รบวนปรึกษาครับ อยากจะเครียหนี้้เพื่ออนาคต

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13334 โดย mercutio
รบกวนปรึกษาครรับ
รายละเอียดหนี้สิน
1.บัตรเงินสดเฟร์สช้อย ยอดบัตรประมาณ 25000 บาท หยุดจ่ายเป็นเวลา 3 ปีแล้ว
ไม่รุ้ว่าตอนนี้ยอดเป็นยังไง
2.บัตรเงินสดของกสิกรไทย ยอดบัตรประมาณ 25000 บาท หยุดจ่ายเป็นเวลา 3 ปีแล้ว
ม่รุ้ว่าตอนนี้ยอดเป็นยังไง

ปัจจุบัน ทำงานบริษัทเอกชนอายุงาน ประมาณ 8 เดือน เงินเดือน 19,950 บาท
แต่มีภาระต้องจ่ายต่อเดือนประมาณ 16000 เหลือเก็บเกือบ 4 พันแต่ยังไม่ได้เริ่มเก็บเลย
เพราะก่อนหน้านั้นก็ใช้แหลดจนหมด คนมาคิดได้นี่จะเริ่มเครียหนี้นี่แหละครับ

อยากล้างหนี้บัตร เพื่อเครียบูโรจะมีทางออกอย่างไรบ้างครับ

ยังไม่เคยมีหมายศาลมาถึง
แต่ไม่มีการติดตามทวงแล้ว

เท่าที่อ่านกระทู้แนะนำมาผมก็ยังไม่แน่ใจว่าจะใช้แบบไหนดีในการเริ่มเครียหนี้

มีคำถามเสริมอีกข้อคือถ้าเราไปติดต่อกับธนาคารเจ้าของบัตร เพื่อขอทราบยอดนี่ เค้าจะเริ่มกลับมาติดตามเราอีกครั้งมั้ยครับ หรือรอให้มีหมายมาก่อนค่อยไปเจรจาขอ แฮร์คัต ดี

ตอนนี้ติดบูโรไปแล้ว อยากซื้อบ้านก็อด เลยอยากรีบเครีย 3 ปี จะได้มีสิทธิ์ทำอะไรต่อมิอะไรซั้กที

ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13338 โดย Pych
ไปเช็คเครดิตบูโรมาหรือยังครับ

ถ้าเช็คมาแล้ว ทั้งสองบัตร ได้สถานะเป็นอะไรครับ

ต้องรู้สถานะปัจจุบันของบัตรก่อน เพราะว่าไม่แน่คุณอาจโดนฟ้องไปแล้วก็ได้

หรือเจ้าหนี้ขายหนี้ (เน่า) ตัวนี้ของคุณให้บริษัทหรือสำนักงานทวงหนี้ก็ได้ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13344 โดย Champcyber99
หนี้น้อย ติดต่อเจ้าหนี้โดยตงก็ได้ครับ
พูดง่ายๆๆจุดไฟที่เจ้าหนี้ตัวจริงก่อนว่าหนี้ไปอยู่ที่ไหน
แล้วก็รอ
อายุความของคุณยังไม่หมด
เจ้าหนี้ยังมีโอกาสฟ้องได้อยู่
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13350 โดย meawpung
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ทำอย่างที่คุณเชาวเลิศแนะนำก็ได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena