ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2968 โดย june

กอบัว เขียน: พี่เป้...
คนเราเกิดมาคนเดียว ตายคนเดียว คนเรามีบทบาทแตกต่างกันออกไป
หลายๆคนต้องทำหน้าที่หลายๆอย่างในตัวคนๆเดียว
แต่บัวจะบอกเสมอว่า ในระหว่างที่เราแสดงบทบาทนั้นๆ
ขอให้เราทำทุกอย่างด้วยความสดชื่น เบิกบาน แจ่มใส อย่าโทษใครแม้แต่ตัวเอง
พี่เป้ ไม่ค่อยแข็งแรง ส่วนใหญ่มีสาเหตุมาจากโรคเครียด ทั้งนอนไม่หลับ เป็นโรคกระเพาะ
ปวดท้องปวดไส้ ไมแกรน สารพัดโรค...แถมยังเ_อืกเป็นหนี้อีก
พี่เป้ไม่สงสารตัวเอง ไม่สงสารแม่ที่แก่ชรา ไม่สงสารสองหนุ่มบ้างหรือไง?
หนังสือธรรมะก็อ่าน ไปวัดทำบุญก็ไปบ่อยแต่ที่สุดแล้ว "เราต้องคิดได้ด้วยตัวเอง"

เสียดายเวลาที่เราต้องไปจมจ่อมอยู่กับความทุกข์
หากทุกข์ใจไม่หาย หาอะไรทำนะคะพี่เป้ ออกกำลังกายแบบกอบัวก็ได้
โยคะ ไม่หนักมาก ว่ายน้ำ ว่ายเบาๆ เอาความเย็นของสายน้ำไล่ความรุ่มร้อนในใจออกไป
หรือจะใส่รองเท้าวิ่งสักคู่ ออกเดินเร็วๆ แถวๆที่ทำงาน บ้านก็ได้
บอกตัวเองนะคะว่า "สงสารใจตัวเอง...อย่าทำร้ายตัวเองอีก"

ขอให้ทำดีต่อกันมากๆ เกิดชาติหน้า เราจะได้แต่พบสิ่งดีๆ มีความสุข
แม้เมื่อเจอทุกข์ ก็ขอให้เรามีสติที่จะแก้ไขปัญหาด้วยความถูกต้อง...

บัวเป็นกำลังใจให้พี่สาวคนดีตลอดไป. ..เพราะเราได้รู้จักกันแล้ว...

ต้องขอขอบคุณ คุณน้องกอบัวมา ณ ที่นี้นะคะ ที่พูดได้อย่างน่าฟังทีเดียว พี่เป้ไม่แปลกใจเลย
ว่าน้องเป็นไอดอลของใครต่อใคร แถมพี่เป้ด้วยอีกหนึ่งคน น้องกอบัวไม่ต้องห่วงพี่เป้นะคะ
จริงๆแล้ว ทั้งที่บ้านและที่ทำงานไม่รู้เลยสักนิดว่าในใจพี่เป้นั้นโศกาอาดูรขนาดไหน เคยทำตัว
เช่นไรก็ทำเหมือนเดิมเช่นนั้นน่ะค่ะ และถ้ารักษาร่างกายให้หายเป็นปกติ พี่เป้ตั้งใจไว้แล้วค่ะ
ว่าจะไปปฏิบัติธรรม ในทางดวงชะตาเขาก็พูดกันไป ว่าเป็นปีชงพอดี แต่การปฎิบัติธรรมนี้
พี่เป้ตั้งใจมานานแล้วนะคะ...พี่เป้จะไม่ลืมมิตรภาพจากคนในชมรมของเราเลย ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์
พวกเราก็มีทั้งยินดีและปลอบใจ..... :whistle: พี่เป้ได้อ่านบทความหนึ่ง น่าสนใจดีค่ะ :lol:

นักปราชญ์พูดไว้น่าฟังว่า

แก้วกาแฟใบโปรด..แตกไปเสียแล้ว
เก็บไว้ก็บาดมือ...
ความรัก...จากไปเสียแล้ว
เก็บไว้ก็บาดใจ...

สำหรับความรักที่ผ่านมา
ควรแยกให้ได้ว่า อะไรควรจำไว้ประทับใจ
อะไรควรจำไว้เป็นบทเรียน

ค่ำคืนแห่งความเงียบเหงา
ไม่ได้ยาวนานไปกว่าคืนไหนๆ หรอก
อีกไม่นานก็เช้า ชีวิตก็วุ่นวายเหมือนเดิมแล้ว

หนังสือเล่มไหนที่อ่านแล้วไม่ถูกใจ
ก็ไม่ต้องกลับไปอ่านรอบสอง
ความทรงจำที่นึกถึงแล้วเจ็บปวด
ก็อย่าไปนึกถึงมันเป็นครั้งที่สอง

เมื่ออ่อนแอจนถึงที่สุด
ความเข้มแข็งจะเข้ามาแทนที่

เมื่อเธออยากให้หัวใจมีความรัก
ก็ต้องยินยอมที่จะให้มันเจ็บปวด
เหมือนเด็กที่อยากจะเดิน
ก็ต้องยินยอมที่จะล้มลุกคลุกคลาน

ความรู้สึกสูญเสีย ร้ายแรงเสมอ
สำหรับคนที่ไม่ยอมรับความจริง

ความเจ็บปวด
ไม่ได้ต้องการเวลาเพียงไม่กี่วันในการรักษา
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ว่า
เธอจะเลิกเจ็บปวดเมื่อไหร่
แต่มันอยู่ที่ว่า
เธอจะใช้ชีวิตในขณะที่ยังเจ็บปวดอย่างไรต่างหาก

คนที่ควรรัก...อาจไม่ใช่คนที่เธอรัก
อาจไม่ใช่คนที่รักเธอ
อาจไม่ใช่คนที่รักกันมาก่อน
อาจไม่ใช่คนที่กำลังรักอยู่
อาจไม่ใช่คนที่คิดจะรัก
แต่คนที่ควรรัก...
อาจเป็นคนที่เธอยังไม่เคยรักเลยก็ได้ [/color]

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2971 โดย june

devil angel เขียน: ปูเป้จ๊ะ...พี่เห็นด้วยกับคุณบัวนะ...

พี่ยอมบาป....อยากบอกปูเป้ว่า...

"รักตัวเองให้มากๆ.."

เฮ้อ...!!!...พี่เหนอ..นะ..พี่เหนอจะป่งจะปลอบน้องบ้าง ก็มัวแต่เห็นด้วย
กับคุณน้องกอบัว ซะง้านนนนนนนนน.... :love:

โถ โถ โถ...ถ้าเป้ไม่รักตัวเป้เอง ทุกวันนี้พี่เหนอ...อาจจะไม่รู้จักยัยเป้ ลูกอีช่างร้องคนเนี๊ยะ
หรอกนะ....คงลงข่าวหน้าหนึ่งไปนานแย้ววววววว (o_O)

เพราะชีวิตจริงของเป้น่ะ...ขอบอก...นิยายน้ำเน่าช่องไหนๆ ก็สู้เรื่องของเป้ไม่ได้หรอกจ้ะ... :ohmy:

เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2973 โดย Nok2865
บัวชอบคำพูดในหนังสือที่พี่เป้ หามาให้อ่าน
ความเจ็บปวด
ไม่ได้ต้องการเวลาเพียงไม่กี่วันในการรักษา
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ว่า
เธอจะเลิกเจ็บปวดเมื่อไหร่
แต่มันอยู่ที่ว่า
เธอจะใช้ชีวิตในขณะที่ยังเจ็บปวดอย่างไรต่างหาก

มีคำพูดหนึ่งในซีรีย์ฝรั่ง บัวติดมากๆ ถอดออกมาเป็นภาษาไทย เขาบอกว่า
"แม้แต่ในวันที่มืดมิดที่สุด
เราก็สามารถมาสู่แสงสว่างได้
มันไม่ใช่อะไร...
แต่สิ่งนั้นคือ "ใคร"
ที่พาให้เราได้พบกับช่วงเวลาที่ได้หลุดพ้นจากความดำมืด
มาพบแสงสว่าง..."

สำหรับบัว...สิ่งนั้นคือ มือเล็กๆ และเสียงหัวเราะของลูกๆทั้งสี่คนค่ะ...
เป็นกำลังใจในวันที่อ่อนล้าค่ะ

ปล. บัวเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ่อยๆ
บัวเคยไปเป็นอาสาสมัครรับสาย Hotline คนที่จะฆ่าตัวตาย คนที่มีปัญหาในชีวิตให้กับมูลนิธิแห่งหนึ่ง
เคยไปช่วยงานพระอาจารย์ นักเทศน์ชื่อดัง ถอดเทปธรรมะ โดยถอดทีละคำพูดลงพิมพ์เป็นหนังสือ
แค่ได้ถอดไปสองสามม้วน หรือสองซีดี บัวก็หายทุกข์แล้วค่ะ
บางวัน บัวก็ไปวัด ไปหาแม่ชีที่เสถียรธรรมสถาน พาลูกๆไปปั้นดิน เราก็มีความสุขง่ายๆ
แม้แต่การตอบคำถามผ่านหน้าเว็บบอร์ด มันก็ช่วยทำให้เราไม่จมอยู่กับทุกข์ การได้ช่วยเหลือคนอื่นๆ ทำให้เรามีความสุขค่ะ
บัวเชื่อว่า พี่เป้ บินไปได้สวย...พี่เป้เป็นคนแกร่ง อดทน สู้ๆ และขอให้แข็งแรงดีดั่งเดิม
อ้อ...ถ้าบัวไปหาซินแสกดจุดคนนั้น สิ่งที่บัวจะทำ ไม่ใช่ลงไปชักดิ้นชักงอหรอกค่ะ
บัวคง "ก้านคอ" หมอคนนั้นเป็นแน่แท้ อิ...อิ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2976 โดย june

wikanmar เขียน: อ้าว...ตายละหว่า...คนนี้หรือเปล่า...น้องแอนนี่... ^^

นู๋ไม่ใช่ คุณแอนนี่ ค่ะ พี่ปูเป้[/quote]

กอบัว เขียน: แอนนี่ พี่บัวตอบเมล์ไปแล้วนะ เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่อง
ขอโทษที่ไม่ได้รับสาย ยังเจ็บ ยัง Hurt กับหลายๆเรื่อง ตอนนี้อยากไล่เตะคน อยากไล่เตะตัวเอง
อยากหนีไปภูเขา อยากหนีไปนอนในพงหญ้า เบื่อคน เบื่อโลก (แต่ไม่เบื่อแอนนี่) อิ...อิ...
รักนะ จุ๊บ จุ๊บ

Anakin เขียน: สุดยอดเลยครับ พี่บัว ราศีจับจริงๆ ด้วย ^^ ^^

ผมกำลังลำบากเลยครับ กินมาม่ามาสามมื้อแล้วครับ ไม่ได้กินข้าวมาสามวันแล้วครับ
ขอยืมเงินสักล้านนึงได้ไหมครับ

โอ .. ชีวิตมันเศร้าครับ สงสารผมเถอะครับ ขอยืมแค่ล้านเดียว ไว้จะทะยอยผ่อนคืนให้:crying: :crying: :crying:

พีจัง เขียน: หลายๆเรื่องเราต้องฟันฝ่าไปด้วยตัวของเรา ท่ามกลางหน้าที่และบทบาทหลายๆอย่าง
แต่บัวไม่อยากจะเดินไปแบบ ก่นด่าผู้คน หรือตำหนิ หรือแม้แต่ทำหน้าตาบูดบึ้ง
หากเราหัวเราะ โลกจะร่วมหัวเราะกับเรา แต่หากว่าเราร้องไห้ เราอาจจะต้องร้องไห้เพียงลำพังคนเดียว
หากยังคงมีลมหายใจอยู่ หากจะต้องเดินทาง หากจะต้องโบยบิน...ขอให้โบยบิน และออกเดินทางด้วยใจที่เบิกบาน....นะคะ...

น้องแอนนี่ยังอ่อนด้อยประสปการณ์ จึงพลั้งปากขอยืมเงินพี่สาวคนสวยไป กรุณาให้อภัยเขาเถิดครับ
พลังของเขายังไม่สมดุล

น้องหนู wikamar พี่เป้ไม่ได้หมายถึงหนูซักกะหน่อยจ้า.... (o_O)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2984 โดย ntps

I Miss เจ้าแม่ GIF กลับมาปฏิบัติหน้าที่ หารูปสวยๆ มาโชว์เร็วๆ นะจ๊ะ

พูดไม่เก่ง แต่อยากบอกว่า

ถ้าต้องเจ็บแทนกันได้
ขอรับทั้งหมดไว้ที่ฉัน
อยากเปลี่ยนน้ำตาเธออย่างทุกวัน
ให้เป็นรอยยิ้มนั้นกลับคืนมา
และ
ยังมีฉันนะ...ยังมีฉัน
แม้ไม่อาจมีทุกวันที่เห็นหน้า
ฉันยังอยู่ยังห่วงใยเธอเรื่อยมา
และหวังเพียงแค่ว่าเธออย่าลืม

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2985 โดย ntps

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2987 โดย Nok2865

โถ...น้องแอนนี่ เก็กหล่อน่าดู ป่านนี้หัวฟูกับระบบเมล์ของชมรมฯ อยู่ม๊าง...
แอนนี่ขนาดนี้
แล้วปรมาจารย์ Yoda ผู้เฒ่าฝ่ายบู๊ คงหน้าตาประมาณ นี้เน๊อะ..พี่เป้ :P

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3031 โดย Champcyber99
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3040 โดย june

kaewja เขียน:
I Miss เจ้าแม่ GIF กลับมาปฏิบัติหน้าที่ หารูปสวยๆ มาโชว์เร็วๆ นะจ๊ะ
พูดไม่เก่ง แต่อยากบอกว่า

ถ้าต้องเจ็บแทนกันได้
ขอรับทั้งหมดไว้ที่ฉัน
อยากเปลี่ยนน้ำตาเธออย่างทุกวัน
ให้เป็นรอยยิ้มนั้นกลับคืนมา
และ
ยังมีฉันนะ...ยังมีฉัน
แม้ไม่อาจมีทุกวันที่เห็นหน้า
ฉันยังอยู่ยังห่วงใยเธอเรื่อยมา
และหวังเพียงแค่ว่าเธออย่าลืม

ขอบคุณ คุณแก้วจ๋ามากๆนะคะ สำหรับความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กับปูเป้ ซึ้งใจจังเลย :lol:

ตรุษจีนปีนี้ เป้ขออวยพรให้คุณแก้วจ๋ามีความสุขและได้อั่งเปาเยอะๆ นะคะ... :)

หนูรอรับพร รับอังเปาค่ะ ไม่ปฎิเสธค่ะ ^^ ^^ ^^ แก้วจ๋า

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3056 โดย Mommyangel
พี่ลี..ขออั่งเปาด้วย...ใครได้เยอะ..ขอแบ่งให้พี่ลีมั่ง...นะ...นะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3090 โดย june

wikanmar เขียน:
พี่ปูเป้คะ ใกล้ตรุษจีนแล้ว ดูอะไรน่ารักๆกันเถอะค่ะ นี่หนูพยายามแนบfileวีดีโอให้พี่ปูเป้ดูนะคะเนี่ย

ไม่เคยทำเลยอะค่ะ ถ้ามันไม่ยอมขึ้นเป็นวีดีโอ หนูก็จะพยายามใหม่ค่ะ 5555

น้อง wilanmar เนี่ย...เธอช่างเป็นเด็กน่ารักเสียจริงๆ...พี่เป้ว่าเหมือนแมว บทจะเรียบร้อยเธอก็ใจดี๊ ใจดี

แต่ถ้าเธอโกรธละก้อ....ฮึ่ม !!! ตัวใคร ตัวมันละกัน... ^^

พี่เป้ขอบคุณในความมีน้ำใจของหนูนะคะ อุตส่าห์ไปหาไฟลด์ของท่าน ว.วชิรเมธี มาให้พี่เป้ดู

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3095 โดย Skynine

noui เขียน:

kaewja เขียน:

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลให้พี่เป้เจอหมอเทวดารักษาโรค
(สารพัดโรค) ของพี่เป้หายไวๆ นะค่ะ

ขอให้แข็งแรง ต่อสู้กับมารเจ้าหนี้ทั้หลายต่อไปนะค่ะ

เป็นอีกแรงใจให้พี่เป้ แข็งแรง นะคะ

ไม่ได้เข้ามาอ่านเลย ข้อมูลเลยไม่ได้ update งานเยอะมาคะพี่เป้ วันเสาร์อาทิตย์ยังต้องมาทำโอทีเลย
ขอแว๊ปเข้ามาที่ชมรมได้แว๊บเดียว ต้องไปทำงานต่อแล้ว สู้สู้นะค่ะ พี่เป้

@พี่เหนอ, คุณบัว, คุณอนาคิน, คุณbatk, พี่อัง, คุณแก้วจ๋า, พี่ลี และทุกๆ ท่านที่ไม่ได้เลยเอ่ยนามค่ะ
ปี 2555 นี้ noui ขอให้ทุกท่านแข็งแรงที่สุด และมีความสุขที่สุดค่ะ สู้สู้นะคะ

เดี๋ยวว่างแล้วจะแว๊ปมาใหม่ค้า คิดถึงทุกคน....

พี่อังก็คิดถึงคุณ noui มากๆ คะ ขอให้คุณมีเงินทองใช้ไม่ขาดมือนะคะ มีสุขภาพแข็งแรง และโชคดี...

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3096 โดย Skynine
พี่อังเอากำลังใจมาให้ ขอให้คุณปูเป้มีความสุขกายและใจ ปราศจากเรื่องทุกข์นับจากนี้ไป...

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3098 โดย june

chaowalert เขียน:

คุณ chaowalert ที่น่ารัก เวลาเราคุยกันเราต่างมีเรื่องขำ ขำ

ให้หัวเราะเสมอ ๆ และไม่เคยทอดทิ้งเวลาเป้มีปัญหา คอยให้กำลังใจเป้มาตลอด

ตรุษจีนนี้เป้ขออวยพรให้คุณ chaowalert เฮง เฮง มีเงินใช้ไม่ขาดมือนะคะ o_)

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3099 โดย june

Angsuu เขียน: พี่อังเอากำลังใจมาให้ ขอให้คุณปูเป้มีความสุขกายและใจ

ปราศจากเรื่องทุกข์นับจากนี้ไป...

พี่อัง(สวยประหาร)เจ้าคะ...(ปูเป้กำลังคิดถึงพี่อังอยู่พอดี) เป้กราบขอบพระคุณ

เป็นอย่างยิ่งค่ะ สำหรับกำลังใจและคำอวยพรที่พี่อังมอบให้ พี่อังก็ด้วยนะคะ อย่าลืมรักษาสุขภาพค่ะ

ตรุษจีนนี้เป้ขออวยพรให้พี่อังสวยประหารมีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยใดๆ

ร่ำรวย เงินทองไหลมา เทมา ปิดหนี้ได้หมด มีส่วนลดงาม ๆ นะคะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3100 โดย Sky23099
พี่เป้ กับพี่เหนอ ยังไม่นอนหรือค่ะ
noui ยังอยู่ที่ทำงานยู่เลยค่ะ
เมื่อกี้ สามีโทรมาให้กลับบ้านได้แล้ว

เหนื่อยจัง
แต่มีตังส์เยอะขึ้น

สู้สู้ค่ะ :P

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3101 โดย june

noui เขียน: เป็นอีกแรงใจให้พี่เป้ แข็งแรง นะคะ

ไม่ได้เข้ามาอ่านเลย ข้อมูลเลยไม่ได้ update งานเยอะมาคะพี่เป้ วันเสาร์อาทิตย์
ยังต้องมาทำโอทีเลย ขอแว๊ปเข้ามาที่ชมรมได้แว๊บเดียว ต้องไปทำงานต่อแล้ว
สู้สู้นะค่ะ พี่เป้

@พี่เหนอ, คุณบัว, คุณอนาคิน, คุณbatk, พี่อัง, คุณแก้วจ๋า, พี่ลี และทุกๆ ท่านที่ไม่ได้เลยเอ่ยนามค่ะ
ปี 2555 นี้ noui ขอให้ทุกท่านแข็งแรงที่สุด และมีความสุขที่สุดค่ะ สู้สู้นะคะ

เดี๋ยวว่างแล้วจะแว๊ปมาใหม่ค้า คิดถึงทุกคน....

ทุกๆ คนก็คิดถึงน้อง noui ค่ะ โดยเฉพาะพี่เหนอ เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ เอ๊ย เจ้าพ่อตลาดไท

บ่นถึงน้อง noui เป็นประจำ จนท่านพี่รีบไปเปิดบ้าน (กระทู้) เป็นของตัวเอง

เพื่อจะได้บ่นใครๆ ได้ง่ายหน่อย ไม่งั้นพี่เค๊าชอบเข้าไปแชร์บ้านคนอื่นเสมอเลยค่ะ

น้อง noui แวะเวียนมาทักทายแล้วอย่าหายไปนานนักนะ คิดถึงจ้า คิดถึง

ตรุษจีนนี้พี่เป้ขออวยพรให้น้อง noui มีสุขภาพแข็งแรงเช่นเดียวกัน และให้มีเงิน

มีทองเยอะๆ ปิดหนี้ได้หมดเร็วๆ (เอ !!! หรือปิดหนี้หมดแล้ว)[/color]

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3102 โดย Sky23099
พี่เป้ กับพี่เหนอ ยังไม่นอนหรือค่ะ
noui ยังอยู่ที่ทำงาน กำลังจะกลับบ้านแล้วค่ะ
เหนื่อยมาก แต่ตังส์เยอะขึ้น สู้สู้

ตรุษจีนนี้ก็ขอให้พี่เป้ กับพี่เหนอ
รวยขึ้น รวยขึ้น

กลับบ้านก่อนนะ
เดี๋ยวแว๊ปมาใหม่ค้า

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, june

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3106 โดย Lyncns31
ดีใจที่เห็นน้องนุ้ยกลับมา :im_here: ....แวะมาบ่อยๆนะจ๊ะ...

คิดถึงนะ... :im_here: :im_here: .

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3109 โดย ntps
:love: ดีใจสุดๆๆๆ เจ้าแม่ Gif กลับมาแล้ว เห็นแต่ละรูปแล้ว
ชอบมากๆ ค่ะ ช่างสรรหามาให้ชมจริงๆ ^^ คุณปูเป้มีความ
สุขที่นั่งจ้อง computer หารูป เราก็มีความสุขทางตาที่ได้เห็นค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ ขอให้คุณปูเป้ชนะโรคภัยนะค่ะ เฮงเฮงเฮง ค่ะ

คิดถึงคุณอังสวยประหารเหมือนกันค่ะ ขอให้ชนะโรคเช่นกันนะค่ะ
แล้วกลับมาเล่าเรื่องของคุณอังอีกครั้งนะค่ะ สติมาปัญญาเกิด ชอบ
ขโมยไปใช้ค่ะ ^^

แด่น้องๆทุกคน น้องnoui และน้องใหม่ wilanmar น้องใหม่แต่
ใจเด็ด สมแล้วที่บอกว่า อดีตอยู่บางระจัน :555: ขอให้รวยๆๆๆ
เช่นกัน ปลดหนี้ได้ไวๆๆๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.143 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena