ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2166 โดย ntps
คุณchaowalert มาผิดกระทู้ไหมค่ะ

มาแซวหรือมาชวนกันแน่ค่ะ ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2167 โดย june

กอบัว เขียน: พี่เป้ !!!!
เช็คเมล์บ้างหรือเปล่า เขานัดประชุมกันต้นเดือนกุมภา ให้เลือกวัน ว่าว่างวันไหน
จะไปไม่ไป จะมาไม่มา ไม่ว่ากัน แต่ขอให้ตอบ...

-แล้วกัน คุณน้องหนูไปทิ้งคำถามให้พี่เป้ตอบในกระทู้พี่ลี ตอบเสร็จ มาถามกระทู้พี่เป้อีก... :whistle:
เห็นพี่เป้ขี้ฟ้องอย่างเนี้ย แต่ไปลามาไหว้นะ...จะบอกให้ (o_O)

หนูส่ง SMS ไปก็ตีกลับ โทรไปก็ไม่รับ

-ส่งกับโทรไปผิดเบอร์เหรอเปล่า...ยิ่งได้ข่าวก๊งกิ๊ก..เยอะแยะไปหมดนี่นา ^^

ตกลงพี่เป้ กลัวกรรมการ หรือกลัวเจ้าหนี้กันแน่ หือ...อย่านอยด์มาก เด๋วหน้าเหี่ยว อิ..อิ..

-เดี๋ยวนี้พี่เป้ไม่กลัวใครทั้งนั้นแหล่ะ...กลัวแม่ตีด้วยไม้หน้าสามอย่างเดียวเอ๊ง... love

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2173 โดย june

chaowalert เขียน: คิดถึงครับท่านกรรมการ

chaowalert เขียน: รักษาเกียรติของคุณไว้เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ... คำว่ายกเว้นเรื่องเงินเป็นคำไม่สุภาพ
ไม่ได้ยิน ไม่เห็น จะไม่พูดอีกครับท่านกรรมาการปูเป้

ไม่พบไฟล์ที่แนบ SQG2ICAU1A57QCAZFHXQ3CAASECR9CAQTI07FCAFNFWVBCA9NDZ93CA9HUV0ECAJF11CQCAP1LX28CAC3EJ72CAWJZW7ZCAQ7R7N7CA7661SICA0YUTD2CACBYQC5CA8TVSX9CAWVI6MNCATJQR4NCA7WWHM3.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

chaowalert เขียน: การอบรม(ฟรี )สำหรับการอบรมในครั้งต่อไปที่จะถึงนี้ จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม 2555 ตั้งแต่เวลา 13.00-17.00 น.
เชินชวนสมาชิกให้ไปกันมากๆเรื่องเด็ดๆๆทั้งนั้นแล้วอีกอย่างไปดูหน้าคนขี้ฟ้อง(ไปดูหน้ากันจะได้เห็นหน้าตาคนขี้ฟ้องอย่างท่านกรรมการปูเป้แน่ขนาดไหน)แบงค์ชาติเรียกตัวแม่
:P

kaewja เขียน: คุณchaowalert มาผิดกระทู้ไหมค่ะ

มาแซวหรือมาชวนกันแน่ค่ะ ^^

-เป็นอันว่าสมาชิกทุกคนที่เข้าอบรมให้มองหาคนที่แต่งตัวแบบนี้นะคะ นี่คือปูเป้เอง ...

เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2369 โดย june

poopae เขียน: มาแล้วค่ะ มาแล้ว....กระทู้พี่เป้ ต้องขอขอบคุณน้องอนาคินไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

หวังว่าคงได้พบกันหลังไมค์ในไม่ช้านะคะ... ^^

อันที่จริงการทวงหนี้ประจานนั้น เราก็ร้องเรียนไปตามขั้นตอนที่ทางแบงค์ชาติ

กำหนดไว้ ส่วนการที่เค๊าจะไปไล่เบี้ยกันอย่างไรนั้น...ก็คงเป็นอีกเรื่องนึง.... :crying:

ซึ่งเราคงไม่เข้าไปก้าวก่ายอะไรมากมายนัก... o_)

...จำไว้นะคะพูดดีมา เราก็พูดดีกลับไป หากพูดไม่รู้เรื่อง ก็จัดไปอย่าให้เสียละกันค่ะ.... love

[attachment:1]CA81[1].jpg[/attachment]

วันที่ 11 ก.พ. 2555 สายตรงเข้าโต๊ะ

เป้ : จากไหนคะ

F : จาก (บอกชื่อ) ขอพูดกับคุณเป้ค่ะ

เป้ : จากไหน...

F : (บอกชื่อ)

เป้ : ไม่ทราบว่าจากที่ไหนคะ (ไม่มีญาติหรือเพื่อนชื่อนี้)

F : จาก F ถ่อยค่ะ (ฟ...ช้อยส์)

เป้ : อ้าวทำไมคุณไม่บอกชื่อแล้วบอกสังกัดล่ะ และอีกอย่างเคยแจ้งให้ทราบ

แล้วว่าให้ติดต่อที่มือถือนะคะ เพราะอิฉันโดนท่านผ.อ.ลงทัณฑ์ไว้ ทำไมพูดกันไม่รู้เรื่อง

วางสายโครม

F : โทรกลับมาอีกหลายรอบ

เป้ : กดรับแล้ววางนอกแป้น

หายไปพักใหญ่ หัวหน้างานโทรมาถามว่าเป้มีการพูดโทรศัพท์ทะเลาะกับล/ค

หรือเพราะทาง HR โทรมาแจ้งหัวหน้าเดี๋ยวนี้เอง หัวหน้าต้องรายงานผ.อ.ให้ทราบ

สุดท้ายผ.อ.ให้หัวหน้ามาเชิญยัยเป้เข้าห้องรมยา...(อีกแล้ว) จบก่อนดีกว่า....เซ็งเป็ด.... sweat

[attachment:2]T190410_02PC[1].gif[/attachment]

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2373 โดย june

poopae เขียน:

poopae เขียน: มาแล้วค่ะ มาแล้ว....กระทู้พี่เป้ ต้องขอขอบคุณน้องอนาคินไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

หวังว่าคงได้พบกันหลังไมค์ในไม่ช้านะคะ... ^^

[attachment:1]CA81[1].jpg[/attachment]

จบก่อนดีกว่า....เซ็งเป็ด.... sweat

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2378 โดย Champcyber99
โกด คือ โง่ โมโหคือบ้า ไม่โกดไม่ด่าไม่บ้าไม่โง่ : f เขาคิดถึงท่านกรรมการก็เท่านั้นเอง
โกดมากๆๆระวังไม่สวยนะยิ้มสู้หนี้

คุณ chaowalert ค่ะ ทำไมทำกับพี่เป้ได้ขนาดนี้ หามาจากขุมไหน
so ugly มากค่ะ
แก้วจ๋า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2462 โดย june

ได๋ค่ะ...คุณ chaowalert ขอบคุณมากๆ นะคะ...สำหรับความห่วงใยที่มีให้กันตลอด... (o_O)

เป้คิดได้แล้วค่ะ...สำหรับ F ถ่อยเธอผู้นี้...ในเมื่อเป้ทำงานอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลสำนักอัยการเท่าไร

คงต้องแวะเวียนไปปรึกษาหารือและถือโอกาสไปสวัสดีปีใหม่ท่านอัยการ ในฐานะที่เมื่อครั้ง

ร้องเรียนซิตี้ทวงถ่อย ท่านทิ้งท้ายไว้ว่า "มีอะไรให้ช่วยก็บอก" o_)

เป้ต้องกราบเรียนท่านอัยการเจ้าขา อิฉันมีเรื่องเดือดร้อนไม่เป็นอันกินอันนอน ต้องพึ่งบารมี

ท่านอัยการให้ช่วยเชิญ F ถ่อย...คู่กรณีสำนักทวงหนี้ถ่อยขั้นเทพมาชี้แจงเหตุผลในการกระทำ

ครั้งนี้ด้วยนะคะ...หากขืนเธอกระทำเยี่ยงนี้ (ด้วยวิธีที่ไร้สามัญสำนึกของคุณที่่เธอคิดว่าแน่)

กับล/น รายอื่นต่อไปโดยไม่สนใจว่าอะไรจะเกิดกับ ล/น บ้าง เช่นอาจโดนภาคทัณฑ์ ตัดเงินเดือน

งดโบนัส หรือร้ายแรงโดนไล่ออก เช่นนี้อิฉันจึงปล่อยไว้ไม่ได้.... :crying:

แล้วพบกันในเร็วๆ นี้นะ F ถ่อยตัวพ่อ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2521 โดย Lyncns31
คุณเชาวเลิศครับ...

อย่าไปซ้ำเติมเธอเลย...เรามาเปิดกระทู้"รวมพลคนช่วยปูเป้"ดีกว่า

หนักเข้าทุกวันแล้ว สงสัยต้องไสยศาสตร์แล้ว..งานนี้

เอ้า..เอาจริงๆ..คุณ ปูเป้ เธอมีปัญหาสุขภาพมากๆ ใครมีหมอดีๆช่วยแนะนำหน่อย

เป็นหลายโรค...เครียด..นอนไม่หลับ..ปวดฝ่ามือ....ระบบประสาท(ไม่ใช่บ้านะ..)

ให้เธอมาสาธยายเองแล้วกัน...เกริ่นๆให้ พอเป็นสังเขปก่อน

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2551 โดย Na123123
สวัสดีค่ะ คุณปูเป้
ตอนนี้ดิฉันก็กำลังโดน citiadvance กระทำแบบเดียวกันเลยค่ะ จริงๆเคยอ่านกระทู้ของคุณแล้ว แต่จำไม่ได้วันนี้เลยต้องอ่านซ้ำไปซ้ำมา เพราะเครียดมาก

วันแรกมันมาหาที่บ้าน คุณแม่ดิฉันก็ไม่รู้เรื่องบอกว่า เขาไปทำงานไปหาทีทำงานสิ
มันก็เลยมาหาที่ทำงานแต่เผอิญวันนั้นไม่อยู่ มันถามน้องโอเปอเรเตอร์ว่าเขาไปไหน
บังเอิญน้องเขารู้เรื่องดิฉนอยู่แล้ว(เพราะสนิทกัน) น้องเลยตอบไปว่า นัดไว้หรือเปล่า
มันบอกเปล่า น้องเขาก็เลยบอกไปว่า ไม่นัดแล้วมาทำไม สักพักมันก็เลยกลับไป

วันที่สอง มันมาหาวันอาทิตย์เลย กดกริ่งหน้าบ้าน เป็นระวิง (เลวจริงๆ)
ดิฉันค่อนข้างตกใจและกลัว เลยให้แฟนออกไปคุย มันถามโน่นนี่นั่นมากมาย แฟนบอกไม่รู้เขาไปไหน(โว๊ย)
มันเลยขู่ว่า เอาเบอร์ผมไปแล้วบอกเขาด้วยว่า ถ้ายังไม่โทรกลับ คืนนี้จะมาเฝ้าอีก (เลวๆๆๆๆ)
ดิฉันยืนฟังอยู่หลังประตู โมโหสุดฤทธิ์ กะว่าถ้าคืนนี้มรึงมา มรึงเจอกรูแน่

และก็รีบเข้ามาศึกษาข้อมุล จนตาแทบทะลุ บริษัทดิฉันจ้างรปภ.ที่มีตำรวจเป็นเจ้าของ(ยศจ่า..ก็ยังดีฟะ)
ก้ขอเบอร์มือถือเขาไว้ แล้วอธิบายว่าโดนข่นขู่ ขอให้ช่วยด้วย ถ้ามีปัญหา
จ่าเขาก็ดี รีบตอบเราว่า โทรมาได้เลย ผมจะวอแจ้งสายตรวจเข้าไปที่บ้านด่วยเลย โห..ดิฉันหัวใจพองโต
มีคนช่วยตรูแล้ววุ้ย แต่ก็รอมันทั้งคืนยันเช้าไม่เห็นหัว รอดไปมรึง ไอ้เลวววววววว

แต่อยากจะร้องเรียนมากเลยค่ะ แล้วจะเขียนมาปรึกษาใหม่นะคะ
ขอบคุณค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2562 โดย ntps

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลให้พี่เป้เจอหมอเทวดารักษาโรค
(สารพัดโรค) ของพี่เป้หายไวๆ นะค่ะ

ขอให้แข็งแรง ต่อสู้กับมารเจ้าหนี้ทั้หลายต่อไปนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, june

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2567 โดย june

chaowalert เขียน: โกด คือ โง่ โมโหคือบ้า ไม่โกดไม่ด่าไม่บ้าไม่โง่ : f เขาคิดถึงท่านกรรมการก็เท่านั้นเอง
โกดมากๆๆระวังไม่สวยนะยิ้มสู้หนี้

คุณ chaowalert ค่ะ ทำไมทำกับพี่เป้ได้ขนาดนี้ หามาจากขุมไหน
so ugly มากค่ะ
แก้วจ๋า

คุณ chaowalert &,น้องแก้วจ๋า ถ้าวันที่พี่เป้ไปพบท่านอัยการ แล้วตัวแทนสำนักทวงหนี้ถ่อยขั้นเทพ

มีหน้าตาประมาณนี้แล้วละก้อ...พี่เป้จะยกโทษให้ค่ะ... love

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2568 โดย june

คุณ chaowalert &,น้องแก้วจ๋า ถ้าวันที่พี่เป้ไปพบท่านอัยการ แล้วตัวแทนสำนักทวงหนี้ถ่อยขั้นเทพ

มีหน้าตาrพิกลพิการประมาณนี้แล้วละก้อ...พี่เป้จะยกโทษให้ค่ะ... love

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2586 โดย june

devil angel เขียน: ...เรามาเปิดกระทู้"รวมพลคนช่วยปูเป้"ดีกว่า

หนักเข้าทุกวันแล้ว สงสัยต้องไสยศาสตร์แล้ว..งานนี้

เอ้า..เอาจริงๆ..คุณ ปูเป้ เธอมีปัญหาสุขภาพมากๆ

...เครียด..นอนไม่หลับ..ปวดฝ่ามือ....ระบบประสาท(ไม่ใช่บ้านะ..แค่เกือบๆ )

ให้เธอมาสาธยายเองแล้วกัน...เกริ่นๆให้ พอเป็นสังเขปก่อน

-พี่เหนอเจ้าคะ...เป็นอันว่าหลังจากที่เป้ไปรักษาหมอจีน หมอนวดแผนไทย หมอธรรมะ

หมอแผนปัจจุบัน ไปมาแล้วสี่โรงพยาบาล (เอกชน) มาจบที่ ร.พ.พญาไท 1 หมอทำการทดสอบ

แรงต้านของฝ่ามือ ท้ายสุดสรุปว่า...อันเนื่องมาจากการก้าวย่างเข้าสู่วัยทอง ร่างกายใช้แคลเซียมเยอะ

จึงทำให้ไปดึงสารบางอย่างมาใช้ และก้อ ฯลฯ จำได้ไม่หมด... (o_O)

ให้ยามาทาน 4 อย่าง แต่เนื่องจากบัตรประกันสุขภาพของพนักงานยังไม่ออก จึงจำเป็นต้องสำรองจ่าย

ค่ารักษาเป็นเงินสองพันหนึ่งร้อยเจ็ดสิบห้าบาทไปก่อน แล้วเดี๋ยวบ.โอนคืนให้ทีหลังค่ะ...แม่เจ้าโวย

ทำไมค่าหยูกค่ายาค่าตรวจถึงแพงอย่างนี้ มองดูบิลเฉพาะค่าหมอตรวจอย่างเดียวปาเข้าไปแปดร้อย

ค่านางพยาบาลค้นประวัติหนึ่งร้อย ค่าอุปกรณ์การแพทย์ คงเป็นเก้าอี้ที่นั่งคอย, นสพ.ที่ไว้ให้อ่านกับทีวี

ที่เปิดให้คนไข้ดูระหว่างนั่งรอหมอเรียก...ขอบคุณนะคะพี่เหนอ...ส่วน "กระทู้รวมพลคนช่วยปูเป้" น่ะ

อย่าได้แม้แต่จะคิดเชียวนา ประเดี๋ยวข่าวนี้รั่วไปถึงท่านประธานคุณนกละก้อ เป้เป็นต้องโดนปลด

จากกรรมการแน่นอน...ถ้าสำหรับไอ้.......พวก....ทวงถ่อยแล้วละก้อ....เป้คนเดียวก็เอาอยู่....คริ คริ ^^

แต่ถ้าเป็นเรื่องสุขภาพแล้วละก้อ...เป้อยากให้แฟนเป้หายป่วย...เป้คงสบายใจขึ้นเยอะเลย :huh:

kaewja เขียน: ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลให้พี่เป้เจอหมอเทวดารักษาโรค

(สารพัดโรค) ของพี่เป้หายไวๆ นะค่ะ

ขอให้แข็งแรง ต่อสู้กับมารเจ้าหนี้ทั้หลายต่อไปนะค่ะ

-ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำอวยพรของน้องแก้วจ๋า พี่เป้ก็ขอให้พรนั้นกลับไปยังน้องด้วยนะคะ...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2590 โดย june

wikanmar เขียน: สวัสดีค่ะ คุณปูเป้
ตอนนี้ดิฉันก็กำลังโดน citiadvance กระทำแบบเดียวกันเลยค่ะ จริงๆเคยอ่านกระทู้ของคุณแล้ว
แต่จำไม่ได้วันนี้เลยต้องอ่านซ้ำไปซ้ำมา เพราะเครียดมาก

และก็รีบเข้ามาศึกษาข้อมุล จนตาแทบทะลุ บริษัทดิฉันจ้างรปภ.ที่มีตำรวจเป็นเจ้าของ(ยศจ่า..ก็ยังดีฟะ)
ก้ขอเบอร์มือถือเขาไว้ แล้วอธิบายว่าโดนข่นขู่ ขอให้ช่วยด้วย ถ้ามีปัญหา
จ่าเขาก็ดี รีบตอบเราว่า โทรมาได้เลย ผมจะวอแจ้งสายตรวจเข้าไปที่บ้านด่วยเลย โห..ดิฉันหัวใจพองโต
มีคนช่วยตรูแล้ววุ้ย แต่ก็รอมันทั้งคืนยันเช้าไม่เห็นหัว รอดไปมรึง ไอ้เลวววววววว

แต่อยากจะร้องเรียนมากเลยค่ะ แล้วจะเขียนมาปรึกษาใหม่นะคะ
ขอบคุณค่ะ

คุณน้อง wikanmer พี่เป้ไม่ทราบว่าวันที่ 29 นี้ น้องสะดวกเข้าอบรมหรือเปล่า
อยากให้ไปฟังจังเลยค่ะ เพราะการอบรมทุกครั้งทางชมรมจะมีการพูดถึงกรณีที่
โดนทวงถ่อย ต้องจัดหนัก จัดเต็ม อย่างไร อีกอย่างพี่ไม่ทราบว่าที่น้องอ่านกระทู้พี่นั้น
คือกระทุ้เก่าหรือไม่ เนื่องจากเว็บชมรมของเราล่ม ข้อมูลบางอย่างจึงขาดหายไป
พี่เป้อยากจะบอกว่าคนเรานั้นบางทีสัน...ดานยังพอขุดได้แต่ถ้ามันฝังเข้าไปในดีเอ็นเอแล้ว
คงจะยากสักหน่อย....เคสที่น้องเจอนั้น อันที่จริงเราถามชื่อ นามสกุลได้เลย และเอากล้อง
หรือมือถือถ่ายรูปไว้ (หลายรูปหน่อยกันไม่ชัดหรือเสีย) เก็บไว้แจ้งความและเอาเรื่องได้
ซิตี้เนี่ยเค๊าขึ้นชื่ออยู่แล้วในเรื่องทวงถ่อย แต่รู้สึกว่ากำลังจะแข่งกันทำคะแนนกับอีอ้อนตรีน
เพื่อที่จะขึ้นเป็นสำนักทวงหนี้ถ่อยขั้นเทพ ทำคะแนนเพื่อจะเป็นอันดับหนึ่งกันอยู่... ^^

ส่วนเรื่องร้องเรียนแบงค์ชาตินั้น พี่เป้ร้องจนได้ไฟเขียวจากเจ้าหน้าที่แบงค์แล้วล่ะค่ะ
ทุกวันนี้ก็โทรศัพท์ปรึกษาหารือกันอยู่ในเคสของ F ถ่อย...เธอกำลังเดินเครื่องเต็มสูบให้พี่เป้อยู่ค่ะ (o_O)

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Na123123

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2621 โดย Na123123

wikanmar เขียน: สวัสดีค่ะ คุณปูเป้
ตอนนี้ดิฉันก็กำลังโดน citiadvance กระทำแบบเดียวกันเลยค่ะ จริงๆเคยอ่านกระทู้ของคุณแล้ว
แต่จำไม่ได้วันนี้เลยต้องอ่านซ้ำไปซ้ำมา เพราะเครียดมาก

ขอบคุณค่ะ

คุณน้อง wikanmer พี่เป้ไม่ทราบว่าวันที่ 29 นี้ น้องสะดวกเข้าอบรมหรือเปล่า
อยากให้ไปฟังจังเลยค่ะ เพราะการอบรมทุกครั้งทางชมรมจะมีการพูดถึงกรณีที่
โดนทวงถ่อย ต้องจัดหนัก จัดเต็ม อย่างไร อีกอย่างพี่ไม่ทราบว่าที่น้องอ่านกระทู้พี่นั้น
คือกระทุ้เก่าหรือไม่ เนื่องจากเว็บชมรมของเราล่ม ข้อมูลบางอย่างจึงขาดหายไป
พี่เป้อยากจะบอกว่าคนเรานั้นบางทีสัน...ดานยังพอขุดได้แต่ถ้ามันฝังเข้าไปในดีเอ็นเอแล้ว
คงจะยากสักหน่อย....เคสที่น้องเจอนั้น อันที่จริงเราถามชื่อ นามสกุลได้เลย และเอากล้อง
หรือมือถือถ่ายรูปไว้ (หลายรูปหน่อยกันไม่ชัดหรือเสีย) เก็บไว้แจ้งความและเอาเรื่องได้
ซิตี้เนี่ยเค๊าขึ้นชื่ออยู่แล้วในเรื่องทวงถ่อย แต่รู้สึกว่ากำลังจะแข่งกันทำคะแนนกับอีอ้อนตรีน
เพื่อที่จะขึ้นเป็นสำนักทวงหนี้ถ่อยขั้นเทพ ทำคะแนนเพื่อจะเป็นอันดับหนึ่งกันอยู่... ^^

ส่วนเรื่องร้องเรียนแบงค์ชาตินั้น พี่เป้ร้องจนได้ไฟเขียวจากเจ้าหน้าที่แบงค์แล้วล่ะค่ะ
ทุกวันนี้ก็โทรศัพท์ปรึกษาหารือกันอยู่ในเคสของ F ถ่อย...เธอกำลังเดินเครื่องเต็มสูบให้พี่เป้อยู่ค่ะ (o_O)

วันที่29 ได้รับสิทธิ์เรียบร้อยแล้วค่ะ จริงๆอยากไปมากกกก ตั้งแต่ครั้งที่ผ่านมาแล้วค่ะ แต่เข้าไปเจอช้าไป เลยเต็มซะก่อน คราวนี้พอเห็นเปิดรับสมัครอีก รีบ รีบ รีบ และ รีบ พิมพ์ไปสมัครอย่างด่วน(มือไม้สั่น) ในที่สุดก็เห็นชื่อตัวเองได้ไปแล้วค่ะ ดีใจเหมือนถูกเลขท้าย6ตัวบน กันเรยยยยทีเดียว

ถ้าไอ้เลววว มาอีก จะตะโกนใส่หน้ามันว่า " อย่ามาซ่าส์แถวนีั้ ... ถ้าไม่เจ๋งจริง " เพราะพวกกรูเยอะ (เก่งจริงเรยยตรูเนี่ย )

ขอบคุณนะคะ พี่เป้ มีกำลังใจเพิ่มขึ้นอีกหลายกิโลเร๊ยยย^__^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2629 โดย june

wikanmar เขียน: ตอนนี้ดิฉันก็กำลังโดน citiadvance กระทำแบบเดียวกันเลยค่ะ
วันแรกมันมาหาที่บ้าน คุณแม่ดิฉันก็ไม่รู้เรื่องบอกว่า เขาไปทำงานไปหาทีทำงานสิ

วันที่สอง มันมาหาวันอาทิตย์เลย กดกริ่งหน้าบ้าน เป็นระวิง (เลวจริงๆ)
"ค่อนข้างตกใจและกลัว เลยให้แฟนออกไปคุย"
มันถามโน่นนี่นั่นมากมาย แฟนบอกไม่รู้เขาไปไหน(โว๊ย)
มันเลยขู่ว่า เอาเบอร์ผมไปแล้วบอกเขาด้วยว่า ถ้ายังไม่โทรกลับ คืนนี้จะมาเฝ้าอีก (เลวๆๆๆๆ)
ดิฉันยืนฟังอยู่หลังประตู โมโหสุดฤทธิ์ กะว่าถ้าคืนนี้มรึงมา มรึงเจอกรูแน่

และก็รีบเข้ามาศึกษาข้อมุล แต่อยากจะร้องเรียนมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

wikanmar เขียน: วันที่29 ได้รับสิทธิ์เรียบร้อยแล้วค่ะ

ถ้าไอ้เลววว มาอีก จะตะโกนใส่หน้ามันว่า " อย่ามาซ่าส์แถวนีั้ ... ถ้าไม่เจ๋งจริง " เพราะพวกกรูเยอะ (เก่งจริงเรยยตรูเนี่ย )

ขอบคุณนะคะ พี่เป้ มีกำลังใจเพิ่มขึ้นอีกหลายกิโลเร๊ยยย^__^

ยินดีต้อนรับน้อง wikanmar เข้าสู่เวทีต่อยหน้าพวกทวงหนี้ เอ๊ย !!! อบรมปัญหาหนี้
ส่วนระหว่างที่รอเวลาอยู่นี้ ถ้ามาร...มาบุกอีก...อย่าลืม...บอกไปนะคะ love

ถ้าไอ้เลววว มาอีก จะตะโกนใส่หน้ามันว่า"อย่ามาซ่าส์แถวนีั้ ... ถ้าไม่เจ๋งจริง" (เพราะพวกกรูเยอะ เก่งจริงเรยยตรูเนี่ย )

และพี่เป้หวังเป็นอย่างยิ่งว่า...อย่าให้เป็นแบบนี้เลยนะจ๊ะ เสียสถาบันหมด..:crying:

"ค่อนข้างตกใจและกลัว เลยให้แฟนออกไปคุย"

เพราะถ้าเป็นพี่เป้ละก้อ ไม่ต้องรอให้ถึงกลางคืนหรอกค่ะ จัดให้เลยยยย ณ บัดนาว :evil:
สู้ สู้นะคะ อย่าเพิ่งท้อ...พี่เป้เป็นกำลังใจให้ค่ะ :silly:

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Na123123

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2630 โดย june
ทะเลาะกับแฟน รู้สึกเศร้าจังเลย... sweat

ชอบเพลงนี้มาก...มาก... wake

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2631 โดย Pych

poopae เขียน: ทะเลาะกับแฟน รู้สึกเศร้าจังเลย... sweat

ชอบเพลงนี้มาก...มาก... wake

อย่างอนเยอะสิครับ พี่แป้ง งอนนิดหน่อย แค่พองาม งอนมากไป เดี๋ยวแฟนไม่ง้อนะครับ
เป็นห่วงนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2642 โดย Na123123
พี่เป้ คะ
มันมาแล้วค่ะ (CitiAdvance)เวลา 10:00น.เมื่อเช้านี้เองค่ะ มาหาที่ทำงานเป็นครั้งที่ 2 พอรปภ.โทรมาที่ โต๊ะแจ้งว่า มันมาหาเท่านั้นแหล่ะ องค์ลงประทับทันที มือไม้สั่น โมโหสุดขีด พวกมรึงเป็นใครเนี่ย?ใหญ่มาจากไหนหึ มรึงๆๆๆๆ แล้วก็รีบเดินไปหาอย่างนอบน้อม
(ไปที่ป้อมยามหน้าบริษัท..เพราะสั่งรปภ.ไว้ก่อนแล้ว มันควรอยู่ได้แค่ตรงนี้แหล่ะ) และส่งวลีที่นุ่มนวล ใส่หน้ามัน พร้อมกับชี้มือไปที่รถมอเตอร์ไซด์ ที่เข้ามาจอดในบริษัทเรียบร้อยแล้ว
Wi : (ตะโกนสุดเสียง) คุณมีสิทธิ์อะไรเอารถเข้ามาในที่ทำงานของฉัน โดยไม่ได้รับอนุญาต เอาออกไปเลยนะ
Citi : พี่Wiใช่ไหม?
Wi : อ๋อ..พวกคุณนี่เอง (มันมากัน2คน..ตัวใหญ่เบิ้ม..แล้วกรูกลัวที่ไหน) ที่ไปตามหาฉันที่บ้าน แล้ววันนี้ยังกล้า มาถึงที่ทำงานฉันเลยเหรอ คุณทำอย่างนี้ทำไม ฉันเป็นหนี้นอกระบบตอนไหน หนี้ในระบบเขาทำกันอย่างนี้เหรอ มันจะมากไปแล้วนะ ฉันเป็นหนี้ในระบบ เพราะฉะนั้นคุณช่วยทำตามขั้นตอนหน่อยนะ ทำอย่างนี้มันไม่ถูกต้อง
Citi : ก็ติดต่อพี่ไม่ได้
Wi : (สวนทันควัน) ทำไมจะติดต่อไม่ได้ คุณเคยโทรหาฉันจริงหรือเปล่า ถ้าเคยโทรต้องได้ยินที่ ฉันบันทึกเสียงไว้ในโทรศัพท์ ว่าพวกคุณต้องโทรเวลาไหนบ้าง ไม่เห็นฉันได้รับสายคุณเลย นี่เป็นที่ทำงาน คุณไม่มีสิทธิ์มาคุยกับฉันแบบนี้ ฉันต้องทำงานไม่มีเวลาคุยกับพวกคุณทั้งวันหรอกหย่ะ (ระหว่างปากด่าไป..มือก็ถ่ายรูปมันไว้ด้วย) คุณอยุ่นิ่งๆละกัน ฉันจะถ่ายรูป แล้วก็ด่ามันต่อ คุณชื่ออะไร นามสกุลอะไร มาจากบริษัทไหน
Citi : CitiAdvance
Wi : ไม่ใช่ คุณมาจากสำนักงานไหน (มันชี้ให้ดูที่อกเสื้อแจ็คเก็ตที่ใส่มา ไม่ยอมพูดด้วยนะ เป็นใบ้ขึ้นมาทันที อ่านได้ว่า บริษัท ........ก็จดๆไปงั้น ไม่สนอยู่แล้ว) ชื่อ-นามสกุลหล่ะ
Citi : เอากระดาษมา ผมจะจดเอง (ก็เรื่องของมรึง....ยื่นให้มันจด ชื่อ-นามสกุล ห่...อะไรไม่รู้ เหมือนจะให้ยมบาลตั้งให้ตอนเกิด โคตรแปลก คนดีๆเขาคงไม่ตั้งกัน แต่ก็ช่างเหอะ ไม่ได้สำคัญอะไร)
Wi : ขอดูบัตประชาชนด้วย
Citi : ไม่มากไปหน่อยเหรอพี่
Wi : ไม่มากหรอก ถ้าไม่ให้ก็ไม่ต้องคุยกัน (เราทำท่าหันหลังจะเข้าออฟฟฟิต แล้วน้องๆที่เดินตามเรามาด้วย ก็ตะโกนใส่มันว่าถ้ายังไม่ไป จะแจ้งตำรวจ... มันตะโกนตามหลังเลย)
Citi : ไม่ใช่เรืองของพี่ เงียบไปเลยนะ แล้วถ้าอยากจะแจ้ง รีบแจ้งเลยนะให้มาเร็วๆเลยนะ (และยังชี้หน้าน้องของเราอีก) (หนอยๆๆๆมาตะวาดคนของกรูเหรอ)
Wi : (ตะคอกมันกลับ)คุณนั่นแหล่ะเงียบ คุณรู้ไหมคุณทำอย่างนี้ในที่ทำงานของฉัน มาประจานทำให้ฉันอับอาย เสื่อมเสียชื่อเสียง ข่มขู่ รบกวนชีวิตประจำวัน หมิ่นประมาท เอาความลับผู้อื่นมาเปิดเผยในที่สาธารณะ กี่กระทงแล้วเนี่ย หรือจะให้เพิ่มข้อหา บุกรุกอีกกระทง ก็ลองดู คุณรออยู่นี่ละกัน (เราก็หันหลังเดินเข้าออฟฟิต...แน๋...มันยังกล้าพูดต่อ)
Citi : อ้าวทำไมพี่ไม่นั้งรออยู่นี่หล่ะ (หะ..ไอ้บ้า..ถามโง่ๆ)
Wi : ถ้าตำรวจมาถึง เมื่อไหร่ ฉันออกมาแน่ .. คุณเหอะ...นั่งรออยู่นี่อย่าไปไหนละกัน (พูดจบก็สะบัดหน้าเข้าไปนั่งในออฟฟิตเย็นๆดีฟ่า)
สักพักน้องๆรีบมาบอกเราว่า “ พี่Wiๆ มันค่อยๆจุงรถมันออกไปจอดหน้าบริษัทแล้ววุ้ย” สักพัก(สัก2วิได้..) “ พี่Wiๆ มันไปแล้วพี่ “
เอวังด้วยประการฉะนี้ ค่ะพี่ปูเป้ แต่เรื่องยังไม่จบแค่นี้นะคะ โปรดอ่านต่อ ....ตอนโดนตำรวจไทย ตบหน้าอีกแล้ว (เหมือนกันเรยยย)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2643 โดย Na123123
พี่ปูเป้คะ เรื่องนี้ยังไม่จบง่ายๆ หนูจะไม่ยอมให้พวกมันมา ละเมิดสิทธิของเรา ประชาชนตาดำๆ มารบกวนครอบครัวหนู รบกวนที่ทำงานหนู จึงอยากจะร้องเรียนแบงค์ชาติเพื่อเป็นกรณีศึกษาให้กับพวกถ่อย ที่ไม่ยอมหมดไปจากสังคมไทยซะที (เลวแท้) ช่วงระหว่างที่ ไอ้2ตัว มันคอยหนูเรียกตำรวจมา หนูก็รีบกดโทรศัพท์หาคุณอาไพโรจน์ เพื่อตั้งรับต่อว่าเราจะพูดกับตำรวจไทยอย่างไรดี เพราะตระหนักเสมอว่า ท่านไม่ค่อยเข้าข้างเราเท่าไหร่ โทรไป 2-3ครั้งแต่คุณอาไม่รับสาย ก็เลยเปลี่ยนโทรหาคุณCredit man ก็ไม่ติด ก็เลยโทรไปที่มูลนิธิคุ้มครองผู้บริโภค โชคดีจริงๆมีเจ้าหน้าที่รับสายเราแล้ว โห...กรูมีแรงสู้เพิ่มขึ้นอีกเพียบ ก็เริ่มปรึกษาไป เล่าไป (น้ำลายแตกฟอง) คุณสุชาติก็ใจดีมาก รับปากจะช่วยร้องเรียนแบงค์ชาติให้อีกแรง และบอกขั้นตอนการทำจดหมายว่าต้องทำอย่างไร หนูก็จดๆๆๆ และจด(ระหว่างที่ฟ้องคุณสุชาติอยู่ น้องๆก็มาบอกว่าพวกมันไปแล้ว) คุณสุชาติแนะนำให้คุยกับพี่แก้วจ๋า เพราเธอจะเก่งเรื่องแจ้งความอะไรทำนองเนี้ย แต่ก็บอกไปว่าตอนนี้ ปรึกษาอยู่กับคุณอาไพโรจน์ และก็เข้าไปอ่านพี่กอบัว พี่ปูเป้ และ กรรมการท่านอื่นๆอีกเพียบ และคุณสุชาติก็แนะนำให้คุยกับพี่นกกระจอกเทศ ด้วยแต่หนูกลัวพี่เค้าค่ะ พี่เค้าดุมาก คุณสุชาติบอกว่า เอ้ย..ไม่ดุเลย ใจดีๆ (แต่หนูไม่ค่อยเชื่อแหะๆ)
สักพักใหญ่ๆ เอ้ย..คุณอาไพโรจน์โทรกลับหาเราด้วยอะ เกรงใจสุดๆ รีบรับสาย ฟ้องคุณอา (ฉอดๆๆๆๆ) คุณอาชมว่าเก่งๆใช้ได้ๆ อย่านี้ถ้าเต็มสิบ ผมให้เกินเลยแหล่ะ แล้วก็หัวเราะชอบใจ คุณอาใจดีมากขอบคุณนะคะ
ช่วงบ่ายก็เอาฤกษ์เอาชัย ด้วยการโทรหาพี่แก้วจ๋าก่อนไปแจ้งความ พี่แก้วจ๋าก็บอกว่าให้ไปแจ้งความอย่างนี้ๆๆๆ (เสียงดุ๊ดุ..น่ากลัว..หนูขี้กลัวอะค่ะ)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.112 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena