จะHC แบ๊งที่จ่ายผ่านเงินเดือน ควรไหม

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110832 โดย skyskoi
มีคำถามค่ะว่า กรณีจะHC ทั้งหมด แต่บังเอิญมี 2 รายการค่ะของกสิกรค่ะหักผ่าน บช เงินเดือน ตรงนี้ ควรHC หรือประนอมหนี้ หรือ ยักย้ายเงินเดือนช่วงเงินเดือนเข้าดีคะ. แต่ตอนนี้ เปิด บช ต่างเลขไว้อีก บชแล้ว. แต่เท่าที่ศึกษา ทราบว่ายังไก้ยังหักได้ ค่ะ เกรงว่าสักวันจะพลาดค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110838 โดย jackTs

skyskoi เขียน: มีคำถามค่ะว่า กรณีจะHC ทั้งหมด แต่บังเอิญมี 2 รายการค่ะของกสิกรค่ะหักผ่าน บช เงินเดือน ตรงนี้ ควรHC หรือประนอมหนี้ หรือ ยักย้ายเงินเดือนช่วงเงินเดือนเข้าดีคะ. แต่ตอนนี้ เปิด บช ต่างเลขไว้อีก บชแล้ว. แต่เท่าที่ศึกษา ทราบว่ายังไก้ยังหักได้ ค่ะ เกรงว่าสักวันจะพลาดค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

วิธีแก้ไขในเบื้องต้น คือ

1. เปลี่ยนหมายเลขบัญชีที่เงินเดือนเข้า ให้เป็นบัญชีต่างเลขที่คุณได้ทำการเปิดบัญชีรอเอาไว้แล้ว โดยทันที

2. ลูกหนี้ต้องเล่น"เกมส์กด"ให้ไวกว่าเจ้าหนี้

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110839 โดย jackTs
.
ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena