ขอคำปรึกษาค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110101 โดย เยาวลักษณ์
ขอคำปรึกษาค่ะ was created by เยาวลักษณ์
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรกสิกรกับซิตี้แบงค์และอิออนค่ะ
ที่ผ่านมาโดนเพื่อนโกงเงินไม่ยอมจ่ายให้ค่ะ หมุนจนไม่ไหวละค่ะ แต่ที่ผ่านมาไม่เคยผิดนัดชำระ
และอีกอย่างแฟนไม่รู้เรื่องนี้ด้วย จะทำไงดีคะ เคยลองติดต่อธนาคารไปเขาก่อแนะนำปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110107 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110365 โดย เยาวลักษณ์
Replied by เยาวลักษณ์ on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
ตอนนี้ได้หยุดจ่ายแล้วค่ะ แต่มีปัญหาอยู่ที่ว่าตอนนี้ไม่มีรายได้เลย เป็นแม่บ้านค่ะ ที่มีบัตรได้เพราะเมื่อก่อนนี้ทำงานบริษัทค่ะ ปรกติจะไม่ค่อยใช้ แต่มีหนี้เพราะช่วยเหลือเพื่อนค่ะ เท่าที่ศึกษาข้อมูลดูแล้ว ทำอะไรก้อไม่ได้เลย รอ h/c ก้อไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี พูกแบบง่ายๆคือไม่มีจ่ายค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้ ต่อไปจะโดนอะไรบ้างคะ

-เงินเก็บก็ไม่มี แฟนก็ให้เงินแค่ค่ากับข้าว
-ตามเพื่อนก็ไม่เจอ โทรหาก้อไม่รับ หนีหนี้ไปเลยค่ะ

ขอถามแบบโง่ๆนะคะ เพราะตอนนี้เครียดมาก คิดอะไรไม่ออกเลยค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110368 โดย cartoon10825
Replied by cartoon10825 on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
สุ้ๆนะคะ เราก้อหยุดจ่ายเหมือนกันพยายามทำใจอย่าเครียดนะคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110371 โดย เยาวลักษณ์
Replied by เยาวลักษณ์ on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
ขอบคุณค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110387 โดย ponzaa987
Replied by ponzaa987 on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
สวัสดีครับ ลองเข้าไปอ่านข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111137 โดย เยาวลักษณ์
อัพเดตล่าสุดหลังจากหยุดจ่ายไป3เดือนแล้วค่ะวันนี้ธนาคารกสิกรโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ
แต่ก้อตอบไปไม่ทำค่ะยังไงก้อไม่ไหวอยู่ดี
ขอสอบถามหน่อยค่ะว่าธนาคารกสิกรไม่ให้ h/c หรือคะ
พนักงานบอกไม่มีh/c ค่ะ แต่ลดได้แค่10%
ขอรบกวนผู้รู้หน่อยคะ โทรมาครั้งนี้เครียดอีกแล้ว

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111169 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำปรึกษาค่ะ

เยาวลักษณ์ เขียน: อัพเดตล่าสุดหลังจากหยุดจ่ายไป3เดือนแล้วค่ะวันนี้ธนาคารกสิกรโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ
แต่ก้อตอบไปไม่ทำค่ะยังไงก้อไม่ไหวอยู่ดี
ขอสอบถามหน่อยค่ะว่าธนาคารกสิกรไม่ให้ h/c หรือคะ
พนักงานบอกไม่มีh/c ค่ะ แต่ลดได้แค่10%
ขอรบกวนผู้รู้หน่อยคะ โทรมาครั้งนี้เครียดอีกแล้ว

คุณหยุดจ่ายไปเพียงแค่ 3 เดือนเอง จะหวังเอาส่วนลดมาจากที่ไหนกันล่ะครับ?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64&limitstart=25

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111170 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำปรึกษาค่ะ
.
ขอส่วนลดกับกสิกร​ และกสิกรให้กรอกใบคำขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้​
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46768&Itemid=64#109507

.

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111425 โดย เยาวลักษณ์
ล่าสุดค่ะ วันนี้ได้รับจดหมาย และเจ้าหน้าที่ให้กรอกข้อมูลปรับโครงส้างหนี้แล้วให้ส่งกลับ เราไม่ต้องทำอะไรตามทีเขาแจ้งมาใช่มั๊ยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.490 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena