ประชาสัมพันธ์ : หนังสือล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3731 โดย WEERAPON
ผมหาไม่ได้เลยครับพี่กอบัว ว่าจะลองโทรไปสั่งจอง 1 เล่มเค้าจะส่งให้ไหมอะ งิงิ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4398 โดย ทานตะวัน
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มีให้ค่ะ เราได้เจอแสงสว่างซะที หลังจากอยู่ในที่มืด กับเลือกที่ผูกมัดอยู่ที่คอมานานหลายปี ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มีจิตใจที่ดี ทำเพื่อสั่งคมโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ขอให้บุญนี้จงรักษา ให้พี่ๆทุกคนเจริญยิ่งๆขึ้นไป มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะค่ะ

ปล.จากน้องที่กำลังเริ่มหยุดหนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4650 โดย Woravut8
ขอบคุณที่มีหนังสือดีๆๆ ให้เพื่อนคนไทยได้อ่าน
ต้องขอบคุณเพื่อน ที่หยิบหนังสือเล่มนี้มาให้ดู ถึงได้รู้จักเว็บไซต์ของทางชมรม ไม่งั้นคงจ่ายขั้นต้ำไปเรื่อย

เเละ :crying: สั่งซื้อส่งไปที่บ้านให้พ่อกับเเม่อ่านเเล้วครับ ไม่อยากอธิบายไรมาก
ส่วนตัวหาอ่านในเว็บนี้เเหละครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4812 โดย Maily2082
เมื่อวานไปถอยมาแล้วค่ะ 1 เล่ม อ่านไปได้เยอะแล้ว ขอบอกว่า ใช่หมดเลย เพื่อน ๆ คนไหนยังไม่มีไปซื้อมาอ่านนะค๊ะ เล่มเดียวทำให้เราหู ตา สว่าง มวกกกก เลยค่ะ สุดยอด !!

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4935 โดย sthewi
ซื้อมาอ่านแล้ว และทำให้ค้นพบว่าปัญหาหนี้บัตรเครดิตจะแก้อย่างไร แต่กลัวว่าบรรดาเจ้าหนี้ก็จะเข้ามาอ่าน และพยายามใช้เป็นแนวทางในการดัดหลังลูกหนี้อย่างเราด้วยนี่สิ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5482 โดย คนคุก
ซื้อมาอ่านแล้วครับ สุดยอดจริงๆ ภายในอาทิตย์เดียวผมอ่าน 2 รอบ แล้ว อยากให้ซึมซับทุกตัวอักษรเลย เริ่มเห็นแสงรำไรแล้ว ถึงได้สมัครเป็นสมาชิกชมรม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5496 โดย Nok2865
ชมรมฯ มีความยินดีที่หนังสือเล่มนี้ เป็นสื่อทางหนึ่งในการแก้ไขปัญหาหนี้ เป็นทางออกอีกทางให้กับคนมีปัญหาเรื่องหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อ ได้พบทางออกให้กับตัวเอง และครอบครัว
วันก่อน บัวไปแวะร้านหนังสือเพื่อรอเวลารับลูกๆ เป็นร้านใกล้ๆโรงเรียนลูก
พอเดินเข้าไปก็เจอหนังสือล้างหนี้กองโต หลายกอง...
ไม่ได้หยิบอ่านหรอก...เขิน...

กำลังสำรวจหนังสืออื่นๆ ก็เจอน้องสมาชิกเข้ามาทัก...พี่กอบัวใช่ไหม? หนูซาดาโกะ
โห...ดีใจค่ะ ซาดาโกะ เจ้ากระเรียนน้อย สมาชิกเก่าที่เคยเข้าอบรมมาแล้วครั้งหนึ่ง...เข้ามาทักทายในร้านหนังสือซีเอ็ด บิ๊กซี
บัวถามสารทุกข์สุขดิบ แล้วชี้ไปที่หนังสือว่ามีหรือยังน้องหัวเราะบอก ได้หนังสือเล่มนี้แล้ว
กอบัวถามหน้าตาแบบมึนที่สุด...เอาลายเซ็นไหม? แล้วเราก็หัวเราะกัน...
คุยได้นิดเดียว ก็มีสาย Hotline เข้า น้องในสายกลุ้มใจเรื่องหนี้ แต่พอได้ยินบัวคุยไปหัวเราะไปกับเขา กับซาดาโกะ คนในสายเลยหัวเราะไปด้วย บอก "ไม่เครียดแล้ว ไม่กลุ้มแล้ว"
บ่อยครั้งไปเดินห้าง จะเจอคนเข้ามาทักว่าใช่ กอบัวไหม?
บางทีนุ่งขาสั้น เสื้อยืด หัวยุ่งหน้ามันแผล๊บ...แถวเซียร์รังสิต ก็มีคนมาทัก
ขนาดเป็นคุณลุง คุณป้า ยังเรียก "พี่กอบัว..." 555++ ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ดี...
เรื่องที่คุยกันส่วนใหญ่ จะให้กำลังใจกัน และให้แนวทางกันไป...ดีใจค่ะที่ได้ช่วยเหลือคนละเล็กละน้อย แค่ได้เจอหน้า ได้เจอรอยยิ้ม อีกฝ่ายก็ต่ออายุให้กับอีกคน...ไม่รู้ตัว...
เป็นหนี้ก็ต้องชดใช้ค่ะ แต่ขอให้มีความสุขแม้ว่าจะเป็นหนี้ด้วย...เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: BBNP, ngang2538

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5527 โดย BIEWTYNAKA
ได้มาแล้วค่ะ 1 เล่ม ต้องบอกว่าเป็นหนังสือที่ได้รับความนิยมมากกกกกก
ตอนแรกเข้าไปสั่งซื้อใน web ของสำนักพิมพ์ค่ะ ปรากฎว่า หนังสือหมด
ก็ไม่ได้ละความพยายามค่ะ เข้าไปสั่งซื้อทาง SE-ED ค่ะ
เพื่อนๆ ท่านใดยังไม่ได้ ลองเข้าไปสั่งที่ SE-ED น๊ะค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6153 โดย Yuone48
หนังสืออ่านจบเล่มแล้วขั้นเทพจริงๆค่ะมีตัวอย่างหลากหลายวิธีมากกับการรับมือเจ้าหนี้

ขอบคุณมากๆๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12981 โดย noompla
หนังสือดี สรุปเนื้อหาการจัดการหนี้ไว้เกือบทั้งหมด ไว้ติดตัว เป้นภูมิป้องกันอาการแพ้ภัยหนี้ได้อย่างดีเลยนะครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13018 โดย jackhunter
สั่งผ่าน HAPPYBOOK ไปแล้วครับ กำลังรอของครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13336 โดย Pingpong
สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน

ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้สักพักนึงแล้วครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

หนังสือเล่มนี้ดีมากเลย ผมอ่านจบไปแล้ว กะว่าจะอ่านซ้ำๆอีก เพื่อจะได้ทำความเข้าใจรายละเอียด
ได้ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ
ตอนแรกคิดว่าจะหาซื้อไม่ได้แล้ว แต่สุดท้ายก็หาซื้อได้สำเร็จครับ
สุดยอดจริงๆเลยกับสิ่งที่เราไม่เคยรู้มาก่อน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13611 โดย TukTik
สวัสดี ทุกท่านค่ะ

TukTik เป็นสมาชิกใหม่จ้ะ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกท่านนะคะ

ตอนนี้ได้สั่งซื้อหนังสือเล่มนี้แล้ว อยู่ระหว่างจัดส่ง จะใช้เนื้อหา และความรู้ในเล่มนี้
ให้ได้มากที่สุดคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13967 โดย TukTik
วันนี้ได้รับหนังสือแล้วคะ จะอ่านให้เยอะๆ เลยคะ ^_^

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14567 โดย gamepalian
ซื้อมาแล้วครับอ่านหมดเล่มแล้วกำลังดำเนินตามที่บอกไว้ในหนังสือเลย :wo:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15046 โดย มึนจังกู
ซื้อมาอ่านแล้วครับ ได้ประโยชน์มาก....

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15654 โดย Darin
สวัสดีค่ะ Darin ค่ะ เป็นสมาชิกมาประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะ

อายุก็เริ่มจะมากแล้ว พอๆกับหนี้ที่มากตามอายุค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16000 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ กำลังศึกษาไปพร้อมกับกระทู้ปักหมุดค่ะ ได้ความรู้เยอะมาก วันที่ 27 กรกฎาคมนี้ไปขึ้นศาลเป็นครั้งแรกกับอีซี่บาย ขอกำลังใจด้วยค่ะ :ลั่ลล้า:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16722 โดย Skynine

มือใหม่หัดขึ้นศาล เขียน: เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ กำลังศึกษาไปพร้อมกับกระทู้ปักหมุดค่ะ ได้ความรู้เยอะมาก วันที่ 27 กรกฎาคมนี้ไปขึ้นศาลเป็นครั้งแรกกับอีซี่บาย ขอกำลังใจด้วยค่ะ :ลั่ลล้า:

พี่อังจะเป็นกำลังใจให้...อย่ากังวลหรือกลัว เพราะไม่ได้ช่วยเรา...ต้องมั่นใจว่าเราทำได้ โชคดีคะ พี่อัง สวยประหาร[/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: มือใหม่หัดขึ้นศาล

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17193 โดย nutch_27
ให้กำลังใจได้มากเลยค่ะน้ำตาไหลหนูจะสู้ต่อไปค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.668 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena