ประชาสัมพันธ์ : กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนเมษายน 2555

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5467 โดย 0834368962
เพื่อเป็นการเพิ่มช่องทางในการเผยแพร่ความรู้ในการแก้ไขปัญหาหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล ให้กับลูกหนี้และบุคคลทั่วไปได้อย่างกว้างขวางมากขึ้น ทางชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อบุคคล จึงได้จัดให้มีการอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ฯ เป็นประจำทุกๆสามเดือน โดยชมรมฯจะมีการประกาศบนหน้าบอร์ดให้ทราบว่าในแต่ละครั้งว่า จะมีการจัดอบรมในวันเวลาใด และวิทยากรท่านใด ที่จะเป็นผู้ดูควบคุมแลการอบรมดังกล่าว

การอบรม(ฟรี )สำหรับการอบรมในครั้งต่อไปที่จะถึงนี้ จัดขึ้นในวัน

อาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2555 ตั้งแต่เวลา 13.00-17.00 น.

สถานที่อบรมคือ มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค (ห้องประชุม ชั้น 2) เลขที่ 4/2 ซอยวัฒนะโยธิน (ราชวิถี 7) แขวงถนนพญาไท เขตราชเทวี กรุงเทพฯ

สำหรับวิทยากรผู้บรรยาย ประจำเดือนเมษายน 2555 นี้

วิทยากรหลัก คุณ Kaewja (รองประธานชมรมฯ)
อีเมล์ : This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
เบอร์โทร : 081-910-2524

และวิทยากรสมทบ คุณ สุภาพรรณ(Yhud) (กรรมการชมรมฯ)
เบอร์โทร : 085-552-4803

การอบรมดังกล่าวเป็นการอบรมฟรี! ไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น! เพียงแต่จะไม่มีบริการอาหารและเครื่องดื่มให้เท่านั้น จำนวนผู้เข้าอบรมไม่เกิน 50 ท่าน
ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล จึงใครขอเรียนเชิญสมาชิกใหม่ที่กำลังคิดจะหยุดจ่าย หรือเพิ่งเริ่มหยุดจ่าย และอยากได้ความรู้นับตั้งแต่ก้าวแรกไปจนสุดทาง

• เริ่มตั้งแต่ขั้นพื้นฐาน(เริ่มหยุดจ่ายใหม่ๆ)...ไปจนถึงขั้นตอนต่อสู้คดีในชั้นศาล และการถูกบังคับคดี (อายัดเงินเดือน , อายัดทรัพย์)

• ใช้การอธิบายด้วยภาษาแบบชาวบ้าน (ภาษาชาว “ยิ้มสู้หนี้”) เพื่อให้เข้าใจง่ายๆ และสามารถนำไปประยุกต์ใช้แก้ปัญหาได้จริง

• ชี้ให้เห็นประเด็นกลโกงของเจ้าหนี้ ทั้ง “ตามข้อกฏหมาย” และ “ช่องโหว่ของกฏหมาย”

• เพื่อนสมาชิกจะได้มีโอกาสพบปะพูดคุย กับ“ชาวยิ้มสู้หนี้”อีกมากมาย (ที่มีหัวอกเดียวกัน เนื่องจากเป็นหนี้เหมือนกัน) และจะได้พบกับกรรมการชมรมฯอีกหลายท่าน ที่ประสบความสำเร็จในการ “ปลดหนี้” โดยใช้แนวทางของชมรมฯ

รวมทั้งสมาชิกเก่าที่ยังมีข้อสงสัย อยากจะฟังเพื่อความเม่นยำ ในรายละเอียดบางเรื่อง ถึงแม้จะได้อ่านหรือศึกษาข้อมูลในเวปของชมรมฯมาบ้างแล้วก็ตาม การอบรมนี้จะช่วยให้ท่านมีความรู้ มีความเข้าใจ มีตัวเลือก และมีทัศนะคติในการแก้ไขปัญหาหนี้สินของตนเองได้มากขึ้น

สมาชิกที่สนใจ สามารถลงชื่อเข้าร่วมอบรมได้ในกระทู้นี้ โดยจะประกาศปิดรับสมัคร เมื่อมีจำนวนสมาชิกที่เข้ามารับฟัง ครบจำนวน 50 ท่านแล้ว

และเนื่องจากจำนวนที่นั่ง มีจำนวนจำกัด (50 ท่าน) ดังนั้น หากสมาชิกท่านใดที่ลงชื่อขอจองที่นั่งแล้ว แต่บังเอิญติดธุระด่วนในภายหลัง ทำให้ไม่สามารถมาร่วมงานในวันดังกล่าวได้ (เพิ่งมารู้ว่า ไม่สามารถไปร่วมงานได้ในทีหลัง)

1. ขอให้แจ้ง “สละสิทธิ์” มาในกระทู้นี้ ก่อนถึงวันงานอย่างน้อย 3 วัน
2. โทรบอกวิทยากรผู้รับผิดชอบในเดือนนั้นๆ บอกถึงเหตุผลที่ไม่สามารถมาร่วมงานได้ หรือ
3. e-mail แจ้งเหตุผลที่ไม่สามารถเข้าร่วมงานอบรม กับวิทยากรผู้จัดงาน

ทั้งนี้...เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ได้มีโอกาสไปร่วมในงานแทน (กรุณาอย่าใช้สิทธิ์จองที่นั่งเพื่อ “กั๊ก” คนอื่น โดยที่ตนเองไม่ได้ไป)

สมาชิกที่ลงทะเบียนแล้วในแต่ละท่าน สามารถจองสิทธิ์ที่นั่งได้เพียง 1 ที่นั่ง...เท่านั้น

ไม่อนุญาตให้"จองสิทธิ์ที่นั่ง"เผื่อคนอื่นที่ไม่ใช่สมาชิก

และไม่ได้ทำการลงทะเบียนให้ถูกต้อง

หากสมาชิกท่านใด ขอจองสิทธิ์ที่นั่งแล้ว แต่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ (เพิ่งมารู้ทีหลังในตอนใกล้วันงาน ว่าไม่สามารถไปได้) แล้วไม่ยอมแจ้งการ “สละสิทธิ์” เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้อื่นได้ใช้สิทธิ์ไปแทน ทางชมรมฯจะขอ“ตัดสิทธิ์”ของท่านสมาชิกท่านนั้นๆ ในการเข้าร่วมกิจกรรมของชมรมฯในครั้งต่อไป หากชมรมฯมีการจัดกิจกรรมใดๆขึ้นอีกในภายภาคหน้า (ติด Blacklist ในการเข้าร่วมกิจกรรมของชมรมฯ)

รายชื่อผู้ที่ติด Blacklist ในการเข้าร่วมกิจกรรมของชมรมฯ

งานอบรมฟรีเดือนมกราคม 55 (จองไว้ แต่ไม่มา)
1.thewika
2.parsley
3.joe
4.rs-watanabe
5.The Frist

ผู้ที่ติด Blacklist ของชมรมฯ ในครั้งที่ผ่านๆมา หากมีเหตุผลพอสมควร ทางวิทยากรที่เป็นผู้ดูแล จะเป็นผู้พิจารณาอนุโลมให้เป็นกรณี หรือเป็นรายบุคคลไป หากมีเหตุสุดวิสัยจริงๆ

การจัดอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ในแต่ละครั้ง ถึงแม้จะเป็นการอบรมฟรีก็จริง แต่ก็มีค่าใช้จ่ายในการขออนุญาตใช้สถานที่ของ มพบ. อีกทั้งค่าน้ำ ค่าไฟ และอื่นๆ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ของ มพบ. ที่จะต้องมาอำนวยความสะดวกให้ ทั้งๆที่เป็นวันหยุด โดยไม่มีค่าแรง ไม่มี OT.
ส่วนผู้ที่ทำหน้าที่เป็นวิทยากร ก็มาด้วยจิตอาสา ไม่มีเงินเดือน ไม่มีค่าแรงเช่นเดียวกัน...แต่มาเพื่อเผยแพร่ความรู้ให้กับคนเป็นหนี้ ให้มีทางออก
จึงอยากให้สมาชิกที่มีความประสงค์มาร่วมในงาน กรุณารับผิดชอบในการจองสิทธิ์ดังกล่าว (ยกเว้นมีเหตุด่วน เหตุจำเป็นจริงๆ ช่วยกรุณาแจ้งให้วิทยากรได้รับทราบด้วย)

อนึ่ง...สำหรับสถานที่ซึ่งเป็นสำนักงานของ มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ดังกล่าว ไม่มีพื้นที่สำหรับรองรับการจอดรถของสมาชิก (ไม่มีลานจอดรถ) ดังนั้น จึงใคร่ขอแนะนำให้สมาชิกที่จะเดินทางมาร่วมกิจกรรม ควรใช้บริการรถโดยสารหรือรถสาธารณะในการเดินทาง จะเป็นการดีที่สุด

จึงขอประกาศให้สมาชิกชมรมฯได้รับทราบโดยทั่วกัน

กรรมการชมรม
ประกาศ ณ.วันที่ 21/กุมภาพันธ์/2555

กรรมการชมรมไม่ใช้เทวดา
ชี้ได้แต่เส้นทาง สมาชิกต้องกระทำเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5468 โดย 0834368962
ขออนุญาตอ้างอิงถึงสรุปการประชุมของคณะกรรมการชมรมฯ
ครั้งที่ 5/2554 (วันอาทิตย์ที่ 4 กันยายน 2554)
ณ.ห้องประชุม มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ซอยวัฒนโยธิน (ราชวิถี 7) อนุสาวรีย์ชัยฯ

ตามมติของที่ประชุม ข้อที่ 4.2.3 ในหัวข้อ "สมาชิกที่เคยมาฝึกอบรมฟรีที่ มพบ.แล้ว ยังจะสามารถขอมาฝึกอบรมได้อีก ในครั้งอื่นๆต่อไป โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง...หรือควรจำกัด?"

ในการอบรมฟรีที่ มพบ.ได้ดำเนินการมาแล้ว 2 ครั้ง จากรายชื่อสมาชิกที่ลงทะเบียน จะเห็นได้ว่ามีสมาชิกหน้าเก่าที่มาอบรมซ้ำๆอยู่หลายท่าน แต่ข้อจำกัดในการใช้สถานที่ของ มพบ.ก็คือ มีจำนวนที่นั่งของผู้เข้าอบรมจำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น การที่สมาชิกหลายท่าน ลงทะเบียนอบรมซ้ำๆ จะถูกมองว่าเอาเปรียบสมาชิกใหม่ๆ ที่ไม่เคยเข้าอบรม เพราะบางคนที่มาลงทะเบียนอบรมแบบซ้ำๆนั้น ไม่ต้องการมาฟังความรู้ แต่ต้องการมาเพื่อพบปะกับเพื่อนๆสมาชิก หรือกรรมการเสียมากกว่า

ที่ประชุมจึงเสนอความคิดเห็นร่วมกันว่า ควรจะจำกัดจำนวนครั้งการเข้าอบรมของสมาชิก ที่เคยเข้ารับการอบรมไปแล้ว ดังนี้ จำกัดจำนวนให้สมาชิกท่านเดิม อบรมได้เพียงท่านละ 2 ครั้งเท่านั้น โดยให้มีผลนับย้อนหลังในครั้งที่ผ่านๆมาด้วย โดยให้แม่งานที่จะจัดกิจกรรมในครั้งต่อไป ชี้แจงต่อสมาชิกที่เคยมาอบรมเกิน 2 ครั้งแล้ว บนหน้าเว็บบอร์ด และขอให้ถือเป็นกติกาในการคัดกรองสมาชิกที่จะเข้าอบรม

ชี้ได้แต่เส้นทาง สมาชิกต้องกระทำเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #5476 โดย 0834368962
ปล.สำหรับที่อยู่ของมูลนิธิเพื่อผู้บริโภค(มพบ.) สามารถดูได้จากที่อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าเวปไซด์นี้
หรือจากแผนที่ใน Web link นี้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5485 โดย Hathaichanok05
เรายังเหลืออีกรอบ อยากไปด้วยจัง แต่ยังไม่รู้ว่าจะต้องไปจีนมั้ย ... ขอลุ้นก่อนนะคะ

อยากไป อยากไป อยากไป

ยืนก็ได้นะ

Anakin เขียน: คุณยังไม่กรอกข้อมูล "วันที่ออกบัตรประชาชน" และ "ที่อยู่" เลยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5506 โดย kook

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5508 โดย ntps
และแล้ววันอบรมครั้งที่ 2 ก็ประกาศมาแล้วนะค่ะ ด้วยความช่วยเหลือ
จากน้องๆ ที่น่ารักค่ะ

งานนี้ แก้วจ๋ากับน้องหยัดไม่ได้มาแค่ 2 คนค่ะ เราได้รับเกียรติจาก
คุณอาที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิของชมรมฯ มาเป็นวิทยากรรับเชิญ
พร้อมทั้ง ขอถือโอกาสนี้ เรียนเชิญ
1.ท่านประธานที่เคารพ ( ห้ามขาด)
2.รองประธานทุกฝ่าย
3.กรรมการทุกรุ่น ตั้งแต่1 (ไม่รู้ว่าใครบ้าง ^^ ) จนถึงรุ่นล่าสุด รุ่นที่ 8( คงรู้ตัวแล้วนะว่าติดรุ่นให้แล้ว :P )

มาร่วมแชร์ประสบการณ์ที่มากล้น และมาร่วมสังสรรค์ ต้อนรับสมาชิกใหม่ๆ นะค่ะ
ชมรมเรามีดารามากมาย เป็นไอดอลขวัญใจลูกหนี้ก็เยอะ รบกวนมาโชว์หน้าตา
ทั้งหล่อทั้งสวยกันหน่อยนะค่ะ

โดยแก้วจ๋า มีกำหนดวาระคร่าวๆ ว่า นอกจากเรา จะมาแนะนำ แนวทางการปฎิบัติ
ตัวของลูกหนี้เพื่อปลดหนี้ มาแชร์สิ่งที่เราเรียนรู้และได้ปฎิบัติจนประสบความ
สำเร็จ เรายังมีโอกาสที่จะเรีนนรู้จาก

1. คุณอาไพโรจน์ -ผู้เป็นนักการเงินที่เก่งมากค่ะ ท่านกลัวว่า สูตรการคำนวณ
ดอกเบี้ยจะสาบสูญไปกับตัวท่าน ท่านจึงอยากมาถ่ายทอดให้พวกเราได้รู้ว่า
เขาคิดดอกเบี้ยเราเกินไปมากแค่ไหน พิสูจน์กันให้เห็นๆๆๆ ค่ะ
(ควรมีความรู้พื้นฐาน Microsoft excel นะค่ะ ) ซึ่งใครหลายคนเคยเรียกร้อง
อยากรู้ แก้วจ๋าเองตั้งใจมารับความรู้นี้ด้วยเช่นกัน เพราะยังไม่ได้เรียนเลยค่ะ

2. คุณอาประพัฒน์ - ผู้ทรงคุณวุฒิ เป็นทนายผู้มากประสบการณ์ประจำชมรมเราค่ะ
หลายท่านที่เคยไปสวนลุมจะเจอท่านนี้ประจำค่ะ จะมาบอก เกี่ยวกับการไปศาล
คำแนะนำเรื่องคดีแพ่งต่างๆ ค่ะ

3. คุณประธานชมรมฯ คุณนกกระจอกเทศจะมากับลีลาที่เร้าใจลูกหนี้เช่นเดิมค่ะ
อะไรที่ไม่สามารถบอกได้บนเวปบอร์ด สามารถมาถาม มางัดเอาเคล็ดลับต่างๆ
จากเธอได้นะค่ะ ขึ้นกับใครจะกล้างัดแค่ไหนค่ะ ไม่หวงความรู้อยู่แล้วค่ะ ^^

นี้เป็นแค่น้ำจิ้มให้สมาชิกทราบเบื้องต้นว่า วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2555
เวลา 13.00 น. ณ มพบ. จะเจออะไรบ้างนะค่ะ รีบมาลงทะเบียนนะค่ะ แต่
ขออย่าลืมกติกามารยาทของเรานะค่ะ

1. ต้องเป็นสมาชิกชมรม ฯ (ทั้งมาเดี่ยวและมาคู่)
2. กรุณากรอกข้อมูลสมาชิกที่จำเป็น ให้ครบและเป็นจริงนะค่ะ
3. หากที่นั่งเต็ม เราจะเก็บชื่อผู้ที่มาทีหลังสำรองไว้ ถ้ามีการยกเลิกค่ะ
4. ที่สำคัญมาก ต้องขอร้องว่า ถ้าท่านจะสละสิทธิ์ด้วยเหตุใดก็ตาม กรุณา
ติดต่อแก้วจ๋า หรือ น้องหยัด ตามเบอร์และอีเมล์ที่ให้ไว้ข้างต้น หรือใน
Hot line นะค่ะ เพื่อรักษาสิทธิ์ของท่านครั้งต่อไป และเพื่อสมาชิกท่าน
อื่นที่อยากมาแล้วจองไม่ทัน ได้มีที่นั่งค่ะ
5 เราขอสงวนสิทธิ์ ขอให้สมาชิกเข้าอบรมไม่เกินคนละ 2ครั้ง เนื่องจากที่นั่งมีจำนวนจำกัดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5511 โดย ngang2538
ขอสมัครเข้าร่วมอบรม 1 ที่ค่ะ

ใช้สิทธิ์ครบ 2 ครั้ง พอดีค่ะ

ครั้งแรก วันที่ 9 ตค. 54 ใช้ชื่อสมาชิก "บุญอยู่"
แต่บอร์ดเดิมล่ม สมัครใหม่ เลยเปลี่ยนใช้ชื่อตัวเองซะเลย

อยากได้สูตรคำนวนดอกเบี้ยของคุณอาค่ะ :P

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5513 โดย ordinaryG
จอง 1 ที่ค่ะ

Anakin เขียน: ข่วยแก้ไข "ชื่อ" ให้ถูกต้องด้วยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5516 โดย Ly89
รับทราบครับ...พี่แก้วจ๋า.......

ลงสมุดนัดหรือยังค่ะ ทำตัวให้ว่างนะจ๊ะ ขอบคุณค่ะ แก้วจ๋า

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5520 โดย kunnai

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5531 โดย nunee
เค๊าต้องจองเปล่า??

แหมๆ อยากเป็นวิทยากรบ้างแหะ ไ่ม่ได้ถือไมค์หลายเดือนแล้ว

เดะจะแวะไปป่วนนะจ๊ะ

^^ ^^ ^^

ไม่มีน้องนานาได้ไงค่ะ แก้วจ๋า

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5537 โดย Badgirl

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5543 โดย Mommyangel
พี่ลี..ขอไปเป็นพร็อพ....นะ....นะ...

ขอไปด้วยคะ....ไม่อยากให้พลาดซักงาน... :pray:

งานนี้จะขาดสาวงามได้ไงค่ะ พี่ลีต้องไปค่ะ ลงสมุดนัดไว้เลยนะค่ะ แก้วจ๋า

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, ntps, Shofrets, kunnai

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5583 โดย Skynine
ถึงคุณแก้ว มิ่งมิตรผู้อารีย์ของอัง อังจองข้างหน้าสุด อังจะหอบเสื่อไปด้วยไปนั่งข้างหน้าและจะไปพร้อมกับหัวใจไปดูคุณแก้วทำหน้าที่วิทยากรคะ o_)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5586 โดย ntps
พี่อังจะทำให้แก้วจ๋า :shy: นะ เพราะ พี่อังมีความรู้ปลดหนี้เพียบ แก้วจ๋ายังไม่ได้
ครึ่งของพี่มังค่ะ ต้องขอความรู้จากพี่มากกว่าค่ะ ขอบคุณที่จะไปค่ะ ยินดีต้อนรับ
เสมอค่ะ

รอน้องหยัด เข้ามาอัพเดทว่า มีใครผ่านเกณฑ์ของชมรมบ้างนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5590 โดย Skynine
ที่อังมีความรู้ในเรื่องปลดหนี้ อังก็ได้อ่านจากคุณแก้วจ๋าตอบในกระทู้ต่างๆ ด้วย อังอยากจะบอกว่า คุณแก้วคือไอดอล
ของอังอีกคนหนึ่ง ที่อังติดตามคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5591 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5597 โดย kittisak100
พี่ไก่ขอจอง 1 ที่ เดือนเมษายน ปิดงบ แต่จะพยายามไปให้ได้ อยากพบเพื่อน-พี่-น้องผู้มีจิตใจดีๆๆๆๆทุกท่าน อยากเจอพี่อัง แต่เสียดาย เราเจอกันก็คุยกันยังไม่อิ่มเลย มีอะไรอยากคุยมากมาย อยากฟังปัญหา
ของ เพื่อน-พี่-น้อง :wo:

Anakin เขียน: พี่ไก่ครับ ช่วยแก้ "วันที่ออกบัตรประชาชน" และ "วันเดือนปีเกิด" ให้ถูกต้องด้วยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5600 โดย tandayya24
ซอร์จอง 1 ที่ค่ะ

รอบที่แล้วสละสิทธิ์เพราะติดธุระด่วน รอบนี้ไม่พราดแน่นนอนค่ะ

อยากเจอตัวจริง พี่อัง พี่ลี่ แสนสวยของน้องซอร์ค่ะ

คอยให้กำลังใจซอร์มาตลอดเลย

Anakin เขียน: ช่วยแก้ "วันที่ออกบัตรประชาชน" ให้ถูกต้องด้วยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5602 โดย Skynine
เรียนคุณแก้วจ๋า มิ่งมิตรผู้อารีย์ของอัง
อังไม่จองที่นั่งนะคะ เอาไว้ให้สำหรับพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่ยังไม่มีโอกาสเข้าร่วมอบรมหรือพลาดโอกาส
แต่อังจะไปร่วมงานและร่วมให้กำลังใจชาวหนี้ทุกคนคะ..คิดถึงคุณแก้วเสมอ รอเวลาที่จะได้เจอคุณแก้ว...
o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.226 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena