ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51370 โดย doraemon77
KTC ไม่ค่อยทวงคับ
ของผม 5-6 เดือนก็ส่งฟ้องแล้วคับ
หยุด 7/56
ได้หมายศาล 12/56
ศาลนัด 2/57

ตอนไปศาลก็เหมือนที่ทุกๆท่านเล่าแหละคับ
ทีแรกว่าจะขอเลื่อน 1 นัด
แต่ทนาย KTC แนะนำว่าให้ทำยอม จะได้ดอกร้อยละ 10
เพราะถึงเลื่อนไป KTC ก็ไม่ลดต้นให้อยู่แล้ว คิดดอกไปเรื่อยๆร้อยละ 28
เดือนนึงก็หลายตังเหมือนกันคับ

แต่ทนายเค้าก็ให้เบอร์ KTC ไว้เผื่อไปต่อรอง H/C คับ
ไปหวังเอากับ HC/ ดีกว่า (ความเห็นส่วนตัวคับ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51798 โดย sai_AAA
KTC ไม่ค่อยทวงคับ
ของผม 5-6 เดือนก็ส่งฟ้องแล้วคับ
หยุด 7/56
ได้หมายศาล 12/56
ศาลนัด 2/57

เป็นบัตรเครดิตหรือว่าสินเชื่อค่ะ
พอดีของหนูเป็บัตรเครดิตค่ะ ประมาณ 5-6 เดือนเหมือนกันไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52044 โดย redpotter
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เพิ่งได้รับหมายศาลแรก KTC จะขึ้นศาล 31 พฤษภาคมนี้แล้ว

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53132 โดย redpotter
สอบถามหน่อยครับ คือผมฟังจากคลิปเสียงไม่ชัดตรง เรื่องฤชาค่าธรรมเนียมศาล นี่ต้องยังไงหรอครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70439 โดย Jirapon01
ไฟล์เสียงฟังไม่ได้แล้วค่ะ

แล้วสรุปกับKTCคือไม่มีแฮร์คัดและไปศาลเพื่อคุยกับทนายฝ่ายโจทย์ไม่ได้ขึ้นพิจารณาคดีแต่อย่างงใดเลยใช่ไมค่ะ T_T

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71170 โดย plang
ขอขอบคุณ พี่นกกระจอกเทศด้วยนะครับ ที่โทรเข้ามาแจ้งให้ทราบว่า ไฟล์เสียงที่ผมฝากไว้ก่อนหน้านี้หมดอายุแล้วไม่สามารถฟังได้อีก

ผมขอขอบคุณทุกท่านด้วยเช่นกันครับ ที่ให้ความสนใจไฟล์เสียงนี้ครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับทุกๆคนไม่มากก็น้อยนะครับ

link load
ไฟล์แรก 17 นาทีครับ
upload.siamza.com/2086849

ไฟล์สอง 1.30 นาทีครับ

upload.siamza.com/2086845

(o_O)

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71207 โดย plang

Jirapon01 เขียน: ไฟล์เสียงฟังไม่ได้แล้วค่ะ

แล้วสรุปกับKTCคือไม่มีแฮร์คัดและไปศาลเพื่อคุยกับทนายฝ่ายโจทย์ไม่ได้ขึ้นพิจารณาคดีแต่อย่างงใดเลยใช่ไมค่ะ T_T

เท่าที่ผมได้ฟังจากการเจรจาในห้องประชุมของศาลตอนนี้ KTC ลดให้เฉพาะดอกเบี้ยเท่านั้นครับ
เงินต้นเราต้องคืนให้ครบตามจำนวนจริง แต่การเจรจาในรอบนั้น ตอนหลังผมมาคิดว่าก็เป็นการยยืดเวลาก่อนส่งอายัติเงินเดือนมากกว่า

การเจรจาจะมีแบบจ่ายแบบขั้นบันได เป็นระยะเวลา 1 ปี หรือจะหารเฉลี่ยเท่าๆกันก็ได้
หรือจะเจรจาแบบมีดอกเบี้ยถ้าจำไม่ผิด 10% แล้วคำนวนการจ่ายให้ครบภายในเวลา 36 เดือนครับ

อ้อ..เรื่องการพิจารณาคดีในวันที่ผมไปไม่มีการพิจารณานะครับ เพราะเป็นวันอาทิตย์ แต่ทาง KTC จะพาทนายมามากมายเพื่อเจรจาไกล่เกลี่ยลูกหนี้แต่ละคน ถ้ารายไหนตกลงได้เจรจาได้ก็มีหนังสือตราครุฑของศาลเป็นการรับรองว่าเราจะจ่ายคืนตามระยะเวลาที่ตกลงกันไว้ครับ

ซึ่ง..ถ้าถึงระยะเวลาที่กำหนดแล้วเราจ่ายไม่ได้หรือได้ไม่ครบทาง KTC คงจะฟ้องเดี่ยวเป็นรายไปอีกทีครับ (จับใจความมาได้แบบนี้นะครับ)

ปล. ถ้ามีหมายศาลของ KTC ควรไปครับ เพื่อนผมไม่ไป โดนคำสั่งอายัติเงินเดือนเลยครับ อย่างน้อยไปเจรจายื้อเวลาหาทางหนีทีไล่ออกมาก่อนก็ยังดี ผมมองว่า ยื้อเวลาได้นะครับ

แถมยังเอาหมายศาลไปขู่เจ้าหนี้รายอื่นได้อีกว่า ต้องรอจ่ายทางนี้ก่อนตามศาลสั่ง เจ้าหนี้ที่เหลือถ้ารู้แนวจะรีบลดมูลหนี้ให้เราครับ

ผมใช้วิธีกับทั้ง citi bank (3บัตร) , kbank (2บัตร), central card (2บัตร), cimb (1บัตร), tmb (1บัตร) ทั้งหมดที่กล่าวมา ผมได้ลดจากมูลหนี้ราวๆ 50-60% ของแต่ละบัตรครับและขอแบ่งจ่ายได้อีก 6- 10 งวดแล้วแต่ธนาคารครับ

ส่วนมุกนี้ที่ใช้ไม่ได้ผลคือ UOB กะ Standard Charter ครับ ยังมียอดค้างมาถึงทุกวันนี้ T_T

:vomit: :hurt: :say:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72031 โดย meawpung
เขี้ยวและเค็มสุดแล้วครับ ไม่มีส่วนลด

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101299 โดย อ้อนพ่อซื้อมอเตอร์ไซค์
เหมือน ลิงค์ เสียงจะใช้ไม่ได้อะครับ ช่วยอัพใหม่ได้มั้ยครับ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.487 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena