สมาชิกใหม่มีคำถามครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12711 โดย meawpung

tan100 เขียน: มีเรื่องมาอัพเดทครับ พอเริ่มหยุดจ่ายทั้งหมดเมื่อเดือน เม.ย. 55 เป็นต้น มาก็เริ่มมี ธ.ไทยพาณิชย์โทรมาทวงถามแล้วครับ และ ของ ธ.กรุงศรีด้วย แต่ก็บอกว่ายังไม่พร้อมจ่ายครับ แต่เจ้าอื่นก็ยังเงียบ ๆ อยู่ครับ
แต่เดือน พ.ค. 55 มีเรื่องใหม่ในหัวอีก 1 เรื่อง คือ ตอนนี้ ทางบริษัทที่ทำงานใหม่นะครับเดือ่นที่3 เขาบอกว่าอยากให้เป็นพนักงานฟรีแลน มากกว่าพนักงานประจำ ( แสดงว่ากำลังจะตกงานนะครับ ) เอางัยดีละทีนี้
แต่ก็ไม่ได้เครียดมากมายหรอกครับ ปัญหาพอเวลามันมาพร้อม ๆ กัน มันเลยไม่รู้จะเครียดเรื่องไหนดี

แต่จะพยายามใช้หนี้ให้หมดให้ได้ครับ
เป็นหนี้ต้องใช้หนี้....................

แก้ปัญหาไปทีละเรื่องครับ

รับโทรศัพท์ ก็อย่าไปเครียด อ่านกระทุ้เรื่องการตอบโต้พวกทวงหนี้

ทนๆ หน่อย สี่เดือนมันก็ซาแล้ว

ตกงาน ก็หางานใหม่ครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12712 โดย nupoy
เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมา 2-3เดือนแล้วค่ะ เข้ามาอ่านตลอด แต่ไม่เคยโพสค่ะ เป็นกำลังใจให้พ้นสภาวะหนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12713 โดย tan100
ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากสมาชิกทุกท่านครับ ก็พยายามไม่เครียด
และก็เข้ามาอ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ ทุกวัน ครับ มันทำให้มีกำลังใจนะครับเวลาที่เราได้อ่านเรื่องราวของเพื่อนสมาชิก และ การแนะนำการแก้ไขของคณะกรรมการ และ ก็ทำให้เราได้รู้ว่าเรื่องเราไม่ได้เป็นเรื่องที่แย่ที่สุดยังมีคนที่แย่ และ หนักกว่าเราอีก เขาก็ยังอยู่และแก้ไขปัญหากันได้

ขอเป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่มีปัญหาทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12736 โดย Skynine
อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ไม่ว่าฝนจะตก น้ำจะท่วม คนจะเจ็บ คนจะป่วย

คนจะคลอดลูก คนเป็นหนี้ ฯลฯ อย่าไปซีเรียสเครียดกับมัน เพียงเรารู้จักปล่อย

รู้จักวาง อย่ายึดมั่นถือมั่น ตัวกูของกู...ยอมรับกับความจริงที่เกิดด้วยรอยยิ้ม ด้วยสติ ปัญญา จะมีความสุข

วันนี้เราอาจรู้สึกว่าทุกข์ แต่เมื่อเวลาผ่านไปเราจะทุกข์น้อยลง ด้วยเราได้เรียนรู้ในสิ่งที่เกิด...

เราเป็นหนี้ เราแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้ มีเงินวันไหน หนี้หายไปวันนั้น...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร (ผู้หญิงที่งาม

ที่สุดในชมรม)

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.382 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena