฉันไปศาลเมื่อตุลาคม2561​ แต่ก่อนไปศาลได้ชำระเงินให้ktc 10000บาท​ และไปศาลทึ่นนทบุรี​มาเรียบร้อย​แล้ว​ เมื่อ1 พฤศจิกายน​ 61โดยธนาคารให้ผ่อนชำระเดือนละ2500บาท​จำนวน36เดือน​ ดอกเบี้ยร้อยละ10 และให้ผ่อนชำระทุกสิ้นเดือน​เดือนละ2500บาท​ เริ่ม​ มกราคม2562​ จนถึงปีจจุบันวัยนี้ดิฉันได้โทรไปสอบถามว่ายอด​ ณ​ ปัจจุบันเท่าไหร่​ ฝ่ายประนอมหนี้บอกว่า​ 73506บาท​ แต่ดิฉันจ่ายเดือนมกราคม​ 2562 จำนวน2800บาท​ เดือนกุมภาพันธ์​2500บาท​ เดือนมีนาคม​2500บาท​ แล้วทำไหมยอดยัง​ 73506คะ​ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ​ แล้วพอดิฉัน​ถามว่าหากปิดยอดทั้งหมดจะลดให้เหลือ​ 68000ทำไหมดอกเบี้ยเยอะจัง
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.878 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena