บันทึกการปลดหนี้บัตรเครดิต 5 บัตร

2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #111928 โดย Shutravi
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
อัพเดต
อิออน หยุดจ่าย 2 กันยายน 2562
1 ตุลาคม 2562

อิออน - สอบถามยอด 1 งวดที่แจ้งให้จ่าย เป็นไงบ้างคะ
ผม - ยังจ่ายให้ไม่ได้เลยครับ
อิออน - งั้นขอให้คุณจ่ายมาเย็นนี้ได้มั้ยคะ
ผม - ตอนนี้คงไม่สะดวกไปจ่าย เพราะมันมืดแล้ว
อิออน - คุณติดปัญหาในการเดินทางออกไปจ่ายรึปล่าวคะ
ผม - ใช่ครับ เซเว่นสาขาใกล้ผมที่สุดห่างออกไปประมาณ 10 กิโลเมตร
อิออน - งั้นให้จ่ายผ่านธนาคารได้มั้ย
ผม - ตอนนี้ธนาคารไม่ปิดแล้วเหรอครับ
อิออน - หมายถึงโอนผ่าน app ธนาคาร
ผม - อ่อ คือตอนนี้ปัญหาผมไม่ได้อยู่ที่ว่าออกไปจ่ายได้หรือไม่ได้ครับ มันอยู่ที่ว่าผมไม่มีเงินจ่ายให้จริง ๆ
อิออน - อิออนทราบว่าคุณมีปัญหา อิออนเข้าใจ เพราะปกติคุณจ่ายมาสม่ำเสมอ ไม่เคยมีปัญหา แต่ตอนนี้อิออนขอให้คุณแสดงความพยายามของคุณ ที่ไม่ใช่แค่คำพูด ให้จ่ายมาแค่งวดเดียวก่อน แค่ 500 บาทเท่านั้น
ผม - คุณอย่าพูดว่าเงินแค่ 500 บาทสิครับ สำหรับผมเงิน 500 มันมีความหมาย มีความสำคัญต่อครอบครัวผมตอนนี้ที่สุดนะครับ
อิออน - ขอโทษนะคะ คุณทำงานตำแหน่งอะไร เจ้าหน้าที่ หรือปลัดคะ
ผม - ผมคงไม่ใช่ปลัดหรอกครับ ผมแค่เจ้าหน้าที่เงินเดือนน้อย ถึงได้มาติดหนี้คุณไง
อิออน - ยังไงให้คุณพยายามอีกครั้งในวันพรุ่งนี้เท่านั้นนะคะ ที่ยอด 500 บาทขอให้คุณเสียสละเวลาไปชำระให้ทางอิออนด้วย
ผม - ครับ ผมก็พยายามมาตลอดตั้งแต่งวดที่หยุดมาหละครับ เรื่องเวลาผมไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ที่มันเป็นปัญหาตอนนี้ก็คือเงินน่ะสิ
อิออน - วันพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้าย ต้องพยายามหามาจ่ายให้ได้นะคะ มีอะไรสอบถามอีกมั้ยคะ
ผม - ไม่มีละครับ

ยูเมะจังนัดว่าจะโทรมาเมื่อวาน(วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2562) มาวันนี้ก็ยังไม่โทรมา เงียบไปเลย 2 วันละ คำนวณยอดปรับโครงสร้างอยู่มั๊งเนี่ย
ไม่เอาๆๆๆๆ

ธนชาติ
หยุดจ่าย 21 สิงหาคม 2562
จนท - สวัสดีค่ะ สอบถามยอดที่ค้างชำระตอนนี้จ่ายเข้ามาบ้างรึยังคะ
ผม - ยังครับ ยังไม่มีจ่ายเลย
จนท - ตอนนี้ 2 ยอดชำระอยู่ที่ 6400 บาทนะคะ แต่ถ้าไม่สะดวกชำระมาที่ 3200 ก่อนก็ได้ค่ะ
ผม - ตอนนี้ยังไม่สะดวกจริง ๆ ครับ
จนท - งั้นภายในอาทิตย์นี้พอจะได้มั้ยคะ วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ก็ได้ ให้ไปจ่ายที่เซเว่น
ผม - ได้ครับ เดี่ยวผมจะพยายามหาไปจ่ายให้ครับ

คุยดีมาก ๆ ลูกหนี้ชอบสิ่งนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #111932 โดย Tuch
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
เริ่มหยุดเดือนเดียวกะผมเลยกำลังเตรียมตัวรับสายตอบปัญหาเลย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shutravi

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #111933 โดย jang_42
ใช่ครับ ต้องอดทนอีกนิดครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shutravi

2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #111935 โดย Shutravi
อัพเดต
วันที่ 2 ตุลาคม 2562
ยูเมะจัง

ล่าสุดวันนี้โทรมาแล้ว หลังหายไปเกือบ 4 วัน ที่นัดจะโทรมาหาเรื่องแจ้งข้อมูล โทรมารอบนี้เป็นผู้ชาย
ยูเมะ - เห็นว่าหนี้ที่ค้างอยู่คุณจะรอเงินโบนัสจากที่ทำงานเพื่อปิดทีเดียวเลยใช่มั้ยครับ ถ้าจะปิดต้องปิดที่ยอด 32,000 บาท (โห อีดอกนี่มาจากไหนตั้ง 3,000 บาท ยอดหยุด 29,000 นะ เดือนเดียวเอง) โบนัสจะออกช่วงไหน
ผม - ใช่ครับ ถ้าจะได้คงเป็นช่วงสิ้นเดือน (ไม่มีส่วนลดเลยนะ แต่ผมก็ไม่พูดถึงนะ ว่าขอส่วนลด จริง ๆ แล้วที่ทำงานผมก็ไม่มีโบนัสมานานละครับ ตั้งแต่เปลี่ยนผู้บริหารคนใหม่ เค้าไม่อนุมัติให้ แต่ที่อ้างไปแบบนั้นเพราะคิดว่าคงซื้อเวลาได้อีกเป็นเดือน พอถึงเวลานั้นก็ค่อยหาวิธีบ่ายเบี่ยงกันใหม่)
ยูเมะ - โห สิ้นเดือนเลยเหรอครับ
ผม - ครับ
ยูเมะ - งั้นเอาอย่างนี้มั้ย ผมมีวิธีช่วยเหลือคุณอีกทางหนึ่ง เสนอให้คุณพิจารณา (เอาแล้ว ๆ ) คือการปรับโครงสร้างหนี้
ผม - มันเป็นยังไงละครับ เรื่องปรับโครงสร้างหนี้ที่ว่านี้
ยูเมะ - คือการปรับยอดจ่ายรายเดือนลดลงเหลือเดือนละ 800 (ปกติจ่ายขั้นต่ำเดือนละ 900 กว่าบาท) และเพิ่มระยะเวลาผ่อนจ่ายเป็น 60 งวด โดยนำยอดเก่าไปคิดดอกเบี้ยใหม่ ไม่มีค่าติดตามทวงถาม และค่าใช้วงเงิน รวมระยะเวลา 60 งวดเป็นเงินที่ต้องจ่าย ประมาณ 48,000 บาท *O* คุณสนใจมั้ยครับ
ผม - นึกในใจมาเร็วแฮะ เดือนเดียวเอง(สัญญานรก) ผมเลยตอบไปว่าเอางี้นะครับ ผมขอรอดูเงินโบนัสก่อน ถ้าได้จริง ๆ ผมจะปิดให้ (แต่คงไม่ปิดยอดเต็มหรอกนะ) แต่ถ้าไม่ได้ยังไงเราค่อยมาคุยเรื่องปรับโครงสร้างอีกที
ยูเมะ - โควต้านี้มีจำนวนจำกัดนะครับ ต้องรีบ งั้นตอนนี้คุณจ่ายเข้ามาก่อนได้มั้ย 800 บาท เพื่อเสนอเรื่องให้ผู้บริหารพิจารณา(อีกแระ)
ผม - ตอนนี้ผมมีเงินติดตัวไม่มาก ถ้าจ่ายไปก็ไม่มีเงินใช้เลยครับ อิออนทวงเมื่อวาน 500 ผมก็ยังจ่ายให้ไม่ได้เลย
ยูเมะ - ครับ ถ้าอย่างนั้นอาทิตย์หน้าผมขอติดต่อขอคำตอบยืนยันอีกทีได้มั้ยครับ
ผม - ได้สิครับ (จะเริ่มทำตัวเหินห่างเราแล้วละสิ ใหม่ ๆ ก็โทรมาหาเราทุกวัน วันละ 4 - 5 รอบ สงสัยจะเบื่อเราแล้ว นี่เป็นอาทิตย์นึงเลยนะถึงจะโทรมาอีก เรื่องของเราคงใกล้จะถึงทางตัน)

แล้วก็ถามที่อยู่ เบอร์โทร ที่ทำงาน ถาม ๆ ๆ ถามเป็นสิบรอบละมั้ง อ้างว่าอัตเดตข้อมูล ขยันอัพจริงเนาะ

อิออน

มาแนวคุยดีขึ้นจากเมื่อวันก่อน ที่พูดปนเสียงหัวเราะแบบเหยียด ๆ
สอบถามเรื่องยอด รู้ว่ามีปัญหา พยายามจะช่วย แต่จ่ายมาก่อน 6 โมงเย็นวันนี้ก่อนยอดนึงได้มั้ย เพราะถ้าไม่จ่ายภายในวันนี้ทางอิออนจะเปลี่ยนผู้ดูแลคนใหม่ เค้าอยากดูแลต่อช่วยจ่ายที ผมจะพยายามนะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: orasa.kuamampai@gmail.com

2 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #111953 โดย Shutravi
4 ตุลาคม 2562
วันนี้มีเรื่องให้เครียดซะแล้ว เนื่องจากถึงเวลาต้องจ่ายเงิน 16,000 บาท ที่ยืมมาจากกลุ่มชุมชนกลุ่มหนึ่ง
เพราะถึงเวลาที่ทางกลุ่มเรียกเก็บเพราะจะมีการปันผลในวันที่จันทร์ที่ 7 ตุลาคมนี้แล้ว
ผมมีเงินเก็บตั้งแต่หยุดมา 1 เดือนอยู่ 10,000 เดียว ดังนั้นผมจึงจำเป็นต้องน้ำเงินค่าเช่าซื้อบ้าน
และสินเชื่อที่ออมสิน จำนวน 6,000 บาท สำรองจ่ายก่อนวันจันทร์นี้
ดังนั้น วันจันทร์ที่ 7 ตุลาคม 2562 นี้ ผมจะต้องเตรียมเอกสารที่ยืนยันสถานะการเงินและภาระหนี้ต่าง ๆ ไปเจรจากับทางธนาคารก่อนที่ทางธนาคารจะมีหนังสือทวงหนี้มา เพื่อขอให้ทางธนาคารพิจารณาให้การช่วยเหลือ
โดยหวังว่าธนาคารจะใจดีให้พักหนี้ซัก 2-3 เดือนก็ยังดี
ใครเคยมีประสบการณ์เจรจาขอพักหนี้กับธนาคารเกียวกับสินเชื่อที่อยู่อาศัยบ้างครับ
รบกวนชี้แนะด้วยครับผม ขอบคุณครับ

*บ้าน ผ่อนมาประมาณ 14 ปีแล้วครับ ยังไม่เคยขาดส่งเลยซักงวด

2 เดือน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111989 โดย Shutravi
8 ตุลาคม 2562
ช่วงนี้เงียบ ๆ ไป ช่วงบ่าย ๆ ก็จะมีอิออนโทรมาสอบถามยอด ผมก็บอกไปว่าตอนนี้กำลังขับรถไปต่างจังหวัด อีก 1 ชั่วโมงค่อยโทรมาใหม่ แต่ถ้าเรื่องยอด ตอนนี้ยังไม่ได้จ่ายครับ เค้าก็บอกช่วยดูให้ด้วยนะ แล้วก็มีธนชาติอีกเจ้าที่โทรมาต้องจ่าย 2 งวด ก็บอกไปขอเวลาอีกอาทิตย์หนึ่งครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Jenny76

2 เดือน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111990 โดย LittleKitten
ห้ามทวงหนี้เกินวันละ 1 ครั้ง จะมีผลเฉพาะกรณ๊ที่ลูกหนี้รับสายและได้พูดคุยกับเจ้าหนี้ไปแล้วค่ะ แต่ถ้าลูกหนี้ไม่รับสายเลย เจ้าหนี้มีสิทธิโทรกี่ครั้งก็ได้ ตามช่วงเวลาทวงหนี้ 

1 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112017 โดย Shutravi
11 ตุลาคม 2562

อิออน
เปลี่ยนผู้ชายโทรมา ถามเหตุผลทำไมไม่จ่ายผ่านมาจะเข้า 3 รอบบิลแล้ว จะบันทึกไว้ จะได้ไม่ต้องถามบ่อย (พูดบอกมาจะ 2 เดือนแล้วก่อนหน้านี่ไม่มีบันทึกเลยเหรอ)
แล้วก็บอกยอดขั้นต่ำมา ถ้าจ่ายยอดเต็มไม่ได้ก็จ่ายยอดต่ำสุดมานะครับ 

กสิกร 
มาแล้ว ๆ ๆ ๆ การทวงสายแรก หลังหยุดจ่ายไป 1 เดือน แจ้งยอดมา 2 รอบบิล ผมว่าไม่ไหวครับ แล้ว จนท.ก็บอกงั้นจ่ายมาก่อนรอบบิลหนึ่ง ผมก็บอกไม่ได้เหมือนกัน
จะจ่ายได้วันไหน ผมก็บอกสิ้นเดือนรอดูอีกที แล้วเค้าก็บอกจะโทรมาใหม่

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112023 โดย Tung suprashote
สู้ๆครับผมก็รับมือเหมือนคุณ ทั้งอิออน อีซี่บาย เฟริส์ชอยส์ 3รายการเหมือนคุณ
นี่แค่่่่เดือนแรกนะครับ 

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112042 โดย Shutravi
อัพเดต 

15 ตุลาคม 2562

ธนชาติ
เช้าๆ โทรมาแต่รับไม่ทัน ขับรถไปส่งลูกโรงเรียน ไว้โทรมาใหม่นะ

ยูเมะ
ยอดหยุด 29,000.- ยอดรวมดอก ณ ตอนนี้ยอดกลม ๆ 32,000 บาท
หยุดตั้งแต่วันที่ 27 สิงหาคม 2562 ประมาณ 50 วันยังไม่ถึง 2 รอบบิล

จนท - สวัสดีค่ะ สอบถามความคืบหน้าในการชำระหนี้เป็นยังไงบ้างคะช่วงนี้
ผม - ที่เสนอปรับโครงสร้างหนี้มาผมมาคิดดูแล้วขอปฏิเสธครับ ตอนนี้ก็รอช่วงสิ้นเดือนอย่างเดียว คือรอโบนัสออกก่อน
จนท - แล้วจะจะจ่ายปิดเลยเหรอคะ
ผม - ถ้าได้โบนัสนะครับแล้วขอสอบถามหน่อยครับ กรณีที่ผมจะปิดบัญชีเลย ทางยูเมะพอจะมีส่วนลดให้มั้ยครับ 
จนท - รอสักครู่นะคะ ขอคำนวณส่วนลดให้ก่อน
ผม   - นั่นไง เอาแล้ว ๆ ๆ ๆ จะมามั้ยน้าาการเจรจาขอแฮร์คัตครั้งแรกของผม!!!!!!!!!!
จนท  - ค่ะ ดิฉันได้ขอนุมัติจากท่านผู้จัดการแล้วยอดของคุณตอนนี้ 32,000 บาท ทางเราเสนอส่วนลดให้จ่ายปิดอยู่ที่22,000 บาท 
ผม   - มาแล้ว ๆ ๆ ส่วนลด 31.25 % 
จนท - แต่....เพื่อขอส่วนลดให้ลูกค้าจ่ายยอดเดินบัญชีมาก่อน 2,500 บาทค่ะ
ผม - ใครจะไปจ่ายให้ละ ถ้ามีจะปิดต้องขอใบปิดก่อนสิ รู้นะว่าคิดอะไรอยู่ 55
        งั้นเอางี้ครับผมขอไปดูในเรื่องเงินที่จะมาจ่ายปิดและเงิน 2,500 ที่ต้องจ่ายหยอดให้คุณก่อน
จนท - 5 โมงขอรบกวนติดต่อยืนยันนะคะ
ผม - ครับ

ตอนนี้ถึงยังไม่มีเงินเก็บพอ แต่ก็มีกำลังใจในการเก็บเงินต่อ เพราะรู้แล้วว่าจุดหมายปลายทางที่เรารอ มันมีอยู่จริง ๆ สู้ ๆ 

อิออน
ยังโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ 500 บาท เหมือนเดิมครับ 

17 ตุลาคม 2562
ธนชาติ 
โทรมาเวลา 8 โมงครึ่ง วันนี้รับทัน สอบถามค่างวด ถ้าไม่มีขอให้จ่ายมาที่รอบบิลเดียวก่อน 3200 บาท ถ้าไม่ติดขัดจริงๆ ขอไม่เกินวันที่ 22 ตุลาคม 2562 นี้นะครับ

ตามด้วยกสิกร
จนท - สวัสดีคะ ตามที่แจ้งไว้จะจ่ายยอดที่สิ้นเดือนใช่มั้ยคะ
ผม - ครับ
จนท - ยอดอยู่ที่ 22,000 บาทนะคะ
ผม - ครับ
แล้วก็วางไปเลย สงสัยโทรมาเตือนความจำ

ปิดท้ายด้วย KTC ช่วงเย็น กำลังวิ่งออกกำลังกายพอดี
โทรมาแจ้งยอด ไม่คุยนาน พอเราบอกไม่สะดวก รอดูสิ้นเดือนเค้าก็วางไปครับ

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112071 โดย ZeeZee
ขอศึกษา
หยุดจ่ายเมื่อ 2 ตุลาคม  เหมือนกัน
มีอิออน  20,000 บาท
อีซี่บาย  89,000 บาท  ณ ตอนนี้ โดดมา  92,866.26  บาท  จ่ายขั้นต่ำมาจะ  4  ปี  ไม่ลด เพิ่มอย่างเดียว  ?

อิออนไม่ค่อยโทรเท่าไร  พูดดีอยู่
อีซี่โทรกระหน่ำ  พูดทั้งดีทั้งไม่ดี  ยังรับมือได้อยู่  จะขอสือค้นเบอร์โทรคนใกล้ชิด  ทั้งที่เราเรารับสายตลอดและไม่อนุญาตให้สืบค้น  แล้วแต่มึงงเลย?
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shutravi, Jenny76

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112075 โดย Shutravi
อีซี่บายของผมหนักเดือนแรกครับ หลังจากนั้นจะเริ่มเว้นห่างขึ้นเรื่อย ๆ เพราะเราอ้างว่ารอเงินโบนัสตอนสิ้นเดือน 

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112085 โดย Tuch
ผมก้อเป็นหนี้อีซีบายหยุดจ่ายบิลแรกเหมือนกันโทร4เวลาทุกวัน มีรับบ้างไม่รับบ้างมีหยอดมาบ้าง แต่ยังรับมือได้ครับ

1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112088 โดย Shutravi
18 ตุลาคม 2562

อิออน
จนท - สวัสดีครับ ผมขออนุญาตโทรมาตามหน้าที่นะครับ ค่างวดตอนนี้พอจะจ่ายมาได้มั้ยครับสัก 400 
ผม - ตอนนี้ต้องรอเงินเดือนออกก่อนครับ เพราะผมไม่มีรายได้อื่นเข้ามาเลยตอนนี้
จนท - ครับ แล้วจะติดต่อตามระบบนะครับ
ผม - ครับ ขอบคุณครับ

พอวางหูปุ้บ พี่ที่ทำงานก็เอาเอกสารทวงหนี้ของอิออนมาส่งให้ทันที หืม สามารถจริง ๆ
ทั้งโทรทวง เอกสารทวง นัดกันมาพร้อมกันเลยนะ 55

ยูเมะ
โทรมาเพื่อขอคำยืนยันข้อเสนอปิดบัญชี จาก 32,000 ลดให้เหลือ 22,000 
ผมก็บอกตอนนี้ยังให้คำตอบไม่ได้ เพราะต้องรอดูเงินโบนัสตอนสิ้นเดือนก่อน
จนท ก็บอกจ่ายมาก่อน 1,500 ได้มั้ยเพื่อจองสิทธิ เนื่องจากส่วนลดมีจำนวนจำกัด
ผมก็บอกไม่มี จนท ก็เลยให้เวลาอีก 3 วัน ขอให้หาเงินมาจ่าย 1,500 ผมก็เลยรับคำว่าจะพยายาม
หามาเพื่อจ่ายจองสิทธิ (สิทธิที่คุณจะหลอกดาวละสิ) ถ้าจะจ่ายต้องมีหนังสือแฮร์คัตก่อนนะจ๊ะ

1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112107 โดย Namphueng
ติดตามอิออนนะค่ะกำลังจะหยุด จ่าย อิออนว่าจะปรับโครงสร้างหนี้ ถ้าฟ้องแล้วให้จ่าย 10 เดือนไม่ไหว เพราะหยุดทุกใบค่ะ อิออนยอดเยอะค่ะ

1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112141 โดย Shutravi
24 ตุลาคม 2562

อิออน - โทรมาบอกให้จ่ายเดินบัญชีมาก่อน เพราะจะเปลี่ยนคนดูแลบัญชีอีก 3 วัน
ผมก็บอกไม่มี ตอนนี้คือรอดูเงินเดือนออกก่อนว่าจะพอจ่ายให้มั้ย

ธนชาติ - โทรมาขอจ่ายก่อนวันที่ 27 เพราะจะเข้า 4 รอบบิล เพราะถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องออกไปสำนักงานกฎหมาย
(จะ 4 งวดแล้วเหรอ หยุดจ่าย 21 สิงหาคม พึ่ง 2 จะเข้า 3 เองนะ)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Maizii789

1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112143 โดย Shutravi
25 ตุลาคม 2562

ยูเมะ
วันนี้ จนท โทรมาขอยืนยันส่วนลดที่เสนอมาให้ จาก 32,000 เหลือ 22,000 
ผมได้บอกไปว่าตอนนี้ผมดูยอดเงินที่จะเข้ามาแล้ว สามารถจ่ายปิดให้เลยได้ที่ 15,000
ทางยูเมะจะลดให้ได้มั้ย
จนท. - ไม่ได้ครับ ทางบริษัทไม่สามารถลดให้ได้มากกว่านี้อีกแล้ว ถ้าเสนอขึ้นไปว่าลูกค้าขอที่ 
15,000 ยังไงก็ไม่ผ่านอยู่ดี ไม่อยากให้ลูกค้าคาดหวัง
ผม - ถ้าไม่ได้ ผมก็จะขอเอาเงินนี้ไปปิดยอดที่ธนชาติก่อนนะครับ ยอดพอ ๆ กัน เค้าก็เสนอมาพร้อมกันพอดีด้วย
แต่ผมอยากปิดให้ทางยูเมะก่อน เพราะติดต่อกันด้วยดีมาตลอด อยากให้เคลียร์กันเป็นเจ้าแรก 
ถ้าไม่ได้จริง ๆ งั้นผมก็ขอผ่านไปก่อนครับ
จนท. -  ร่ายยาว.... ถึงที่อื่นจะลดให้ได้เยอะ แต่ทางยูเมะไม่มีนโยบายครับ งั้นขอจ่ายมากก่อน 2,500 ได้มั้ย
ผม - คืออย่างนี้นะครับ ถ้าผมจะปิด ผมต้องได้รับเอกสารการลดหนี้ส่งมาให้ผมตามยอดที่ตกลงไว้ก่อน
ยอดอื่นผมไม่จ่ายหรอก
จนท. - ก็จะให้ไปรับที่สาขาไง
ผม - ผมมีความสามารถจะปิดได้ที่ 15000 ตอนสิ้นเดือนนี้ ถ้าลดให้ไม่ได้ผมก็ขอผ่านไปก่อน
จนท. - งั้นคุณก็ต้องจ่ายที่ยอดเต็ม และผมก็ขอรายงานตามระบบนะครับ
ผม - ครับผม ยินดีครับ

บอกตัวเองอดทนเอาไว้ก่อน นี่มันพึ่งจะ 2 เดือนเอง ใจเย็น ๆ เดียวส่วนลดงาม ๆ ต้องมาแน่นอน ^_^

1 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112150 โดย Tuch
ยูเมะ เหมือนกันทำยังไงถึงเขาจะเสนอส่วนลดให้ครับ หยุดจ่ายจะเข้ารอบบิลที่2แล้วครับ

1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112153 โดย Chayaphon

nakasaki49@gmail.com เขียน: ติดตามครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณเลย ผมยอด 96,000 บาท โดนทวงวันนึงหลายรอบเหมือนกันครับ

ผมยอด 126,000 จ่ายมา 2 ปี กำลังจะหยุดจ่าย 1/11/2562  สู้ๆ ครับ

1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #112157 โดย Shutravi

Tuch เขียน: ยูเมะ เหมือนกันทำยังไงถึงเขาจะเสนอส่วนลดให้ครับ หยุดจ่ายจะเข้ารอบบิลที่2แล้วครับ

ของผมรับสายแทบทุกครั้ง พอ 3 รอบบิลก็บอกไปว่าจะมีเงินก้อนเข้ามา ถ้าอยากปิดจะมีส่วนลดให้รึปล่าว เค้าก็บอกว่ามีครับ
แต่ถ้าจะให้ดี รอให้ทางบริษัทเสนอมาดีกว่า เพราะถ้าเราเสนอผมว่าส่วนใหญ่จะได้ส่วนลดนิดเดียว เพราะคงคิดว่าเรามีเงินครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Tuch

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.647 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena