คาดว่าเดือนนี้จะหยุดจ่าย ขอแนะนำทีค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36133 โดย nununnuno
กราบสวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมากชิกทุกคนนะครับ ผมสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม

สวัสดีรุ่นพี่ทุกท่านค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ หนูเป็นหนี้ตามรายละเอียดดังนี้ค่ะ

- KTC ยอดเงินต้น 28,000 จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 1,000 บาท
- อิออน ยอดเงินต้น 25,000 จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 2,000 บาท
- First choice ยอดเงินต้น 20,000 ขั้นต่ำเดือนละ 1000 บาท
- ธนชาต ยอดเงินต้น 20,000 ขั้นต่ำเดือนละ 600 บาท
- สินเชื่อบุคคล กรุงศรี ยอดเงินต้น 71,000 เดือนละ 2,216 บาท อีกประมาณ 51 งวด
- สินเชื่อบุคคล ทหารไทย ยอดเงินต้น 69,000 เดือนละ 2,250 บาท อีกประมาณ 50 งวด

รายได้ต่อเดือนของหนูประมาณ 15,000 บาท ส่งรถกระบะ + รถมอเตอร์ไซต์ประมาณเดือนละ 6,000 บาท (คนละครึ่งกับแฟนนะค่ะค่ารถทั้งสองคัน) ที่หนูต้องการหยุดจ่ายเพราะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 5 เดือนแล้วค่ะ อีก 4 เดือนหนูก็จะคลอดแล้วค่ะ อยากเก็บเงินไว้ทั้ง H/C และค่าใช้จ่ายที่กำลังจะต้องเกิดขึ้นในอนาคตต่อไป ถ้าหากหนูหยุดจ่าย โดยหักค่ากินแล้ว จะเก็บเงินได้ประมาณเดือนละ 5,000 บาท ขอรบกวนรุ่นพี่แนะนำด้วยะค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36266 โดย Champcyber99
โอโฮ่กรรมใดใครก่อก็ต้องรับกรรม
หยุดจ่าย รถผ่อนอยู่ขาย มีลูกอีก
หยุดหนี้เก็บเงิน หาอ่านทุกวัน
เลิกได้แล้วคำว่าคนมีเครดิต อยู่อย่างพอมีพอกิน
ที่สำคัญไม่โอเวอร์ รถไม่จำเป็นขายทิ้ง มันไม่หรูอะไรเลยมีรถขับเงินผ่อน
ไหนจะเติมน้ำมันค่าซ่อมเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง คิดแล้วขาย
มีเงินสดแล้วซื้อใหม่

เป็นกำลังใจให้สู้เพื่อลูก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36279 โดย nununnuno
คาดว่าต้องทำเช่นนั้นเลยค่ะ ขอบคุนค่ะ ^^!

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36726 โดย nununnuno
อัพเดทนิดนึงค่ะ วันนี้กรุงศรีโทรมาทวงหนี้ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ แต่ก้อผ่านไปได้ ขอบคุณรุ่นพี่ทุกท่านเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำในกระทู้ปักหมุด....

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36727 โดย ริว_จิตสำส่อน
สู้ๆครับผม ผมก็จะหยุดจ่ายเหมือนกัน

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36728 โดย Tuck Tuck
สู้ๆๆๆค่ะ ลูกสำคัญเหนือสิ่งอื่นใดค่ะ เมื่อวานเราก็โดนทหารไทยโทมาตามค่ะ บอกว่าไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมายแ้ล้ว :say:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36731 โดย nununnuno
@ริว_จิตสำส่อน สู้เช่นกันคร่า ต้องทำให้ได้ อิอิ
@Tuck Tuck เดือนแรกทหารไทยโทรมาทวงไหมค่ะ ตื่นเต้นสุด ๆ เลยค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36737 โดย Tuck Tuck
เดือนแรกไม่โทรตามนะคะ จะตามเดือนที่ 3 ค่ะ ตอนแรกเราหยุดจ่าย 2 เดือนค่ะ แต่ก็ไม่ตามพอเดือนที่ 3 เริ่มตามค่ะ แล้วเราก็ไปจ่ายมาค่ะ แล้วเดือนนี้เดือนที่ 4 ที่ค้างค่ะ เรายังไม่จ่าย ก็โทตามราบวันเลยค่ะ ส่วนตัวเราเครียดมากค่ะ เพราะว่ากลัวพ่อ-แม่รู้ แล้วเครียดไปด้วยค่ะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #37516 โดย nununnuno
ใบทวงหนี้เจ้าแรกมาแล้วคร่า กรุงศรีสไมล์แคช สู้ๆ ^^!

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #38243 โดย nununnuno
เข้ามาอัพเดท ช่วงนี้ฮอตมาก ๆ ค่ะ โทรมาทุกเจ้ายกเว้น ธนชาต นิ่งและเงียบมาก (แอบกลัว) วันนี้มีเจ้าหนี้รายหนึ่งที่มีผ่อนมอเตอร์ไซต์กับเค้า หาวิธีต่าง ๆ ให้ พอดีจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์ไปแล้ว บอกว่าจะโยกเงินที่เราจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์ เอาไปเป็นบัญชีบัตรกดเงินสด แต่ก็บอกไปว่าค่ารถไม่ใช่เงินของเรา เป็นของคนอื่น แล้วให้เราหามาจ่ายอีก 500 เพื่อจะได้ไม่เสียเครดิต แต่ก็ยังใจแข็งค่ะ ตอบไปว่ายังไม่มีจริง ๆ เริ่มเหนื่อยกับเจ้าหนี้รายนี้ แต่ใจยังสู้ค่ะ ^^

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #39610 โดย nununnuno
ขอสอบถามหน่อยค่ะ หยุดจ่ายบัตรกดเงินสดของอีอ้อนติงมาสองเดือนแล้ว แต่บัญชีเช่าซื้อมอเตอร์ไซต์ยังผ่อนปกติ เพราะแฟนต้องใช้ทำงานค่ะ จะมีผลเกี่ยวกับบัญชีผ่อนมอเตอร์ไซต์หรือไม่ค่ะ เจ้าหน้าที่ที่โทรมาทวงบอกว่า สามารถโอนยอดที่ผ่อนมอเตอร์ไซต์ไปเป็นบัตรกดเงินสด แล้วให้กดเงินจากบัตรมาจ่ายค่ามอเตอร์ไซต์อีกที เหมือนจะให้เราจ่ายยอดน่ะค่ะ แต่ใจแข็งเลยบอกไปว่าบัญชีเช่าซื้อเป็นของคนอื่น แต่เค้าใช้ชื่อเรา ยังไงก็ไม่ยอมให้โอนยอดแบบนี้ค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #39620 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #39719 โดย nununnuno
ขอบคุณค่ะ คุณอนาคิต ^^

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #59386 โดย nununnuno
ห่างหายไปนานค่ะ กลับมาคราวนี้มีเอกสารฟ้องศาลของกรุงไทยเรียบร้อย นัดขึ้นศาลครั้งแรกวันที่ 27/11 นี้ค่ะ คาดว่าอยากให้ศาลสั่งอายัดเงินเดือนเลยค่ะ เพราะได้คุยกับ ผจก.ฝ่ายบัญชี ไว้แล้วค่ะ ตอนนี้สมควรแก่เวลาต้องจัดลำดับเจ้าหนี้แล้วล่ะค่ะ ^^ เอาไว้ถึงวันขึ้นศาลเมื่อไหร่จะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #59396 โดย nilrat
สู้เพื่อลูกๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ผมป่วยเป็นมะเร็งระยะที่3 ยังสู้เลย ครับ เป็นหนี้เพราะกู้เงินมารักษาตัวครับ
ถ้าตายก็จบ ถ้าหายก็ใข้หนี้คืน ถ้าร่อแร่ก็จ่ายมั่งไม่จ่ายมั่ง กระดาษย้อมสีนี้มีพิษเยอะจริงๆครับ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #59401 โดย nununnuno
สู้ ๆ เช่นกันค่ะ กำลังคิดอยู่ว่า จะนำหมายศาลไปหาคุณอาไพโรจน์กับคุณอาประพัฒน์น่ะค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60104 โดย nununnuno
ขอบคุณอาไพโรจน์มากค่ะ เมื่อวานเข้าไปหาคุณอามา โล่งใจและมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ส่วนที่ดีใจที่สุดในวันนี้คงเป็นเพราะทาง เฟิร์สช้อยส์ จากยอดหยุด 21,000 บาท โทรมาให้ปิดจบจากยอด 30,503.24 (ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมมหาโหด) เหลือ 12,500 บาท หมดไปแล้ว 1 ใบ ต้องขอบคุณทุกคนจากชมรมด้วยค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60191 โดย nununnuno
มาอัพเดทค่ะ ปิดจบไป 1 ใบ FS ด้วยยอด 12,500 บาทดีใจสุด ๆ

[url=
ไฟล์แนบ:
][/url]

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60195 โดย Ketsara9652

nununnuno เขียน: มาอัพเดทค่ะ ปิดจบไป 1 ใบ FS ด้วยยอด 12,500 บาทดีใจสุด ๆ

[url=

][/url]

ดีใจด้วยครับ รายนี้ถ้าปล่อยบ่มหนี้ให้ได้ที่
ส่วนลดงามๆ 60% มีให้เห็นบ่อยๆ
ความพยายามอดทนที่ผ่านมา เริ่มเห็นผลแล้วครับ
ตั้งใจเก็บเงินต่อไป สำหรับส่วนลดตัวอื่นๆ
โชคดีครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76248 โดย nununnuno
เวลาไวจิง ๆ สองปีกว่า ๆ แล้ว
ตอนนี้จะหมดกับ KTC อีกสองเดือน ทำยอมหน้าศาลง่ายนิดเดียว ฟินนนน!!!
เหลือแค่ กรุงศรี กับ ทหารไทย รู้สึกช่วงนี้เงียบมากกกกกไปนะ....

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.657 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena