เดือนแรก กับการหยุดจ่าย หนี้รวม 223,000 ก่อนมันจะปานปลายกว่านี้

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72917 โดย รู้สู้หนี้
น้องใหม่ เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73026 โดย ampaisri

plakartoon เขียน: สู้ๆ ไปด้วยกันคะ ตอนนี้ก็อดทนไปก่อน ยึดคติ ไม่มี ไม่หนี มีเด่วค่อยจ่าย เราก็ยึดแบบนี้ ตอนนี้ก็ค่อยโล่งหน่อย หมดไปหลายตัวเหมือนกันคะ :pray:

ขอบคุณค่ะ คุณ plakartoon

วันนี้ 23 /7/58
เจ้าหนี้แต่ละรายกระหน่ำโทร มา ถามสอบยอดจ่าย
มี เฟิร์สช้อย วันนี้เคี้ยวสุดๆ โทรมา ให้ประนอมหนี้อีกหลังจากที่เคยเสนอมาแล้ว (เราปฎิเสธไป แล้วก่อนหน้านี้) วันนี้เสนอมาอีก อยากให้ทำก็ส่งเอกสาร มาละกัน รับเรื่องไว้ก่อนวันนี้ ตื้อเหลือเกิน พูดจา กดดันละ เจ้าหน้าที่คนนี้
เราตั้งใจไม่ทำประนอมหนี้แน่นอน อดทนมาตั้งหลายเดือนละ ต้องอดทนต่อไป :No: :No: :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73074 โดย Anny_Ann
เราก้อมี เฟิสช้อยกะ scb ค่ะ แต่scb เราเปนทั้งบัตรเครดิตและบัตรเงินสด เพิ่งหยุดเฟิสช้อยไปงวดแรกโทรแจ้งยอดและถามวันชำระทุกอาทิตเลยค่ะ แต่เราก้อชิวๆอยุ่ค่ะ อ่านกะทู้ให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ เราคงเก็บเงิน H/C ได้นิดหน่อยกัวไม่ทันเหมือนกันใจยังเต้นตุ้บๆๆอยุ่555รอส่วนลดที่เค้าจะเสนอมาเเล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

สู้ๆค่ะ เปนกำลังใจให้ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73077 โดย jinnyja

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73087 โดย ampaisri

Anny_Ann เขียน: เราก้อมี เฟิสช้อยกะ scb ค่ะ แต่scb เราเปนทั้งบัตรเครดิตและบัตรเงินสด เพิ่งหยุดเฟิสช้อยไปงวดแรกโทรแจ้งยอดและถามวันชำระทุกอาทิตเลยค่ะ แต่เราก้อชิวๆอยุ่ค่ะ อ่านกะทู้ให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ เราคงเก็บเงิน H/C ได้นิดหน่อยกัวไม่ทันเหมือนกันใจยังเต้นตุ้บๆๆอยุ่555รอส่วนลดที่เค้าจะเสนอมาเเล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

สู้ๆค่ะ เปนกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ คุณ Anny_Ann
ตอนนี้โดน FC ตื้อให้ทำประนอมหนี้ค่ะ เราตั้งใจปฎิเสธ ไม่ทำประนอมหนี้แน่นอน เพราะ FC จากที่อ่านมา HC มีส่วนลดเยอะอยุ เรารอจ่ายปิด :pray:
อดทนให้พ้น เดือนที่ 3 หลังจากรอบบิลนี้น่าจะ ทวงเบาลง ในรอบบิลที่ 4
SCB ของเราเป็นบัตรกดเงินสด โทรทวงน้อยครั้ง พูดสั้นๆ ทำตามระบบ ไม่ยืดเยื้อ พอๆกับ บัตรของกสิกร เลย

อดทน และสู้ปลดหนี้ไปด้วยกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73088 โดย ampaisri

รู้สู้หนี้ เขียน: น้องใหม่ เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ รู้สู้หนี้ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73089 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: :สู้ๆ::สู้ๆ: เราจะหมดหนี้ไปพร้อมๆกันน้ะ

ขอบคุณนะคะ คุณ jinnyja

ตั้งเป้าหมดหนี้ภายใน กุมภา 59 สำหรับหนี้ก้อนนี้ เก็บเงิน และรอโบนัสออกสิ้นปี น่าจะพอ ^^ ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73098 โดย ampaisri
อ่านกะทู้เพิ่มภูมิคุ้มกันทั้งวัน เลยวันนี้ :pray: :pray:
บอกกับตัวเอง ต้องอดทนกับการโทรทวง และหวังว่า รอบบิลที่ 4-5 ของเดือนหน้า การโทรทวงจะบางเบาลง
พยายามเก็บเงิน รอส่วนลด ซึ่งก็ยังเก็บเงินได้่ไม่มาก ต้องรอบวกกับโบนัสสิ้นปี ถึงตอนนั้นก็ ค้าง 7-8 รอบบิลไปแล้ว
ที่อ่านมา เจ้าหนี้แต่ละที่ มีส่วนลด ดีๆ ทั้งนั้น อยากจ่ายใจจะขาด
1.K Bank visa card มี ส่วนลด 40-50 % เริ่มเสนอ เดือนที่ 4 ที่ค้าง ฟ้องศาลประมาณช่วง 1 ปี
2.Speedy cash มี ส่วนลด 50 % เริ่มเสนอ เดือนที่ 5 ที่ค้าง แบ่งจ่าย 3 งวดไม่มีคิดดอกด้วย ฟ้องศาลประมาณช่วง 1 ปี
3.อิออน ลดน้อยไม่ฟ้องศาล ไว้จ่ายหลังสุดกวนตีนดีนัก
4.เฟิร์สช้อย มี ส่วนลด 50-60 % เริ่มเสนอ เดือนที่ 4 ที่ค้าง แบ่งจ่ายเป็นงวดๆได้แต่มีดอกเบี้ย ฟ้องศาลเร็วสุดประมาณช่วงเดือนที่ 10 นะเออรายนี้อ่านเจอมา
** ส่วนลดมากน้อย ขึ้นอยุกับการต่อรองของแต่ละคน :say: :say:
อดทน อดออม :sweat: :sweat: :sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73169 โดย ampaisri
28 /7/58

ประเดิมรายแรกของสัปดาห์สุดท้ายของเดือน Speedy cash วันนี้โทรมา ชวนประนอมหนี้ละ รอบนี้คุยนานกว่าทุกครั้งที่โทรทวง ใกล้สิ้นเดือน เดี๋ยวคงมีรายอื่นๆ โทรตามมา :pray: :pray:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73267 โดย ampaisri
29/7/58
วันนี้ อิออน โทรทวงละจ้า ค้่าง 3 รอบบิล โทรมาแจ้งให้จ่าย เข้าไป บางส่วน รึครึ่งนึง รึงวดนึง ไอ่เรา มุกเดิม ไม่สะดวกจ่าย มีปัญหาการเงิน ชีก็ จะโทรมาถามยอดจ่ายใหม่อะจ้า .ไม่ลดละความพยายาม เราเองก็ เช่นกัน ไม่จ่ายก่อนนะคร้าาา ม่ายมีเงินจร้าาา :bye: :bye: :bye:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73424 โดย ampaisri
อัพเดทวันนี้ 2/8/58

1.K Bank visa card รอบบิลที่ 5 หยุดจ่าย 20/4/58
2.Speedy cash รอบบิลที่ 3 หยุดจ่าย 2/6/58
3.อิออน รอบบิลที่ 4 หยุดจ่าย 2/5/58
4.เฟิร์สช้อย รอบบิลที่ 4 หยุดจ่าย 2/5/58
ทุกเจ้าหนี้ยังเงียบอยุ พรุ่งนี้วันจันทร์คงกรหน่ำโทรเป็นแน่ :No: :No:
อดทน อดออม :sweat: :sweat: :sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73425 โดย ampaisri
ใครที่มีเจ้าหนี้ เหมือน ๆ กัน ช่วยเป็นกำลังใจและให้คำปรึกษาด้วยนะค่ะ :love: :love:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73427 โดย jinnyja
ของเรา อิออน จิกให้ทำประนอมหนี้ล่ะ กดดัน ประมานว่าพูดให้เราสำนึกว่ากดตังมาใช้ ก้ต้องคืนสิ เดว วันจันจะโทรมาจิกอีก 55555 ส่วน อีก3รายการ ก้เริ่มชวนประนอมหนี้แล้ว แต่ไม่จิกและพูดกดดัน ข่มขู่เหมือน อิออน เราถ้าอิออนพูดมากๆ เราปล่อยให้มันพูดไป จนมันหยุดเอง บางทีก้มีจิตตก กะคำพูดพวกทวงหนี้เหมือนกัน แต่ก้จะอดทน และสู้ต่อเพื่ออิสระภาพของเรา รอบนี้ตั้งใจไว้ จะตอบเจ้าหนี้ทุกราย ยังไม่มีจ่าย ไม่พร้อมทำประนอมหนี้ ไม่หนี ขอเคลียปัญหาก่อน ถ้ามีแล้วจะติดต่อจ่ายแน่นอน :pray: :pray: :pray:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73437 โดย hiyeen
มียอดหนี้พอๆกันคะ ของเราเฟริสช้อย64,000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2 สปีดี้แคลช75,000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2 กรุงศรีสินเชื่อ 34,000 หยุดจ่ายรอบบิลที่2 และktc 2บัตร รวม80,000 หยุดจ่ายเดือนแรก เซ็นทรัล 20,000 หยุดจ่ายเดือนแรก ตอนนี้เฟริสช้อยโทรทวงบ่อยสุดแต่ยังพูดดีอยู่ รองมากรุงศรีสินเชื่อ โทรทวงวันละ1รอบ แต่ยังพูดดีอยู่ ถามจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราตอบไปว่า ยังไม่มีจ่าย ก็วางหูไป แต่ที่แปลกใจึือสปีดี้ไม่โทรมาเลยสักครั้งนี่ก็เข้ารอบบิลที่2แล้วที่หยุด กลัวจะหมายศาลจะมาแบบไม่รุ้ตัวจริงๆ ส่วนktc ทำใจเตรียมขึ้นศาลแล้ว เพราะเจ้านี้ไม่มีH/C เก็บตังค์ไว้รอเจ้าที่ให้ส่วนลดงามๆดีกว่า แต่เงินเก็บยังไม่มีเลย เฮ้อ
สู้ๆหมดหนี้ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73496 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: ของเรา อิออน จิกให้ทำประนอมหนี้ล่ะ กดดัน ประมานว่าพูดให้เราสำนึกว่ากดตังมาใช้ ก้ต้องคืนสิ เดว วันจันจะโทรมาจิกอีก 55555 ส่วน อีก3รายการ ก้เริ่มชวนประนอมหนี้แล้ว แต่ไม่จิกและพูดกดดัน ข่มขู่เหมือน อิออน เราถ้าอิออนพูดมากๆ เราปล่อยให้มันพูดไป จนมันหยุดเอง บางทีก้มีจิตตก กะคำพูดพวกทวงหนี้เหมือนกัน แต่ก้จะอดทน และสู้ต่อเพื่ออิสระภาพของเรา รอบนี้ตั้งใจไว้ จะตอบเจ้าหนี้ทุกราย ยังไม่มีจ่าย ไม่พร้อมทำประนอมหนี้ ไม่หนี ขอเคลียปัญหาก่อน ถ้ามีแล้วจะติดต่อจ่ายแน่นอน :pray: :pray: :pray:

เหนื่อยใจบอกเลย ยังงัยก็อดทนค่ะ ต้องรับแรงกดดันพวกทวงหนี้ให้ได้ เดือนนี้ สายทวงหนี้ดิฉันมีมาแค่ SCB รายเดียว รู้สึกเงียบแปลกๆ แต่แค่ต้นเดือน อาจจะกำลังไล่โทรรายอื่นอยุ่ เดี๋ยวคงถึงคิวดิฉัน 5555
สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ คุณ jinnyja update เยอะๆนะคะ ติดตามเกาะติดกระทู้ อยู่ค่ะ :wo: :wo:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73497 โดย ampaisri

hiyeen เขียน: มียอดหนี้พอๆกันคะ ของเราเฟริสช้อย64,000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2 สปีดี้แคลช75,000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2 กรุงศรีสินเชื่อ 34,000 หยุดจ่ายรอบบิลที่2 และktc 2บัตร รวม80,000 หยุดจ่ายเดือนแรก เซ็นทรัล 20,000 หยุดจ่ายเดือนแรก ตอนนี้เฟริสช้อยโทรทวงบ่อยสุดแต่ยังพูดดีอยู่ รองมากรุงศรีสินเชื่อ โทรทวงวันละ1รอบ แต่ยังพูดดีอยู่ ถามจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราตอบไปว่า ยังไม่มีจ่าย ก็วางหูไป แต่ที่แปลกใจึือสปีดี้ไม่โทรมาเลยสักครั้งนี่ก็เข้ารอบบิลที่2แล้วที่หยุด กลัวจะหมายศาลจะมาแบบไม่รุ้ตัวจริงๆ ส่วนktc ทำใจเตรียมขึ้นศาลแล้ว เพราะเจ้านี้ไม่มีH/C เก็บตังค์ไว้รอเจ้าที่ให้ส่วนลดงามๆดีกว่า แต่เงินเก็บยังไม่มีเลย เฮ้อ
สู้ๆหมดหนี้ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

KTC ดิฉันจ่ายต่อ ไม่หยุด เพราะเกรงว่า จะเก็บเงิน HC ไม่ทัน ถ้าหยุดจ่ายหลายที รายได้ ต่อเดือนเหลือเก็บไม่เยอะ พอเก็บเงินได้ ก็มีเรื่องให้ต้องจ่ายออก นี่รอโบนัสเลยค่ะ ถ้าหวังแต่เงินเก็บไม่พอ HC แน่นอน ลุ้นๆ กันไป นี่ก็ผ่านมาได้ หลายเดือนละ สู้ต่อไปคะ ยังงัย คุณ hiyeen อัพเดท ข้อมูลเยอะๆ นะคะ ดิฉันติดตามอ่าน

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73536 โดย ampaisri
เช้านี้ 4/8/58

อิออนโทร มาคะ จาก บริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง แปลกวันนี้ คุยดี ปกติ ชีจะจิกกัด กดดัน

อิออน "ไม่ทราบว่าคุณ......ชำระเงินเข้ามารึยังคะ ตอนนี้ค้างอยู่ 3 รอบบิล?"
เรา "ยังเลยค่ะ"
อิออน "จะชำระได้เมื่อไหร่คะ?"
เรา "ตอนนี้ไม่มีจริงๆค่ะ "
อิออน "ยังงัย คุณ.... ลองพยายามหาดู นะคะ เผื่อจะ ชำระเข้ามาได้บ้าง บางส่วนก็ยังดีค่ะ"
เรา "ค่ะ"
อิออน "กลางๆเดือน ดิฉันจะโทรสอบถามอีกครั้งนะคะ"
เรา "ค่ะ"

แล้วก็วางสายไป ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^

เดือนนี้
1.Speedy cash โทรมาสอบถามยอดค้างแล้ว วันที่ 3/8/58
2.อิออน โทรมาสอบถามยอดค้างแล้ว วันนี้ 4/8/58
ยังเหลือ อีก 2 รายยังเงียบอยู่
1.K Bank visa card
2.เฟิร์สช้อย :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73582 โดย Anny_Ann
ของเราเพิ่งข้าเดือนที่2ของเฟิสช้อยชวนให้ประนอมหนี้แล้วค่ะ
ส่วน scb เราเพิ่งเริ่มงวดแรก เลยมีมาแต่sms แจ้งยอด สู้ๆๆๆๆๆๆๆค่าาาา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73762 โดย ampaisri
เมื่อวาน มีสายโทรมาทวง 4 สาย ไม่รู้เจ้าหนี้รายไหนบ้างแต่รับไม่ทันสักสาย เบอร์ 02- เจ้าหนี้แน่ๆ :laughing: :laughing:
วันนี้ 6/8/58
Speedy cash (02-5021989)โทรมาชวนประนอมหนี้และ สอบถามยอดจ่าย เราบอกไม่มี และไม่ทำประนอมหนี้ ก็วางสาย และจะโทรมาถามใหม่ วันนี้ คุยนานกว่าทุกครั้ง
อดทนๆ ตอนนี้ไม่ค่อยเครียดกับสายโทรทวงแล้ว แค่รู้สึกเบื่อ แต่จะมาเครียดการเก็บเงินไว้จ่าย HC ซะมากกว่า เก็บอยากเหลือเกิน พอเริ่มจะเก็บได้ ก็มีเรื่องต้องเอาออกมาใช้ :sweat: :sweat: :sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73766 โดย Anny_Ann
ช่ายค่ะ เรื่องเก็บเงินนี่เครียดกว่าเรื่องรับสายทวงหนี้เยอะเลยเนาะ
:say: :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.651 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena