ทำ HC บัตรเครดิต ktc ที่หมดอายุความแล้วได้มั้ยครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12683 โดย papepupa
หยุดจ่าย ktc มาตั้งแต่ 5 ม..ค 2553 เจ้านี้ผมมีบัตรสองใบ visa ละ master card วงเงินเดียวกัน แต่ตอนมันทวง ทวงแยก เพราะ เป็นคนละบัญชี และ คนละเลขที่สัญญา และผมได้ปิดของตัวที่เป็น visa เมื่อ 10 ต.ค 2553 ถ้าจะนับอายุความ จะนับตั้งแต่ตอนหยุดจ่ายเลย หรือนับตอนที่ปิดของ visa ถ้านับตั้งแต่ตอนหยุดจ่าย ก้อแสดงว่าหมดอายุความแล้วถุกมั้ยครับ เมื่อช่วงปลายปีทีแล้วมันส่งจดหมาย ทวงถามและขู่จะฟ้องมาเรื่อย
แต่พอเลย ต้นปีมามันกลับส่งเป็น บิลเรียกเก็บเงินธรรมดาจาก ktc ไม่ใช่สำนักงานกฎหมาย เลยอยากรู้ว่าตัวนี้ หมดอายุความรึยัง
และตอนนี้ผมกำลังจะทำ hc กับตัวนี้ ที่ยอด 50000 ถ้าหมดอายุความแล้วจะทำให้เราได้เปรียบการเจรจาขอส่วนลดมั้ยครับ และควร ติดต่อกับ ktc โดยตรงหรือผ่านสำนักงานกฏหมายดีครับ ปกติเค้าได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12687 โดย Ly89

papepupa เขียน: ทำ HC บัตรเครดิต ktc ที่หมดอายุความแล้วได้มั้ยครับ

ทำได้ครับ....กดให้มิดด้ามเลยครับ...เพราะถ้ามันฟ้อง ก็สู้คดีได้ครับ...คุณมีแต้มเหนือกว่า

ส่วนที่ว่าจะหมดอายุความจริงหรือไม่นั้น ให้ไปเช็คที่เครดิตบูโรนะครับ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12722 โดย Champcyber99
แน่ใจแล้วหรือครับว่าหมดอายุความ ถึงจะหมดอายุความเราก็ต้องจ่ายให้เจ้าหนี้ครับ จะจ่ายแบบไหน หรือเท่าไรนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง คุณเคยทำการ h/c มาแล้ว

ผมคิดว่าคุณคงรู้ การเจรจาต่อรอง ที่เรามักจะให้ใช้คำนี้
กดให้มิดด้าม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.498 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena