การแก้ปัญหา มีหนี้คับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #13335 โดย wutthiphatwow
สวัสดีคับ ผมเป็นหนี้ คือ บัตรเฟิรสชอย อิอออน ธนาคาร ยูโอบี แต่ผมมีปัญหาจึงไม่ได้ชำระหลังเป็นเวลา 9 ปีแล้ว แต่ผมอยากชำระ (ค่อยๆชำระ) สามารถทำได้ไหมอย่างไร แต่ผมก็เบื่อที่จะต้องติดต่อผ่านพวก สำนักงานทนายความ ซึ่งยอดแต่ละยอดของผม ไม่เกิด 30000 บาท แต่ผมมีหนี้อยู่ตัวหนึ่งเป็นของเงินทุนหลักทรัพย์ธนชาต ในตอนนั้น และได้ส่งหมายศาลมาให้ผมได้ประมาณ 7 ปีกว่าแล้ว แต่ผมก็ไม่ได้ไปขึ้นศาลแต่อย่างไร เนื่องจากไปอยู่ต่างจังหวัด หนี้ต่างๆนี้ผมสามารถจะใช้ได้ไหมคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #13339 โดย Pych
ไปเช็คเครดิตบูโรมาหรือยังครับ

ถ้าเช็คมาแล้ว ทั้งสามบัตร ได้สถานะเป็นอะไรครับ

ต้องรู้สถานะปัจจุบันของบัตรก่อน เพราะว่าไม่แน่คุณอาจโดนฟ้องไปแล้วก็ได้

หรือเจ้าหนี้ขายหนี้ (เน่า) ตัวนี้ของคุณให้บริษัทหรือสำนักงานทวงหนี้ก็ได้ครับ

ซึ่งถ้าธนาคารขายหนี้ไปให้สำนักงานทนายความหรือสำนักงานทวงหนี้แล้ว

คุณก็หนีไม่พ้นที่จะต้องจ่ายเงินใช้หนี้ให้สนง.ที่รับซื้อหนี้คุณไปแล้ว

ส่วนธนชาติ เรื่องคงไปอยู่ที่กรมบังคับคดีแล้วล่ะครับ รออายัดเงินเดือน ยึดทรัพย์

อันนี้ คุณต้องไปติดต่อกรมบังคับคดีครับ ว่าคดีของคุณอยู่ที่กรมฯ หรือเปล่า

และอยู่ในขั้นตอนไหน ธนชาติ มีสิทธิ์อายัดเงินเดือน ยึดทรัพย์

ได้ภายใน 10 ปีหลังคำพิพากษาครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #13342 โดย Champcyber99
แต่ผมอยากชำระ (ค่อยๆชำระ)

ดีครับในเมื่อเราเป็นหนี้เราก็ต้องชำระหนี้
จะกี่ปีผ่านไปนะเวลานั้นเรายังไม่พร้อม ในเมื่อเราพร้อมแล้วจะยอดเงินเท่าไรมันไม่ใช้ประเด็นหลัก
การต่อรองเป็นเรื่องหลักที่เราควรทำ
ตามยอดที่ตกลงและพอใจด้วยกันทั้งเจ้าหนี้และลูกหนี้
แค่นี้ก็โอแล้วครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #13355 โดย Ly89

wutthiphatwow เขียน: สวัสดีคับ ผมเป็นหนี้ คือ บัตรเฟิรสชอย อิอออน ธนาคาร ยูโอบี แต่ผมมีปัญหาจึงไม่ได้ชำระหลังเป็นเวลา 9 ปีแล้ว แต่ผมอยากชำระ (ค่อยๆชำระ) /quote]
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.372 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena