สมาชิกใหม่ เริ่ทหยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลกรุงศรี รอบบิล สค.

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111627 โดย ประเสริฐ
เป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ.มีปัญหาค่าใช้จ่ายไม่พอ
เริ่มหยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลกรุงศรี รอบบิล สค. ยอดคงค้าง 110000 บาท
โดนโทรทวงถามทุกวัน วันละหลายรอบมากเลย ยังไม่รับสาย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111631 โดย Badman
มีรายนี้รายเดียวหรือครับ อันดับแรกควรทำตารางหนี้เพื่อดูภาพรวมของปัญหาว่ามีหนี้กี่เจ้า, จ่ายขั้นต่ำแต่ละรายเท่าไหร่ต่อเดือน, ดูว่าหนี้ที่จ่ายแต่ละเดือนว่าทะลุรายรับไปหรือยังเพื่อดูภาพรวมของปัญหาครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111634 โดย ประเสริฐ
ผมติดเจ้านี้เจ้าเดียวเลยครับ แต่หลายบัญชี
1. มีกดบัตรเครดิตด้วยแต่ยอดน้อย ก็ยังจ่ายคืนปกติ
2. มีสินเชื่อรภยนต์ กรุงศรีคาร์ฟอร์แคชอีก 310000 บาท ก็ยังจ่ายคืนปกติอยู่ครับ
3. สินเชื่อบุคคลกรุงศรีอีกบัญชี ยอด 95000 บาท
4. บัตรสินเชื่อบุคคลกรุง
ศรี = 110000 ตัวนี้ที่หยุดจ่ายไป 1 รอบบิล

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111637 โดย ประเสริฐ
Update ครับ วันที่ 26/8/19 ได้รับเอกสารจากบริษัทติดตาม โทเทิล เซอร์วิสเชส โซลูชั่น แต่ผมยังผมยังไม่รับสาย ไม่ติดต่อกลับ
เพราะคิดว่า ถึงผมจะติดต่อกลับไป เราก็ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี
เพราะว่ารายรับไม่เพียงพอต่อการชำระคืน ค่าใช้จ่ายติดลบมาหลายเดือนแล้ว เงินเดือนออกมาก็ต้องไว้กินไว้ใช้ก่อน..ยังไงขอคำแนะเพิ่มเติมจากเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ว่าจะมีแนวทางแก้ไขปัญหาอย่างไรต่อไป..

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111643 โดย ประเสริฐ
upๆๆๆๆๆ
ผมโดนโทรติดตามทุกวัน โทรบ่อยมาก วันละ 5-6 สาย ทั้งเบอร์เดิม และเบอร์ไม่ซ้ำกันก็มี เครียดเลย แต่คิดว่าจะขอผ่านไปสัก 3-4 รอบบิลก่อน
ยังไม่รับสายใดๆเลย ขอคำแนะนำด้วยครับบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.364 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena