สวัสดีค่ะ ตอนนี้ติดหนี้อยู่เกือบ 4 แสน

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111026 โดย Iprang
ตอนนี้เรา ค้างหนี้บัตรเครดิต และ บัตรกดเงินสดอยู่ประมาณ 4 แสนค่ะ เนื่องจากเอาไปรูดซื้อประกันที่เค้าห้ทำตอนยื่นซื้อบ้าน แล้วปัจจุบันตอนนี้ ได้หยุดจ่ายมาเป็นเวลา เกือบ 10 เดือนแล้วค่ะ ทางกสิกรได้โอนหนี้ไปให้บริษัท PCJ ซึ่งได้โทรติดตามทุกวันแต่เราไม่ได้รับสาย ต่อมาเรารับสาย ทางโน้นเสนอให้ จ่ายเงินสด 3 แสนเพื่อเป็นการปิดหนี้ค่ะ แต่เราไม่มีเงินไปปิดค่ะ หายืมที่ไหนไม่ได้เลย เค้าเลยให้อีกข้อเสนอคือ
ผ่อนใบแรก 7500*71 งวด
ใบที่สอง 5500*49 งวด
ซึ่งรวมเงินประมาณ 8 แสนกว่าบาทค่ะ เค้าจะเอาคำตอบวันที่ 17 เดือนนี้ เราเลยอยากรู้ว่า เราไม่จ่ายไม่ทำสัญญารอหมายศาลเลยดีไหม แล้วถ้าถึงขึ้นฟ้อง เราจะหาทนาย และ มีวิธีการ ยังไงบ้างคะ พอดีไม่ได้มีความรู้่เรื่องพวกนี้เลยค่ะ ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111044 โดย Iprang
อัพเดท ล่าสุดโทรมาสดๆร้อนๆ เค้าให้ไปจ่ายบัตรเล็กก่อน 12000 ส่วนบัตรใหญ่อีกสองบัตร เดือนหน้าค่อยมาดูส่วนลดกันใหม่ เราเลยถามไปว่า ถ้าเรื่องถึงศาลแล้ว จะเป็นยังไง เค้าบอกว่า แล้วแต่กสิกรว่าจะฟ้องเท่าไร แล้วจะไม่ได้รับ ส่วนลดอีกแล้วถ้าเรื่องถึง ศาล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.313 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena