เริ่มหยุดจ่ายบัตรยูเมะพลัส กับกรุงศรีเฟิสช้อยงวดแรก

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111658 โดย Wichai159636
เริ่มหยุดจ่ายบัตรยูเมะพลัส กับกรุงศรีเฟิสช้อยงวดแรก จาเปลี่ยนเบอร์ ดีไหมค่ะ เขาโทรมาแล้วชอบกลัว กลับไปจ่ายทุกทีแต่เดือนนี้คือไม่ไหวค่ะ น้าท่วมนา แม่ ต้องส่งเงินไปให้แม่ที่อำนาจเจริญ เพื่อซื้อต้นข้าวมาปลูกเลยไม่มีเงินจ่ายหนี้ จะมำอย่างไรดีค่ะตอนนี้กลุ้มใจมากก คือหนี้ ยูเมะ 85000 และเฟสช้อย 85000 ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111660 โดย chanya143
เพื่่อนกันค่ะ เราก็เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายรอบเดือน 8/62 เหมือนกันค่ะ กำหนดชำระ ทุกวันที่ 17 ค่ะ ก็รับสายทุกวัน 18- เรื่อยมาค่ะ เช้า เที่ยง เย็น ลองหาฟังในยูทูปดูเราจะได้ความคิดใหม่ ๆ รู้วิธีการตอบพวกสายทวงหนี้ค่ะ ให้เราคิดว่าเขาก็ทำตามหน้าที่เขา แต่บางสายเราก็โกรธเหมือนกันนะคะที่พูดแรงแต่บางสายก็แค่แจ้งว่าเรามียอดค้าง รบกวนชำระเข้ามาด้วยนะคะ แล้ววางไป อย่าลืมลองหาฟังนะคะ
อ้อ มีคลิปหนึ่งในยูทูปแนะนำให้โหลด แอป Whoscall มาใช้ด้วย เวลามีสายโทรเข้ามาจะโชว์ว่าใครโทรมา อีซี่บาย หรือ เฟิร์สช้อยส์ แอปนี้เราก็ใช้เหมือนกันค่ะ
สู้ๆ เราจะจบหนี้ ไปด้วยกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111665 โดย Wichai159636
ขอบคุณมากน่ะต่ะที่ให้กำลังใจ อยากใช้คืนให้จบเฟมือนกันค่ะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111666 โดย ประเสริฐ
เหมือนกันครับ ตอนแรกเงินเดือนออกมา กลัวแต่ไม่ได้ใช้หนี้คืนเขา ทั้งๆที่ตัวเองไม่มีจะกินจะใช้ พอคิดดูอีกที ถ้าเราไม่ไหว ทำไมไม่เก็บเงินไว้กินไว้ใช้ก่อน ก่อนที่จะไปใช้หนี้ เลยตัดสินใจหยุดจ่ายไปแล้ว เข้ารอบบิลที่ 2 เป็นกำลังใจให้กันครับ เอาตัวเองให้รอดก่อน ผมคิดแบบนี้นะ แต่จะค่อยๆเก็บเงินจ่ายทีเดียวดีกว่า ดีกว่าเราไปจ่ายขั้นต่ำ ซึ่งเสียเงินทิ้งไปกับดอกเบี้ยอย่างเดียว. ต้นไม่ลดลงเลย

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111693 โดย Namphueng
ตอนนี้รอบบิลที่ 3 แล้วคะ โทรบ่อยมาให้ปรับโครงสร้าง และถามว่าจะมีวิธีใช้หนี้ยังไง บอกไม่มีให้ดำเนินตามขั้นตอนเลยคะ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111733 โดย phitcha
เหมือนกันค่ะ First chioce เข้ารอบบิลที่ 6 แระมีเจ้าหน้าที่โทรมาทวงหนี้ + จดหมายทวงหนี้ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ (แต่ปฏิเสธไป)
มีเสนอ H/C แต่ยอดยังสูงอยู่
(มีขู่ว่าถ้าอยากได้ส่วนลด ต้องจ่ายภายในเดือน กันยายน 2562 เท่านั้น) ถึงจะได้รับส่วนลด ไม่งั้นจะเรียกเก็บเต็มจำนวน
มันจริงมั้ยค่ะ ที่จะเรียกเก็บเต็มจำนวน

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111739 โดย jinnyja
ไม่ต้องกลัว ค่ะ มีมาอีกแน่นอนเรื่องส่วนลด ขอให้คุณศึกษาแนวทางในการเจรจาต่อรองให้เป็นและเก็บเงินให้ได้มากพอตามที่เราตั้งใจจะปิดและไหว สู้ๆนะค่ะ

phitcha เขียน: เหมือนกันค่ะ First chioce เข้ารอบบิลที่ 6 แระมีเจ้าหน้าที่โทรมาทวงหนี้ + จดหมายทวงหนี้ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ (แต่ปฏิเสธไป)
มีเสนอ H/C แต่ยอดยังสูงอยู่
(มีขู่ว่าถ้าอยากได้ส่วนลด ต้องจ่ายภายในเดือน กันยายน 2562 เท่านั้น) ถึงจะได้รับส่วนลด ไม่งั้นจะเรียกเก็บเต็มจำนวน
มันจริงมั้ยค่ะ ที่จะเรียกเก็บเต็มจำนวน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena