สอบถามเรื่องอิออนค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7866 โดย goodwill
COM_KUNENA_MESSAGE_CREATED_NEW
ก่อนอื่นต้องขอบคุณเวปนี้ที่ีทำให้เราปลดหนี้ได้หมดเกือบทุกตัว แต่ตอนนี้เหลืออิออน1ตัวสุดท้าย ยอดเงินต้นแค่9000 แต่มันให้จ่าย17000บาทบอกว่าเรื่องกำลังดำเนินการอยู่ในการฟ้อง ให้เราไปเจรณาประนอมนี้กับไกล่เกลี่ย ก่อนที่มันจะทำการฟ้องศาลเลยอยากถามว่าเราหยุดจ่ายมันเกิน2ปีแล้ว มันสามารถจะฟ้องศาลได้มั้ยค่ะ อีกอย่างคือคนที่โทรมาพูดจาได้แย่มาก พวกเลวๆในคราบทนายความแถมมันยังเล่นติดต่อให้ผู้ใหญ่บ้านให้วิ่งมาบอกให้พ่อเราโทรกลับหาด้วยโดยการฝากเบอร์ไว้กับที่บ้าน เดี๋ยวนี้เค้าทำกันแบบนี้ได้เหรอ คือตอนนี้โมดหมากเลยค่ะ พูดจาก็แย่ แถมไอ้การกระทำแบบนี้มันทำได้ด้วยเหรอค่ะให้ผู้ใหญ่บ้่านวิ่งมาบอกให้โทรกลับหาคนๆนี้ แถมมีขู่ด้วยค่ะว่าจะฟ้องนู้นนี่นั่น อยากรบกวนสอบถามผู้รู้ว่าจะทำยังไงกับพวกนี้ได้มั่งค่ะ เรามาอ่านเวปนี้บ่อยตอนที่เป็นหนี้แรกๆๆ จำนวนหลายแสนบาทและก็อดทนปลดมาหมดแล้วจนเหลืออิออนนี่แหละค่ะ แต่ด้วยคำพูดและการกระทำแล้วเราอยากรู้ว่าจะจัดการกับพวกนี้ได้อย่างไรบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7867 โดย Anakin
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
ผมแปลกใจที่คุณบอกว่า อ่านเว็บนี้บ่อยๆ และยังสามาถปลดหนี้ได้หมดเกือบทุกตัว แต่มาเป็นปลาตายน้ำตื้นกับหนี้ตัวสุดท้ายได้อย่างไร แสดงว่าที่คุณอ่านๆ มาไม่ได้อ่านกระทู้ปักหมุดที่จำเป็นเลยเหรอครับ

รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438 มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710 เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=29 ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ จดหมายข่มขู่หลากหลายรูปแบบจากเจ้าหนี้

ความรู้เบื้องต้น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#719 กฏกติกามารยาทที่สมาชิกทุกท่านควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29 กิจกรรมให้คำปรึกษาทุกวันอาทิตย์ที่สวนลุม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29 สัญญานรกคืออะไร? (การประนอมหนี้ ,เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ยังไม่จ่ายมีผลบังคับหรือไม่)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=7111&Itemid=29#7111 บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29 อายุความในการฟ้องร้องคดีแพ่ง(หนี้เงิน)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=500&Itemid=29 รวบรวมเรื่องราวของอายุความ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29 ไขปัญหา หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=21864 อายุความบัตรกดเงินสด ,สินเชื่อส่วนบุคคล มีคำวินิจฉัยของศาลฎีกาประกอบด้วย
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=32155#32243วิธีที่ 3 Thirdway out
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=9728ผลเสียของ Thirdway out
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=1450&catid=2 ตัวอย่างคำแนะนำของคนที่อยากใช้แนวทางของ Thirdway out
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=23681 Thirdway out การรวมหนี้ มุมมองใหม่
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=7589ผ่อนบ้านอยู่ เจ้าหนี้จะยึดได้ไหม และเป็นสินสมรสด้วย หย่าก่อนได้ไหม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=10624บัตรเสริมบัตรหลัก ใครต้องรับผิดชอบเมื่อถูกฟ้อง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=13296หนี้สถาบันเดียวกันฟ้องรวมหรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7872 โดย อาร์ชาวิน
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
โห คุณ Anakin เล่นซะตาลายเลยครับ
:555:

เอ้าคุณ Goodwill อ่านนะครับ ตนเป็นที่ผึ้งแห่งตน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7885 โดย batk
เห็นด้วยกับคุณอนาคินครับ....ปลดหนี้จนเหลือตัวสุดท้าย ตัวเดียว

ไม่น่ามาถามคำถามพื้นๆอย่างนี้เลย....

เอ้า..คำตอบอยู่ในลิงค์แล้วนะ....พยายามอ่านเข้า....

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7923 โดย แสนดี

อาร์ชาวิน เขียน: โห คุณ Anakin เล่นซะตาลายเลยครับ

เอ้าคุณ Goodwill อ่านนะครับ ตนเป็นที่ผึ้งแห่งตน

ขำอ่ะ คนภาษาไทยไม่แข็งแรงแต่ความพยายามในการเขียนดีมากๆ => "ตนเป็นที่ผึ้งแห่งตน" ต้องเขียน "พึ่ง" แบบนี้ค่ะ "ผึ้ง" = beer

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #7973 โดย Anakin

แสนดี เขียน:

อาร์ชาวิน เขียน: โห คุณ Anakin เล่นซะตาลายเลยครับ

ขำอ่ะ คนภาษาไทยไม่แข็งแรงแต่ความพยายามในการเขียนดีมากๆ => "ตนเป็นที่ผึ้งแห่งตน" ต้องเขียน "พึ่ง" แบบนี้ค่ะ "ผึ้ง" = beer

ผมก็มาขำ พี่แสนดี ตรง "ผึ้ง" = beer พอดีเมากันหมดครับ

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.477 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena