อยากแฮร์คัท บัตรกดเงินสด ยูแม๊ะพลัส ต้องทำไงคะ ใช้เวลานานมั้ย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78621 โดย pat_seed
(o_O) อยากปิดบัญชีเลยค่ะ ช่วงนี้กำลังหาเงินมาปิด เพราะส่งมานาน ต้นลดลงน้อยมาก ไม่เคยกดออกมาใช้ด้วย ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78623 โดย Ryokimiz
ถ้าเป็นของเรา หยุดจ่ายประมาณ 3 เดือน เดือนที่ 4 ก็เสนอส่วนลดมาแล้ว
จากยอด 29,000 กว่า เสนอปิดที่ 14,000บาท ผ่อนจ่าย 4 งวด ตอนนี้ก็ผ่อนอยู่จ้า
อดทนๆนะ เพราะทวงหนักมากเจ้านี้ :No: :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78633 โดย pat_seed
ขอบคุณนะคะ

ของเรายอด 66,000 บาท โทรตามวันละ5-10ครั้งต่อวัน ไม่รับก็โทรจิกๆ

โทรมาก็จะให้เราไปยืมคนอื่นมาจ่ายตลอด ไม่ชอบเลยแบบนี้ แทนที่จะแนะนำทางออกอื่นให้ลูกค้า

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78634 โดย star
ของเรายอดหยุด42000 หยุดได้เดือนที่4ก็เสนอปิดมาเลยเหมือนกัน อยู่ที่28000
เราคิดว่าลดน้อยไปหน่อยนะ สำหรับลูกค้าที่จ่ายมานาน อยากให้ลดลงกว่านี้ แต่พอมีเงินพอจ่ายได้ และขอได้5งวด 2000 5000 7000 7000 7000
เลยไม่อยากยื้อ วันนี้จ่ายงวดสุดท้าย รอเอกสารการปิดหนี้ เป็นไทจากยูเมะแล้วค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78635 โดย toon1988
ของเราโทรทุกวัน วันละหลายครั้งทั้งๆที่รับสายตลอด พลาดไปครั้งเดียวหรือรับไม่ทันโทรเข้าที่ทำงานเลยจ้า ทั้งๆที่เลยกำหนดแค่ไม่กี่วัน //สุดยอดมากเจ้านี้ :upset:

แต่ถ้าดูจากคนอื่นๆ ที่ได้ส่วนลดเราก็พร้อมรับมือค่ะ ขอให้หมดหนี้ไปแค่นั้นพอค่ะ เบื่อก็ต้องทนค่ะ

สู้ๆ นะคะ
:bye:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78636 โดย pat_seed
ตามจิกสุดๆค่ะ โทรมาเบอร์บ้าน โทรมาหาแม่ นี่เกินกำหนดมา 14 วัน โทรตามหนักมาก จะอดทนรอ ปิดยอดทีเดียวเลย ปลายปีพอมีเงินอยู่ จะลองสู้ดูนะคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78637 โดย toon1988

pat_seed เขียน: ตามจิกสุดๆค่ะ โทรมาเบอร์บ้าน โทรมาหาแม่ นี่เกินกำหนดมา 14 วัน โทรตามหนักมาก จะอดทนรอ ปิดยอดทีเดียวเลย ปลายปีพอมีเงินอยู่ จะลองสู้ดูนะคะ

ไม่ทราบหยุดมากี่เดือนแล้วคะ ของเราแค่ 1 งวด เองค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78638 โดย pat_seed
งวดนี้งวดแรกค่ะ ที่หยุดจ่าย ตามหนักมาก

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78639 โดย pat_seed

toon1988 เขียน:

pat_seed เขียน: ตามจิกสุดๆค่ะ โทรมาเบอร์บ้าน โทรมาหาแม่ นี่เกินกำหนดมา 14 วัน โทรตามหนักมาก จะอดทนรอ ปิดยอดทีเดียวเลย ปลายปีพอมีเงินอยู่ จะลองสู้ดูนะคะ

ไม่ทราบหยุดมากี่เดือนแล้วคะ ของเราแค่ 1 งวด เองค่ะ

งวดนี้งวดแรกค่ะ ที่หยุดจ่าย ตามหนักมาก

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78640 โดย toon1988
คุณ Pat_seed

งวดแรกเหมือนกันเลยค่ะ โทรตามแบบสุดๆ จริงๆ มีการมากำหนดวันนี้วันนั้น ย้ำยอดเดิมๆ

จะชอบพูดว่าแค่ 530 บาทเองนะคะ เราก็บอกแล้วไม่มีค่ะ เด๋วดูให้ค่ะ ปัดไปๆ ทุกวันๆ สุดๆค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78641 โดย pat_seed

toon1988 เขียน: คุณ Pat_seed

งวดแรกเหมือนกันเลยค่ะ โทรตามแบบสุดๆ จริงๆ มีการมากำหนดวันนี้วันนั้น ย้ำยอดเดิมๆ

จะชอบพูดว่าแค่ 530 บาทเองนะคะ เราก็บอกแล้วไม่มีค่ะ เด๋วดูให้ค่ะ ปัดไปๆ ทุกวันๆ สุดๆค่ะ

ใช่ค่ะ เอาประวัติเครดิตมาอ้าง ที่ไม่ชอบคือ ให้เราไปยืมคนอื่นมาจ่ายนี่แหละ

ให้จ่ายๆๆ มันก็จ่ายแค่ดอกเบี้ย ต้นไม่ลดเลย

จ่ายดีมาตลอด แต่ช่วงนี้ติดขัดจริงๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78642 โดย toon1988
ใช่ค่ะ เอาประวัติเครดิตมาอ้าง ที่ไม่ชอบคือ ให้เราไปยืมคนอื่นมาจ่ายนี่แหละ

ให้จ่ายๆๆ มันก็จ่ายแค่ดอกเบี้ย ต้นไม่ลดเลย[/quote]

ของคุณ ตัดยอดวันที่ 2 เหมือนกันแน่เลยค่ะ เลยมา 14 วันเหมือนกัน เราเคยจ่ายไป แล้วมาดูบิลทีหลัง จ่ายเป็นเงินต้นแค่ 25 บาท นอกนั้นเป็นดอกแล้วก็ค่านู่นนี่ ทุเรสมากค่ะ ตั้งแต่นั้นมาคิดเลย "กูไม่เอาแล้วโว๊ยย" เป็นไงเป็นกัน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78649 โดย jackTs
.
ก็ตอบมันไปสิครับว่า...งั้นกูยืมมึงได้ไหมล่ะ?

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78650 โดย jackTs
.
ประวัติหนี้เสียในเครดิตบูโรสำหรับลูกหนี้ที่หยุดจ่าย
หลังจากที่ลูกหนี้หยุดจ่ายหนี้มานานจนครบ 3เดือนแล้ว ก็จะมีประวัติเป็น"หนี้เสีย"(NPL)อย่างเป็นทางการ...ซึ่งก็หมายความว่าลูกหนี้ได้มีสถานะเป็น Blacklist (บัญชีดำ) ในเครดิตบูโรเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

แต่ถ้าหากวันใดที่ลูกหนี้ได้ทำการจ่ายปิดบัญชีหนี้จนหมดแล้ว (โดยไม่สนใจว่าลูกหนี้จะจ่ายปิดบัญชีด้วยวิธีการ Haircut หรือด้วยวิธีการใดๆก็ตาม) ลูกหนี้ก็จะต้องติด Blacklist อยู่ต่อไปอีกแค่ 3ปีเท่านั้น แล้วหลังจากนั้น ประวัติหนี้เสียที่มีอยู่ในเครดิตบูโร ก็จะถูกลบออกไป

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

วิธีพิจารณาการชำระหนี้แบบ Haircut
ควรเอาเงินไปจ่าย Haircut กับเจ้าหนี้รายที่มันให้ส่วนลดหนี้กับเรา แบบเยอะๆเอาไว้ก่อน...ส่วนรายไหนที่มันเขี้ยวมากๆ(ให้ส่วนลดน้อย) ก็ปล่อยให้มันรอต่อไป หรือไม่ก็ปล่อยให้มันฟ้องศาลไปเลย แล้วค่อยไปทำเรื่องขอผ่อนต่อกันใหม่ที่ชั้นศาลอีกครั้ง
และถ้าหากเมื่อใดที่เราเก็บตังค์จนมีเงินก้อนได้อีกครั้ง ก็ค่อยมาเจรจาทำ Haircut กันใหม่

ถึงแม้จะทำเรื่องขอจ่ายผ่อนต่อหน้าศาลไปแล้วก็ตาม แต่ถ้าหากเรามีเงินก้อนในมือพร้อมเมื่อไหร่ ก็ยังสามารถทำ Haircut ได้อยู่ดี

อย่าลืมนะครับว่า

Haircut สามารถทำได้ตลอดชีพ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78652 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง ส่วนลดอีซี่บาย (ยูเมะ พลัส) หลังจากหยุดจ่ายมานาน 3เดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43583&Itemid=64

.

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78676 โดย pat_seed

toon1988 เขียน: ใช่ค่ะ เอาประวัติเครดิตมาอ้าง ที่ไม่ชอบคือ ให้เราไปยืมคนอื่นมาจ่ายนี่แหละ

ให้จ่ายๆๆ มันก็จ่ายแค่ดอกเบี้ย ต้นไม่ลดเลย

ของคุณ ตัดยอดวันที่ 2 เหมือนกันแน่เลยค่ะ เลยมา 14 วันเหมือนกัน เราเคยจ่ายไป แล้วมาดูบิลทีหลัง จ่ายเป็นเงินต้นแค่ 25 บาท นอกนั้นเป็นดอกแล้วก็ค่านู่นนี่ ทุเรสมากค่ะ ตั้งแต่นั้นมาคิดเลย "กูไม่เอาแล้วโว๊ยย" เป็นไงเป็นกัน[/quote]

ใช่ค่ะ ตกใจเลยทำไมต้นไม่ลด จ่ายเกินนะคะ บางงวดชำระ 3000 บาท เกินขั้นต่ำด้วย

หักดอกเบี้ยไปเยอะมากๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78677 โดย pat_seed

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ตัวอย่าง ส่วนลดอีซี่บาย (ยูเมะ พลัส) หลังจากหยุดจ่ายมานาน 3เดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43583&Itemid=64

ขอบคุณค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79541 โดย pat_seed
ตอนนี้ ได้รับเอกสาร แจ้งยอด ที่ค้างไว้ 2 รอบบิล
ถ้าไม่ชำระ จะส่งเรื่อง ฟ้องร้อง ตามกฎหมาย
แล้ว ช่วงนี้ ต้องทำไงต่อคะ นอกจากเก็บเงิน รอแฮร์คัท
ทาง จนท. ติดต่อมาให้ชำระ เพื่อรักษาเครดิต
แต่แจ้งไปแล้ว ว่ายังไม่มีจ่าย

(เดี๋ยวจะถ่าย จดหมายที่อีซี่บาย ส่งมาให้ดูนะคะ) :shy:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79542 โดย 11292224
ค้าง2รอบจะฟ้องแล้วหรอ ไวจังครับ ^^ ^^

pat_seed เขียน: ตอนนี้ ได้รับเอกสาร แจ้งยอด ที่ค้างไว้ 2 รอบบิล
ถ้าไม่ชำระ จะส่งเรื่อง ฟ้องร้อง ตามกฎหมาย
แล้ว ช่วงนี้ ต้องทำไงต่อคะ นอกจากเก็บเงิน รอแฮร์คัท
ทาง จนท. ติดต่อมาให้ชำระ เพื่อรักษาเครดิต

(เดี๋ยวจะถ่าย จดหมายที่อีซี่บาย ส่งมาให้ดูนะคะ) :shy:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79549 โดย pat_seed
งงเหมือนกันค่ะ ในเอกสารแจ้งอย่างนั้น

11292224 เขียน: ค้าง2รอบจะฟ้องแล้วหรอ ไวจังครับ ^^ ^^

pat_seed เขียน: ตอนนี้ ได้รับเอกสาร แจ้งยอด ที่ค้างไว้ 2 รอบบิล

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.610 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena