เริ่มหยุดจ่ายยอดทั้งหมดเกือบ 3 แสน อิออน, ยูเมะ, กสิกร, เทสโก้, เฟิร์สช้อยส์, พรอมิส

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111005 โดย prim31032561
ของดิฉันหยุดจ่าย ยูเมะ เข้ารอบ บิลที่ 7 ยอดหนี้ 30,000 มีเสนอส่วนลดมาให้ 7,500 จ่ายปิดจบเลยคะ ถือว่าได้ลดเยอะคะเจ้านี้ แค่เรารอเวลาจังหวะดีๆคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111033 โดย Haoto

moonoi96 เขียน:

Haoto เขียน: ยูเมะของผมอยู่เชียงใหม่เท่าที่หยุดมาได้ 10 เดือนก็ไม่มาติดตามที่ทำงานนะครับ
ที่ผ่านมามีแต่โทรและจดหมาย แต่ช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาไม่โทรมาเลยครับ

ยูเมะเสนอส่วนลดมาบ้างรึยังคะ​ เพิ่งหยุดได้​ 2​ เดือน​ โทรจิกยิ่งกว่าแม่

ช่วงนี้บัตรนี้เงียบหายไปเลยครับยังไม่มียื่นข้อเสนอให้เลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111042 โดย Darkoly1983
ของยูเมะตอนนี้ผมเพิ่งตัดสินใจว่าจะหยุดจ่ายเดือนแรก แต่ก็มีโทรมาแทบทุกวันก็รับสายปกติบอกไปว่ายังไม่มีจ่าย อยากสอบถามว่าตอนนี้ของคุณหยุดไปแล้ว10เดือน ช่วงแรกๆที่หยุดมีการติดตามยังไงบ้างครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111057 โดย Darkoly1983

Haoto เขียน: ยูเมะของผมอยู่เชียงใหม่เท่าที่หยุดมาได้ 10 เดือนก็ไม่มาติดตามที่ทำงานนะครับ
ที่ผ่านมามีแต่โทรและจดหมาย แต่ช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาไม่โทรมาเลยครับ

แล้วช่วงที่หยุดจ่ายของยูเมะช่วงแรกๆมีโทรมาบ่อยมั้ยครับ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111106 โดย Foreverfreedom
อัพเดท 17/6/62

หลายๆเจ้าเริ่มโทรน้อยลง ยูเมะจากยอดหยุดประมาณ 70,000 บาท ณ ปัจจุบันรวมต้นรวมดอกวิ่งไปราวๆ 79,000 บาท เสนอปิดบัญชีเหลือ 43,000 บาท แต่เรายังเก็บเงินไม่ได้ เลยขอผ่านก่อน ไว้พร้อมค่อยเจรจาใหม่อีกรอบ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111119 โดย ฺBow

Foreverfreedom เขียน: สวัสดีค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่มีชมรมนี้เกิดขึ้นมา ค่อนข้างเปิดโลกสำหรับเรามาก เพราะเมื่อก่อนเป็นคนที่กลัวติดเครดิตบูโรมาก จนยอมจ่ายขั้นต่ำวนไปมาอยู่เกือบ 5 - 6 ปี ไม่เคยล่าช้าเลยซักครั้งเดียว สุดท้ายไม่เคยมีเหลือกินเหลือเก็บเลยซักเดือน จนเริ่มมีลูก ถึงได้มีฉุกคิดขึ้นมาว่าถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินมีความจำเป็นต้องใช้จ่ายเรื่องลูกขึ้นมา เราจะทำยังไง จะหาจากไหนมา ลำพังแค่จ่ายขั้นต่ำทุกเดือนก็แทบไม่พอกิน :-( :-(

จนได้เข้ามาอ่านข้อมูลของหลายๆ ท่านในเว็บนี้ รู้สึกมีกำลังใจอยากจะหยุดวัฎจักรชีวิตการเป็นหนี้ไม่มีวันสิ้นสุดแบบนี้ซักที

เพิ่งเริ่มตัดสินใจหยุดจ่ายยอดบิลแรกทั้งหมด 02/62

กสิกรบัตรเครดิต + วงเงินฉุกเฉินทั้งหมด 43,000 หยุดจ่าย 02/2562

พรอมิส 35,000 หยุดจ่าย 02/2562

อิออนบัตรเครดิต 28,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนยัวร์แคช 27,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนวงเงินผ่อนสินค้า 20,000 หยุดจ่าย 02/2562

เทสโก้ พรีเมียร์ 32,000 หยุดจ่าย 02/2562

บัตรกดเงินสดเฟิร์สช้อยส์ 35,000 หยุดจ่าย 02/2562

โทรตามทุกเจ้าวันละหลายสาย จนเราทำงานแทบไม่ได้ ต้องคอยระแวงรับสายตลอด
จนเราทนไม่ไหวจึงตัดสินใจบอกครอบครัว และเปิดใจพูดกับหัวหน้างานตามตรง กรณีเผื่อที่โทรเข้ามาที่ทำงาน ทุกคนจะได้รับรู้ว่าเรากำลังติดสินใจทำอะไรอยู่ ทุกคนก็รับทราบและเข้าใจ ทำให้เราสบายใจขึ้น
ช่วงนี้ก็ขอเก็บเงินเพื่อเจรจาต่อรองกับเจ้าหนี้ทั้งหลายให้ได้มากที่สุด

จากนี้ก็ขอกำลังใจจากทุกท่าน และขอให้ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากไปด้วยกัน เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ :) :)

เป็นหนี้ อิออน ยูเมะ FC พรอมิส เหมือนกันค่ะ
แต่ละที่เป็นยังไง ถ้าว่างรบกวนแชร์ประสบการณ์บางนะค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111173 โดย Zoozoo

Foreverfreedom เขียน: อัพเดท 17/6/62

หลายๆเจ้าเริ่มโทรน้อยลง ยูเมะจากยอดหยุดประมาณ 70,000 บาท ณ ปัจจุบันรวมต้นรวมดอกวิ่งไปราวๆ 79,000 บาท เสนอปิดบัญชีเหลือ 43,000 บาท แต่เรายังเก็บเงินไม่ได้ เลยขอผ่านก่อน ไว้พร้อมค่อยเจรจาใหม่อีกรอบ

ยูเมะหยุดมานานหรือยังค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111175 โดย Foreverfreedom

Zoozoo เขียน:

Foreverfreedom เขียน: อัพเดท 17/6/62

ยูเมะหยุดมานานหรือยังค่ะ

หยุดตั้งแต่ 02/2562 ค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111176 โดย Foreverfreedom

ฺBow เขียน:

Foreverfreedom เขียน: สวัสดีค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่มีชมรมนี้เกิดขึ้นมา ค่อนข้างเปิดโลกสำหรับเรามาก เพราะเมื่อก่อนเป็นคนที่กลัวติดเครดิตบูโรมาก จนยอมจ่ายขั้นต่ำวนไปมาอยู่เกือบ 5 - 6 ปี ไม่เคยล่าช้าเลยซักครั้งเดียว สุดท้ายไม่เคยมีเหลือกินเหลือเก็บเลยซักเดือน จนเริ่มมีลูก ถึงได้มีฉุกคิดขึ้นมาว่าถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินมีความจำเป็นต้องใช้จ่ายเรื่องลูกขึ้นมา เราจะทำยังไง จะหาจากไหนมา ลำพังแค่จ่ายขั้นต่ำทุกเดือนก็แทบไม่พอกิน :-( :-(

จนได้เข้ามาอ่านข้อมูลของหลายๆ ท่านในเว็บนี้ รู้สึกมีกำลังใจอยากจะหยุดวัฎจักรชีวิตการเป็นหนี้ไม่มีวันสิ้นสุดแบบนี้ซักที

เพิ่งเริ่มตัดสินใจหยุดจ่ายยอดบิลแรกทั้งหมด 02/62

กสิกรบัตรเครดิต + วงเงินฉุกเฉินทั้งหมด 43,000 หยุดจ่าย 02/2562

พรอมิส 35,000 หยุดจ่าย 02/2562

อิออนบัตรเครดิต 28,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนยัวร์แคช 27,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนวงเงินผ่อนสินค้า 20,000 หยุดจ่าย 02/2562

เทสโก้ พรีเมียร์ 32,000 หยุดจ่าย 02/2562

บัตรกดเงินสดเฟิร์สช้อยส์ 35,000 หยุดจ่าย 02/2562

โทรตามทุกเจ้าวันละหลายสาย จนเราทำงานแทบไม่ได้ ต้องคอยระแวงรับสายตลอด
จนเราทนไม่ไหวจึงตัดสินใจบอกครอบครัว และเปิดใจพูดกับหัวหน้างานตามตรง กรณีเผื่อที่โทรเข้ามาที่ทำงาน ทุกคนจะได้รับรู้ว่าเรากำลังติดสินใจทำอะไรอยู่ ทุกคนก็รับทราบและเข้าใจ ทำให้เราสบายใจขึ้น
ช่วงนี้ก็ขอเก็บเงินเพื่อเจรจาต่อรองกับเจ้าหนี้ทั้งหลายให้ได้มากที่สุด

จากนี้ก็ขอกำลังใจจากทุกท่าน และขอให้ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากไปด้วยกัน เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ :) :)

เป็นหนี้ อิออน ยูเมะ FC พรอมิส เหมือนกันค่ะ
แต่ละที่เป็นยังไง ถ้าว่างรบกวนแชร์ประสบการณ์บางนะค่ะ

ช่วง 2 - 3 เดือนแรกจะโทรหนักมากค่ะ ทั้งยูเมะและอิออน เราไม่ค่อยรับค่ะ

เวลารับก็มีต่อว่าไปบ้างกรณีที่โทรไปรบกวนบุคคลอ้างอิงหรือโทรจี้วันละหลายๆสาย

อิออนนี่ส่งเจ้าหน้าที่มาที่บ้าน 4 รอบ (ไม่เจอ แต่คนที่บ้านเจอ) ที่ทำงาน 1 รอบ

(เจอและพูดคุยไปแล้ว สอบถามเรื่องประนอมหนี้ เราไม่ตกลง เค้าก็เข้าใจไม่ได้ตื๊อ แล้วก็กลับไป)

ช่วง 3 เดือนแรกเราเตรียมใจไว้แล้วว่าจะต้องเจออะไรบ้าง ก็คุยกับครอบครัวตลอดค่ะ

ช่วงนี้ต้องพยายามเก็บเงินสำรองไว้ กรณีต้องไปไกล่เกลี่ยที่ศาล ซึ่งอาจจะเป็นเร็วๆนี้ก็ได้

หากเจ้าหนี้โทรมาข่มขู่หรือพูดจาไม่ดี เราไม่ต้องไปกลัวค่ะ เราติดหนี้ไม่ได้ฆ่าคนตาย

ยิ่งเรากลัว เค้าจะยิ่งกดดันเราค่ะ สำคัญที่สุดคือพยายามเก็บเงินเพื่อต่อรองกับบรรดาเจ้าหนี้ก็พอค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111177 โดย LittleKitten

Darkoly1983 เขียน:

แล้วช่วงที่หยุดจ่ายของยูเมะช่วงแรกๆมีโทรมาบ่อยมั้ยครับ

ดิฉันเพิ่งจะหยุดจ่ายยูเมะเดือนนี้เป็นเดือนแรก ยูเมะจะโทรมาหาทุกวันค่ะ ไม่เว้นวันหยุด วันนึงก็เกือบสิบสาย ถ้าไม่รับสาย ก็จะโทรเข้าบริษัท ถ้าติดต่อบริษัทไม่ได้ ก็จะโทรหาบุคคลอ้างอิง จนทุกคนเค้ารำคาญต่อให้รับสาย ก็โทรหาค่ะ อย่างน้อย 2 สายต่อวัน แล้วก็จะพูดแพทเทิร์นๆเดิมว่าให้หามาจ่าย
:sweat:

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111183 โดย Haoto

LittleKitten เขียน:

Darkoly1983 เขียน:

ดิฉันเพิ่งจะหยุดจ่ายยูเมะเดือนนี้เป็นเดือนแรก ยูเมะจะโทรมาหาทุกวันค่ะ ไม่เว้นวันหยุด วันนึงก็เกือบสิบสาย ถ้าไม่รับสาย ก็จะโทรเข้าบริษัท ถ้าติดต่อบริษัทไม่ได้ ก็จะโทรหาบุคคลอ้างอิง จนทุกคนเค้ารำคาญต่อให้รับสาย ก็โทรหาค่ะ อย่างน้อย 2 สายต่อวัน แล้วก็จะพูดแพทเทิร์นๆเดิมว่าให้หามาจ่าย
:sweat:

ช่วงแรกๆเช่นเดียวกับคุณ LittleKitten เลยครับ เช้า-บ่าย-ค่ำ(ก่อนสองทุ่ม) บางทีติดงานไม่ได้รับสายก็โทรไปหาบุคคลอ้างอิงจนพี่ชายรำคาญ ต่อมาผมเลยพูดกับเจ้าหน้าที่ ที่โทรมาว่าไม่อนุญาตให้โทรไปรบกวนใครอีกนอกจากเบอร์นี้เท่านั้น และบอกกับพี่ชายเราอีกทีว่าถ้ามันโทรมาอีกให้บอกว่าโทรไปคุยกันเองห้ามโทรมาอีกเพราะว่าอยู่กันคนละที่และได้บันทึกเสียงสนทนาไว้แล้วหากยังโทรมารบกวนอีกจะไปแจ้งความ ได้ผลครับพี่ชายบอกว่าไม่โทรมาอีกเลย

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113350 โดย foreverfreedom
อัพเดท 8 / 1 / 2563

กสิกรบัตรเครดิต + วงเงินฉุกเฉินทั้งหมด 43,000 หยุดจ่าย 02/2562 / (เปลี่ยนสำนักงานทวงหนี้แล้ว)

พรอมิส 35,000 หยุดจ่าย 02/2562 / ได้รับหมายศาลแล้ว ยอดฟ้อง 43,xxx / ทำยอมหน้าศาล ผ่อนเดือนละ 800 บาท ปลอดดอกเบี้ยจนกว่าจะครบ (ค่อยมีกำลังใจจ่าย)

อิออนบัตรเครดิต 28,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนยัวร์แคช 27,000 หยุดจ่าย 02/2562
อิออนวงเงินผ่อนสินค้า 20,000 หยุดจ่าย 02/2562 / ยังเงียบๆอยู่ มีโทรมาบ้างเดือนละครั้ง หลังจากไฟว้กันช่วง 3 - 4 เดือนแรก

เทสโก้ พรีเมียร์ 32,000 หยุดจ่าย 02/2562 / ได้รับหมายศาลแล้ว ยอดฟ้อง 39,xxx / ทำยอมหน้าศาล ผ่อนขั้นต่ำเดือนละ 2,000 บาท ดอกเบี้ย 7.5% ระยะเวลา 12 เดือน

บัตรกดเงินสดเฟิร์สช้อยส์ 35,000 หยุดจ่าย 02/2562 / ได้รับหมายศาลแล้ว รอไปศาลเดือนหน้า

ยูเมะ 70,000 ล่าสุดยอดวิ่งไป 80,xxx แล้ว ต่อรองล่าสุดลดได้แค่ 35,000 ยังไม่ไหว ขอผ่านก่อน

ช่วงนี้เหลืองวดรถอีก 3 งวด ใกล้เป็นไทแล้ว คงจะมีเงินเหลือมาทยอยปิดเจ้าหนี้เพิ่มมากขึ้น เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เป็นหนี้จ้า 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon, Kwangnoi2106

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113356 โดย nosnara
สอบถามครับ เฟริสช้อยส์ ก่อนจะได้รับหมายศาล ทางนู้นมีเสนอh/c ให้ส่วนลดมาประมานกี่%เหรอครับ

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113357 โดย rung9595

nosnara เขียน: สอบถามครับ เฟริสช้อยส์ ก่อนจะได้รับหมายศาล ทางนู้นมีเสนอh/c ให้ส่วนลดมาประมานกี่%เหรอครับ

ของเราเพิ่งปิดจบ เมื่อเดือนที่แล้ว ยอดเต็ม  33,000 เสนอมา hc มา 20000 เราเลยขอ 15000-16000 แต่ไม่ได้ แต่ได้ที่ยอด17,000  ปิดไปเรียบร้อยแล้ว ของFC เสนอ HC ให้ส่วนลดเยอะค่ะ แต่เราต้องเก็บเงินให้เยอะที่สุด  สู้ๆนะคะ 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Chayaphon, Hope99

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113359 โดย theerawit.
ถือว่าลดให้เยอะมากๆเลยนะครับ น่าจะรับข้อเสนอดู ถ้าหยุดจ่ายมา 7 เดือนแล้ว ก็น่าจะมีเงินเก็บตอนที่ไม่ได้จ่ายอยู่บ้าง แต่ถ้าไม่มี ลองขอเขาผ่อน 3-4 งวด ก็น่าจะได้นะครับ

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113438 โดย Wanida32
หยุดอิออนมา2 รอบบิลยุเมะมา2 รอบบิล โทรจิกมาก อิออนมีมาที่ทำงานแต่ไม่เจอ อยากรู้ว่าจะมาหาอีกกี่รอบ ค่ะ ส่วนพรมมิส นี้ เค้าโทรหาเบอร์บุคคลทีาอ้างอิง  หนี้ยอดไม่เจอ รวม3 ใบก็ประมาณแสนนิดๆ  

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113446 โดย foreverfreedom
มาที่บ้านแต่ไม่ได้เจอกันประมาณ 2 ครั้ง แต่มาที่ทำงาน 1 ครั้งค่ะ สอบถามเรื่องประนอมหนี้ ก็แจ้งไปว่าไม่สะดวกชำระ หลังจากนั้นก็ไม่มาแล้วนะคะ

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113484 โดย nawapatsorn

Wanida32 เขียน: หยุดอิออนมา2 รอบบิลยุเมะมา2 รอบบิล โทรจิกมาก อิออนมีมาที่ทำงานแต่ไม่เจอ อยากรู้ว่าจะมาหาอีกกี่รอบ ค่ะ ส่วนพรมมิส นี้ เค้าโทรหาเบอร์บุคคลทีาอ้างอิง  หนี้ยอดไม่เจอ รวม3 ใบก็ประมาณแสนนิดๆ  

อีออนนี่โหดจังค่ะ มีมาที่ทำงานด้วย โอ้โหหหห 

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113506 โดย minnie mint
พรอมมิส ค่างวดหักจากบัญชี ถ้าเราหยุดจ่ายจะได้มั้ยคะ 

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.682 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena