สอบถามสินเชื่อจำนำทะเบียนรถค้างได้กี่เดือนครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101754 โดย xmen

annja15 เขียน: ktc ฟ้องเร็วมากเลยค่ะ ยังไม่ถึง 6 เดือนเลย

นี่คือเหตุผลเลยครับ หุ้น KTC จากปีที่แล้ว 100 บาท ปัจจุบันวิ่งมาที่ 328 บาทครับ

" KTC อวดกำไรสุทธิ Q1/61 ที่ 1.2 พันลบ.โต 65% หลังสินเชื่อบุคคลโต-ได้รับคืนหนี้สูญเพิ่มขึ้น "

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101857 โดย xmen
ข่าวนี้จะมีผลดีกับพวกเราไหมครับ
www.prachachat.net/finance/news-145711

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102561 โดย xmen
ปิดไป 1 จ้าวแล้วครับ ของ ออมสิน สิทธิ์สวัสดิการพนักงานหักผ่านเงินเดือนๆละ 5,700 บาท ตามสัญญาจะหมดสิ้นปีนึ้ผมลองโทรไป Check ธนาคารให้โป๊ะได้ จากยอด 45,600 เหลือที่ 17,200 ผมเลยหาเงินมาปิดเรียบร้อยไป 1

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102677 โดย xmen
เมื่อวาน UOB โทรมาจะส่งเรื่องฟ้องศาลแล้วเพราะทางลค ไม่ทำอะไรให้เลยบอกให้เตรียมตัววันที่ 25 เดือนหน้า ให้ไปตกลงยอมที่ศาล ผมก็ตอบไปเดี๋ยวดูก่อนว่าจะไป หรือเป่า จนท ก็ วางไป ก่อนหน้าก็ส่ง sms เข้ามา ( ผมก็แค่รอหมายศาลอยู่ )
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103634 โดย xmen
ถ้าเจอผีจ่ายยอด 500 บาท ทำไงดีครับ ทาง UOB ส่งข้อความมาแบบนี้ “ ท่านได้นัดชำระยอด 500.00 บาท ขออภัยหากท่านชำระแล้ว“

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103642 โดย ReFreshZzz

xmen เขียน: ถ้าเจอผีจ่ายยอด 500 บาท ทำไงดีครับ ทาง UOB ส่งข้อความมาแบบนี้ “ ท่านได้นัดชำระยอด 500.00 บาท ขออภัยหากท่านชำระแล้ว“

อ่านดี ๆ ครับ แล้วคุณจะรู้ว่ามัน แหกตา

.

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103650 โดย jackTs

xmen เขียน: ถ้าเจอผีจ่ายยอด 500 บาท ทำไงดีครับ ทาง UOB ส่งข้อความมาแบบนี้ “ ท่านได้นัดชำระยอด 500.00 บาท ขออภัยหากท่านชำระแล้ว“

ผีจ่ายหนี้ให้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2037&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: xmen

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103680 โดย xmen

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #103681 โดย xmen
ขอบคุณ คุณ ReFreshZzz และ คุณ นกกระจอกเทศ มากๆครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105997 โดย xmen
ตอนนี้ผมโดนทาง UOB ฟ้องละครับ แต่แปลกใจว่าทำไม ทาง UOB ฟ้องด้วยดอกเบี้ยสูงเต็ม เพดานที่ 28% เลยครับ อย่าง KTC กะเฟริชช้อย แค่ 15 % เอง แบบนี้ ผิดปกติ อะไรหรือเปล่าครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106004 โดย Badman
UOB ผ่อนได้ไม่เกิน 12 งวด ส่วน KTC ผ่อนได้ 24 - 36 งวด
ตัดดอกเบี้ยไม่เกิน 15% ต่อปี

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106008 โดย xmen

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107881 โดย xmen
การขอเลื่อน ศาลนี่ จะขอเลื่อนได้เรื่อยๆ หรือเปล่าครับ มีกำหนดไหมครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107884 โดย eakkachai
การขอเลื่อน ศาลนี่ จะขอเลื่อนได้เรื่อยๆ หรือเปล่าครับ มีกำหนดไหมครับ

ได้ไม่เกิน2ครั้ง ครั้งละไม่เกิน2เดือน หรือ แล้วแต่ศาลท่านเห็นสมควร บางทีเหตุผลในการขอเลื่อนไม่เพียงพอก็อาจจะไม่ให้เลื่อน ต้องเข้าใจว่าศาลท่านเป็นตัวกลางท่านจะไม่ทำให้เกิดความเสียหายให้กับทั้งสองฝั่ง

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108522 โดย xmen
ทาง KTC ส่ง เงื่อนไข พิเศษมาครับ ดูดีเชียว

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108523 โดย ยิ้มอ่อน

xmen เขียน: ทาง KTC ส่ง เงื่อนไข พิเศษมาครับ ดูดีเชียว

น่าสนใจมากค่ะ เดี๋ยวต้นปีเราต้องโทรสอบถามทาง ktc แล้วละว่า บช.บัตรของเราดำเนินการถึงขั้นไหนแล้ว
เราหยุดชำระมา 8 รอบบิล เงียบไปนานหลายเดือนแล้ว

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108526 โดย xmen

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108535 โดย ยิ้มอ่อน

xmen เขียน: มี หมายศาลมายังครับ

ยังเลยค่ะ ต้องมีหมายศาลมาก่อนใช่ป่าวคะ ถึงร่วมเข้าโครงการนี้ได้

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108665 โดย xmen
น่าจะใช่ครับ และคง เฉพาะคนได้รับ จดหมายอะครับ ไม่แน่ใจนะครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108667 โดย ยิ้มอ่อน

xmen เขียน: น่าจะใช่ครับ และคง เฉพาะคนได้รับ จดหมายอะครับ ไม่แน่ใจนะครับ

ขอบคุณค่ะ เราติดต่อ จนท.ktc ทางนั้นแจ้งว่าเดี๋ยวให้ จนท.อีกฝ่ายโทรกลับมาค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.648 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena