ประกาศ : รายชื่อกรรมการชุดใหม่ของชมรมฯ (รุ่นที่ 8)

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11604 โดย jackTs
เรียน สมาชิกชมรมฯทุกท่าน

จากการประชุมของชมรมหนี้ฯเมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2555 ที่ผ่านมา (ณ.ห้องประชุม มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค) ในหัวข้อที่ 4.2

ที่ประชุมได้มีมติเห็นชอบให้เพิ่มบุคคลากรที่จะมาทำหน้าที่เป็นกรรมการ ในการช่วยสนับสนุนกิจการของชมรมฯ (หรือเรียกง่ายๆว่า “กรรมการชมรมฯ รุ่นที่ 8”) ซึ่งมีรายชื่อสมาชิกที่ทางชมรมฯเห็นชอบ โดยพิจารณาจากการมีส่วนร่วมต่อกิจกรรมของชมรมฯ ความรู้ ความสามารถ และจิตอาสา โดยสังเกตุจากการตอบกระทู้ต่างๆ และแนวทางในการตอบกระทู้ที่ผ่านๆมา จากสมาชิกทุกท่าน

จนกระทั่งได้สมาชิกจำนวน 3 ท่าน ที่ผ่านความเห็นชอบ(โหวต)จากที่ประชุมดังกล่าว ให้สมาชิกทั้ง 3 ท่านนี้ สมควรเข้าร่วมเป็นคณะทำงานของชมรมฯ ในตำแหน่งกรรมการของชมรมฯ( รุ่นที่ 8 ) โดยมีรายชื่อกรรมการรุ่นใหม่ทั้ง 3 ท่าน ดังนี้

- คุณ devil angel

- คุณ chaowalert

- คุณ Narasingh

ทั้งนี้ กรรมการรุ่นใหม่ทั้ง 3 ท่านตามรายชื่อดังกล่าว ได้ตอบรับการทาบทามจากทางชมรมฯเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางชมรมฯขอขอบคุณสำหรับน้ำใจ และความเสียสละในการเข้ามาร่วมช่วยเหลือสังคมและภาคประชาชนของทั้ง 3 ท่าน พร้อมกับขอแสดงความยินดีที่ได้มีโอกาสร่วมกันทำงาน เพื่อช่วยเหลือสมาชิกและประชาชนทั่วไป ที่ถูกเอารัดเอาเปรียบจากบรรดานายทุนหรือสถาบันการเงิน ที่คิดดอกเบี้ยและค่าใช้จ่ายต่างๆโดยไม่เป็นธรรมต่อไป

จึงขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ประกาศ ณ.วันที่ 11 พฤษภาคม 2555

นกกระจอกเทศ
(ประธานชมรมฯ)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Champcyber99, Sky23099

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11605 โดย Ly89
ยินดีต้อนรับครับ.....ดีใจที่จะได้ร่วมงานกันครับ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11606 โดย Skynine
ขอแสดงความยินดีด้วยคะ พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11609 โดย mlek
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ต่อจากนี้ไปต้องขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ..

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11615 โดย sakusungza
เย้ๆๆๆ ดีใจจัง พี่เชาวเลิศ ได้เลื่อน ตำแหน่ง แหละ ตำแหน่งที่เต็มไปด้วย ภาระหน้าที่ ต้องมีจิตอาสา ที่จะช่วยคนเป็นหนี้ ได้มีกำลังใจ และมีทางออก ที่ดีๆ ยืนยันว่า คุยกะพี่เลิศทีไร มีทางออกเรื่องหนี้ทุ้กทีเลยค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11617 โดย Benten
ยินดีกับทั้ง 3 ท่านด้วยครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11618 โดย but1009905

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11623 โดย Nok2865
.
พวกแก...เสร็จฉัน

เอ๊ย...รุ่นนี้ อายุมากกว่าเรานี่หว่า

ดูจากหน้าตา ฮิ...ฮิ...

โปรดเมตตาปรานี

ผู้น้อยหน้าละอ่อนแบบกอบัวด้วยนะฮ้าบบบบบ ---

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Lyncns31

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11635 โดย papa
ยินดีกับทั้ง 3 ท่าน ด้วยค่ะ ที่คอยเป็นกำลังใจให้อยู่เสมอ :) :) :)

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11651 โดย ntps

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

เออ ผิดไป ชมรมหนี้บัตรเครดิต ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Champcyber99, Lyncns31

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11664 โดย RIPtome08
ยินดีต้อนรับทั้ง3ท่านครับ เพราะทั้ง3ท่านก็เข้ามาชมรมใกล้เคียงกับผมแต่พัฒนาได้รวดเร็วจนทางชมรมเล็งเห็น สมควรได้รับการยินดีครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11678 โดย meawpung
สวัสดีครับ

ยินดีเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือสังคมครับ

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11680 โดย Shofrets
มาต้อนรับกรรมการใหม่ แต่หน้าเก่าๆ ยินดีที่ได้ร่วมงานค่ะ :ลั่ลล้า:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11683 โดย keng
เวลาผ่านไปไว ตอนนี้มีกรรมการชมรมถึงรุ่น 8 แล้วหรือนี่

ขอบคุณสำหรับการเสียสละครับ ขอให้สิ่งที่คุณทำส่งผลให้คุณแก้ปัญหาหนี้ให้หมดได้ไวๆครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11687 โดย june

นกกระจอกเทศ เขียน: เรียน สมาชิกชมรมฯทุกท่าน

จากการประชุมของชมรมหนี้ฯเมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2555 ที่ผ่านมา (ณ.ห้องประชุม มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค) ในหัวข้อที่ 4.2

จนกระทั่งได้สมาชิกจำนวน 3 ท่านที่ผ่านความเห็นชอบ(โหวต)จากที่ประชุมดังกล่าว ให้สมาชิกทั้ง 3 ท่านนี้ สมควรเข้าร่วมเป็นคณะทำงานของชมรมฯ ในตำแหน่งกรรมการของชมรมฯ( รุ่นที่ 8 ) โดยมีรายชื่อกรรมการรุ่นใหม่ทั้ง 3 ท่าน ดังนี้

- คุณ devil angel

- คุณ chaowalert

- คุณ Narasingh

ทั้งนี้ กรรมการรุ่นใหม่ทั้ง 3 ท่านตามรายชื่อดังกล่าว ได้ตอบรับการทาบทามจากทางชมรมฯเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางชมรมฯขอขอบคุณสำหรับน้ำใจ และความเสียสละในการเข้ามาร่วมช่วยเหลือสังคมและภาคประชาชนของทั้ง 3 ท่าน พร้อมกับขอแสดงความยินดีที่ได้มีโอกาสร่วมกันทำงาน เพื่อช่วยเหลือสมาชิกและประชาชนทั่วไป ที่ถูกเอารัดเอาเปรียบจากบรรดานายทุนหรือสถาบันการเงิน ที่คิดดอกเบี้ยและค่าใช้จ่ายต่างๆโดยไม่เป็นธรรมต่อไป

จึงขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ประกาศ ณ.วันที่ 11 พฤษภาคม 2555

นกกระจอกเทศ
(ประธานชมรมฯ)

เป้ขอร่วมยินดีด้วยอีกหนึ่งคนค่ะ...

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11696 โดย Lyncns31
ขอขอบคุณทุกท่าน..ที่ให้เกียรติ..มาทักทาย..แสดงความยินดีด้วยครับ..

ก่อนอื่นก็ต้องขอออกตัวไว้ก่อน..ว่าผมไม่ได้มีความสามารถอะไรมากมาย...มีแต่ใจที่คิดว่า

อยากช่วยผู้คนที่เป็นทุกข์อันเกิดจากหนี้..ซึ่งเกิดจากเหตุปัจจัยต่างๆกันไป..ทั้งจากภายนอก

และตัวเอง.ของทุกคน..เหตุผลหลักๆก็คือ...อยากตอบแทนชมรมแห่งนี้.ที่ทำให้ผมมีทางออก

จากปัญหานี้ที่แสนยาวนาน...อยากสานต่องานของชมรม..ให้คงอยู่ต่อไป..เป็นฟันเฟืองเล็กๆ.

.ที่จะขับเคลื่อนองค์กรเล็กๆแห่งนี้ของเราต่อไป โดยรับไม้จากพี่ๆ แล้วจะส่งต่อให้น้องๆ

รุ่นต่อๆไป ในอนาคต ดั่งชื่อกระทู้ “ด้วยแรงของดอกไม้”ของคุณ “กอบัว”

ที่ผ่านมา..ผมอาจตอบไม่ถูกใจหลายๆคนบ้าง..ก็ต้องขออภัย..แต่ผมไม่เคยประสงค์ร้ายต่อใครนะ

บางทีก็เสียใจนะ..ที่หลายๆคนที่เราตอบๆไป..ก็หายไปเฉยๆ...โกรธมั๊ง??.แนะนำไม่ถูกใจ.??

แต่ก็ตั้งใจไว้ว่าจะพยายามทำให้ดีที่สุด..เท่าที่จะสนับสนุนได้ในทุกๆเรื่อง..

อาจมีข้อจำกัดตรงที่หนี้ยังไม่หมด...ยังลุยได้ไม่เต็มที่...ขอบคุณครับ..

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shofrets, Champcyber99, Sky23099, Benten

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11764 โดย Pych
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ สำหรับกรรมการรุ่นใหม่

มาช่วยกันนะครับ ที่นี่ไม่ได้ต้องการคนเก่ง แต่ต้องการคนที่มีจิตอาสาครับ

ต้องรับน้องใหม่กันหน่อยนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11775 โดย Sky23099

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11776 โดย Champcyber99

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11833 โดย tiger2516
แสดงความยินดีทั้ง 3 ท่านด้วยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.998 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena