ขอลดอายัดเงินเดือนแล้วแต่กรมฯแจ้งว่าโจทก์ไม่ยินยอม ทำไงต่อดีคะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111549 โดย special1
ทำเรื่องขอลดอายัดเงินเดือนกับกรมฯไปตั้งแต่ 25 กรกฏาคม 2562 แต่ทางกรมให้รอ จนวันนี้ได้โทรไปสอบถาม ทางกรมฯ แจ้งว่าทางโจทก์ไม่ยินยอม จะไปขอยื่นเรื่องอีกครั้งที่กรมฯ ได้ไหมคะ

เรายื่นเอกสารครบทุกราบการพร้อมใบปะหน้าเทียบรายรับ-รายจ่ายให้เห็นชัดเจน เนื่องจากติดชำระกับสถาบันการเงินอื่นๆ อยู่ ถ้าถูกอายัดจะกระทบกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ ค่ะ เราขอลดอายัดเหลือให้หัก 15% โจทก์ก็ไม่ยอม ขอลดเหลือ 25% ก็ไมม่ยอม ยังไงก็ไม่ยอม เราไม่ได้ไปศาลเพราะไม่ได้รับหมายศาล (ไปคัดสำเนาพบว่าส่งหมายไม่ถึงเพราะบ้านรื้อถอนซึ่งไม่เป็นความจริง) และไม่ได้รับการติดต่อใดๆ เราเองก็คิดว่าคงรอได้เลยไปจ่ายเจ้าหนี้รายอื่นๆ ก่อน แต่แล้วก็ได้รับจดหมายอายัดเงินเดือน แนะนำทีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.299 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena