UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103584 โดย แก้วกลางดง
Replied by แก้วกลางดง on topic UOB ,CIMB , Krungsri หนักใจ CIMB กับ UOB มาก

ZZZ เขียน: ปวดหัว กับ แม๊กเน๊ต ทวงหนี้ กรุงศรี มาก ส่งเอกสาร ทาง เมล์ไม่ได้ต้อง fax อย่างเดียว ที่ทำงานไม่มี fax จะให้ไป fax ที่ไหน ยืมเงินมา ปิดให้ได้แล้ว แต่ เรื่องเยอะ

ของบัตรเครดิตกรุงศรีเหมือนกัน แฟ็กซืไป2-3รอบแระบอกว่าไม่ได้รับเลยไม่รู้แฟ็กซ์ใครเสียกันแน่ก็เลยขอส่งทางอีเมล แต่ต้องขออนุมัติว่าได้หรือไม่ เอ้อจะจ่ายเงินให้แท้ๆยังยากเนี้ยผ่านไป2สัปดาห์แระ ยังส่งเรื่องขอส่วนไม่ได้เลย คงต้องรอไปก่อน ถ้าเขาอยากเงินเขาต้องหาวิธีมาให้ได้สินะ... :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103769 โดย power_mangpor

pokobo เขียน: และแล้วก้อได้หมายศาลของ cimb วันนี้ หลังจากหยุดมา 9งวด

ของเราก็เข้างวดที่ 6 มีเจ้าหน้าที่โทรมาละว่าจะส่งฟ้องศาล แบบว่าเร็วมากๆ ตอนนี้รอเอกสารอย่างเดียวเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104074 โดย ZZZ

Cyberplaygo เขียน: Update 24/6/2561

ตอนนี้ผมเข้าโครงการเรียบร้อยแล้วครับ 2 เจ้าคือ CIMB และ SCB ครับ ที่ผมเข้าเพราะว่าผมไม่สามารถเก็บเงินก้อนเพื่อไป H/C ของสองเจ้าได้และถ้าปล่อยเรื่องไปถึงศาลให้ผมยอมความก็ต้องผ่อนด้วยจำนวนเงินต้นบวกดอกเบี๊ยแค่ 24 - 36 งวเอยู่ดีและจากที่ศึกษา ยอดผ่อนไม่ต่ำกว่า 2000 แน่นอน แถมงวดสุดท้ายต้องหามาจ่ายทั้งหมดเพื่อปิดอีก ผมเลยตัดสินใจเข้าโครงให้ผ่อนได้ 10 ปี ดอกเบี๊ยแค่ 6% เองครับ ทำให้โล่งไปเยอะเลย

ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเพื่อ H/C ของยูเมะอย่างเดียว

ผมเข้า โครงการ เรียบร้อย แล้ว เหมือนกันครับ ผ่อน 4 ปี ดอกเบ๊้ย 5 % ต่อปี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.383 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena